ผู้เขียน หัวข้อ: Accessory ที่เหลือเชื่อสุด ๆ ตั้งแต่เล่นมา Incredible!!!!!!!!!สุด ๆ  (อ่าน 27905 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
จั่วหัวอย่างนี้หลายท่านคงสงสัยว่าผมเป็นไรไปแล้ว  แต่อันนี้ที่ได้มาลองเนี่ยยิ่งกว่าเหลือเชื่อ  เป็น accessory ที่ผมยกให้เป็นอันที่ได้ผลมากที่สุดอันหนึ่งเลยทีเดียว  ยิ่งกว่าเปลี่ยนสายไฟ เปลี่ยนปลั๊กผนัง เปลี่ยนสายลำโพงสายสัญญาณ เปลี่ยนฟิวส์หรือโมตูด  เปลี่ยนแบบไม่น่าเชื่อด้วยงบน้อยนิด  ใช้ก็ง่ายมาก ๆ เห็นผลทันทีไม่ต้องเบิร์น  ผมลองอยู่คืนนึงอีกวันเรียกเพื่อน ๆ มาลองที่บ้าน  ฟังเสร็จวิ่งไปซื้อกัน  หมดสต๊อกไปเลย  เกลี้ยงฉาด  คนขายบอกรออีกอาทิตย์นึงสั่งของมาให้เพราะเพื่อนผมยังได้ไม่ครบเลย 
พูดไปแล้วก็เหมือนโกหก เล่นแร่แปรธาตุ พ่อมดหมอผี เครื่องรางของขลัง  วันที่คนเอาเข้ามาบอกมาผมหัวเราะเยาะเขาเลยว่าโม้ไปป่าว  ไม่เชื่อเลยเด็ด ๆ ว่าจะเป็นไปได้  เขาส่งไปรษณีย์มาให้ผมที่บ้าน  ลองเสร็จผมเหวอไปเลย  รีบเรียกเพื่อน ๆ มาฟัง  มันบอกว่าเสียงนี้ยูเปลี่ยนแอมป์ใช่ไหม  เสียงเหมือนเปลี่ยนแอมป์ตัวใหม่ที่แรงขึ้นเป็นสองเท่า  ประมาณนั้น  พอเห็นว่าเป็นอะไร ออร์เดอร์ทะลักทะลาย  ที่เขียนมานี่ไม่ได้โฆษณาขายของนะจ๊ะ  ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใด ๆ ทั้งสิ้น  ลองเอง ฟังเอง ซื้อเองล้วน ๆ  ดีจึงมาบอก  บอกแล้วอย่าเพิ่งหัวเราะ  หาโอกาสลองให้ได้  คนขายบอกว่าทุกคนหัวเราะเหมือนกันหมด  ลองแล้วซื้อทุกคนเหมือนกัน  ผมใช้ทั้งบ้านเลยมีลำโพงกี่ตัวใส่เรียบ  ตอนแรกคุณชลิต HiFi Part บอกว่าอย่าเพิ่งบอกใครเพราะของหมดแล้ว  อีกอาทิตย์ค่อยกระซิบ  แต่มันอดม่ายหว่าย 
ไม่รู้มีใครได้ลองหรือยัง  WA Quantum  Speaker Chip  ยิ่งกว่าโม้อีกเจ้านี่  ใครเคยลองบ้างหรือยัง  ทิ้งประเด็นไว้ให้ discuss ต่อได้อีก

กระทู้นี้อ่านด้วยวิจารณญาณนะครับ  ผมบอกเลยว่าให้ไม่เชื่อไว้ก่อนแล้วหาโอกาสลอง  ถ้าได้ลองกับซิสเต็มตัวเองยิ่งดีเพราะคุ้นหูคุ้นเสียงอยู่แล้ว
ส่วนตัวรู้จักคุณชลิตแต่ไม่ได้สนิทสนมมาก  ก็ซื้อของกันบ้างเป็นประจำอยู่ 
สติกเกอร์แผ่นเดียวแปะที่ลำโพงแล้วเสียงเปลี่ยนได้มากขนาดนี้นี่  ไม่เหวอก็ต้องเหวอล่ะครับ  มีวิธีใช้ด้วยนะครับถ้าใครสนใจเดี๋ยวจะค่อย ๆ โพสท์
เมื่อคืนได้ลอง Cable chip ด้วย  เอามาพันสาย hdmi ก็ได้ผลพอประมาณทีเดียว
อย่าเชื่อ อย่าเชื่อ ท่องไว้  หัวเราะเยาะไว้ ด่าผมไว้ก่อนก็ได้  แต่ต้องลองนะจ๊ะ

ลักษณะภายนอกก็เหมือนสติกเกอร์ธรรมด๊า ธรรมดา  กระบวนการผลิตยิ่งฟังยิ่งเหมือนโม้  ยิ่งฟังยิ่งเหมือนพ่อมดหมอผี  ไม่พูดดีกว่า  สำหรับผมหูที่ผมฟังเท่านั้นเป็นตัวตัดสิน  โดยเฉพาะได้ลองก่อนยังไม่ต้องจ่ายตังค์เนี่ยดีมากเพราะไม่มี bias
ได้สติกเกอร์มาไม่ต้องลอกกระดาษด้านหลังสติกเกอร์ออกนะครับ  แปะลงไปบนลำโพงแถว ๆ ขั้วลำโพง  กะให้อยู่แถว ๆ cross over แปะเอาด้านกระดาษเนี่ยแหล่ะลงไปบนลำโพง  ให้ตัวหนังสือบนสติกเกอร์ออกมาด้านนอก  ใช้เทปใสของ 3M แบบขุ่นจะดีมากเพราะมันไม่เหนียวลอกออกเปลี่ยนที่ได้ง่าย  เสร็จแล้วสองข้างก็เปิดเพลงเดิมที่เปิดอยู่นั่นแหล่ะฟังดู  ผลเป็นไงแล้วมาคุยกัน  ใครที่เล่นอยู่มาคุยกันได้นะครับ

ออฟไลน์ koh25008

สัปดาห์ก่อนได้ไปฟังที่ร้านตรง CDC ผมก็แทบตกเก้าอี้เลยคับ เอาวางไว้บนลำโพง spendor 3/5
พอเอาออก รายละเอียด ความแม่นยำของมิติ หดหายเลย แต่ในใจก็ยังไม่กล้าเอามาลองที่บ้าน เพราะกลัวจะไม่จบแค่ชุดเดียว
แนะนำให้ไปลองเช่นเดียวกันครับ
แต่ก่อนจะเอาไปใช้ก็ขอให้เซ็ตลำโพงให้ดีที่สุดก่อนนะครับเพื่อที่จะได้ใช้ชุดที่มีอยู่ให้ได้เต็มประสิทธิภาพที่มีก่อน

เหตุผลคำอธิบายทางวิทยาศาสตร์รองรับเนี่ย  ฟังแล้วน่าหัวเราะอย่างแรง  ตอนแรกผมกะว่าคงหัวเราะกันฟันหักแน่  กลายเป็นกระเป๋าแหกวิ่งไปซื้อเขาเป็นปึกเลยมาติดมันครบทุกลำโพงในบ้านเลย
ย้ำอีกที  ต้องลองด้วยตัวเองเท่านั้น  อย่าฟังผม อย่าฟังใครทั้งสิ้น  

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
ถ้าเป็นคนอื่น post กระทู้นี้ผมคงไม่เข้ามาดู ...  :drive1

แต่เจ้าพ่อ accessory มา post แบบนี้ ... ถึงเลิกเล่นไปแล้วก็ต้องแวะมาอ่าน  c)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

นั่นแน่มีคนแอบลองก่อนผมอีก  ผมอยากบอกว่าลำโพงใหญ่ cross over ซับซ้อนนี่ได้ผลกว่าลำโพงเล็ก ๆ ที่ใช้ cross ง่ายๆ อุปกรณ์น้อยนะครับ
ผมลองกะ Revel ที่บ้าน  ฟังไปสองสามเพลงแล้วเอาออกดู  ตกเก้าอี้เลย  เพื่อนผมมาฟัง 4 คน ตกเก้าอี้ทุกคน

ตอนแรกที่ลองก็นึกว่าคงเปลี่ยนแปลงนิด ๆ หน่อย ๆ กระมัง  พอกล้อมแกล้มอะไรประมาณนั้น  ที่ไหนได้ฟังไปเนี่ยอู้หู พลังเสียงทำไมมันมากมายขึ้นขนาดนั้น  เสียงร้อง เบส เสียงแหลม ไปอย่างผิดหูที่เคยฟัง  พอเอาออกเท่านั้นแหละ  งานนี้ตกเก้าอี้เลยว่าเสียงเก่ามันทำไมแย่จังหว่า

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
เห็นแจก Sample Free ที่ TAC สำหรับบางท่านที่เกิดในเดือน ...

น่าจะมาแจกที่นี่มั่ง

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric
พี่หมอรีบซ่อมเก้าอี้ด่วน เก้าอี้หักไปหลายตัว อิอิ

ป.ล.แพงหรือป่าวครับพี่หมอ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออนไลน์ Supot B

Re: Accessory ที่เหลือเชื่อสุด ๆ ตั้งแต่เล่นมา Incredible!!!!!!!!!สุด ๆ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 11:31:19 AM »
ตอนนี้ผมก็มีสติกเกอร์ Symphonic Line ติดอยู่ด้านหลังลำโพงเหมือนกัน  c) ในรูปคืออันสีเหลืองๆที่ติดอยู่กับชั้นวางขวามือนะครับ
- Luxkit A3000 Mono Block
-CD Sony CDP-R3
-Turntable Pioneer PL 50Lii
-ลำโพง Altec A7

ออฟไลน์ Schumi

Re: Accessory ที่เหลือเชื่อสุด ๆ ตั้งแต่เล่นมา Incredible!!!!!!!!!สุด ๆ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 11:34:35 AM »
พี่หมอมาเอง งานนี้ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ
พี่เขาใจดี ผมก็ได้รับแจกตัวปิดฟิวส์จากงานวันเกิด แต่ของยังอยู่ ปณ.ครับ เลยยังไม่ได้ลอง

อ้างถึง
ที่ไหนได้ฟังไปเนี่ยอู้หู พลังเสียงทำไมมันมากมายขึ้นขนาดนั้น  เสียงร้อง เบส เสียงแหลม ไปอย่างผิดหูที่เคยฟัง  พอเอาออกเท่านั้นแหละ  งานนี้ตกเก้าอี้เลยว่าเสียงเก่ามันทำไมแย่จังหว่า

เพิ่มเติมหน่อยครับพี่หมอ ได้พลังแบบเน้นทุกเสียง เหมือนเร่ง volumn ประมาณนั้นหรือเปล่าครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 12:00:45 PM »
ไม่เหมือนเร่ง volume ครับ เป็นพลังของเนื้อเสียงแบบกำลังแอมป์เพิ่มขึนครับ

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 12:19:56 PM »
Incredible จริงๆครับ  :headphone

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 12:24:45 PM »
โอ้  หายไปนาน    เดียวนี้ พี่ หมอ  เขียนได้มันส์มาก  นี่ขนาดอ่าน ยังมันส์ และ ตกเก้าอี้ พร้อมพี่ หมอ    ถ้าได้ลองขาเกาอี้หักแน่เลย   สงสัยต้องไปลอง

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 12:35:13 PM »
มีของดีมาบอกอีกแล้ว.....อ่านลีลาการเขียนบทความนี้แล้วอยากจะลองขึ้นมาทันใดเลย  ^-^
S.10 - ten -ten - S.10

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 12:53:29 PM »
ของมันแรงอ่ะท่าน  โดนเต็ม ๆ เลยเขียนยาวหน่อย 
ของ impact ต่ำ ก็เขียนน้อยหน่อย
สติกเกอร์แผ่นเดียวไม่ถึงสองพันทำให้เสียงอัพได้เท่ากับเปลี่ยนแอมป์เป็นหมื่นเป็นแสน  ไม่เขียนถึงเดี๋ยวจะว่ามีของดีแล้วไม่บอก
แต่อย่าเชื่อเด็ดขาด  ผมโม้มาก  ไปลองซะดี ๆ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 12:59:49 PM »
ผมได้ Threshold T400 มาโมเสร็จก็ว่าเสียงดีแล้วนะ  แต่มีคนประกาศขาย T800 ก็อยากได้ตะหงิด ๆ  ติดไอ้เจ้านี่แล้วเพื่อนผมบอกเองเลยว่าไม่ต้องเอาแล้ว T800 น่ะ  ประหยัดหลายตังค์เลยเรา อิ อิ

ออฟไลน์ Schumi

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 01:29:33 PM »
ไม่เหมือนเร่ง volume ครับ เป็นพลังของเนื้อเสียงแบบกำลังแอมป์เพิ่มขึนครับ

ขอบคุณครับพี่หมอ

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 01:47:02 PM »
คนเล่นของ อิ อิ  ???

ออฟไลน์ ชัย สาธุ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 05:40:40 PM »
ไม่ได้แนะนำ อุปกรณ์เสริมมานาน รายการนี้ต้องเด็ดแน่ๆ

อ่านแล้วอยากขึ้นมาทันที

ว่าแต่ว่า T800 ประกาศขายที่ไหนอะ

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 05:44:30 PM »
 :oแต่ถ้าได้ T800 แล้วติดเจ้าที่ว่านี่ น่าคิดสสส์์์...นะคุณหมอ ...ยุหน่อย :o
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ gai

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 05:54:50 PM »
อยากเห็นรูปตัวจริงก่อนแปะ กับหลังแปะจังเลยครับ

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 07:42:43 PM »
คงได้เสียเงินอีกแล้ว แต่กลัวว่า น่าจะต้องซื้อกันอีกเยอะ .....

ออฟไลน์ koh25008

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 07:48:03 PM »
คงได้เสียเงินอีกแล้ว แต่กลัวว่า น่าจะต้องซื้อกันอีกเยอะ .....

พี่ยิ้มไปลองก่อนซิ ผมว่าน่าสนใจนะสำหรับผมว่าจะไปถอยมาอยู่เหมือนกัน กะจะเอามาวางที่ลำโพงครับ

ออฟไลน์ WITS

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 09:00:43 PM »
http://en.audioreview.nl/reviews/accessoire/284-review-wa-quantum-chips-voor-toonarm-en-aftast-element
http://en.audioreview.nl/reviews/accessoire/301-review-wa-quantum-supreme-loudspeaker-chips

ขออนุญาติพี่หมอทีเจ.... ช่วยลงรูปให้ครับ พอดีไปค้นหา คล้ายๆ เคยอ่านเจอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 สิงหาคม, 2012, 09:22:57 PM โดย WITS »

ออฟไลน์ Old Tube

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 20 สิงหาคม, 2012, 11:06:41 PM »
 :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2012, 10:05:53 AM »
ขอบคุณครับอุตส่าห์หารูปมาให้เพิ่มเติม
เมื่อคืนติดลำโพงโฮมทั้งห้าตัว  เยี่ยม

ออฟไลน์ dage

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2012, 10:39:12 AM »
ค่าตัวเป็นยังไงบ้างครับ จะได้หยอดกระปุกรอ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2012, 10:58:25 AM »
ราคาแผ่นละ 1,900 บาท  ลำโพงหนึ่งคู่ใช้สองแผ่น  ติดต่อคุณชลิต HiFi Part โชว์รูมอยู๋ CDC เลียบทางด่วน

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
    • .
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2012, 01:53:54 PM »
ลักษณะภายนอกก็เหมือนสติกเกอร์ธรรมด๊า ธรรมดา  กระบวนการผลิตยิ่งฟังยิ่งเหมือนโม้  ยิ่งฟังยิ่งเหมือนพ่อมดหมอผี  ไม่พูดดีกว่า  สำหรับผมหูที่ผมฟังเท่านั้นเป็นตัวตัดสิน  โดยเฉพาะได้ลองก่อนยังไม่ต้องจ่ายตังค์เนี่ยดีมากเพราะไม่มี bias
ได้สติกเกอร์มาไม่ต้องลอกกระดาษด้านหลังสติกเกอร์ออกนะครับ  แปะลงไปบนลำโพงแถว ๆ ขั้วลำโพง  กะให้อยู่แถว ๆ cross over แปะเอาด้านกระดาษเนี่ยแหล่ะลงไปบนลำโพง  ให้ตัวหนังสือบนสติกเกอร์ออกมาด้านนอก  ใช้เทปใสของ 3M แบบขุ่นจะดีมากเพราะมันไม่เหนียวลอกออกเปลี่ยนที่ได้ง่าย  เสร็จแล้วสองข้างก็เปิดเพลงเดิมที่เปิดอยู่นั่นแหล่ะฟังดู  ผลเป็นไงแล้วมาคุยกัน  ใครที่เล่นอยู่มาคุยกันได้นะครับ

พี่หมอลงรายละเอียด  กระบวนการผลิตหน่อยครับ  มันจะเหมื่อนพ่อมดหมอผียังไง
หวังว่าคงไม่ได้เป็นการ ...ปลุกเสกนะครับ อ่านแล้วนึกภาพตามไม่ได้เลย  :D :D :D 
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2012, 03:01:40 PM »
ลักษณะภายนอกก็เหมือนสติกเกอร์ธรรมด๊า ธรรมดา  กระบวนการผลิตยิ่งฟังยิ่งเหมือนโม้  ยิ่งฟังยิ่งเหมือนพ่อมดหมอผี  ไม่พูดดีกว่า  สำหรับผมหูที่ผมฟังเท่านั้นเป็นตัวตัดสิน  โดยเฉพาะได้ลองก่อนยังไม่ต้องจ่ายตังค์เนี่ยดีมากเพราะไม่มี bias
ได้สติกเกอร์มาไม่ต้องลอกกระดาษด้านหลังสติกเกอร์ออกนะครับ  แปะลงไปบนลำโพงแถว ๆ ขั้วลำโพง  กะให้อยู่แถว ๆ cross over แปะเอาด้านกระดาษเนี่ยแหล่ะลงไปบนลำโพง  ให้ตัวหนังสือบนสติกเกอร์ออกมาด้านนอก  ใช้เทปใสของ 3M แบบขุ่นจะดีมากเพราะมันไม่เหนียวลอกออกเปลี่ยนที่ได้ง่าย  เสร็จแล้วสองข้างก็เปิดเพลงเดิมที่เปิดอยู่นั่นแหล่ะฟังดู  ผลเป็นไงแล้วมาคุยกัน  ใครที่เล่นอยู่มาคุยกันได้นะครับ

พี่หมอลงรายละเอียด  กระบวนการผลิตหน่อยครับ  มันจะเหมื่อนพ่อมดหมอผียังไง
หวังว่าคงไม่ได้เป็นการ ...ปลุกเสกนะครับ อ่านแล้วนึกภาพตามไม่ได้เลย  :D :D :D 

หมอ ทีเจ   สามารถลงรายละเอียด  กระบวนการผลิต ลูกเท่านั้น (หมอ สุติ)    เขาผลิตแผ่นนี้ไม่เป็นหรอกคับ  อิ อิ        อ่อ  ความสามารถอีกอย่างของหมอทีเจ   ผลิต แพทย์ รุ่นใหม่ ออกมาเยอะ ๆ  อ่ะคับ

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2012, 04:59:22 PM »
Threshold T800D เห็นลงอยู่เวปหนุ่มไฮไฟครับ 175,000 บาทครับ  ดูในกระทู้คุณ C21 ครับของไฮเอนด์เยอะมาก
กระบวนการผลิตเท่าที่ฟังมีคำว่า Organic energy กะ Quantum process รายละเอียดไม่ได้ฟังครับ  ปลุกเสกโดยผมกระมังเนี่ยเพราะขายระเบิดระเบ้อไปแล้ว

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2012, 05:00:39 PM »
วันนี้ว่าง ๆ นั่งคลิกไปอ่านรีวิวที่คุณ WITS โพสท์ไว้  เออแฮะ เราฟังได้เหมือนเขารีวิวเลย  ยังกะโกหก  แต่ผมแปะไม่แกะกระดาษหลังออก  แต่เขาแกะออก

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
    • .
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2012, 06:42:10 PM »
พอมีคำว่า Quantum เข้ามานี่  นึกไปถึง รายการ tv direct เลย...

หากท่านโทรเข้ามาใน 30 นาที รับไปเลย  อะไรประมาณนี้...ฮิฮิ
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2012, 09:07:12 PM »
วันนี้ว่าง ๆ นั่งคลิกไปอ่านรีวิวที่คุณ WITS โพสท์ไว้  เออแฮะ เราฟังได้เหมือนเขารีวิวเลย  ยังกะโกหก  แต่ผมแปะไม่แกะกระดาษหลังออก  แต่เขาแกะออก

:headphone แต่ผมอ่านรีวิว พี่หมอทีเจ  ผมก็รีบสั่งของทันทีเลยครับ  ถ้าได้ผลดี ก็จะสั่งเพิ่มอีก
รอของเล่นใหม่ อยู่ครับ :yahoo

ออฟไลน์ nammm

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2012, 11:05:27 PM »
อยากลองมั่ง...อีกแล้ว...กระทุ็นี้เร้าใจมาก ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 21 สิงหาคม, 2012, 11:16:34 PM »
http://www.hifipart.com/cart/contact.asp เข้าไปหาในกูเกิลมาได้รายละเอียดละ อิอิ

ออฟไลน์ SURASAK

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2012, 08:46:58 AM »

พี่หมอทีเจครับ

ถ้าเทียบกับปลั๊กผนังของ furutech GTX (R) แล้วชิ้นไหนให้เสียงออกมาแบบช๊อคตกเก้าอี้มากกว่ากันครับ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2012, 09:03:03 AM »
เทียบแบบนั้นไม่ได้ครับเพราะเป็นผลิตภัณฑ์คนละชนิด  ปลั๊กผนังเป็นของจำเป็นต้องมีอยู่ก่อนแล้ว สติกเกอร์นี่เป็นของเสริมแต่งเพิ่มเติม  แต่ถ้าถามผมล่ะก็ อิ อิ ไอ้สติกเกอร์นี่ทำตกเก้าอี้ได้เยอะกว่าครับ  แต่แทนกันไม่ได้นะครับ

ออฟไลน์ wat12(คุ้ม)

• ชอบรวมสิ่งที่ดีๆเข้าด้วยกัน จึงไม่เกี่ยงทั้งเทคโนโลยี่แรกเริ่ม หรือล่าสุด
  • ผู้สนับสนุน web
  • *
  • DLP 4 Studiotek130 , TUBE 4 STAX , SSamp 4 spk
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 22 สิงหาคม, 2012, 10:19:15 AM »
เทียบแบบนั้นไม่ได้ครับเพราะเป็นผลิตภัณฑ์คนละชนิด  ปลั๊กผนังเป็นของจำเป็นต้องมีอยู่ก่อนแล้ว สติกเกอร์นี่เป็นของเสริมแต่งเพิ่มเติม  แต่ถ้าถามผมล่ะก็ อิ อิ ไอ้สติกเกอร์นี่ทำตกเก้าอี้ได้เยอะกว่าครับ  แต่แทนกันไม่ได้นะครับ

ประมาณนี้รึเปล่าครับพี่หมอ ;D
http://novic.deviantart.com/art/Girl-on-the-chair-39779356
ไม่มีอะไรดีที่สุด การค้นหาข้อดีของแต่ละอย่างแล้วผนวกเข้าด้วยกันเพื่อความพึงพอใจคือสิ่งที่ท้าทาย  " ทำเหมือนเขา ได้ดีที่สุดคือเท่าเขา แต่ส่วนใหญ่จะแพ้เขา แต่ถ้าเราใส่ไอเดียคิดใหม่ของเราเข้าไป โอกาสชนะและดีกว่ามีครับ " สนับสนุนการคิด ไม่พิศมัยการลอกทั้งดุ้น

http://www.htg2.net/index.php?topic=23262

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 23 สิงหาคม, 2012, 10:51:09 AM »
 :o ของแปลกน่าเล่น

ออฟไลน์ fdfan

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2012, 03:41:36 PM »
ที่กล่าวมาทั้งมด คือชิ้นส่วนอะไรครับ อ่านแล้ว งงๆๆ ช่วยอธิบายแบบชัดเจนเลยครับ

ออฟไลน์ temujin

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2012, 06:16:41 PM »
Accessory ที่เหลือเชื่อสุด ๆ ตั้งแต่เล่นมา Incredible!!!!!!!!!สุด ๆ
  อ่านแล้วเหลือเชื่อตามกระทู้จริงจริงครับ
ราคาก็เหลือเชื่อด้วย  2 แผ่น 3800
แต่อ่านแล้วก็อยากลองจริงจริง ว่าแต่ว่าลองได้ที่ไหนครับรบกวนชี้เป้าหน่อย
ถ้าดีเหมาะสมกับราคาจะได้สอยมาใช้ซักชุด
ขอบคุณมากครับสำหรับการแนะนำ ในสิ่งที่ลองแล้วได้ผล

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2012, 08:33:06 PM »
ที่กล่าวมาทั้งมด คือชิ้นส่วนอะไรครับ อ่านแล้ว งงๆๆ ช่วยอธิบายแบบชัดเจนเลยครับ

สติ๊กเกอร์ แปะเครื่องเสียงครับ   (วัสดุผสมไม่ทราบครับว่า คืออะไรบ้าง)  แต่เสียงเปลี่ยน ผมก็กำลังทดลองอยู่ครับ

ออนไลน์ Supot B

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2012, 10:25:12 PM »

สติ๊กเกอร์ แปะเครื่องเสียงครับ   (วัสดุผสมไม่ทราบครับว่า คืออะไรบ้าง)  แต่เสียงเปลี่ยน ผมก็กำลังทดลองอยู่ครับ

เหลาด่วน
- Luxkit A3000 Mono Block
-CD Sony CDP-R3
-Turntable Pioneer PL 50Lii
-ลำโพง Altec A7

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 2012, 09:14:39 PM »
คือว่า ..แปะที่ลำโพงนี่ แปะส่วนไหนของลำโพงครับ...พื้นที่มันเยอะอะ   ;D ;D ;D ;D.....ถ้าแปะหลายๆอันจะดีเพิ่มขึ้นไหมครับ

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 2012, 09:19:31 PM »
แปะหลายอันเขาว่าไม่ดีครับ  ไม่ได้ลองเหมือนกัน  ที่แน่ ๆ คือเปลืองตังค์ อิ อิ
อ่านในรีวิว  ตำแหน่งที่เห็นผลมากสุดคือใกล้ crossover network ครับ  วางด้านบนก็ฟังออกแต่น้อยหน่อย
ผมแปะด้านหลังใกล้ ๆ binding post  ลองสลับหน้าเข้าหน้าออกดู  ผมชอบหันหน้าออกไม่แกะกระดาษหลัง
ไม่น่าเชื่อว่าใช้ scotchtape 3M  สองชิ้นกับสี่ชิ้นนี่เสียงยังไม่เหมือนกันเลย  เฮ้อ หูมันบ้าไปป่าววะเนี่ย 
สำหรับตัวผมชอบแค่สองชิ้นยาวแปะด้านบนและด้านล่าง  ตอนลองคิดว่าสี่ชิ้นน่าจะแนบผิวลำโพงมากกว่าแต่พบว่าเสียงมันตายเกิน

ออฟไลน์ pongzzz

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2012, 08:20:40 AM »
ตัวแปะลำโพง ของล๊อตใหม่มาเมื่อไรครับ

ออฟไลน์ vr

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2012, 11:55:59 AM »
น่าลองครับ

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2012, 01:19:32 PM »
เห็นคุณชลิตบอกมาว่าวันพฤหัสคือพรุ่งนี้ของเข้าครับ  ลองโทรเช็คอีกที

ออฟไลน์ evolution

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2012, 09:30:48 AM »
พี่หมอ ครับสอบถาม HiFi Part แล้วสินค้า WA-Quantum
ของเข้ามาช่วงเที่ยง วันนี้หรือไม่เกินบ่าย เห็นบอกมาช้าอาจหมด
ลูกค้าจองกันเยอะจังเลย

เดี๋ยวต้องเข้าไปลองดูครับอยู่ใกล้ๆ

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 01 กันยายน, 2012, 09:25:35 AM »
ซื้อมาลองแล้วครับ แต่ลองตัวเล็ก 5 มิลิลเมตร
เอาติดที่โทรศัพท์
ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 5 มม.  แผ่นนี้จะช่วยประสิทธิภาพ
ในการรับสายโทรเข้าและคุณภาพของการโทรออก
 นอกจากนี้แผ่นนี้ยังช่วยลดสัญญาณคลื่นที่จะเข้าไปทำลายเซลสมอง  
สามารถแปะได้ทุกแห่ง ยกเว้นห้ามติดที่แบตเตอรี่โทรศัพท์โดยเด็ดขาด

หมายเหตุ รุ่นที่ติดโทรศัพท์ของเข้าอาทิตย์หน้า แต่ผมเอารุ่นอื่นมาทดลองครับ
เนื่งอจากใช้โทรศัพท์เยอะ เลยต้องเอามาลอง (ช่วยลดสัญญาณคลื่นที่จะเข้าไปทำลายเซลสมอง) เลยต้องลองดูครับ
ดูจากรูปเลยนะครับ ผมทดสอบการรับสัญญาณ Net จากเครื่องผมเองนะครับ เครื่องคนอื่นไม่รู้ได้ต้องลองเอง
1.) เครื่องซ้าย (True)   เปิด Net + 3G  และขวา (Ais) เปิด Net ปิด 3G (เนื่องจากสัญญาณ Ais จุดที่ผมอยู่ไม่ดีมากกกก เลยใช้ 3 G ไม่ได้)
เห็นได้ว่า เครื่องขวา สัญญาณมาเร็วกว่าชัดเจน
2.) รูปที่ 2 เปิดหน้าเวปสมบูรณ์เร็วกว่า
3) รูปที่ 3 ปิด Net และปิด 3G ทั้งคู่ เครื่องขวาเร็วกว่า
4.)รูที่ 4 จุดที่ติดตั้ง WA-Quantum GmbH
5.)ดูรูปที่ติดตั้ง แผ่น WA-Quantum GmbH เล็กมากขนาด 5 มิลลิเมตร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กันยายน, 2012, 09:29:34 AM โดย evolution »

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 01 กันยายน, 2012, 09:26:17 AM »
3) รูปที่ 3 ปิด Net และปิด 3G ทั้งคู่ เครื่องขวาเร็วกว่า

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 01 กันยายน, 2012, 09:27:20 AM »
4.)รูที่ 4 จุดที่ติดตั้ง WA-Quantum GmbH
5.)ดูรูปที่ติดตั้ง แผ่น WA-Quantum GmbH เล็กมากขนาด 5 มิลลิเมตร

ออฟไลน์ nuummie

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 01 กันยายน, 2012, 02:08:28 PM »
ฝากคุณ evolution วางเครื่องห่างกันแล้วทดสอบอีกรอบครับ  และขอสลับ SIM แล้วทดสอบอีกรอบครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ wonderway

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 01 กันยายน, 2012, 11:12:47 PM »
น่าสนใจมาก...รอรีวิิวต่อถ้าใช้ได้ดีและคุ้มน่ารองมาก :showoff

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 01 กันยายน, 2012, 11:57:25 PM »
สีต่างกันด้วยเหรอครับ K) 

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 02 กันยายน, 2012, 05:04:20 PM »
สีคงเป็นเรื่องการตั้งหน้าจอมากกว่าครับ

ออฟไลน์ fdfan

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 09 กันยายน, 2012, 12:42:49 AM »

ขอบคุณครับ