ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าต้องการเปลี่ยน tweeter ของ Aerial สามารถเปลี่ยนได้ที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 1239 ครั้ง)

ออฟไลน์ hartnes

ถ้าต้องการเปลี่ยน tweeter ของ Aerial สามารถเปลี่ยนได้ที่ไหนบ้างครับ

พอดีฟังแล้วรู้สึกว่า tweeter ของ aerial model 6 มีปัญหาน่ะครับ

แต่ไม่ทราบว่าจะไปเปลี่ยนที่ไหนได้บ้าง  รบกวนพี่ๆที่รู้แนะนำหน่อยนะครับ

ว่าต้องไปร้านไหน  แล้วถ้ามีเบอร์ติดต่อให้ด้วยจะขอบคุณมากเลยครับ

ออฟไลน์ ekvin

ลองถอดดูว่า Aerial ใช้ tweeter ของใคร จากนั้นไป search ใน google  มีขายหลายราย ราคาไม่แพงพร้อมบริการจัดส่งให้ผมเคยสั่งขอบลำโฟงของ dynaudio   แล้วจ้างช่างในนี้เปลี่ยน ลองดูครับไม่ลำบาก

ออฟไลน์ 100db

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
  • Total likes: 0
  • Just fall in love with music....
    • Siam Audiophile
ถ้าเปิดออกมาแล้วเป็นเบอร์ที่หาซื้อไม่ได้ก็คงต้องติดต่อตัวแทนเอาครับ บางยี่ห้อเป็นดอกสั่งทำเฉพาะ หน้าตากเหมือนกันแต่พารามิเตอร์ต่างๆไม่เหมือนครับ
อ้อ...น่าจะเปลี่ยนทั้งสองข้างนะครับ  :headphone

ออฟไลน์ ธี

ไม่ทราบว่าดอก tweeter ของ model 6 กับ 10T เป็นดอกเดียวกันหรือเปล่า
ถ้าใช้ผมมีอะไหล่อยู่
ลอง pm มาครับ