ผู้เขียน หัวข้อ: อัดได้แล้วนะครับคุณ Chat  (อ่าน 3050 ครั้ง)

ออฟไลน์ dan116

อัดได้แล้วนะครับคุณ Chat
« เมื่อ: 23 สิงหาคม, 2012, 03:53:16 PM »
สมัคร PVR ของทรูวิชั่นแล้ว สามารถใช้ฮาร์ดดิสต่อเข้ากับกล่องทรูผ่านสาย esata ตั้งอัดรายการได้สองช่องในขณะที่ดูช่องอื่นๆได้ตามสบาย เมื่อคืนลองตั้งอัดบอลคู่ เชลซีกับเรดดิ้ง แตะกันตีหนึ่งครึ่ง
ไม่มีปัญหาครับ นี่กำลังดูรายการที่อัดไว้ ภาพที่ได้เป็นไฮเดฟแต่คุณภาพด้อยกว่าดูสดๆหน่อยนึง อาจเป็นเพราะคุณภาพสายต่อไม่ค่อยดีรวมถึงคุณภาพแท่นฮาร์ดดิสด้วยมั๊ง อัดดูได้แล้วอย่าลืมมาเฉลี่ยค่าดูรายเดือนนะครับ เดือนละ 33 บาท..อิ.อิ

เมื่อคืนตั้งเวลาอัดล่วงหน้าไว้แล้วก็เปิดเครื่องทิ้งไว้จนเช้า เมื่อเช้าโทรเข้าไปถามทรูวิชั่น ได้ความว่าปิดเครื่องก็ได้แต่ห้ามถอดปลั๊ก ให้กล่องทรูอยู่ในโหมดสแตนบายมีเวลาขึ้นหน้าจอเป็นใช้ได้ ส่วนแท่นฮาร์ดดิสต้องเปิดพาวเวอร์ทิ้งไว้

Uploaded with ImageShack.us

Re: อัดได้แล้วนะครับคุณ Chat
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 สิงหาคม, 2012, 04:13:11 PM »
ไม่ทราบต้องจ่ายเพิ่มเดือนเท่าไรครับ แล้วตั้งอัดได้ทั้ง 4 จุดเลยรึเปล่าครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 สิงหาคม, 2012, 05:03:07 PM »
ไม่ทราบต้องจ่ายเพิ่มเดือนเท่าไรครับ แล้วตั้งอัดได้ทั้ง 4 จุดเลยรึเปล่าครับ
99 บาท ต่อเดือน อัดได้ทั้งสี่จุดครับ

ออฟไลน์ ice_berger77

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 สิงหาคม, 2012, 05:26:08 PM »
ตัวดำๆนั่นใช่ออปโปหรือเปล่าครับพี่ เร็วจริงๆเลยครับ ;D ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 สิงหาคม, 2012, 07:09:48 PM »
ตัวดำๆนั่นใช่ออปโปหรือเปล่าครับพี่ เร็วจริงๆเลยครับ ;D ;D ;D ;D

ตัวนั้น OPPO 83 มีตั้งนานแล้ว แต่ไม่ได้ใช้ครับ เพิ่งเอามาตั้ง ซื้อมาปีกว่าเกือบสองได้แล้วมั๊ง ยังไม่ผ่านการเบิร์นเลย
สั่ง OPPO 93 ไปตัวนึง ซักสองสามวันคงได้

ออฟไลน์ chat

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2012, 09:42:37 AM »
เอามาวาง ห้องนี้ นี่เอง....ลงตัวพอดีเลยพี่....

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 สิงหาคม, 2012, 10:25:29 AM »
เอามาวาง ห้องนี้ นี่เอง....ลงตัวพอดีเลยพี่....

พรุ่งนี้ถึงลงตัวครับ ตู้และลิ้นชักที่เหลือจะมาพรุ่งนี้ วันนี้จะติดขายึดลำโพงเซอร์ราวด์และเดินสายลำโพง สาย HDMI กำลังมา อีกซักหนึ่งหรือสองสัปดาห์จะจีบคุณกุ้งให้มาปรับทีวีให้หน่อย
คงประมาณต้นเดือนหน้าแหละ เพราะมีทริปต้องไปเหมืองวันที่ 27 นี้อีก

ออฟไลน์ chat

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 2012, 11:41:03 AM »
คุณกุ้งมาวันไหน ตะโกน เรียกด้วย นะพี่ like

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 2012, 08:17:58 PM »
คุณกุ้งมาวันไหน ตะโกน เรียกด้วย นะพี่ like

ได้ครับ