ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเพื่อนๆโปรเจ็คเตอร์ในฝัน ที่อยากได้ซื้อไว้ครอบครองเป็นรุ่นไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 5483 ครั้ง)

ออฟไลน์ 1080p

• Super Star
  • *
อยากเก็บข้อมูลไว้เวลาตอนจะซื้อใหม่น่ะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิถุนายน, 2006, 08:17:36 PM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ Hidden RH1N0

• Lord of the RH1N0
  • สมาชิกรุ่น Classic .
  • Super Star.
  • *
    • HiddenRhino @ Multiply
... Barco Cinemax อ่ะครับ .... คงจะได้แค่ฝัน .... อิ อิ  :-[
http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • Superstar...
  • JBC
ผมยังฝันแค่ CRT ครับ และขนาด CRT monitor ของ barco เนี่ยะ ที่ทำงานผมใช้ ถึงแม้จะเป็นรุ่นเก่าจอโค้ง  ยอมรับว่า ไม่เคยเห็นอะไรแจ่มขนาดนี้
:crazy

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
เอาแบบเอื้อมถึงก็คงเป็น Benq ของร้านพี่เอ๋กับพี่จิตครับ
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
ตอนนี้ผมขอแค่แบบพี่ CP หรือ พี่ดนัย ก็พอคับบบ ... อุๆๆๆ  :P
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • ตราไก่
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
รอ DLP native 720p ราคา 5-6 หมื่นครับ...ฮี่ๆๆ....

ออฟไลน์ RAK

รุ่นที่ พี่ CP กำลังจะติดตั้งคร๊าบ  ;)

ออฟไลน์ p_patana

• *
ตอนนี้ใช้ infocus 7205  แต่ในฝันที่อยากได้ คือ 777 ตะพาบนำ ครับ

ออฟไลน์ ขุนจิต

• kjit
  • ไบเกอร์เครื่องเสียง
ผมตัวเดียวกับพี่ จ้า  ครับ
อยากได้
พิจิต 089-771-8895

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
ยี่ห้อ Barco รุ่น Cinemax.....ทราบจากเสี่ย ae แจ้งให้ทราบว่า เปลี่ยนเป็นชื่อรุ่นใหม่เป็น Cine 9....เนื่องจาก Barcoโดนยื่นโนติ๊ส!!!!! อิ อิ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

ตัวที่กำลัง hot ใน The Perfect Vision รู้สึกจะเป็น Sony Qualia 004 เป็น SXRD projector ซึ่ง Sony เอาไปใส่เป็น Rear projection ด้วย  นักวิจารณ์ยกนิ้วให้หลายคน  ผมอ่านจาก The Perfect Vision เล่มล่าสุดนะครับ

• *

ยี่ห้อ Barco รุ่น Cinemax.....ทราบจากเสี่ย ae แจ้งให้ทราบว่า เปลี่ยนเป็นชื่อรุ่นใหม่เป็น Cine 9....เนื่องจาก Barcoโดนยื่นโนติ๊ส!!!!! อิ อิ

มิน่าล่ะ เล่นเปลี่ยนชื่อกันแบบนี้ ผมถึงฝันเท่าไร ไม่เป็นจริงสักที อิ อิ .....
http://hiddenrhino.multiply.com/    715 - จ้าหนึ่งเห็ด - Lord of The Rhino -  Crouching Kitty Hidden Rhino - Dirk Pitt - MUCAS - Cast Away - HR - DP - ME - Beachwalker - Jokesmonster - RH1N0 - CKHR - DB23 - Copyleft - Searchdozy - SDZ - จ้า  .......

• *
กิเลศแรงๆกันทุกคนเลยนะครับ ขอบคุณทุกท่านครับ ;D

ออฟไลน์ สรร

• Plearn Edutainment is domestic and international study group programs which operated by 'Kimmanan's Group'
แล้วแบบที่ต่ำกว่าแสน ทั้งแบบ LCD และ DLP ที่พอจะเอื้อมถึงมีอะไรบ้าง ขอให้ท่านเซียนภาพช่วยฟันธงให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

ออฟไลน์ สรร

• Plearn Edutainment is domestic and international study group programs which operated by 'Kimmanan's Group'
กำลังหาข้อมูลอยู่  ต้องรบกวนคุณกัมปนาทKK พอจะมีรายละเอียดบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

• *
อ้างถึง
แล้วแบบที่ต่ำกว่าแสน ทั้งแบบ LCD และ DLP ที่พอจะเอื้อมถึงมีอะไรบ้าง ขอให้ท่านเซียนภาพช่วยฟันธงให้หน่อยครับ

ไม่ใช่ เซียนภาพนะครับ .... ต่ำกว่าแสนนึง ที่ได้ไปนั่งดูเมื่อเร็วๆ นี้ คือ NEC HT410 อ่ะครับ .... ภาพ OK น่าสนใจที่ขนาด รูปร่างหน้าตา กระทัดรัดดีด้วยครับ� แต่ไม่มี DVI นะครับ� �;)

เค๊ามีรุ่น 510 ด้วย ราคาก้อน่าจะอยู่ในงบเหมือนกัน

http://htg2.com/index.php?topic=527.0

ส่วน DLP ยี่ห้ออื่นๆ ในงบ 1 แสน� ที่เค๊าฮิตๆ กัน น่าจะเป็น� Infocus 4805� กะ Optoma� H30 มั๊งครับ

ถ้าจะให้ฝันถึงระดับ 1 แสนบาท เนี่ย .... อยากจะเห็นรุ่นที่มีคุณสมบัติ ระดับเดียวกับ BenQ 8700 ที่ขายกันตอนนี้ ประมาณ 2 แสนบาท ลดราคาลงมา 1/2 เหลือ 1 แสนบาท อ่ะครับ ....� อิ อิ� :-[

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มกราคม, 2005, 05:29:46 PM โดย 715 »

ออฟไลน์ eark

• coolhand
เหมือนคุณ 715 รอพวกใช้ชิบ hd2 ลดราคาลงต่ำกว่าแสน แล้วค่อยเล่นครับ ต่อไปพวก 3 chip จะเป็นไฮเอนด์ slow but shure....5555
เชิดชัย สีหาวงษ์
104/2 ถ.รามอินทรา 40 แยก 15
แขวงนวลจันทร์ เขตบึงกุ่ม
กทม. 10230
โทร 0848 ๓๑ ๘๘๓๑
Line id   s_cherdchai
ออมทรัพย์ กสิกรไทย แฟชั่นไอแลนด์  72028 09280

ออฟไลน์ True man

• www.natureandtrend.com
ผมอยากได้ ตัวที่เราฝันแล้วเปนจริงได้มากก่าคร้าบบบบอุๆ

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

ตอบเหมือนคุณ715ครับ
  1 dvdที่ใช้มี DVI ก็ infocus 4805
  2 dvdที่ใช้ไม่มีDVI และไม่มีความคิดที่จะเปลี่ยนdvdก็ h-30 , NEC HT410 
  3 sumsung ที่ เป็น rear projector 42 นิ้ว ที่เป็นDLP ก็เหมาะในห้องที่ไม่ต้องการความมืด
     เช่นในห้องรับแขก
สรุป  DLP จะเหมาะกับดู หนังกว่าระบบอื่นๆตอนนี้ครับ

• *
พี่กัปนาทถอย 777มาเมื่อไหร่ อย่าลืม เอา7205มาฝากไว้ที่บ้านผมก็ได้นะครับ ;D