ผู้เขียน หัวข้อ: Accessory ที่เหลือเชื่อสุด ๆ ตั้งแต่เล่นมา Incredible!!!!!!!!!สุด ๆ  (อ่าน 27903 ครั้ง)

ออฟไลน์ Old Tube

Re: Accessory ที่เหลือเชื่อสุด ๆ ตั้งแต่เล่นมา Incredible!!!!!!!!!สุด ๆ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 09 กันยายน, 2012, 06:19:53 AM »
ฝากคุณ evolution วางเครื่องห่างกันแล้วทดสอบอีกรอบครับ  และขอสลับ SIM แล้วทดสอบอีกรอบครับ

Y] ดีครับ น่าสนใจมาก   O0
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ evolution

Re: Accessory ที่เหลือเชื่อสุด ๆ ตั้งแต่เล่นมา Incredible!!!!!!!!!สุด ๆ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 09 กันยายน, 2012, 04:13:43 PM »
ทดสอบใหม่ครับ วางห่างกัน 1 ฟุต กดเรียกสัญญาณ 10 ครั้ง ฝั่งขวาเร็วกว่า 8 ครั้ง ทดสอบโดย ปิด 3G และปิด WiFi
ขอไม่ถอดซิมครับเนื่องจาก รุ่นเดียวกัน ต่างค่ายสัญญาณเท่านั้น
 (สัญญาณมือถือ AIS ขอมผมที่อยู่นั้นสัญญาณห่วยมาก.....ผมใช้มือถือทุกเครือข่าย  ถ้าหากเจ้าหน้าที่ AIS อ่านเจอสอบถามข้อมูลได้ครับ
ทางเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องบอกอยู๋่ระหว่างปรับปรุงให้ แต่ยังไม่ดีจริงๆ )
สำหรับเรื่องจอสีของโทรศัพท์ ไม่เหมือนกัน เนื่องจาก เป็นเครื่องนำเข้าชุดแรกซ้ายมือ  ส่วนเครื่องขวาเป็นเครื่องนำเข้าชุดที่ 2 เป็นเหมือนกันหมด จอออกเหลือง .

หมายเหตุ เป็นการทดสอบเครื่องของผม ส่วนเครื่องท่านอื่นเป็นอย่างไรไม่ทราบได้ครับ ต่างสถานที่ ต่างสถานะเครื่อง (เครื่องผมไม่เคยตกหรือหล่น)

ออฟไลน์ evolution

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 09 กันยายน, 2012, 04:19:38 PM »
รูปนีจำลองการใช้งานจริงที่มีวัสดุคั่นระหว่างมือที่ถือโทรศัพท์และเครื่องโทรศัพท์

หวังว่าจะเป็นข้อมูลใช้ในการพิจาราซื้อมาใช้กันตามสะดวกนะครับ

ออฟไลน์ nuummie

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 09 กันยายน, 2012, 05:57:30 PM »
ขอบคุณครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ barber000777

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 09 กันยายน, 2012, 10:09:21 PM »
 สอบถามครับ ถ้าติด WA Quantum  Speaker Chip ที่ลำโพงคู่หน้าแล้ว  จะทำให้เสียงมีรายละเอียด   มีพลังหนักแน่นมากขึ้น ใช่ไหมครับ :kicking
ห้องพักหรู ราคาถูก สุโขทัย
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

Uploaded with ImageShack.us[/

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 10:15:38 AM »
จากผลที่ผมทดสอบมาคำตอบคือใช่ครับ  ทดสอบด้วยตัวเองแล้วมาเล่ากันฟังบ้างนะครับ
ไอ้ที่ติดโทรสับเนี่ยสงสัยจะต้องเอามาเล่นมั่งแล้ว

ออฟไลน์ Old Tube

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 10:43:07 AM »
 O0 O0 O0 ว้าววววว....แบบนี้ต้องลองเอาติด Air Card มั้งดีกว่า....ปกติมัน ช้าตลอดๆๆ  เผื่อจะวิ่งปรี๊ดดดดด กะเค้ามั้ง  :showoff
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • Super Star
  • like.no.other
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 02:30:18 PM »
กระทู้คุณหมอมันส์จริงๆ อิอิ  like

ลองเอาไปแปะที่ รถ สิครับคุณหมอ เผื่อได้ม้าเพิ่มสักฝูง   :showoff

อ่านแล้วก้อยากลองบ้างงิ 0)]
The Best damn Life.

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 02:56:21 PM »
กระทู้คุณหมอมันส์จริงๆ อิอิ  like

ลองเอาไปแปะที่ รถ สิครับคุณหมอ เผื่อได้ม้าเพิ่มสักฝูง   :showoff

เอางั้นเลยนะน้องโย

เอางี้ดีกว่า ย้ดใส่ถังน้ำมัน อาจจะประหยัดน้ำมันนะ อิอิ

หรือเอาไปแปะตัวไว้ กล้ามมาเอง ไม่ต้องไปเพาะ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ YOE

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 06:07:34 PM »

เอางั้นเลยนะน้องโย

เอางี้ดีกว่า ย้ดใส่ถังน้ำมัน อาจจะประหยัดน้ำมันนะ อิอิ

หรือเอาไปแปะตัวไว้ กล้ามมาเอง ไม่ต้องไปเพาะ

พี่ก็ชวนกระทู้ออกทะเลเหมือนผมนะครับ อิอิ ;D

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 09:48:27 PM »
อย่าง ท่านโย ต้องติดที่กล้องครับ โฟกัสจะเร็วขึ้น แฟลชจะแรงขึ้น   

ออฟไลน์ YOE

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 11:07:20 PM »
อย่าง ท่านโย ต้องติดที่กล้องครับ โฟกัสจะเร็วขึ้น แฟลชจะแรงขึ้น   

โอววว good idea ครับท่านหมี  O0

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2012, 11:18:56 PM »
ไม่น่าเชื่อว่า กระทู้นี้ตั้งแต่กันยาแล้ว
พอดีเพิ่งว่าง ได้ลองซื้อมาดู รายกงานผล ดังนี้ครับ
----------

ซื้อมา 2 แบบ

1. แบบติดที่มือถือ ขนาดเล็กมาก ๆ ติดด้านหลังเครื่อง ฝั่งตรงข้ามหูฟัง
    ลองดูเรื่องเสียงพูดคุย ... เสียงใสขึ้น ชัดเจนขึ้น ดังขึ้น เล็กน้อย ... แต่พอสังเกตุได้

2. สีหน้าจอ เปลี่ยนแปลงเล็กน้อย เหมือนใสขึ้น สว่างขึ้นเล็กน้อย

3. Load ข้อมูลเร็วขึ้น อันนี้สังเกตุได้ง่าย ลูกสาวเอาไปลองก็บอกว่าเร็วกว่าจริง ไหลลื่นกว่า
    เวลาเล่น FB ภาพมาเร็วกว่า

ส่วนเรื่องลดคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าสูสมอง ไม่มีปัญญาวัด ถือว่าเป็นของแถม
   300 บาท ให้ได้ขนาดนี้ โดยเฉพาะข้อ 3 ถือว่าคุ้ม

---------

ต่อมา Speaker Chip  

1. วางด้านบนลำโพง Usher Mini 2 ... ไม่ค่อยแตกต่างเท่าใด รวม ๆ เหมือนดีขึ้นนิดหน่อย

2. ติดข้างขั้วลำโพง เดาเอาว่า Crossover น่าจะอยู่ประมาณนี้

Concert David Foster เพลง Home
    เสียงดังขึ้นเล็กน้อย น้ำหนักดีขึ้น มิติใหญ่ขึ้น มิติด้านลึกดีขึ้น เสียงกลางแหลม ชัดเจนขึ้น มีรายละเอียดมากขึ้น Focus ก็ดีขึ้น
    บางฉากได้ยินเสียงคนนั่งหัวเราะเบา ๆ ( เพิ่งเคยได้ยิน )
    เสียงลีดกีตาร์ หวานมาก ได้บรรยากาศคิดถึงบ้าน

... เหมือนกับเราเล่น amp รุ่นใหญ่ขึ้น ดีขึ้น ... เหมือนได้ลำโพงที่ขึ้นไปอีกรุ่น

ดูหนังอีก 2 - 3 เรื่อง The Avengers เสียง HD เวลาตูมตาม น้ำหนักดีขึ้น หัวและหางเสียง Effect ชัดเจนมากขึ้น สนามรบใหญ่ขึ้น
   *** ที่แปลกคือ รู้สึกว่าจอ 65" ใหญ่ขึ้น ***   น่าจะเป็นผลมากจากเสียงที่ใหญ่ขึ้น

Ipman 1 + 2 เวลาหมัดปะทะกัน น้ำหนักมันมากขึ้น ... มันส์พะย่ะคะ

แปลกจริง ๆ มันทำงานยังไงนะ  แต่ผลที่ได้ OK เลย  คุ้มค่าตัวมาก

ไม่ตกเก้าอี้ แต่ตอนฟังเพลง ตรึงอารมณ์เคลิ้มติดเก้าอี้เลย  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธันวาคม, 2012, 11:22:37 PM โดย Mr.Big »

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2012, 02:04:09 PM »
ท่าน Mr.Big มาช้าแต่ยังดีกว่าไม่มา  แจ๋วจิงนะไอ้ติ๊กเกอร์แผ่นเล็ก ๆเนี้ย
ทำจากอะไรผมก็บ่ฮู้ครับ  แต่ติดแล้วดีแน่  ล่าสุดผู้นำเข้าแจ้งมาว่าที่ผมถามไปว่ามันมีอายุการใช้งานหรือไม่  ทางผู้ผลิตแจ้งมาว่า life long ไม่มีอายุครับ  ก็รอดูกันต่อไป  ดีเหมือนกันไม่ต้องเสียตังค์เปลี่ยนถ้าเกิดบอกปีหนึ่งหมดอายุล่ะซวยเลย

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2012, 08:27:39 PM »
พี่หมอ ไปอ่านเจอฝรั่งบางคนว่า รุ่นติดบน Transformer มีผลมากที่สุด ... คันอีกแล้ว 555  ;D

ออฟไลน์ b3344

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2012, 03:47:33 AM »
โอ้ ถ้าผลทดสอบได้ขนาดนี้  น่าจะลองใช้ในทางการแพทย์บ้างนะครับ  เช่นแปะพวกก้อนเนื้องอกมะเร็งอาจจะยุบลงหรือหายได้  เพราะในทางวิทยาศาสตร์  มันอาจจะปล่อยรังสีหรือคลื่นบางอย่างออกมาก ดังนั้น มะเร็งรักษาด้วยการฉายรังสี ผมว่าน่าจะได้ผลเหมือนกันนะครับ  ไม่ได้กวนนะครับ แต่ถ้าได้ผลจริงผมว่าคงช่วยคนได้อีกไม่ได้น้อย 

ออฟไลน์ RCDragon

• Colorful Life in Beautiful Country.....
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2012, 09:00:16 PM »
โฮ่ๆ ของเล่นใหม่ที่น่าสนใจ

• *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2012, 12:11:59 AM »

สั่งมาอีกแผ่น ติด Center

ผลลัพธ์ต่างกัน
ปริมาณเสียงทุ้มเพิ่มไม่มาก ( น่าจะตามข้อจำกัดของตู้ ) กลางแหลม ชัดเจนขึ้น รายละเอียดมากขึ้น ได้ยินเสียงเพิ่มขึ้น โดยไม่ระคายหู
เสียง ตบมือ เสียงพระเอกพูดบ่นเบา ๆ  เสียงเดินบนถนน   
Ip man 2 ฉากสู้ในตลาด พระเอกเอามีดฟันเบา ๆ ลงลำไม้ ยังได้ยินเสียงก้องจากลำไม้ชัดเจน ... Wow  :yoyo(70):

แต่คงไม่เอามาติดคู่หลัง เพราะคงแพงเกินสำหรับ ลำโพง Usher รุ่นเล็กสุด

----

ต่ออีกนิด

ซื้อรุ่นแปะ Transformer มาลองด้วย  แปะบนหม้อแปลงของ dune ก่อน

ภาพเห็นชัดเจนกว่าเสียง ภาพใสสะอาดกว่า สีสวยกว่า มิติดีขึ้น Motion ดีขึ้นเล็กน้อย
วุ้น ๆ รอบตัวละครเวลาแพนภาพเร็วๆ ลดลงไปนิดหน่อย ไม่น่ารำคาญเท่าตอนแรก

เสียงดีขึ้นทุกด้านอย่างละนิด  จริงมันอาจจะมีผลมากกว่านี้ แต่เพราะเราติดสำหรับ Speaker ไปแล้ว
... ขี้เกียจไปถอดที่ติดลำโพงออก แล้วต้องเริ่ม Test กันใหม่หมด แค่นี้ก็ล่อไปเกือบ 2 ชั่วโมงแล้ว

ถือว่าคุ้มค่าการลงทุนครับ โดยเฉพาะลำโพงคู่หน้า ได้อะไร ๆ มามากที่สุด

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2012, 01:15:20 PM »

:black_eye :black_eye :D :D