ผู้เขียน หัวข้อ: OPPO 83 ไปซะแล้ว  (อ่าน 1454 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
OPPO 83 ไปซะแล้ว
« เมื่อ: 09 กันยายน, 2012, 05:44:45 PM »
 ผมซื้อ OPPO 83 เมื่อ 23 ตค. 52 อายุรวม 2 ปี 11 เดือน
ไม่ได้เปิดเครื่องใช้ประมาณเดือนเดียวครับเปิดอีกทีไฟไม่เข้าเครื่องซะแล้ว ไม่มีไฟไดๆที่หน้าจอเลย ท่่านใดเป็นแบบผมบ้างครับ
โทรถามไปที่โซเคนแล้วช่างบอกว่าต้องเช็คดูก่อนแต่น่าจะเป็นที่ Power Supply ถ้าใช่ค่าซ่อมประมาณ4-5พันบาท
แพงมั้ยครับ
  อัอ! เมื่อ 2-3 เดือนที่ผ่านมาผมซื้อ HD-BOX มาแล้วผมวางบน OPPO เกี่ยวมั้ยครับทีทำให้ OPPO เสีย

ท่านไดเคยเป็นแบบผมช่วยหน่อยครับ
                         ประภาส
                              หาดใหญ่

prapasji12@gmail.com
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ hobbitz

Re: OPPO 83 ไปซะแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 กันยายน, 2012, 06:59:03 PM »
ฟิวส์อาจจะขาดก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
Re: OPPO 83 ไปซะแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 04:37:56 PM »
 เปิดดูแล้วครับ ฟิวส์ไม่ขาดครับ
  ประภาส
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...