ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่อง หน่อย.... มีใครทราบวีธีเอา hao123 ออกจากเครื่องได้บ้าง  (อ่าน 13212 ครั้ง)

ออฟไลน์ chat

เพิ่งติดมาตอนไหนไม่ทราบ .... มันเข้าไปอยู่หน้าแรกตอนเปิด internet ทั้ง Explorer และ Firefox น่ารำคาญมาก....เปิด Tap ใหม่มันก็ขึ้นมากับ Tap ใหม่ทุกครั้ง
เข้าไปถามอา กู๋ .... เจอกันเยอะพอเอาออกได้ อีกวันก็โผล่มาอีก .... คนทำเก่งมาก แต่มันแย่ตรงที่เอาออกไม่ได้

ออฟไลน์ nut_ty

• คนดีคือคนที่ไม่เอาเปรียบผู้อื่น ทั้งในทางตรงและทางอ้อม
  • ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star
  • *
  • Total likes: 0
เพิ่งติดมาตอนไหนไม่ทราบ .... มันเข้าไปอยู่หน้าแรกตอนเปิด internet ทั้ง Explorer และ Firefox น่ารำคาญมาก....เปิด Tap ใหม่มันก็ขึ้นมากับ Tap ใหม่ทุกครั้ง
เข้าไปถามอา กู๋ .... เจอกันเยอะพอเอาออกได้ อีกวันก็โผล่มาอีก .... คนทำเก่งมาก แต่มันแย่ตรงที่เอาออกไม่ได้

ผมเคยแก้โดยการดูที่ลิ้งค์ของไอค่อนเราครับ มันจำแลงของมันให้เป็นโลโก้เดียวกับเรา ดู property การลิ้งค์ให้ดี
นายวัชระ สลัดแก้ว
โทร 083 1214445

ออฟไลน์ ice_berger77

สงสัยจะโดนแล้วสิเรา พึ่งจะโหลดโปรดแกรมแปลงไฟล์มา แต่มันดันติดโปรแกรมนี้มาให้บนหน้าจอ K] K] K] K] K]

ออฟไลน์ piyapoj

เหมือนกันเลยครับ

ออฟไลน์ youkoso-san

1 ถ้าเป็น IE
1.1 กดปุ่ม Start แล้วไปที่ Search Programs and Files แล้วคีย์ Regedit กด Enter จะมีคำถามลอยออกมา ให้กด Yes
1.2 จากนั้นไปที่ช่ออง Search แล้วคีย์ hao123 (พิมพ์ติดกัน) กด enter ซึ่งจะได้ผลคือ cursor ไปที่บรรทัดไหนที่มี hao123ให้ Delete บรรทัดนั้น ทำซ้ำไปเรื่อยๆจนหมด

2 ถ้าเป็น FireFox
2.1 ไปที่ Icon ของ FireFox แล้ว Click ขวาเลือก Properties
2.2 ไปที่ช่อง Target จะเห็น ว่ามี hao123 .... เปลี่ยนเป็นที่ถูกที่ตำแหน่งของ firefox.exe เช่น C:\Program Files (x86)\Mozilla Firefox\firefox.exe   

โชคดีนะครับ
 :)

:)....ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากครับ... น่าจะได้ผล
ลองใช้คำสั่ง Find ใน Regedit เจอหลายจุดเลย

ลองแล้ว IE ไม่หายครับ Firefox หาย

ออฟไลน์ ต่อ SUT

ลองload ตัว spybot ไหมครับ จากนั้นก็ให้มัน update ตัว database ก่อน แล้วก็ให้มัน scan เครื่อง อาจจะใช้เวลานานนิดหนึ่ง เสร็จแล้วก็ให้ fix ค่ินข้างง่ายไม่ซับซ้อนครับ แถม free อีกต่างหาก

ออฟไลน์ ice_berger77

ขอบคุณมากครับ  O0 O0

หาอยู่ตั้งนาน ทำไมมันยังอยู่ตลอด ... โดยเฉพาะ IE ทั้งๆ ที่ทำทุกอย่างตามที่เพื่อนแนะนำมา
สุดท้าย ลองเข้าไปเปิด IE จาก Folder โดยตรงไม่เปิดจากที่ ปักหมุด ไว้ตรง Task bar (WIN7)
หายเลย  ... ค่อยโล่งอก.... จะได้ มี HTG2 เป็นหน้าแรกเหมือนเดิม  d_d

ออฟไลน์ piyapoj

เอาออกได้แล้วครับ  c)

ออฟไลน์ Aonamp

• ใช้หลักเศรฐศาสตร์แบบพอเพี่ยงเพื่อชีวิตที่มั่นคง
  • Super Star.
  • **
  • เพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
แนะนำด้วยครับ ผมใช้ GOOgle chrome ครับ มันรบกวนหน้าที่ผมตั้งไว้หมดเลยอ่ะครับ
อยากมี อยากได้ อยากทำ แต่แค่ขำๆแบบพอเพียง 
 ( ข้อความทุกข้อความเป้นความเห้นส่วนตัวและขอรับผิดชอบต่อข้อความที่ได้พิมพ์หรือเขียนไว้ครับ)     ข้อมูลส่วนตัว      http://www.htg2.net/index.php?topic=33682.0

ออฟไลน์ woody

ลบ icon ที่ใช้อยู่ออกครับ แล้วสร้างใหม่จาก start menu ครับ

ตามที่ หลายท่านตอบไว้ข้างบนเลยครับ...หายหมด ...ของผม ใช้ FireFox ก็เพิ่งหายเหมือนกัน
พิมพ์ about:confix ใน adress bar เหมือนคำแนะนำข้างบน...แล้ว Search คำว่า hao123
ไปเจอใน new tab ด้วย เปลี่ยนใหม่ตามที่เราต้องการ.... หายครับ.... แสบมาก พวกนี้
 :nono

ออฟไลน์ ศิษย์

ของผม Firefox เอาออกได้แล้วไปแก้ที่ browser.starup.homepage ขอบคุณมากครับ  c)

ออฟไลน์ nut_ty

• คนดีคือคนที่ไม่เอาเปรียบผู้อื่น ทั้งในทางตรงและทางอ้อม
  • ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star
  • *
แล้วไอ้จ้า hao123 นี่มันต้องการอะไรกันแน่ จะพรีเซนต์เอนจิ้นของตัวเอง หรือ ว่าแอพลิเคชั่นใหม่ๆ หรือเปล่า ถ้ามาด้วยวิธีนี้รู้สึกจะมักง่ายไปหน่อยนะ
นายวัชระ สลัดแก้ว
โทร 083 1214445