ผู้เขียน หัวข้อ: update สถาณการณ์น้ำท่วม 2012 ... ช่วย ๆ กัน update หน่อยนะครับ จะได้เตรียมตัวกันล่วงหน้าครับ  (อ่าน 87097 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตั๊กกี้.คอม

ถ้าพ้นเดือนนี้ไปได้น่าจะปลอดภัยแล้วครับ ^_________^

ออฟไลน์ สรร

• Plearn Edutainment is domestic and international study group programs which operated by 'Kimmanan's Group'
มาแล้วครับ พายุโซนร้อน “เซินตินห์” (SON-TINH)  น่าจะเป็นพายุลูกสุดท้ายแล้วละมั้งครับ สำหรับปีนี้ ตามการคำนวนทิศทาง กำลังมุ่งเข้าสู่อ่าวตังเกี๋ย ขึ้นฝั่งก็ประมาณ เวียดนามเหนือ ลาวเหนือ ภาคอิสานเหนือ กับภาคเหนือ ของไทยคงจะได้รับผลกระทบ ซึ่งได้รับทั้งผลดีและผลเสีย ผลดีก็คือ มีน้ำเข้าสู่เขื่อน ภาวะแห้งแล้งทางภาคอิสานช่วงนี้ก็จะบรรเทาลง ผลเสียคือตอนนี้ทางภาคเหนือต้นข้าวก็กำลังกับเกี่ยว ถ้าเจอฝนก็อาจจะเสียหายได้

ออฟไลน์ akeshipping

• Super Star
  • *
ปีนี้นำคงไม่มาแล้วมั้งครับ
เพราะพรุ่งนี้ลำโพงใหม่มาส่งแล้วครับ