ผู้เขียน หัวข้อ: HD 3 TB เล่นกับเครื่องบ้างตัวไม่ได้ครับ  (อ่าน 2161 ครั้ง)

ออฟไลน์ akeshipping

HD 3 TB เล่นกับเครื่องบ้างตัวไม่ได้ครับ
« เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2012, 11:59:43 AM »
HD 3 TB เล่นกับเครื่องบ้างตัวไม่ได้ครับ

เอามาเสียบผ่านด็อกกิ่ง ดูผ่าน DUNE DUO ดูได้ไม่มีปํญหา

แต่พอดูผ่าน OPPO95 มองไม่เห็น USB port นี้

ผ่าน DUNE PRIME3 มองเห็น USB port นี้ แต่อ่านไฟล์ไม่ได้ครับ

ของเพื่อนๆเป็นหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • Total likes: 0
    • Sanguan Electric
Re: HD 3 TB เล่นกับเครื่องบ้างตัวไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2012, 12:17:56 PM »
เครื่องบางรุ่น บางยี่ห้อ ไม่รองรับฮาร์ดดิส 3TB ครับ

ตัวไหนซัพพอร์ตหรือไม่ซัพพอร์ต สามารถเช็คได้จากเวปไซต์ผู้ผลิตครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

Re: HD 3 TB เล่นกับเครื่องบ้างตัวไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2012, 12:58:22 PM »
เครื่องบางรุ่น บางยี่ห้อ ไม่รองรับฮาร์ดดิส 3TB ครับ

ตัวไหนซัพพอร์ตหรือไม่ซัพพอร์ต สามารถเช็คได้จากเวปไซต์ผู้ผลิตครับ

แสดงว่า OPPO95 ไม่รองรับ HD 3 TB สิครับพี่ป๊อบ

ไม่รู้เช็คที่เวปไหนครับพี่ ไม่อยากเก็บ HD หลายๆลูกครับ

มีใครเคยลองเล่น HD 3 TB กับ OPPO95 ไหมครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • Total likes: 0
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2012, 02:50:45 PM »
เช็คจากกระทู้เครื่องเสียงต่างประเทศ ก็ใช้ 3TB กับ oppo ไม่ได้ครับ เนื่องจากเมื่อเอาไปฟอร์แมตกับคอมพ์ ต้องใช้ระบบไฟล์แบบ GPT (ที่คุณเอกเคยมีปัญหา่ก่อนหน้านี้) เข้าใจว่า oppo คงอ่านได้แต่ MBR ซึ่งเป็นระบบไฟล์เก่าที่ใช้สำหรับไดร์ฟที่มีขนาด 2TB หรือเล็กกว่าครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ ไนท์

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2012, 03:20:48 PM »

เอามาเสียบผ่านด็อกกิ่ง ดูผ่าน DUNE DUO ดูได้ไม่มีปํญหา

แต่พอดูผ่าน OPPO95 มองไม่เห็น USB port นี้

ผ่าน DUNE PRIME3 มองเห็น USB port นี้ แต่อ่านไฟล์ไม่ได้ครับ

DUNE PRIME3  .ใช้ได้ครับ แต่ต้อง up firmware ก่อน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2012, 03:51:14 PM »

DUNE PRIME3  .ใช้ได้ครับ แต่ต้อง up firmware ก่อน
เฟิร์มแวร์ตัวไหนครับพี่ จะได้อัพเลย
ไม่น่าเล่น 3 TB เลย ปัญหาเยอะจัง ตั้งแต่ตอนฟอร์แมตแล้ว เล่น 2TB ตามเดิมดีกว่า