ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกAVR ในงบไม่เกินแสนให้หน่อยครับ  (อ่าน 4576 ครั้ง)

ออฟไลน์ newton

ตอนนี้ด้านภาพอยู่ตัวแล้ว อยากพัฒนาด้านเสียงบ้าง. ชอบนุ่มแต่ได้รายละเอียด. ห้องขนาด4*7 m รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
  • Total likes: 0
Re: ช่วยเลือกAVR ในงบไม่เกินแสนให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2012, 11:45:05 AM »
Anthem MRX 700 + สายไฟดี ๆ + Fuse ดี ๆ   ดูหนัง ฟังเพลง เยี่ยมครับ

ออฟไลน์ akeshipping

Re: ช่วยเลือกAVR ในงบไม่เกินแสนให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2012, 11:48:16 AM »
ผมว่าพี่เลือก ARCAM มาถูกทางแล้วครับ
มีอีกตัวที่น่าสนใจ ผมว่า MARANZ หรือ ONKYO นุ่มๆ ฟังเพลงเพราะ รายละเอียดดีนะครับ
ถ้าอยากลองฟัง ANTHEM พรุ่งนี้มาลองฟังที่ห้องผมได้เลยครับ
แต่เป็นตัวกลางนะครับ MRX-500 + ลำโพง SAT PARADIGM ครับ + SUB PASSIVE IAV
( กำลังมีโครงการปล่อยยกชุดอยู่ครับ เพราะต้องย้ายบ้าน กลับไปเล่นชุดเดิม )

บ้านผมอยู่ ซ. พหลโยธิน 60 ( หมู่บ้านการ์เดนโฮมวิลเลจครับ )
Anthem MRX 700 + สายไฟดี ๆ + Fuse ดี ๆ   ดูหนัง ฟังเพลง เยี่ยมครับ

มาลองฟังดูครับ ไหนๆก็มาอยู่แล้ว..... :headphone :headphone :headphone
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม, 2012, 11:50:12 AM โดย akeshipping »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2012, 11:54:04 AM »
ผมว่าพี่เลือก ARCAM มาถูกทางแล้วครับ
มีอีกตัวที่น่าสนใจ ผมว่า MARANZ หรือ ONKYO นุ่มๆ ฟังเพลงเพราะ รายละเอียดดีนะครับ
ถ้าอยากลองฟัง ANTHEM พรุ่งนี้มาลองฟังที่ห้องผมได้เลยครับ
แต่เป็นตัวกลางนะครับ MRX-500 + ลำโพง SAT PARADIGM ครับ + SUB PASSIVE IAV
( กำลังมีโครงการปล่อยยกชุดอยู่ครับ เพราะต้องย้ายบ้าน กลับไปเล่นชุดเดิม )

บ้านผมอยู่ ซ. พหลโยธิน 60 ( หมู่บ้านการ์เดนโฮมวิลเลจครับ )
Anthem MRX 700 + สายไฟดี ๆ + Fuse ดี ๆ   ดูหนัง ฟังเพลง เยี่ยมครับ

มาลองฟังดูครับ ไหนๆก็มาอยู่แล้ว..... :headphone :headphone :headphone

อ่านๆดูหลายๆ กท. ที่ผ่านมาเหมือนผมกับ พี่ Mr.BIG เป็นหน้าม้าให้ ANTHEM เลยนะครับ เชียร์ทุกกระทู้เลยนะครับ 2f 2f 2f 2f

ออฟไลน์ newton

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2012, 12:06:06 PM »
ขอบคุณทุกท่านครับ. คุณเอกพรุ่งนีิเจอกัน นี่คือเสน่ห์ของHTG2. คือการแลกเปลี่ยนสิ่งดีๆให้กัน  :clap c)

ออฟไลน์ barber000777

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2012, 06:33:35 PM »
Onkyo PR-5509  :yahoo
ห้องพักหรู ราคาถูก สุโขทัย
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

Uploaded with ImageShack.us[/

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2012, 06:42:45 PM »
เวปเรา เพื่อน ๆ  น่ารัก ทุกท่าน      ท่านเอก   กับ  ท่าน  newton น่ารักทั้งคู่คับ   ไปฟังกันแล้วได้ไอเดียอย่างไร แวะมาแชร์กันหน่อยน่ะคับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 สิงหาคม, 2012, 10:31:12 PM »

Anthem MRX 700 + สายไฟดี ๆ + Fuse ดี ๆ   ดูหนัง ฟังเพลง เยี่ยมครับ

อ่านๆดูหลายๆ กท. ที่ผ่านมาเหมือนผมกับ พี่ Mr.BIG เป็นหน้าม้าให้ ANTHEM เลยนะครับ เชียร์ทุกกระทู้เลยนะครับ 2f 2f 2f 2f

ลองมาหลายตัวครับคุณเอก  ตอนแรกกะเอาแค่รุ่น 500 เหมือนกัน
แต่พอจะเอา Usher Mini2 เลยต้องเป็น 700

เสียงที่ได้ ผมชอบมากว่า 906 พอควร  ยิ่งเปลี่ยน Fuse + สายไฟ  ยิ่งดีครับ
ไม่ได้เป็นหน้าม้า IAV  ห้องเขาก็ยังไม่เคยไปเลย
เคยเจอแต่ในงานเลี้ยง TAC

เชียร์เพราะใช้แล้วประทับใจครับ  หากไปดู website เขา  รางวัลเพียบ  เสียงดี ราคาสมน้ำสมเนื้อ  

ARC ระบบปรับ Acoustic ที่ว่าเจ๋ง ๆ ยังไม่ได้ลองเลย  รอ burn เยอะ ๆ  จะวาน IAV มาปรับ

----

ว่าแต่คุณเอกเหอะ AQ Diamond  ลองยัง
แนะนำใครไป ยังไม่ผิดหวังซักคน  แต่ผมพอใจที่ Coffee  ( งบหมดไปกับ 700 + Usher )

PS - มีเพื่อนเล่น Darbee + Linear Power Supply แล้วลองเสียบปลั๊กร่วมกับ Enigma MK2
ภาพเขาว่าน่าประทับใจยิ่งขึ้นไปอีก ลองดูแล้วเล่าให้ฟังบ้างนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม, 2012, 10:36:11 PM โดย Mr.Big »

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2012, 07:47:34 AM »
ดีครับ   เมื่อวาน   ดูแต่ภาพไม่ได้ฟังเสียง   ห้อพี่  เลย   ครับ        สู้ๆๆๆๆ

tv   บ้านพี่  โครตชัดเลย  ครับ
พิจิต 089-771-8895

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2012, 10:35:23 AM »

ลองมาหลายตัวครับคุณเอก  ตอนแรกกะเอาแค่รุ่น 500 เหมือนกัน
แต่พอจะเอา Usher Mini2 เลยต้องเป็น 700

เสียงที่ได้ ผมชอบมากว่า 906 พอควร  ยิ่งเปลี่ยน Fuse + สายไฟ  ยิ่งดีครับ
ไม่ได้เป็นหน้าม้า IAV  ห้องเขาก็ยังไม่เคยไปเลย
เคยเจอแต่ในงานเลี้ยง TAC

เชียร์เพราะใช้แล้วประทับใจครับ  หากไปดู website เขา  รางวัลเพียบ  เสียงดี ราคาสมน้ำสมเนื้อ   

ARC ระบบปรับ Acoustic ที่ว่าเจ๋ง ๆ ยังไม่ได้ลองเลย  รอ burn เยอะ ๆ  จะวาน IAV มาปรับ

----

ว่าแต่คุณเอกเหอะ AQ Diamond  ลองยัง
แนะนำใครไป ยังไม่ผิดหวังซักคน  แต่ผมพอใจที่ Coffee  ( งบหมดไปกับ 700 + Usher )

PS - มีเพื่อนเล่น Darbee + Linear Power Supply แล้วลองเสียบปลั๊กร่วมกับ Enigma MK2
ภาพเขาว่าน่าประทับใจยิ่งขึ้นไปอีก ลองดูแล้วเล่าให้ฟังบ้างนะครับ

รอของเล่นมาครบก่อนครับ

( LUMAGEN + DARBEE + ENGIMA MK 2ตัว + หม้อแปลงดีๆสักชุด + สาย HDMI ดีๆสัก 3 เส้น )

ต่อจาก OPPO95 ไป JVC RS65 แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับพี่....

ออฟไลน์ mong

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2012, 11:28:45 AM »
มาเชียร์ AVR น้องแอนอีกเสียง เพราะปีที่แล้วจัดระบบโฮมฯให้บ้านพี่สาวภรรยาไป  มี dune max + clef LSD ส่งสัญญาณไปน้องแอนMRX700 ขับลำโพง focus series FC ทั้งชุด คู่หน้าFC9 หลังFC6 + sub Accuris Passive18" อีกคู่นึง + สาย furutech ทั้งชุด + jvc rs40 + จอ clef ultrascreen 106" motor + clef clean source พอเบิร์นแล้วเสียงดีมากๆ ห้องขนาด 7x8 เสียงครบเต็มห้องเลย เอาอยู่จริงๆ ทั้งทุ้มกลางแหลม ขนาดดู dvd หนังไทยหลายๆเรื่องยังดีเลย ส่วน bluray หรือ  file hidef ยิ่งไม่ต้องพูดถึง เสียงดีกว่าห้องผมที่เคยใช้ dune prime super modded + onkyo5507modded capและภาคจ่ายไฟ + แอมป์ jeff rowland เสียอีกครับ ทีแรกก็ไม่คิดว่าจะดีมากขนาดนี้เพราะคิดว่ายังไงๆ pre/pro แยกชิ้นต้องดีกว่า แต่พอเอาเข้าจริงไม่ยักกะเป็นอย่างนั้นแฮะ คิดว่าคงเพราะพื้นฐานวงจรภาค dsp ของ anthem มันคงดีกว่า onkyo มากจนโมน้องออนยังไงก็คงไม่เท่า รวมๆแล้วลงทุนน้องแอนถูกกว่าอีก เจ้าของบ้านแฮปปี้ทั้งครอบครัวกลายเป็นอยู่ติดบ้านมาดูหนัง ดูคอนเสิร์ต จัดปาร์ตี้กันสนุกสนาน ถ้าผมจะกลับมาเล่นโฮมฯอีก anthem คือช้อยส์แรกเลย เขียนเหมือนผมเป็นหน้าม้า iav กะ clef มาเองเรยนะนี่

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2012, 01:10:43 PM »
Anthem กลางต่ำ น้ำหนักเบส จะดีกว่า AVR Japan ทำให้เวลาดูหนัง บรรยากาศ มันเลยดูเต็มอิ่มกว่าครับ

เสียงโดยรวม น้อง ๆ intergrated amp ชั้นดีเลยครับ

ออฟไลน์ GAV

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2012, 02:07:06 PM »
ผมว่าห้องอาจารย์ ขนาด 4*7 น่าจะต้องเป็น ปรีโปรเซสเซอร์ + มัลติแชลแนลแอมป์ นะครับ  :headphone

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2012, 02:39:57 PM »
ผมว่าห้องอาจารย์ ขนาด 4*7 น่าจะต้องเป็น ปรีโปรเซสเซอร์ + มัลติแชลแนลแอมป์ นะครับ  :headphone

เห็นด้วยครับ ด้วยขนาดห้องบวกกับต้องการคุณภาพเสียง

รายละเอียด บรรยากาส การโยนเสียง ผมว่าปรีโปร + เพาเวอร์ดีกว่านะครับ

ยิ่งอาจารย์ไม่ชอบเปิดเสียงดังมากๆ ควรหาปรีดีๆให้รายละเอียดเสียงดีกว่า AVR เยอะครับ

เพิ่มงบอีกนิด ลุยเลยดีกว่าครับ ภาพดีแล้ว + เสียงแจ่มๆ รับรองว่าดูหนังมันส์ขึ้นอีกโขเลยครับ :headphone :headphone :headphone

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2012, 05:23:30 PM »
ผมว่าห้องอาจารย์ ขนาด 4*7 น่าจะต้องเป็น ปรีโปรเซสเซอร์ + มัลติแชลแนลแอมป์ นะครับ  :headphone

เห็นด้วยครับ ด้วยขนาดห้องบวกกับต้องการคุณภาพเสียง

รายละเอียด บรรยากาส การโยนเสียง ผมว่าปรีโปร + เพาเวอร์ดีกว่านะครับ

เห็นด้วยคับ   O0 O0

ยิ่งอาจารย์ไม่ชอบเปิดเสียงดังมากๆ ควรหาปรีดีๆให้รายละเอียดเสียงดีกว่า AVR เยอะครับ

เพิ่มงบอีกนิด ลุยเลยดีกว่าครับ ภาพดีแล้ว + เสียงแจ่มๆ รับรองว่าดูหนังมันส์ขึ้นอีกโขเลยครับ :headphone :headphone :headphone

ออฟไลน์ BEN_88

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2012, 05:29:50 PM »

หลักแสนเลยไปหลักล้านซะแล้วครับ........ :cold