ผู้เขียน หัวข้อ: ถามการต่อ ZONE 2 ครับ  (อ่าน 1542 ครั้ง)

ออฟไลน์ akeshipping

ถามการต่อ ZONE 2 ครับ
« เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2012, 03:16:44 PM »
ใครเคยต่อบ้างครับสำหรับห้องติดๆกัน ว่าเดินสายยังไงครับ
สำหรับ AVR ต่อสายลำโพงออกมา แล้วเวลาควบคุมทำไงครับ งงครับ :D :D :D
แล้วจาก ปร๊โปรละครับต่อยังไงครับ

แล้วต้องมีอุปกรณ์เสริมยังไงบ้างครับ
ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ....... :secret :secret

ออฟไลน์ london FC 433

Re: ถามการต่อ ZONE 2 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2012, 06:59:27 PM »
   AVR  ต่อสายลำโพงที่หลังเครื่องจะมีขั่วต่อลำโพง zone 2  ควบคุมที่หน้าเครื่องอย่างเดียว  อุปกรณ์เสริม ตัวรับสัญญาณรีโมท  จะเป็นแบบ RS232  RI มินิแจ็ก  ต้องเข้าไปตั้งค่าใช้งานในเครื่อง zone 2 3 ให้เหมาะกับการใช้งานเช่น อยากจะใช้งาน zone 2 ในห้องนั่งเล่นในช่อง tuner  ถ้าใช้  zone 3 ที่ระเบียงนั่งเล่นนอกบ้าน  ใช้ช่อง cd หรือ aux หรือช่องใดก็ว่ากันไปฯ
ในส่วนของปรีโปร ก็ตั้งค่าใช้งานแแบเดียวกัน หรือถ้าไม่แน่ใจให้กลับไปดูในคู่มือการใช้งานอีกทีและกันครับ อ้างอิง ( onkyo )    ส่วนยี่ฮ้ออื่นไม่แนใจ   like  เล่นเครื่องเสียงอย่างมีความสุขครับ พี่น้องชาวไทย

ดูแลโลกใบนี้
   ดูแลคนรอบข้าง

ดูแลโลกใบนี้  ดูแลคนรอบข้าง  พี่น้องชาวไทย
  เล่นอย่างมีสติ   ลุยกันเลย  เดินหน้าอย่างเดียว

ออฟไลน์ akeshipping

Re: ถามการต่อ ZONE 2 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 สิงหาคม, 2012, 07:04:02 PM »
ใครเคยต่อบ้างครับสำหรับห้องติดๆกัน ว่าเดินสายยังไงครับ
สำหรับ AVR ต่อสายลำโพงออกมา แล้วเวลาควบคุมทำไงครับ งงครับ :D :D :D
แล้วจาก ปร๊โปรละครับต่อยังไงครับ

แล้วต้องมีอุปกรณ์เสริมยังไงบ้างครับ
ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ....... :secret :secret

ขอบคุณครับ กะว่าจะไปใช้ในห้องนอนครับ เพราะติดกับห้องโฮม :whistling :whistling :whistling