ผู้เขียน หัวข้อ: A/V Yamaha รุ่น Rx-v667 มีปัญหาครับ  (อ่าน 1338 ครั้ง)

ออฟไลน์ light

A/V Yamaha รุ่น Rx-v667 มีปัญหาครับ
« เมื่อ: 02 กันยายน, 2012, 05:42:26 PM »
อาการคือ เมื่อต่อเข้ากับ PS3 Xbox หรือ คอมพิวเตอร์ ที่ Display ตัว a/v receiver มันจะโชว์แต่ HDMI อย่างเดียวเลยครับ ไม่โชว์ว่าตอนนี้ถอดรหัสเป็น DTS หรือรูปแบบอื่นๆเลยครับ โชว์แต่ HDMI อย่างเดียวเลย  รบกวนช่วยเหลือหน่อยครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • Total likes: 0
    • Sanguan Electric
Re: A/V Yamaha รุ่น Rx-v667 มีปัญหาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 กันยายน, 2012, 10:14:12 AM »
ลองดูปุ่มบนหน้าปัทม์เครื่อง (ไม่ใช่บนรีโมทนะครับ) ผมไม่มั่นใจว่าปุ่มอะไร อาจจะเป็น info หรือ display ให้ลองเล่น content อะไรก็ได้ แล้วลองกดปุ่มดูครับ (อาจจะต้องกดมากกว่า 1 ครั้ง)
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ