ผู้เขียน หัวข้อ: update สถาณการณ์น้ำท่วม 2012 ... ช่วย ๆ กัน update หน่อยนะครับ จะได้เตรียมตัวกันล่วงหน้าครับ  (อ่าน 92662 ครั้ง)

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูล  Y] O0

ออฟไลน์ สรร

• Plearn Edutainment is domestic and international study group programs which operated by 'Kimmanan's Group'
ตอนนี้คิดว่ายังไม่น่าเป็นห่วงครับ เพราะเขื่อนสองเขื่อนยังสมารถกักเก็บน้ำได้อยู่ เพราะว่าพร่องน้ำลงไปมากแล้ว ก็จะมีก็แต่แม่น้ำยม ฝนตกลงมาเท่าไร ก็ลงไปเท่านั้น ดูสถานการณ์จากน้ำในจังหวัดแพร่ ไม่มีน้ำท่วมรุนแรง จะมีก็แต่ที่สุโขทัย แค่เมืองแพร่น้ำนอง สุโขทัยก็น้ำท่วมแล้วละครับ สองวันนี้ ไม่มีฝนตกหนักในเขตจังหวัดแพร่ ก็จะทำให้น้ำที่ท่วมสุโขทัยลดลงโดยธรรมชาติ พื้นที่ต่อไปก็คือบางระกำ จากรายงานอากาศวันนี้(13 ก.ย. 55)มีลิ่มความกดอากาศสูงจากจีนแผ่ลงมา ทำให้ร่องมรสุม เลื่อนลงมาแถวภาคกลาง ภาคตะวันออก จะทำให้มีฝนตกในภาคกลางเพิ่มมากขึ้น

ส่วนตอนนี้ก็ต้องจับตาดูว่า ไต้ฝุ่น sanba จะมีทิศทางเคลื่อนที่ไปในทิศทางใด ถ้าขึ้นเหนือ ประเทศไทยก็รอดไป

แค่นี้ก่อนละกันครับ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะเข้ามารายงานให้ทราบอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กันยายน, 2012, 10:15:20 PM โดย สรร »

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
เมื่อวานนั่งดูข่าวน้ำท่วม
ท่วมจริงบ้างไม่จริงบ้าง ... เอาอยู่บ้าง เอาไม่อยู่บ้าง
เลยไม่ค่อยจะเชื่อข่าวในทีวีซักเท่าไหร่

อยากให้เพื่อน ๆ htg ที่อยู่ในพื้นที่จริง ๆ ช่วยกัน update สถาณการณ์น้ำท่วมของปีนี้กันหน่อยครับ
ว่าตอนนี้ที่ไหนสถาณการณ์เป็นอย่างไรบ้างแล้ว .. จะได้มีเวลาเตรียมพร้อมกันล่วงหน้าครับ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ  :notworthy