ผู้เขียน หัวข้อ: ที่สุดของสาย HDMI ตั้งแต่เคยเล่นมา  (อ่าน 35603 ครั้ง)

ออฟไลน์ akeshipping

• Super Star
  • *
ที่สุดของสาย HDMI ตั้งแต่เคยเล่นมา
« เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 04:12:57 PM »

ที่สุดของสาย HDMI ตั้งแต่เคยเล่นมา เอามาลองเล่นเทียบกับสายที่มี

WWPlatinum , AQ Diamond , Merrex-0

ตัวนี้สุดยอด เหนือกว่า ทั้งภาพและเสียง

Highly Recomment O0 O0 O0 O0 O0

ถ้ามีโอกาสต้องลองครับ......

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
Re: ที่สุดของสาย HDMI ตั้งแต่เคยเล่นมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 04:20:36 PM »
ขอบคุณ มากคับ   แพงไหม  เท่าไหร่อ่ะ      จะได้ไปลองบ้างคับ     ท่าน เอก  มีสาย  เหลือ  ๆ  มาจับสลากในงานบ้างน่ะ  อิ อิ

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
Re: ที่สุดของสาย HDMI ตั้งแต่เคยเล่นมา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 04:21:26 PM »
ท่าน Ake

ราคาเท่าไร ที่ความยาวเท่าใด

แล้วมันดียังไงครับ

AQ Diamond ก็โคตรเทพแล้วนา

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 04:22:40 PM »
แพงไหม ซื้อที่ไหน เผื่อเอามาลองซักเส้น

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 04:26:20 PM »
ขอบคุณ มากคับ   แพงไหม  เท่าไหร่อ่ะ      จะได้ไปลองบ้างคับ     ท่าน เอก  มีสาย  เหลือ  ๆ  มาจับสลากในงานบ้างน่ะ  อิ อิ
สำหรับป๋าอูฐไม่แพงหรอกครับถูกกว่ากระเป๋าแบรนด์เนมที่แจกน้องๆอีกครับ ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน, 2012, 04:32:11 PM โดย akeshipping »

ออฟไลน์ koh25008

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 04:28:13 PM »
พี่หมอทีเจ ใช้แล้วมาบอกกันบ้างนะครับ เผื่อจะได้หามาใช้บ้าง  ;D ;D

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 04:31:32 PM »
ท่าน Ake

ราคาเท่าไร ที่ความยาวเท่าใด

แล้วมันดียังไงครับ

AQ Diamond ก็โคตรเทพแล้วนา

ราคายังไม่ทราบครับ แค่ยืมมาลองครับ ( แต่สั่งรอไปแล้ว 3 เส้น สั้น 2 ยาว 1 )
สายเส้นนี้ดีทั้งภาพและเสียงเลยครับพี่
เทียบกับเพชรแล้ว เหมือนอารมณ์ตอนที่ได้เพชรมาใหม่ๆเลยครับ ตอนที่ลองแล้วกิน WW Patty
อารมณ์เดียวกันเลยครับ แบบว่าเทพยั่งยืนไม่มีตัวตนจริง เหนือฟ้ายังมีฟ้า
เหนือเพชรยังมีเสียงทอง :headphone :headphone :headphone

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 04:33:04 PM »
ใครสั่งมาขายน่ะเผื่อขอยืมมาลองบ้าง

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 04:35:45 PM »
แพงไหม ซื้อที่ไหน เผื่อเอามาลองซักเส้น
ราคายังไม่ทราบแน่นอนครับพี่ แต่คราวๆดูราศีแล้วน่าจะแรงพอตัวครับ
ตอนนี้แค่เอามาลองครับ ยังไม่มีตัวแทนครับ ของผมก็ยืมเขามาลองอีกทีครับ
แต่แว่วๆว่ากับลังจะได้ตัวแทนเร็ววันนี้ครับ :headphone :headphone :headphone O0 O0 O0
สำหรับพี่หมอต้องเอามาเล่นครับ :secret O0 :secret O0

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 04:38:54 PM »
เสี่ยเอกว่าดีผมก็สนใจ  แต่ปัจจัยต้องมีหนึ่งราคา สองให้ลองก่อน  ไม่งั้นยอมไม่ซื้อครับเพราะสายนี่ลองไม่สึกหรออะไรเลย  ถ้าดีได้ตังค์ผมแน่ในราคาที่เหมาะสม

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 04:39:23 PM »

ออฟไลน์ Schumi

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 04:46:26 PM »
หมื่นปลาย ๆ ครับ

ออฟไลน์ Chatchai

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 04:48:03 PM »
หมื่นปลาย ๆ ครับ

ความยาวเท่าไหร่ครับ
ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=55076.0

ออฟไลน์ Schumi

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 05:31:11 PM »
70cm ครับ

สำหรับ 1เมตร ประมาณ 24k ครับ

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 05:50:54 PM »
โย่วๆๆ  O0 O0

ออฟไลน์ PCT

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 05:51:17 PM »
70cm ครับ

ราคาถูกกว่า AQ Diamond แถมยังดีกว่าทั้งภาพและเสียง
อย่างนี้ AQ Diamond ก็ต้องพับกระเป๋ากลับบ้านแล้วล่ะครับ
(เตรียมเก็บเงินไว้รับเซ้ง Diamond ถูก ๆ ดีกว่า)

แต่ว่ามันหาข้อมูลเพิ่มเติมดูได้ที่ไหนครับ ผมเข้า NET ดู Product
เจอเฉพาะในเว๊บจีน (อ่านไม่ออก ) พอเปลี่ยนภาษาก็ไม่มี

ออฟไลน์ nut_ty

• คนดีคือคนที่ไม่เอาเปรียบผู้อื่น ทั้งในทางตรงและทางอ้อม
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 05:55:26 PM »
สงสัยราคาจะไม่ใช่คำตอบซะแล้ว  ;D
นายวัชระ สลัดแก้ว
โทร 083 1214445

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 07:30:39 PM »
เป็นเจ้าเดียวกันกับที่มาเปิดตัวในงาน BAV ที่ผ่านมาอ่ะครับ

ถ้าท่านใดเดินผ่านห้องนึงที่บอกว่า สา่ยยาว 35 ม. สัญญาณไม่ตก นั่นแหละครับ อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 07:45:41 PM »
70cm ครับ

ราคาถูกกว่า AQ Diamond แถมยังดีกว่าทั้งภาพและเสียง
อย่างนี้ AQ Diamond ก็ต้องพับกระเป๋ากลับบ้านแล้วล่ะครับ
(เตรียมเก็บเงินไว้รับเซ้ง Diamond ถูก ๆ ดีกว่า)

แต่ว่ามันหาข้อมูลเพิ่มเติมดูได้ที่ไหนครับ ผมเข้า NET ดู Product
เจอเฉพาะในเว๊บจีน (อ่านไม่ออก ) พอเปลี่ยนภาษาก็ไม่มี

ผมอ่านจาก กท

http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=98310&st=25620&start=25620

ครับ แล้วมาลองด้วย ตา ด้วย หู เราเองครับพี่ชาติ

ชอบเลยนำมาตั้ง กท. ในบ้านนี้ครับ

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 07:49:46 PM »
เป็นเจ้าเดียวกันกับที่มาเปิดตัวในงาน BAV ที่ผ่านมาอ่ะครับ

ถ้าท่านใดเดินผ่านห้องนึงที่บอกว่า สา่ยยาว 35 ม. สัญญาณไม่ตก นั่นแหละครับ อิอิ

ตอนเดินในงานไม่ได้สนใจเข้าไปดูห้องนี้เลยครับ
ไม่คิดว่าจะมีทีเด็ด

ออฟไลน์ Supot B

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 07:58:24 PM »
ยี้ห้อนี้ดีจริงครับ ผมเคยลองใช้อยู่พักหนึ่ง
- Luxkit A3000 Mono Block
-CD Sony CDP-R3
-Turntable Pioneer PL 50Lii
-ลำโพง Altec A7

ออฟไลน์ newton

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 08:34:36 PM »
ช่วงนี้กําลังลดราคา. Group. Buy. เลย O0

ออฟไลน์ BEN_88

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 08:40:11 PM »

น่าจะเป็นรุ่นนี้ครับ
http://hdmicable.com.tw/pdt_view.asp?sn=142

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 08:43:38 PM »
แปลให้หน่อย. สนใจเหมือนกัน

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 08:49:22 PM »

แปลไม่ออกเหมือนกันครับ อาจารย์
แต่โดยรวมเป็นแบบที่ คุณakeshipping เล่าให้ฟัง
ผมใช้รุ่นนี้เป็นสายภาพ ส่วน AQ Diamond ใช้เป็นสายเสียงแทนแล้ว
โดยรวมคงต้องนำมาลองกับระบบดูก่อนว่าโดนหรือไม่ครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 09:25:25 PM »
คุณเอก+คุณBEN. เป็นนักเล่นเชื่อถือได้. อยากลองมากเลย เอกช่วยที O0

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 09:32:29 PM »

แปลไม่ออกเหมือนกันครับ อาจารย์
แต่โดยรวมเป็นแบบที่ คุณakeshipping เล่าให้ฟัง
ผมใช้รุ่นนี้เป็นสายภาพ ส่วน AQ Diamond ใช้เป็นสายเสียงแทนแล้ว
โดยรวมคงต้องนำมาลองกับระบบดูก่อนว่าโดนหรือไม่ครับ

ใช้เหมือนผมตอนนี้เลยครับ แต่ของผมแค่ยืมมาก่อนครับ ตัวจริงรอสั่งอยู่ครับ
เส้นสั้น 2 เส้นเป็นสายภาพเส้นนึง อีกเส้นดูก่อนว่าจะเป็นสายเสียงหรือสายภาพ
จากลูมาเจนไปดาร์บี้ ดีกว่ากันครับ (. ตอนนี้ใช้ WW Patty )
เส้นยาวกะใช้ต่อโปรเจคเตอร์ครับ

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 09:33:00 PM »
Classic 9 ราคาเท่าใดครับ

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 09:35:44 PM »
คุณเอก+คุณBEN. เป็นนักเล่นเชื่อถือได้. อยากลองมากเลย เอกช่วยที O0
อาจารย์เอาด้วยเลยไหมครับ จะได้สั่งเพิ่มให้ครับ
มาสุดๆกันเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 09:42:08 PM »

เอา Master Z เลยดีกว่าครับจะได้ไม่คาใจครับพี่
ตัวสายดูงานน่าใช้กว่ากันเยอะครับ
โครงสร้างสายก็ไม่เหมือนกัน สายกลมกับสายแบน
( ไม่เหมือนกับ AQ. ที่ตัวรองกับตัวท๊อปต่างที่ชนิดตัวนำ )

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 09:45:25 PM »
เชียร์มากจนเหมือนเป็นพ่อค้าขายของเลยนะครับ
ผมแค่ยืมพี่เขามาลองเล่น แล้วเกิดติดใจเลยแค่มาเล่าสู่กันฟังแค่นั้นเองครับ
รอเจ้าของสินค้าตัวจริงมาแจงรายละเอียดอีกทีแล้วกันนะครับ

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 10 กันยายน, 2012, 10:04:05 PM »

เอา Master Z เลยดีกว่าครับจะได้ไม่คาใจครับพี่
ตัวสายดูงานน่าใช้กว่ากันเยอะครับ
โครงสร้างสายก็ไม่เหมือนกัน สายกลมกับสายแบน
( ไม่เหมือนกับ AQ. ที่ตัวรองกับตัวท๊อปต่างที่ชนิดตัวนำ )

ผมไม่เอาสุด ๆ ด้วย
1. งบลับหมด
2. เหนือฟ้ายังมีฟ้า  ต้องมีมาใหม่อีกแน่น ๆ

พอใจใน coffee อยู่แล้ว  เลยกะเอา Classic 9 มาลองดูกับภาพครับ ดูเทียบกับ Vodka

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 11 กันยายน, 2012, 10:56:50 AM »
จัดมาเลย  เอก

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 11 กันยายน, 2012, 02:06:16 PM »
เสี่ยเอกติดไปวันเสาร์หน่อยสิ  มีจอให้ต่อดูภาพที่คุณกุ้งจัดไป  อยากเห็นว่าเจ๋งแค่ไหน  เดี๋ยวผมติดเส้นใหม่อีกเส้นไปลองไหม  ทำด้วยเงิน solid pure silver

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 11 กันยายน, 2012, 03:22:35 PM »
เสี่ยเอกติดไปวันเสาร์หน่อยสิ  มีจอให้ต่อดูภาพที่คุณกุ้งจัดไป  อยากเห็นว่าเจ๋งแค่ไหน  เดี๋ยวผมติดเส้นใหม่อีกเส้นไปลองไหม  ทำด้วยเงิน solid pure silver

เดี๋ยวขออนุญาติเจ้าของสายก่อนนะครับพี่
แต่ไม่น่ามีปัญหาครับ
เหมือนช่วยเขาโปรโมทของไปในตัว......

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 11 กันยายน, 2012, 03:30:37 PM »
วันนั้น คงคึกคักน่าดู

ออฟไลน์ Old Tube

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 11 กันยายน, 2012, 04:52:29 PM »
 :) เมื่อก่อนก็ไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่นะครับเจ้า สาย HDMI เนี้ย .......ลองเล่นดู เออ มันแตกต่าง แหะ ของดี ของถูก  สรุป.....เลยเล่นแบบไม่เดือดร้อนมากนัก เอาแค่พอซื้อไหว เน้นแมทชิ่งเอา  :whistling
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ ชัย สาธุ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 11 กันยายน, 2012, 06:44:30 PM »
ดีเลย จะได้ลองเปรียบเทียบหลายๆเส้น

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 12 กันยายน, 2012, 10:33:24 AM »

สายเส้นนี้เดิมจะเอามา Test   ที่บ้านผมครับบังเอิน Amp fuse ขาดเลยต้องยกไปเช็ค  แล้ว ว่าจะรอเสียบกับเจ้า Meridian G68  และของยังไม่มาเลยต้องร้องเพลงรอไปก่อนท่าน :'(

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 13 กันยายน, 2012, 09:35:49 PM »
ตกลงวันเสาร์มีใครเอา Golden Sound Master Zii hdmi ไปไหมครับ  จะได้ติดสายไปเทียบกันครับ  ถ้าเทียบแล้วกินเส้นที่ผมติดไปกระจุยเนี่ยจะได้สั่งซื้อด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน, 2012, 09:39:22 PM โดย หมอทีเจ »

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 12:40:01 AM »
พี่เขาเอาคืนไปแล้วครับ :cry2 :cry2
รอเส้นที่สั่งไปอยู่ครับ

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 07:39:50 AM »
แล้วในเวบเรายังไม่มีใครมีเลยเหรอ  คู่ชกที่จัดไปเนี่ยไม่ใช่ห่วยนะครับ  เปิดมามีตะลึงได้เหมือนกัน  ตัวนำ solid pure silver ด้วย

ออฟไลน์ PCT

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 09:41:35 AM »
แล้วในเวบเรายังไม่มีใครมีเลยเหรอ  คู่ชกที่จัดไปเนี่ยไม่ใช่ห่วยนะครับ  เปิดมามีตะลึงได้เหมือนกัน  ตัวนำ solid pure silver ด้วย

ของพี่หมอสายตัวไหนครับ ขอดูรูปโชว์หน่อยซิครับ
เผื่อจะลอกการบ้านบ้าง ตัว Golden Sound เช็คราคาแล้ว  :cold

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 10:39:59 AM »
จากการได้ทดสอบสาย  GS Z-II  ตอนแรกก็รู้สึกเฉยๆ เพราะเป็นสินค้าที่ทำในประเทศจีน ซึ่งไม่เชื่อมั่นในR&D เท่าไหร่นัก  ตอนที่นำมาลองระบบคงที่ทุกอย่าง  เปลียนเพียงสายHDMI จาก OPPO95  เข้าสู่LUMAGEN  XS-3D เท่านั้น  สิ่งที่ค้นพบเชิงประจักษ์ว่ามีสิ่งที่เพิ่มมาจากการใช้สาย  GS Z-II คือ
        1.พลังของภาพเพิ่มขึ้น เป็นเพราะวัสดุที่นำมาใช้นำไฟฟ้าได้ดี มีความนำไฟฟ้า (electric conductance)สูง
        2.ความชัดใสของภาพดีขึ้น  เป็นเพราะโครงสร้างของสายภาพที่เป็นสายแบน  สามารถลดการรบกวนของคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าที่ก่อให้เกิด Noiseได้อย่างดี
        3.การเคลื่อนไหว(Motion)  เป็นเพราะมีอัตราการส่งสัญญาณที่เร็วและกว้างขึ้น
        4.ความอิ่มสีและรายละเอียด  ความอิ่มสีและการเกลี่ยสีตามเส้นทแยงมุมของจอขนาด 100 นิ้วของผม  เป็นไปได้อย่างราบเรียบและดูสบายตา
        5.รายละเอียดดีขึ้น(ดูจากภาพยนตร์เรื่อง ขงจื๊อและสามทหารเสือ 2D  ซึ่งทั้ง 2 เรื่องนี้ เสื้อผ้ามีรายละเอียดที่ประณีต)
นี่เป็นข้อค้นพบเบื้องต้นด้านภาพ  เพราะเรื่องเสียงผมไม่ถนัดทำให้มีความรู้สึกว่า  วันนี้ประเทศจีน  ไต้หวันรวยขึ้น พิถีพิถันในสินค้ามากขึ้น  มีการ QC และ R&D สินค้าเข้าสู่มาตรฐานสากล

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 10:45:45 AM »
ของผมสายยี่ห้อ Palic ครับ  เปลือกดำเงา สายแบน  หัวชุบทอง  บนสายมีตัวหนังสือสีขาว

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 11:07:12 AM »
Palic  รุ่นไหนครับ  ทำในประเทศจีนเหมือนกันไหมครับ

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 01:08:52 PM »
จำรุ่นไม่ได้ครับ  ทำในจีนกันหมดแหล่ะครับเดี๋ยวนี้  มีกูรูบอกว่าทำที่โรงงานเดียวกะที่ทำให้ WireWorld
สีดำเงาตัวหนังสือขาว รุ่นไรหว่าจำไม่ได้
รุ่นรองลงไปจำได้ชื่อรุ่น Jade ก็ไม่เลวทีเดียวราคาไม่ถึงสองพัน  ภาพเสียงเกินคุ้ม

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 01:43:00 PM »
จำรุ่นไม่ได้ครับ  ทำในจีนกันหมดแหล่ะครับเดี๋ยวนี้  มีกูรูบอกว่าทำที่โรงงานเดียวกะที่ทำให้ WireWorld
สีดำเงาตัวหนังสือขาว รุ่นไรหว่าจำไม่ได้
รุ่นรองลงไปจำได้ชื่อรุ่น Jade ก็ไม่เลวทีเดียวราคาไม่ถึงสองพัน  ภาพเสียงเกินคุ้ม

สงสัยจะิเป็นอันนี้ เห็นว่ามี Mark I กับ Mark II ด้วย ตัว Mark II เพิ่งออก ยาว 1.5 ม. ราคา $2200 (เข้าใจว่าเป็นเหรียญฮ่องกงครับ อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กันยายน, 2012, 01:53:52 PM โดย tsainont (FilmJunkie) »
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 01:45:53 PM »
จำรุ่นไม่ได้ครับ  ทำในจีนกันหมดแหล่ะครับเดี๋ยวนี้  มีกูรูบอกว่าทำที่โรงงานเดียวกะที่ทำให้ WireWorld
รุ่นรองลงไปจำได้ชื่อรุ่น Jade ก็ไม่เลวทีเดียวราคาไม่ถึงสองพัน  ภาพเสียงเกินคุ้ม

คุณหมอ ซื้อที่ไหนครับ
จะหามาลองบ้าง...., :)

ออฟไลน์ ice_berger77

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 01:51:43 PM »
ราคาแบบนี้ยิ่งน่าคบหา พี่หมอพกไปพรุ่งนี้ด้วยรึเปล่ครับ d_d

ออฟไลน์ Tee_K

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 02:07:48 PM »

ผมมีทั้งสามรุ่น GS Master Z-II  Classic -9  Z1s  1m 1.5m 2m. คุณหมอทีเจ สะดวกวันไหนครับ ทีบ้านคุณหมอทีเจก็ได้ ขอเป็นหลังงาน

อยากไปงานเหมือนกัน แต่วันนั้นไม่ว่างครับ

ยีห้อ Palic เห็นขายในงาน ฮ่องกง ราคาดี

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 02:49:45 PM »
ถ้าตัวนำเป็น pure solid silver จริง  น่าจะเป็นเงินที่ราคาดีที่สุดที่มีขายกระมัง
เดี๋ยวพรุ่งนี้่จะติดไปทั้งตัวนี้และ Jade ครับ  เป็นของเพื่อนผมนะไม่ใช่ของผมหรอก  แต่ใช้แล้วดีมากเลยมาบอก
ท่าน Tee_K ขอบคุณครับ  เดี๋ยวหลังงานติดต่อไปครับผม  เสียดายไม่ว่างไม่ได้มาสังสรรค์กัน

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 03:08:55 PM »
 รับทราบครับผม

อีกนิดนึง คุณหมอลองเช็คๆ ดูว่า พวกสายที่บอกว่า  pure silver pure solid silver ทั้งหลาย

จริงๆ มันมี silver อยู่กี่ %

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 03:54:21 PM »
หมอศัลย์ กับ หมอสู  คุยกันเรื่อง  โลหะเงิน  ม้ันเกี่ยวกันไหมนี่     สงสัยสองหมอ  เวลาผ่าตัด  มีดต้องเป็น โรเดียม ชุบเงิน  แน่เลย  อิ อิ

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 04:25:26 PM »
หมอศัลย์ กับ หมอสู  คุยกันเรื่อง  โลหะเงิน  ม้ันเกี่ยวกันไหมนี่     สงสัยสองหมอ  เวลาผ่าตัด  มีดต้องเป็น โรเดียม ชุบเงิน  แน่เลย  อิ อิ
คุยเรื่อง % ความบริสุทธิ์กันด้วยล่ะ ..... ;D ;D ;D
แล้วใช้อะไรทดสอบครับว่าใครบริสุทธิ์กว่ากันครับ..... :secret :secret :secret

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 05:15:44 PM »
คุยเรื่อง % ความบริสุทธิ์กันด้วยล่ะ ..... ;D ;D ;D
แล้วใช้อะไรทดสอบครับว่าใครบริสุทธิ์กว่ากันครับ..... :secret :secret :secret

อิอิ มีหลายวิธีครับ

ถ้า กล้าๆ ต้องผสมบ้าด้วย ก็ ตัด ส่ง แลป พิสูจน์ หรือ

ไล่หา ตาม เวป ผู้จำหน่าย ผู้ผลิต หรือ ผู้ใช้

หรือ อาจจะต้อง ขอใบเซอ พรู้ป จากผู้ผลิตยี่ห้อนั้นๆ มั้ง ครับ

อันที่ สองก็น่าจะเจอแล้วมั้ง

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 05:18:06 PM »

พี่ เสี่ยอูฐ สบายดี นะครับ

ว่างๆ วันไหน ขออนุญาติไปเยี่ยมที่บ้านหน่อยนะครับ

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 05:47:47 PM »

อิอิ มีหลายวิธีครับ

ถ้า กล้าๆ ต้องผสมบ้าด้วย ก็ ตัด ส่ง แลป พิสูจน์ หรือ

ไล่หา ตาม เวป ผู้จำหน่าย ผู้ผลิต หรือ ผู้ใช้

หรือ อาจจะต้อง ขอใบเซอ พรู้ป จากผู้ผลิตยี่ห้อนั้นๆ มั้ง ครับ

อันที่ สองก็น่าจะเจอแล้วมั้ง
ผมนึกวาต้องลองจิ้มดูถึงจะรู้ครับ 0)] 0)] 0)] 0)]

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 14 กันยายน, 2012, 05:49:47 PM »
พี หมอ  tee k  พุ่งนี้  มาดื่มไวน์ กัน