ผู้เขียน หัวข้อ: งาน HTG2  (อ่าน 22097 ครั้ง)

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
งาน HTG2
« เมื่อ: 15 กันยายน, 2012, 11:52:30 PM »
งานเลี้ยง 12 ปี HTG2 (จริงๆต้องเป็น 13 ปี แต่เนื่องจากปีที่แล้วเกิดภาวะน้ำท่วม ก็เลยยกยอดมาจัดในปีนี้) ก็ได้ผ่านผ่านพ้นไปอีกครั้งนึง ด้วยความสนุกสนานและยิ่งใหญ่ในฐานะ web เล็กๆของผู้บริโภคที่ได้ก่อตั้งมาและได้ช่วยเหลือเกิ้อกูลกันมาโดยตลอดจากจุดเริ่มต้นเมื่อ 10 กว่าปีที่แล้วจนถึงทุกวันนี้

ซึ่งในขณะที่ผู้ร่วมงานกำลังทยอยกันเดินทางกลับบ้าน ผมซึ่งพักค้างคืนในโรงแรมที่จัดงานก็มานั่งทบทวนถึงกิจกรรมทีเพิ่งผ่านมาว่าเป็นอย่างไรบ้าง

โดยส่วนตัวแล้ว ผม happy กับงานเป็นอย่างมาก ซาบซึ้งถึงน้ำใจของคณะกรรมการที่มีต่อ web ได้เห็นถึงความทุ่มเทของแต่ละท่านที่จะช่วยให้งานได้บรรลุไปถึงเป้าหมายที่ตั้งไว้ ซึ่งผมต้องขอกราบขอบพระคุณทุกๆท่านไว้ ณ ที่นี้เป็นอย่างสูงด้วยนะครับ
ขอขอบคุณ คุณ อูฐ และ คุณ ดาวเหนือ ที่เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงในเรื่องต่างๆ
ขอขอบคุณ คุณ หมอ TJ ที่รับหน้าที่เป็นโฆษกได้อย่างชนิดที่มืออาชีพต้องอาย รวมทั้งช่วยเลือก menu  อาหารเด็ดๆให้พวกเราได้ลิ้มรสกัน
ขอขอบคุณ คุณ WK ที่ช่วยแบกกล้องมาในงาน
ขอขอบคุณ คุณ 715 ที่ช่วยเรื่อง backup การถ่ายภาพและช่วยเรื่องลงทะเบียน รวมทั้งน้องป๊อป tsainon
ขอขอบคุณ คุณ ชัย สาธุ ในเรื่องการรับลงทะเบียนและเหรัญญิก
ขอขอบคุณ น้องนัท cinemania เรื่อง artwork
ขอขอบคุณ พี่ CP และ คุณวิรุฬ ที่ให้การ support อย่างดียิ่ง รวมทั้งจัดหา wrist band มาเป็นของที่ระลึก
ขอขอบคุณ คุณ กัมป และคุณ santa และทีมงานที่มาช่วยให้ความรู้ในเรื่องของภาพและเสียง รวมทั้ง เรื่อง file เพลงของ Linn ใน wrist band จากคุณ santa เช่นเดียวกัน
ขอขอบคุณ คุณ กุ้ง เรื่อง 3D
ขอขอบคุณ สมาชิกเก่าๆทุกท่านที่ได้ให้เกียรติมาในงาน รู้สึกดีใจมากๆเวลาที่ได้เห็นและได้คุยกับทุกๆคนอีก นานหลายปีนะกว่าเราจะได้มีโอกาสมาเจอกันตัวเป็นๆ
ขอขอบคุณ สมาชิกใหม่ๆ และผู้ที่ไม่ได้เป็นสมาชิกที่มาร่วมงาน ก็หวังว่า เราคงจะสนิทสนมและรู้จักกันมากยิ่งขึ้นๆกันต่อๆไปนะครับ
ขอขอบคุณ คุณโรมัน คุณธานี และคุณวิจิตร ที่ได้เสียสละเวลาและให้เกียรติมาร่วมงานของเราเป็นอย่างสูงด้วยครับ ก็หวังว่า ในโอกาสหน้าเราจะได้รวมพลังจัดงานร่วมกันให้มันยิ่งใหญ่กันเพื่อวงการเครื่องเสียงกันสักครั้งนะครับผม
ขอขอบคุณ คุณท๊อปสำหรับการอำนวยความสะดวก การจัดเตรียมสถานที่ อาหาร และทีมงานที่ดีมากๆ ต้องฝากขอชมเชยพนักงานของโรงแรมมาด้วยนะครับว่า บริการได้ดีมากๆครับ ในทุกๆฝ่าย มีหลายท่านกระซิบมาว่า ไม่คิดจะใช้พื้นที่โรงแรมจัดงานเครื่องเสียงมั่งหรือครับ  :secret
ขอขอบคุณ ห้างร้านต่างๆที่มาออกงานและขายสินค้าในราคาพิเศษ รวมทั้งที่สนับสนุนของรางวัลในงานเป็นอย่างสูงด้วยครับ มีร้านค้าดีๆแบบนี้ก็ต้องช่วยกันอุดหนุนค้ำจุนกันให้เจริญเติบโตเพื่อจะได้บริการเราต่อไปกันอีกนานๆนะครับ
สุดท้ายนี้ ผมก็ต้องขออภัยถ้าได้ตกหล่นรายชื่อของผู้ใดไปบ้าง และถ้ามีข้อผิดพลาดใดๆในงานก็ขอน้อมรับไว้แต่ผู้เดียวครับ ผมพูดไม่ค่อยเก่ง และก็ไม่ค่อยจะรู้จักใครอย่างที่บอกในงาน เดี๋ยวจะคิดว่าผมหยิ่งครับ ถ้าเจอะเจอกันเมื่อใดก็ขอให้ทักทายกันได้เลยนะครับด้วยความยินดีเสมอครับ
ก็หวังว่า ทุกๆท่านคงจะสนุกสนานกับงานครั้งนี้นะครับ ส่วนท่านใดที่พลาดรางวัลในปีนี้ อีก 2  ปีเราเจอกันอีกครั้ง กับงานฉลองครับรอบ 15 ปีนะครับผม
ขอบคุณมากๆครับ
จากใจ
Too' Ninja

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
Re: งาน HTG2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 12:03:16 AM »
 :clap :clap :clap :clap :clap :clap :clap :clap :clap :clap :clap :clap :clap

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 12:21:59 AM »
อ้อ!ในการจัดงานครั้งนี้ มีเงินเหลืออยู่ 6,850 บ. ซึ่งส่วนนึงมาจากเงินหยอดกระปุกตอนจับรางวัลพิเศษชิ้นละ 12 บาทด้วยครับ  ;D  (คณะกรรมการเลยรอดตัวจากการควักกระเป๋าเพิ่มครับ  :clap)  ซึ่งผมได้รับมาจากคุณ ชัย สาธุแล้ว และยังมี wrist band เหลืออยู่อีกจำนวนหนึ่ง (ยังไม่ได้นับครับ หมดสภาพแล้ว) ก็จะนำมาจำหน่ายให้กับสมาชิกในราคา 250 บ. (รวมค่าส่ง) เดี๋ยวถ้าผู้ใดสนใจก็ค่อยแจ้งความจำนงมาที่กระทู้นี้ก็ได้ครับ เงินรายได้ทั้งหมดก็จะนำไปใส่ในบัญชีบริจาคของ web ต่อไปครับ
ขอขอบคุณและราตรีสวัสครับ  :bye1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน, 2012, 06:08:44 AM โดย Too' Ninja »

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 12:44:34 AM »
วันนี้สนุกมาก ๆ ครับ ดีใจได้เจอพี่ ๆ เพื่อน ๆ หลายคนด้วยครับ  Y] O0

งานจัดได้เยี่ยมมาก ๆ ครับ ยิ่งใหญ่สมกับ ครบรอบ 12 ปี ดีใจกับพี่ตู่ด้วยครับ  Y]

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 12:49:49 AM »
ตอนเจอพี่ตู่ นึกว่าหนุ่มเกาหลี.หน้าใส๊ใส อ้าว ตู่นินจานี่เอง  c)

งานนี้ไม่เจอเสี่ยrak ได้ข่าวว่าติดสาวม๊อบ ไม่ยอมมา ฮิฮิ

ออฟไลน์ 100db

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
  • Just fall in love with music....
    • Siam Audiophile
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 12:53:53 AM »
กลับถึงสระบุรีแล้ว...งานดีมากๆ ได้เจอพี่ๆที่เคยคุยกันแต่ไม่เคยเห็นหน้าหลายคนเลยครับ....ขอบคุณ คณะจัดงานทุกท่านครับ  :headphone

งานนี้ของรางวัลล้นหลามจริงๆ วันนี้มือขึ้น ตั๋วสองใบได้ Zenfuser จากคุณ nut_ty สองชุดเลยแบ่งให้เพื่อนรุ่นพี่ไปเล่นชุดนึง  ;)
หวังว่าวันนึงคงได้มีโอกาสตอบแทนคุณ nut_ty บ้างนะครับ  :)

ออฟไลน์ khun_sor

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 12:59:35 AM »
อ้อ!ในการจัดงานครั้งนี้ มีเงินเหลืออยู่ 6,850 บ. (คณะกรรมการรอดตัวจากการควักกระเป๋าเพิ่มครับ  :clap)  ซึ่งผมได้รับมาจากคุณ ชัย สาธุแล้ว และยังมี wrist band เหลืออยู่อีกจำนวนหนึ่ง (ยังไม่ได้นับครับ หมดสภาพแล้ว) ก็จะนำมาจำหน่ายให้กับสมาชิกในราคา 250 บ. (รวมค่าส่ง) เดี๋ยวถ้าผู้ใดสนใจก็ค่อยแจ้งความจำนงมาที่กระทู้นี้ก็ได้ครับ เงินรายได้ทั้งหมดก็จะนำไปใส่ในบัญชีบริจาคของ web ต่อไปครับ
ขอขอบคุณและราตรีสวัสครับ  :bye1

ว่าจะถามเรื่อง wrist band แต่เห็นรับแขก และคุณวิจิตร อยู่ เลยกลับก่อนครับ แต่ได้มาลองที่บ้านแล้วกับเครื่องเล่นไฟล์โดยตรงเลย เยี่ยมมากครับ ผมขอซื้อเก็บไว้อีก 2 เส้นเลยครับ แล้วจะโอนเข้าบัญชีไหน ยังไงครับ แจ้งด้วย

อบอุ่นครับ สำหรับงาน กรรมการคงเหนื่อยกันแย่เลยเหมือนกันนะเนี่ย ขอบคุณในความทุ่มเทให้เวปจริงๆ พอเห็นผลลัพธ์แล้ว รู้สึกว่าเราไม่ได้ร่วมช่วยเหลืออะไรบ้างเลย แย่จัง  :'(

ออฟไลน์ ICE

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 01:24:57 AM »
งานปีนี้สนุกมากๆ ครับ  d_d  ขอบคุณคณะกรรมการจัดงานทุกท่านที่เสียสละ ทุ่มเท ทำให้ได้งานดีดีอย่างนี้เกิดขึ้น   O0 O0 O0

งานหน้าต้องรออีก 2 ปี เลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ satang

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 07:22:05 AM »
 O0  O0 สนุกมากครับ  ;D  ;D ขอขอบคุณ พี่ตู่ และ คณะกรรมการทุกท่านครับ  O0  O0

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 07:45:56 AM »
เรื่องรูปภาพงานครบรอบ 12 ปี ครั้งนี้ ผมไม่อยากเปิดกระทู้ใหม่อีก อยากรบกวนเพื่อนสมาชิกที่ถ่ายภาพบรรยากาศงานนี้ไว้ ช่วยกันนำลงมาแชร์ให้เพื่อนสมาชิกที่ไม่ได้มางานได้มีส่วนรับรู้บรรยากาศของงานด้วย โดยนำรูปมาลงในห้องนี้เลยนะครับ เดี๋ยวผมจะทำการย้ายภาพที่ห้องบรรยายไฟล์เพลงดิจิตอลมาลงไว้ในห้องนี้แทนครับ
ภาพสวยๆ จริงๆ ต้องรอจากกล้องของตากล้องมืออาชีพ คุณ WK นำมาลงต่อไปนะครับ อันนั้นของแท้  :headphone

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 07:47:28 AM »
เอาภาพงาน HTG 12 ปี ช่วงการบรรยายเกี่ยวกับไฟล์เพลงดิจิตอล ณ ห้องมณฑาทิพย์ โรงแรมโกลเด้นท์ ทิวลิป พระราม 9
โดยคุณสิริวุฒิ แห่ง Linn Store และคุณกิติคุณ แห่ง Discovery Hifi
วันนี้มีเพื่อนสมาชิกสนใจเข้าฟังการบรรยายที่ห้องนี้ประมาณ 45 คน ใช้เวลา 1.5 ชั่วโมง บรรยายพร้อมเล่นไฟล์เพลงตัวอย่างให้ฟัง โดยใช้เครื่องเล่นไฟล์เพลงดิจิตอล 2 รุ่น เครื่องแรก (ตัวล่าง) เป็นของ Linn รุ่น Akurate DSM ราคาขาย 340,000 บาท จาก Linn Lifestyle เครื่องที่สอง (ตัวบน) เป็นของ SOTM ราคาขาย 125,000.-บาท จาก Disvovery Hifi โดยใช้ลำโพง Active ยี่ห้อ Unity Audio รุ่น The Boulder ราคาขายคู่ละ 300,000.- บาท เสียงที่เพื่อนๆ สมาชิกได้ยินไปคงได้รับความพอใจกันทั่วหน้า ครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 07:50:29 AM »
ข้อความที่โพสต์เข้ามาโดยคุณ pete 109"เสียดายครับ ไปร่วมงานมา

ไปตั้งแต่ บ่าย 3 โมงครึ่ง แต่ไม่รู้ว่ามีการจัดการบรรยาย

ไม่เห็นป้าย ซึ่งผมอาจไม่ได้สังเกตเอง   K]

ก็เลยเดินวนเวียน อยู่แค่บริเวณขายสินค้า ด้านหน้าห้องจัดเลี้ยง

มิน่า รู้สึกว่าในงาน ไม่ค่อยมีอะไร   :cry2 :cry2 :cry2 :cry2 :cry2"

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 07:52:48 AM »
ข้อความที่โพสต์เข้ามาโดยคุณอูฐฯ
"ผมสารภาพความในใจอย่างหนึ่ง  ผมแอบแว่บไปดู ห้อง เห็น  ลุง santa  กำลังบรรยาย  ในหัวข้อที่ผมอยากเรียนรู้อยู่พอดี และ รีบ แว่บไปห้องคุณ กัม  เจอคุณวิชัย บรรยาย   ส่วนตัวผมชอบคุณ วิชัยมาก (ไม่รูจักกันเลย)  ผมชอบเขาที่เขารู้จิงและ บรรยายแบบง่าย  ๆ  น่าฟัง  บุคคลิก นิ่ง เงียบ  ที่สำคัญเขาคนนี้ไม่เคยโจมตีสินค้าใคร  เสียดายผมอาจจะประชาสัมพันธ์น้อยไปหน่อย  สมาชิกหลายท่าน เลยอาจไม่ได้เข้าสองห้องนี้   ตัวผมเองอยากนั่งฟังสองคนเลยแบบจิงจัง     แต่ต้องรีบมาปฏิบัตภารกิจ หน้างานช่วยเพื่อน ๆ             เฮ้อ  ไว้โทรสอบขอความรู้เป็นการส่วนตัวกับ santa และ คุณ วิชัย เองเลยดีกว่า     และจากเท่าที่สัมผัสได้พูดคุยกับเพื่อนสมาชิกหลายท่าน ยอมรับเลยว่าตัวเองเป็นคนมีความรู้เรื่องพวกเสียงและภาพน้อยมาก ๆ เมื่อเทียบกับ เพื่อน ๆ หนุ่ม และ ผู้ใหญ่ หลายท่าน ผ่านการเล่นมาเยอะ  และ รู้มาก ๆ กว่าผมมากๆ     เพียงแต่พวกเขาเหล่านัน ส่วนมากเข้ามาอ่านไม่ได้โพสเสียเท่าไหร่  อาจเป็นเพราะบางท่านอาจพิมไม่ค่อยเก่ง บางท่านอาจไม่มั่นใจตัวเอง และบางท่านอาจชอบเล่นทดสอบและค้นคว้า มากกว่าที่จะเผยแพร่            สมาชิก  htg2  มีคุณภาพทุกท่านเลยคับ           ผมห่างเหินการเล่นมาเยอะ อาจต้องเบาตัวเองจากคียบอร์ด   มาอ่านขอความรู้จากเพื่อนเยอะ ๆ     ไว้มาคุยเรื่องงานต่อ   ขอบคุณจากใจจิงกับ  คนที่ชื่อ  พี่ใหญ่   (วิรุฬ)  ที่พี่เขาทุ่มเททุกอย่างเพื่องานนี้  มีค่าใช้จ่ายเยอะมากที่พี่เขาควักส่วนตัว แต่ เขา เป็น คนปิดทองหลังพระคับ     ขอบคุณ  ร้านค้ามากมายก่ายกอง ที่ช่วยอุดหนุนของรางวัล ทั้ง ๆ ที่ การขายสินค้าในงานนั้น ไม่คุ้มกับการเสียเวลาพวกเขา  แต่พวกเขาก็แวะมาช่วยงาน    ขอบคุณมาก ๆ  ใจจิง ผมอยากจะเดินช่วยอุดหนุน ทุกร้าน  แต่สินค้าส่วนใหญ่ผมมีแล้วทั้งนั้น    ไว้จะแนะนำเพื่อน ๆ ไปอุดหนุนทุกเจ้าที่มางานเลยคับ    ขอบคุณ คุณ หยก    คุณ  ไนท์  คุณ พงษ์    คุณ  กัม      คุณ ธี    คุณ santa    คุณ ธรรมนูญ     คุณไก่ แม้ทเน็ท  คุณ กุ้งสยาม   คุณ สมชาย ขอนแก่นไฮไฟ    mr big    discovery hifi     คริส  iav    surge guard   คุณ โรมัน     ตกหล่นท่านใด  ขออภัยด้วยน่ะคับ"

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 07:54:32 AM »
ข้อความที่โพสต์มาโดยคุณ GAI
"ขอบคุณคุณ Santa คุณกิติคุณ มาก ที่ให้ทั้งความรู้ ประสบการณ์และความบันเทิง และขอขอบคุณพี่ใหญ่ รวมทั้งกรรมการทุกท่านที่เสียสละเพื่องานนี้ครับ  O0"

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 08:02:51 AM »
ภาพห้องบรรยายเรื่องภาพ 3D บรรยายโดยคุณวิชัยฯ จาก Deco ครับ ห้องบรรยายใช้ห้องชื่อ "ราชาวดี" ครับ

พอดีมัวแต่ยุ่งอยู่ที่ห้องไฟล์เพลงดิจิตอล เลยมีแค่ 2 ภาพ เดี๋ยวรอจากเพื่อนสมาชิกคนอื่นๆ ที่มาลงช่วยแชร์นะครับ

ออฟไลน์ satang

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 08:16:23 AM »
ผมอยู่ห้อง ภาพ ตลอดงานสัมมนา คุณวิชัย ให้ความรู้มากมายครับ ตอบคำถามแบบผู้รู้จริงและกันเองครับ  O0  O0  O0

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 08:21:26 AM »
ภาพบรรยายกาศหน้าห้องจัดเลี้ยงสังสรรค์ ชื่อห้องบุหงา ของโรงแรมโกลเด้นท์ ทิวลิป
หน้างานมีการจัดบู๊ทของร้านค้าที่สนับสนุนกิจกรรมการจัดงานในครั้งนี้ (ขอขอบพระคุณจากใจจริง มา ณ ที่นี้ด้วย)

บรรดาเพื่อนสมาชิกยืนพูดคุยเสวนากันกระจายอยู่หน้าห้องอย่างคึกคักและอบอุ่น พร้อมชมสินค้าที่ร้านค้านำมาลดราคาให้กับสมาชิกเป็นกรณีพิเศษ

เพื่อนสมาชิกหลายคนนั่งรถ ฝ่ารถติดอย่างหนักมาจากทางไกลหลายคนต้องหาที่นั่งรอก่อนเข้าในห้องจัดงานเลี้ยงก็มากมาย

ที่ขาดไม่ได้คือ น้องพริ๊ตตี้ ที่คุณ north star หนึ่งในคณะกรรมการจัดงาน พามาให้เพื่อนๆ ไม่เหงาตา

แต่ภาพนี้น่าอิจฉา เพราะคุณหมอ TJ พิธีกรของงาน (โดนบังคับ) ยืนยิ้มอย่างมีความสุข และทำให้เพื่อนๆ หลายคนอิจฉา เพราะคุณหมอจะรับน้องทั้งสองคนนี้ไปเป็นคนไข้ประจำตัว ตรวจรักษาฟรีตลอดชีวิต อิอิ  ;D

เพื่อนสมาชิกยืนพิจารณาสินค้าของบู๊ท Magnet

หน้าบู๊ทของ Linn Store นำเอา Linn DSM ตัวใหม่ Kiko มาโชว์ตัว

หน้าบู๊ทของ น้ำยา Merlin (Mr.Big) มีถ่านยี่ห้อ Zilkver สำหรับใส่ในรีโมทเครื่องเสียง เห็นแอบกระซิบว่า ใส่แล้วเสียงดีขึ้นเพียบ

หน้าบู๊ทของ Dune by Nicetyshop เอาเฟิร์มแวร์ใหม่ของ Dune มาโชว์ศักยภาพของ IPTV HD ซึ่งวันข้างหน้าจานดาวเทียมคงหมดความหมาย

บู๊ทของ Discovery Hifi เอา Weiss MAN301 ตัวใหม่ล่าสุดมาโชว์ และนำสายสัญญาณตัวใหม่ของฝรั่งเศสมาจำหน่ายด้วย มีลำโพง M&K มาลดราคาด้วย

บู๊ทของ คุณหยก Hiroyuki นำสินค้าของ Acoustic Revive มาลดราคาเพียบ

บูีทของ IAV นำสายไฟ สายสัญญาณ VODOO มาร่วมแจม

ส่วนคุณกุ้งสยาม นำเอาผลิตภัณฑ์ Sumsung จาก Akihabara มาโชว์วิธีการปรับแต่งภาพ 3D คนมุงตรึมตอนที่ฉายภาพสามมิติ ชุดพิเศษ อิอิ

สมชาย จาก ขอยแก่นไฮไฟ นำเอา Boston Acoustic และ AV Onkyo มาร่วมลดราคาด้วย

เคลฟ ก็มาลดราคาเพียบ

sure guard ก็มา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน, 2012, 08:38:43 AM โดย champ143 »

ออฟไลน์ nui67

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 08:40:51 AM »
ข้อความที่โพสต์เข้ามาโดยคุณ pete 109"เสียดายครับ ไปร่วมงานมา

ไปตั้งแต่ บ่าย 3 โมงครึ่ง แต่ไม่รู้ว่ามีการจัดการบรรยาย

ไม่เห็นป้าย ซึ่งผมอาจไม่ได้สังเกตเอง   K]

ก็เลยเดินวนเวียน อยู่แค่บริเวณขายสินค้า ด้านหน้าห้องจัดเลี้ยง

มิน่า รู้สึกว่าในงาน ไม่ค่อยมีอะไร   :cry2 :cry2 :cry2 :cry2 :cry2"

งานสนุกมากเลยครับ ขอบคุณคณะกรรมการทุกๆท่าน  :clap :clap :clap :clap

เสียดายไม่รู้ว่ามีห้องย่อย พอมารู้ก็บรรยายจบไปแล้ว  :cry2 :cry2
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

ออฟไลน์ Supot B

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 08:49:46 AM »
จอง wrist band 1ชุดครับ  :)
- Luxkit A3000 Mono Block
-CD Sony CDP-R3
-Turntable Pioneer PL 50Lii
-ลำโพง Altec A7

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 08:54:32 AM »
สวัสดีครับผม รายงานตัวตอนเช้า  เมื่อคืนเหนื่อยสลบไปเลย  นึกไม่ถึงว่าจะมีสมาชิกและขาจรมาร่วมงานมากขนาดนี้  ตอนแรกห้องดูว่าใหญ่พอเอาจริงเข้าพอดี ๆ นั่งสบาย ๆ ชิว ๆ
ขอชื่นชมสถานที่อย่างมาก ๆ  ดีกว่างานเครื่องเสียงบางงานอีก  โอ่โถง หรูหรา วิวด้านนอกตลอดกระจกยาวทำให้ดูโปร่งตา สบายใจ  ห้องจัดเลี้ยงซู๊ดยอด  ตอนแรกเห็นแล้วแทบไม่เชื่อตาว่าจะงามขนาดนี้  เพราะผมไม่ค่อยได้ขึ้นมาดูสถานที่ตอนประชุม อิ อิ มัวแต่กิน ๆ ๆ  เสียดายห้องสองห้องที่จัดไว้เราอ่อนประชาสัมพันธ์ไปหน่อยเลยมีสมาชิกไม่ทราบว่ามี หรือทราบว่ามีแต่ไม่รู้อยู่ตรงไหนหลายท่าน
คุณท้อปสุดยอดมาก อาหารเยี่ยม  กินกันอย่างเอร็ดอร่อยทั้งคาวหวาน  Coppa Ham , Smoked Salmon ทานกับผักสลัดอร่อยมากมาย  เพื่อน ๆ ผมชมมาก ๆ  อาหารคาวต่าง ๆ ทั้งแกง ผัด ทอด น้ำพริก กินกันไม่ไหวเลย  เสียดายผมท้องไม่ค่อยสมบูรณ์ไม่งั้นพุงแตกแน่
ไฟล์เพลงจากท่าน Santa Linn ลองเปิดกับ Oppo 95 ไพเราะมาก  สุดยอดมาก ๆ ดีที่ซื้อเก็บมาอีกสองเส้น
แผ่นจาก Discovery Hifi จับฉลากได้มา เย้ เย้ เดี๋ยวเข้าคิวฟังต่อไป
น้องพริตตี้สองคน  แฮะ แฮะ ไม่อยากพูดเดี๋ยวน้ำลายไหล  ใครอิจฉาผมอย่าอิจฉาเล้ยมันทรมานนะนั่นน่ะ  หันไปก็เจอขาวเนียน ขาวอวบ เสียงเพราะ แถมกลิ่นหอมอีกต่างหาก  ทรมานสุด ๆ เฮ้อ ไม่เห็นใจกันเลย ถึงคุณดาวเหนือถ้าน้องเขายินดีเป็นคนไข้ผมล่ะก็  รับตลอดชีวิตเลยนะท่าน อิ อิ
ร้านค้าต่าง ๆ ก็มากันเต็มที่  ของโชว์เพียบ  ขายล่ายนิดโหน่ย  เอาน่ะเขามาสังสรรค์กันไม่ได้มาช็อปปิ้ง  แต่จอท่านใหญ่ได้ข่าวว่าได้ไปหลายตัวเชียว  ก็ภาพสวยซะขนาดนั้น  Plasma อายไปเลยเจอ LED ยุคนี้
จับฉลากกันอย่างหนุกหนานมั่ก ๆ  โฆษกพูดไม่หยุดเลยเวลาอยู่ใกล้คนสวย ๆ อิ อิ
กลับบ้านอาบน้ำสลบอย่างเดียว ดันตื่นเช้าซะอีกเดี๋ยวค่อยนอนต่อ

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 09:07:12 AM »

ได้เจอเพื่อนๆหลายท่านเลย
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 09:12:50 AM »
น้องพริตตี้สองคน  แฮะ แฮะ ไม่อยากพูดเดี๋ยวน้ำลายไหล  ใครอิจฉาผมอย่าอิจฉาเล้ยมันทรมานนะนั่นน่ะ  หันไปก็เจอขาวเนียน ขาวอวบ เสียงเพราะ แถมกลิ่นหอมอีกต่างหาก  ทรมานสุด ๆ เฮ้อ ไม่เห็นใจกันเลย ถึงคุณดาวเหนือถ้าน้องเขายินดีเป็นคนไข้ผมล่ะก็  รับตลอดชีวิตเลยนะท่าน อิ อิ

แค่นี้คนก็อิฉาพี่หมอกันทั้งงานแล้ว
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ newton

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 09:15:03 AM »
งานจ่่ัดดดีมาก. อาหารอร่อย. ได้พบเพื่อนใหม่ๆ. ได้รับความรู้จากคุณวิชัยมาก. ขอบคุณคณะทำงานที่ทำให้มีวันนี้

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 09:29:15 AM »
งานจัดดีมาก  แต่ละห้องก็โชว์กันจริง ๆ สินค้าที่มาขายก็ลดกันแบบสุด ๆ น่าสนใจอย่างยิ่งจริง ๆ อาหารอร่อยหลายอย่างเลย รางวัลมีเพียบ เสียดายที่ต้องกลับก่อน ฝากคุณ Big รับรางวัลแทน ซึ่งก็ยังไม่รู้ว่าจะโชคดีได้อะไรมาบ้าง 

คุ้มมาก ๆ กับการรอคอย งานใหญ่จริง ๆ ได้เจอ พี่ ๆ เพื่อน ๆ เพียบ  like  ต้องขอขอบพระคุณคณะกรรมการทุกท่านที่ได้เสียสละ และขอบคุณร้านค้าต่าง ๆ ที่ร่วมออกร้านเอาของดีราคามิตรภาพอย่างยิ่งมาขายกัน และ โรงแรมด้วย

แล้วตกลงน้อง Pretty ทั้งคู่ใครไปส่งครับ ?

ออฟไลน์ nui67

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 09:31:08 AM »
ได้ SACD Stockfish Closer to Music จาก พี่ใหญ่ Champ143    :victory :victory
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

ออฟไลน์ utm

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 09:37:16 AM »
สนุกสนานมากครับ แต่เสียดายผมไม่ได้ไป 2 ห้องที่มีโชว์และบรรยาย ไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหนไม่เห็นป้าย ไปถึง 4 โมงเย็นก็ยืนและเดินอยู่แถวๆโต๊ะร้านค้าต่างๆและทักทายคุณกุ้งเป็นคนแรก ผมเอาสาย Merrex HDMI ไปเทรดมาด้วย 2 เส้น คุ้มค่าจริง
ดีใจครับได้เจอเพื่อนๆ พี่ๆ รุ่นเก่าๆที่ไม่เจอกันมานานแล้ว และรู้จักสมาชิกใหม่ๆหลายคน ข้างหลังผมอาหารเหลือเพียบเสียดายไม่ได้เอาปิ่นโตไปด้วย อิๆ ขอบคุณพี่ตู่และกรรมการทุกท่านที่ทำให้เกิดงานดีๆแบบนี้ขึ้นมา อีก 2 ปีคงได้พบกันใหม่ครับ

ออฟไลน์ nammm

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 09:42:53 AM »
ไม่ได้รางวัล....เสียดายมาก.....แต่สอยสาย HDMI 0 มาแทน.. 2f 2f 2f 2f

ออฟไลน์ Plasmama

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 10:21:47 AM »

งานดีมากเลยครับ อาหารก็อร่อย :clap :clap
เพลงใน USB เพราะดีครับ   ;D ;D
รางวัลผมได้ ได้ cd manger มาแผ่น ยังไม่ได้ฟัง  c) c)

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 10:26:56 AM »
โดนป๋าดาวเหนือแซว   อะไรว้าคน DIY มาเอาสาย HDMI  ไป  โธ่ ป่า  กำลังมึนๆงงๆ  จับผิดจับถูก  ไอ้ แอคซอสเซอร์รี่ ที่น้าๆเขาเล่นกัน ทั้งหลายผมไม่รู้จักนี่นา 

ถ้าเป็นหลอด ล่ะก็คว้าไปแล้ว
DIY ไม่มีคำว่าเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ barber000777

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 10:27:18 AM »
ไม่ได้ไป   แต่อยากไปครับ   อยู่ไกล 2f
ห้องพักหรู ราคาถูก สุโขทัย
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

Uploaded with ImageShack.us[/

ออฟไลน์ Malako

• *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 11:00:41 AM »
ชะตาชีวิต  ใยมิสู้ฟ้าดินลิขิต    โกวเล้ง....
เสาร์ที่  15   กันยายน   2555

ผมตั้งใจที่จะเข้าร่วมงานนี้ตั้งแต่มีคำเชิญชวนนะครับ
เป็นความตั้งใจที่เกิดขึ้นอย่างเที่ยงแท้
ด้วยตัวเอง  โดยตัวเอง  และเพื่อตัวเอง  คะ รับ ท่าน
แต่เนื่องจากสุขภาพที่ค่อนข้าง เซ้นซิทีพ ไปในทางที่ไม่เอื้ออำนวย
ทำให้ผมเริ่มต้นเตรียมตัวเตรียมใจฟิตร่างกายให้ทั้งแข็งและมีเรี่ยวแรงยืนหยัด
จำเป็นต้องอัพเกรดร่างกายเหตุเนื่องจากความเจ็บไข้ทำให้ไม่ได้ออกไปไหนมาไหน
นานแบบลุ่มๆ ดอนๆ กว่าสิบปีครับ

เริ่มจากไปเช็คร่างกายกับคุณหมอ  
แน่ละจะต้องเป็นคุณหมอที่ใจดีและมีเมตตาต่อคนแก่อย่างผมเป็นพิเศษ

“เลือดอุดมไปด้วยไขมันร้าย ไขมันดี”  คุณหมออ่านผลห้องแล็ป  แล้วเอ่ยปากต่อ
“เปรียบประดุจน๊อยซ์รบกวนทางไฟฟ้าทุกชนิดซึ่งไม่ดีต่อระบบไฟที่เดินในวงจร
แถมกราวน์ไม่ดีทำให้เกิดเสียงจี่และฮัม    เอ๊ย....ม่ายช่าย  ไขมันตัวร้ายเกินไปเยอะกว่าคราวที่แล้วนะ”  

“เอ็นไซน์ตับดี   ไตดี   น้ำตาลสูง  ความดันสูง  ลูกหมากโต  แก๊ซในท้องเยอะ.....”
ผมพยักหน้างึก งัก ตาม  ใจลอยไปที่น่องเรียวงามพยาบาลที่ยืนข้างๆ

ไม่น้อยกว่าสองเดือนที่ผมตื่นเช้าโดยอัตโนมัติ  เดินออกกำลังกายรอบหมู่บ้านเช้าและเย็น
ในหนึ่งรอบเท่ากับ  1784  ก้าว  ซึ่งน่าจะประมาณ  1.4  กิโลเมตร
1 รอบ  2  รอบ  2  รอบครึ่ง  แล้วแต่วันอากาศร้อนไม่ร้อน

การเดินนั้นเป็นไปตามรูปแบบสูตรบำบัดสุขภาพสไตล์โรมันเรืองอำนาจ
คือการก้าวเท้าด้วยท่วงทำนองที่เชื่องช้า (ADAGIO) เป็นการเบิร์นท่อนขาให้เข้าที่เสียก่อน
จวบจนเมื่อเดินใกล้บ้านที่มีลูกสาวสวยจัดสองคน  นางฟ้าประจำหมู่บ้าน
 คนแก่อย่างผมค่อยยืดตัวตรง  เข้มแข้งประดุจทหารหาญที่ชนะศึกกลับบ้านใน
  Carmen Overture  

เสร็จจากการเดินพอเหงื่อแห้งก็ต่อด้วยการ  กายบริหารแกว่งแขวนอีก  500 ครั้ง
ผมกินไข่ไก่ต้มเฉพาะไข่ขาว  วันละสิบลูกทุกวันเพื่อเพิ่มโปรตีน  มันดีกว่าซื้อแบรนด์ซุปไก่ราคาแพงมากิน  กินสับประรด มะกอก่อนอาหารทุกมื้อ
ก่อนวันงานมีทติ้งน้ำหนักขึ้นมาจาก  56  กิโลกรัมเป็น  63.3  กิโลกรัม
ความดันลดลงเป็นปรกติและรู้สึกตัวเองแข็งขันขึ้น  

เช้าวันเสาร์ที่  15  กันยายน   ท้องฟ้าเหนือตำบลบางโฉลง  อำเภอบางพลีเป็นแบบนี้
ดิน น้ำ ลม ไฟ  ช่างไม่เป็นใจชนิดมิต้องอธิบาย  ผมนึกถึงใบหน้าพริตตี้  และของรางวัลหญ่ายๆ  
จิตใจค่อยสงบขึ้น
หลังมื้อเที่ยงแบบเบาๆ  ผมแปรงฟันด้วยยาสีฟันดอกบัวคู่ซึ่งเตรียมไว้ก่อนหน้าแล้ว
ด้วยวัย  66  ปี  ขอนั่งและยืนยันว่า  
ดอกบัวคู่เป็นยาสีฟันขนานเดียวในโลกที่ใช้แล้ว  ปากสะอาดหอมสดชื่น
ผลที่ตามมาคือ จะทำให้จมูกรับรู้ถึงกลิ่นได้ไวและไกลขึ้น  แม่นยำขึ้น

ฝนเริ่มกระหน่ำอย่างไม่ปราณีตั้งแต่แต่งตัวเสร็จ  จนต้องเปลี่ยนใจจากการใช้บริการแท็กซี่
ผมแก่แล้วเป็นคนรอบคอบ  เมื่อนึกถึงรางวัลใหญ่  และถ้ามันใหญ่จริงฝนตกแบบนี้
นั่งแท็กซี่คงทุลักทุเลแหงม  แหงม!!

ชะตาชีวิต  ใยมิสู้ฟ้าดินลิขิต

ผม  “แห้ว”  ทุกรางวัล   เหลือเชื่อจริงครับ....

ขับรถไปเองเหนื่อยมากสำหรับหนุ่มน้อยรูปงาม และมันหมายถึงความครึกครื้นคงต้องลดดีกรีลงเพราะต้อง งด ของมึนเมาทั้งหมด
 เมาไม่ขับต้องเตือนสติตัวเอง

ถึงหน้างานชั้น 3  โรงแรม  ตอนเกือบหกโมงเย็น

ผู้คนยืนกันล้นหลามสร้างความคึกคักกระฉับกระเฉงขึ้น  ผมยืนสำรวจหน้าตาแต่ละคนว่าไม่มีเจ้าหนี้แน่นอนแล้วจึงค่อยๆ  
ใช้จมูกตามกลิ่นที่ชื่นชอบไปยืนอยู่ข้างๆ พริตตี้หน้าโต๊ะลงทะเบียน

ต้องยอมรับละครับว่า  ยาสีฟันดอกบัวคู่ทำหน้าที่ของมันได้เยี่ยมยอดมากและผมคงขออนุญาตเก็บเป็นความลับว่า
 เป็นกลิ่นหอมเย็นระรื่นจากส่วนไหนของร่างกายคน  กลิ่นผู้หญิงหรือผู้ชายครับ.....
และทันทีที่ประตูห้องจัดเลี้ยงเปิด  ผมก็เดินตามกลิ่นซึ่งความหิวเป็นผู้กำกับจนถึงซุ้มตรงนี้ครับ

บรรยากาศความสนุกสนานเบิกบานเริ่มคลี่ตัวเบ่งบานขึ้นเป็นระยะๆ  ละครับ
เสียงผู้คนกว่าสองร้อยคนพูดคุยทักทายกันโหวกเหวกเป็นระยะ  สลับเสียงช้อนกระทบจาน  คิวตักอาหารยาวเหยียด

ผมยืนอยู่คนเดียวเพราะไม่รู้จักใครอื่น  แต่ทว่าความใกล้ชิดอิ่มเอมเปี่ยมล้นเต็มหัวใจครับ  
คุ้มต่อการเตรียมตัวเตรียมใจตลอดระยะเวลายาวนานนับเดือน

งานเพิ่งเปิดฉากนะครับ  โพสครั้งแรกในห้องโฮมถ้าเรทติ้งดี  ผมจะมาเขียนเล่าต่อให้ฟังทั้งรายละเอียดรายละหยาบ  
เพราะรายอะไรนั่นมันจะนำไปสู่  Sound State   ที่กว้างเต็มห้องบอลลรูม
ตามมาซึ่งตำแหน่งอิมเมจชนิดจับต้องได้ ตระหง่านให้เห็นชัดเจนทั้งหน้าหลัง

มาหมดละครับ  ทั้ง  Dynamic Range  ,  Harmonic  ,  Ambience  ขอรับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน, 2012, 11:07:40 AM โดย Malako »

ออฟไลน์ pcherd1

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 11:05:06 AM »
จอง wrist band 1ชุดครับ 

ออฟไลน์ akeshipping

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 11:26:32 AM »
ขอตบมือใหีพี่กรรมการจัดงานทุกท่านเลยครับงานออกมาดีมากๆประทับใจครับ
อาหารอร่อย ชอบกล้วยเชื่อมอร่อยมากๆขนาดอิ่มแล้วยังไปตักเพิ่มอีกสองจานเลยคีับ
ขอบคุณคุณท๊อปเรื่องห้องพักครับ สะดวกสบาย ราคาเป็นมิตรกับกระเป๋าจริงๆ
เพิ่งกลับมวถึงบ้านครบ กะว่าจะมานอนต่ออีกนิดแต่ต้องรีบมาดูกระทู้นี้ก่อน

ขอจอง wrist band. 3. ชุดครับเอาสามสีเลยนะครับจะเก็บไว้เป็นที่ระลึก
(ที่ได้รับในงานโดนยึดไปแล้วครับ แฟนบอกสวยชอบขอเลยนะ ยังไม่ได้ฟังเลยครับ K] K] K])

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 11:40:50 AM »
ชอบคำบรรยายงานของพี่ malako.  มาก ครับเขียนต่อให้น้องๆได้อ่านอีกครับ Y] O0

ออฟไลน์ www2012

• Freshy
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 12:10:08 PM »
ไม่ได้รางวัลอะไร แต่ถือว่าคุ้มมากที่ได้รู้จักกับคุณดาวเหนือและได้เห็นคุณหมอทีเจตัวเป็นๆ

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 12:15:09 PM »
พี่   malako  เขียนได้สุดยอดมากคับ    นั่งโต๊ะไหนอ่ะ  ทำไม ไม่เจอแฮธ

ออฟไลน์ samit

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 12:17:22 PM »
บรรยากาศเต็มไปด้วยมิตรภาพและํ้าใจ อาหารเพียบ  ขอบคุณกรรมการทุกท่าน (พี่ใหญ่cp พี่หมอtj พี่wk ที่ให้ความเป็นกันเอง) คุณกุ้งสยาม คุณroman แห่งlcdtvthailand คุณชานนท์ที่ให้ความรู้ และร้านค้าทุกร้าน โดยเฉพาะคุณคริส  iav ที่มอบรางวัล(voodoo hdmi) ให้กับผม สุดยอดครับงานนี้ c) c) c)

ออฟไลน์ monbuny

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 12:21:34 PM »
  งานดีบรรยากาศดี  คิดไม่ผิดที่มา อิ่มใจจริงๆ :)  อ้อ อิ่มท้องด้วย ^-^
good sound creates good imagination

ออฟไลน์ samit

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 12:24:29 PM »
จอง wrist band 4 ชุดครับ

ออฟไลน์ Otis

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 12:43:55 PM »
ขอขอบคุญทางคณะกรรมการ ที่มีการจัดงานแบบนี้. ขอขอบคุญพี่ๆหลายๆคน ที่นั่งคุยกับผมทั้งที่ไม่สนิทกัน ขอขอบคุญสปอนเซ่อทั้งหมดครับ สำหรับของรางวัลต่างๆ งานนี้ไปไม่ขาดทุน ได้เพื่ิอนใหม่เพิ่มขึ้น แถมของรางวัลที่ได้ติดไม้ติดมือกลับบ้านมีราคามากกว่าค่่าบัตรอีก รู้สึกว่าอีก 3 ปี ตอนครบรอบ 15 ปีมีงานแบบนี้จะไปร่วมอีกครับ ไฟล์เพลงในริชแบรนด์ยังไม่ได้เปิด แต่คิดว่าคงเสียงดีมากมาย

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
    • .
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 01:19:39 PM »
เป็นภาพและความรู้สึกที่น่าประทับใจมากครับ  สำหรับ การ meeting พบประสังสรรค์กัน
ของเพื่อนนักเล่นที่รักการดูหนังและฟังเพลง  สิ่งดีๆแบบนี้จะสมบูรณ์ได้  ก็ต้องเกิดจาก
องค์ประกอบที่ครบถ้วน  ทั้งฝ่ายทีมงานฝ่ายผู้จัดการดำเนินการ และ เพื่อนๆทุกคนที่ร่วมใจกัน 

....ก็คงต้องเก็บเป็นไว้ความทรงจำที่ดีอีกครั้งหนึ่งของชีวิต

ที่ต้องขอขอบคุณเป็นพิเศษ ก็คือ หัวเรี่ยวหัวแรงใหญ่ของงานในครั้งนี้ ก็คือ พี่ตู่นินจา
เฮียอูฐ  และ พี่ champ143 ครับ 

พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ hongkongface

• อยากกินทีรามิสุ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 01:26:22 PM »
งานอลังการมากครับ เสียดายไม่ได้ไป c)

ขอจอง wrist band 1 อันนะครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=63083.0 HONGKONGROOM @ HTG2 / http://www.htg2.net/index.php?topic=53284.0 ฮ่องกงที่ผ่านไป

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 01:40:37 PM »
แล้วตกลงน้อง Pretty ทั้งคู่ใครไปส่งครับ ?

น้องเค้าเอารถมาเองครับ จอดไว้ชั้น G ผมถามเรียบร้อยแว้ววววววววววว อิอิ

งานสนุกมากครับ ขอบคุณกรรมการทุกท่านที่ทำให้เกิดงานนี้ขึ้นมา

พี่ Malako เขียนสนุกดีครับ เห็นภาพเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน, 2012, 01:49:14 PM โดย tsainont (FilmJunkie) »
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 01:42:17 PM »
 :victory ยิ่งใหญ่มากกับงานครบรอบ 1 โหลปีของชาว HGT2 บรรยากาศเริ่มคึกคักตั้งแต่บ่าย 3 โมง บรรยากาศยังกะมางานแสดงเครื่องเสียงย่อมๆเลย  แถมมีห้องโชว์ Audiophile  กะ ห้องโชว์ Projector ต้องบอกว่า 2 ห้องนี้สุดยอดมาก มีโอกาสไปชมทั้ง 2 ห้องไม่นานไม่ได้เก็บภาพ 2 ห้องนี้ด้วยสิ เพราะเกรงใจเพื่อนสมาชิกที่กำลังชมการสาธิต เกรงว่าแสง แฟรชมันวูบวาบ ทำให้เสียสมาธิในการฟังและชม  คุณโรมันแห่ง LCD tv thailand.com และ คุณกุ้ง ก็บรรยายเรื่อง ระบบ 3D กับทีวี รุ่นใหม่ SS 64 นิ้ว ให้ความรู้เรื่อง 3D กับสมาชิกที่ให้ความสนใจในจุดนี้ค่อนช้างจะหนาแน่น รวมถึงร้านค้าที่นำสินค้ามาให้เลือกชมและหาซื้อได้ในราคาพิเศษมากๆ ได้ข่าวว่าทีวี SS ที่มาโชว์ในงานสมาชิกสอยไปหลายตัว เรื่องอาหารของโรงแรมก็เยี่ยมมากๆ  แล้วผมจะนำภาพ บรรยากาศ มาให้ชมนะครับ...
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ Tee_K

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 03:24:22 PM »
ไม่ได้ไปเสียดายมากครับ

ขอจอง wrist band 1 อันคร้าบ

ออฟไลน์ eark

• coolhand
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 04:44:50 PM »
งานสนุกครับ โต๊ะที่นั่งเสียงพูดดัง ไม่รู้้้้้้ รบกวนโต๊ะอื่นรึป่ะ ยังไงก็ขออำไพด้้้้้้้้ วยคับ
ได้รับรางวัลกันกลายคน ขาดคนเดียวม๊าง
ปล ทักทายพึีCP ที่งาน พี่ท่านยังหล่อเหมือนเดิม
ครั้งหน้าไม่พลาดแน่ครับ
เชิดชัย สีหาวงษ์
104/2 ถ.รามอินทรา 40 แยก 15
แขวงนวลจันทร์ เขตบึงกุ่ม
กทม. 10230
โทร 0848 ๓๑ ๘๘๓๑
Line id   s_cherdchai
ออมทรัพย์ กสิกรไทย แฟชั่นไอแลนด์  72028 09280

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 04:54:57 PM »

<a href="http://www.youtube.com/v/jnw43U_f5PM" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/jnw43U_f5PM</a>

ตื่นมาเช็คเรทติ้งนะครับ

ผมจะนอน  3  เวลาหลังอาหาร  เป็นอย่างนี้นานแล้ว   คืนวานหลังอิ่มท้องมากๆ  ผมง่วงนอนมากครับ  เลยอดได้ภาพสวยๆ  ตามที่ตั้งใจไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน, 2012, 05:02:31 PM โดย Malako »

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 06:09:14 PM »
งานสนุกมากครับ เห็นการจัดโต๊ะแล้วดู grand ดีครับ อาหารอร่อยมากครับ ดีใจที่ได้เจอเพื่อนๆ พี่ๆ หน้าเก่าและใหม่ หวังว่าคงจะได้แจมกันอีกต่อๆไป  :cold

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 06:16:22 PM »
แวดวงนักเล่นเครื่องเสียง  โดยเฉพาะเรื่องของภาพ
ต่างยอมรับในเรื่องของไฟฟ้าที่ใสสะอาดบริสุทธิ์ปราศจากสิ่งเจือปน
รวมทั้งแรงดันไฟฟ้าที่มี โวลท์ นิ่งคงที่  ถึงจะแปรเปลี่ยนพลังงานให้ได้ถึง
เสียงและภาพในอุดมคติ  นั่นคือความสมจริงตามธรรมชาติ
ไม่แปลกใจดอกนะที่ผมเห็นหลายผลิตภัณฑ์ที่นำออกแสดงมีอุปกรณ์จำพวก
เส้นสาย ปลั๊ก  เครื่องกรองไฟมีมากขึ้น  ผมเคยลองและเล่นมาบ้าง  เชื่อครับว่า จริง

เช่นเดียวกับที่ร่างกายมนุษย์เรา  จำเป็นจะต้องได้รับสารอาหารบริสุทธิ์
ซึ่งมีที่มาจากการกินอาหารให้ครบ 5 หมู่  ย่อยสลายเป็นกลูโคส
แล้วสันดาปกับออกซิเจน  เพื่อสร้างพลังงานให้ร่างกายคงชีวิตให้อยู่ได้
อาหารที่คัดสรรมาเป็นอย่างดีแล้วจากผู้ที่มากความสามารถ
ผู้ที่มีประสบการณ์ยิ่งยวดเช่นนี้จึงสมควรได้รับการปรบมือจากมวลสมาชิกที่ได้ลิ้มรสอาหารในค่ำคืนที่ผ่านมาครับ  
อาหารที่อร่อยลิ้นนั้น  ทำให้ทุกงานเลี้ยงในโลกนี้ลุล่วงได้ชัยไปกว่าครึ่งแล้วครับ
อีกครั้งสำหรับ  “คุณหมอทีเจ”  ผู้นำเสนอเมนูอาหารให้พวกเราได้ลิ้มรส  
อิ่มท้องชนิดไม่เคยอิ่มมาก่อน
อันที่จริงผมแอบนิยมอารมณ์ขันของคุณหมอในคำตอบถามจากห้องโฮมมาก่อนแล้ว
ไม่นึกว่าตัวจริงจะน่ารักมากกว่า  ไม่เคยนึกเลยว่าคุณหมอเองก็ฝึกวิทยายุทธกำลังภายในกับเขาเหมือนกัน  
เห็นบอกว่า  ท่าดรรชนีสองนิ้วที่แหวกว่ายเข้าถ้ำหยกนั้นสุดยอดแห่งแผ่นดิน
เนื่องจากมันไม่ใช่ท่าดรรชนีที่ใช้สังหารชีวิต  แต่เป็นท่าดรรชนีที่ช่วยชีวิตทารกครับ

ผมช้าอีกตามเคย  จึงได้เมนูอาหารมาฝากไม่มากนักครับ
เสียดายที่ลืมขออนุญาตเข้าไปถ่ายรูปก่อนเปิดห้องให้มวลสมาชิกได้ทานกัน
เหลือแบบครึ่งๆ กลางๆ  ถ่ายออกมาไม่สวยนะครับ

แนะนำอาหารตาก่อนนะครับ

ก๋วยเตี๋ยวเป็ดร้อนๆ

กล้วยไข่เชื่อมหวานมันอร่อยมาก  วันหน้าต้องแอบไปชิม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน, 2012, 06:24:24 PM โดย Malako »

ออฟไลน์ beer99

• King Kong
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 06:23:48 PM »
เมื่อวานอาหารอร่อยมาก ได้เจอพี่ๆเพื่อนๆน้องๆหลายคน

สนุกและอบอุ่นดีครับ  O0 :headphone

• Admin
  • ตู่ นินจา
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 07:24:21 PM »
เพิ่งกลับถึงคอนหวันบ้านเกิดครับ  :black_eye เมื่อเช้าพอดีมีธุระต้องไปที่เมืองแกลง ระยองครับ ขับรถมันเลย ฝนตกอีกต่างหาก  K]

คุณ Malako รู้สึกว่าจะเน้นถ่ายภาพของอาหารมากกว่าน้องพริ๊ตตี้หรือเปล่าครับ...แหะๆๆ  :secret ชอบสไตล์การบรรยายมากครับ เหมือนนักเขียนเลยครับ  O0

ออฟไลน์ phong888_8

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 07:45:30 PM »
งานสนุกครับ ผมอยู่โต๊ะเดียวกับโต๊ะที่นั่งเสียงพูดดังครับ นั่งกัน 6 คนได้รับรางวัล 5 คน ขาดคนเดียวครับ ขอบคุณคุณอูฐสำหรับของรางวัลครับและพี่ึคนที่จับชื่อผมครับ(แต่ไม่รู้ว่าท่านใดนะครับเพราะกำลังคุยกันเลยครับ) ครั้งหน้าไม่พลาดแน่ครับ  like

ออฟไลน์ hiroyuki (หยก)

• สมาชิกน้อยๆ
  • Music Warms Your Heart!!
    • www.audio-phenomena.com
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 07:48:19 PM »
งานจัดเพื่อมิตรภาพอย่างแท้จริงครับ มีแต่รอยยิ้มให้ชื่นอกชื่นใจตลอดเวลา ขอบคุณ คณะกรรมการจัดงานทุกท่าน พี่ใหญ่ พี่อูฐ พี่ชัยสาธุ Mr. big พี่หมอทีเจ พี่ตู่นินจาฯ ฯลฯ (เยอะแยะมากมายจนจำแทบไม่หมดเลย) รวมทั้งเพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกทุกท่านที่มาร่วมงานทำให้งานนี้ผ่านพ้นไปด้วยดี ด้วยสีสรรค์ที่เป็นกันเองสุดๆ ประทับใจมากครับ  O0 Y] O0 Y] d_d
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน, 2012, 10:53:35 AM โดย hiroyuki (หยก) »

ออฟไลน์ Mr.Big

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 08:07:09 PM »
งานจัดดีมาก  แต่ละห้องก็โชว์กันจริง ๆ สินค้าที่มาขายก็ลดกันแบบสุด ๆ น่าสนใจอย่างยิ่งจริง ๆ อาหารอร่อยหลายอย่างเลย รางวัลมีเพียบ เสียดายที่ต้องกลับก่อน ฝากคุณ Big รับรางวัลแทน ซึ่งก็ยังไม่รู้ว่าจะโชคดีได้อะไรมาบ้าง  

คุ้มมาก ๆ กับการรอคอย งานใหญ่จริง ๆ ได้เจอ พี่ ๆ เพื่อน ๆ เพียบ  like  ต้องขอขอบพระคุณคณะกรรมการทุกท่านที่ได้เสียสละ และขอบคุณร้านค้าต่าง ๆ ที่ร่วมออกร้านเอาของดีราคามิตรภาพอย่างยิ่งมาขายกัน และ โรงแรมด้วย

[/quote

คุณยิ้มไม่ได้รางวัลนะครับ

ส่วนคุณ Dage 1 2 ได้ทั้ง 2 รางวัล   ได้สายไฟ สมใจอยาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน, 2012, 08:13:26 PM โดย Mr.Big »

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 08:14:32 PM »
สวัสดีครับคุณพี่ Malago  ท่านพี่เขียนได้อารมณ์สวิงสวายมาก  อ่านแล้วสุดประทับใจ  ขอบคุณที่ชมเมนูอาหารครับ  ต้องขอบคุณคุณท้อปด้วยที่กรุณาเพราะผมผสมเมนูแกใหม่หมดเลย  นอกจากโอเคร้อยเปอร์เซนต์ยังมีของแถมมาอี้ก  นานแบบอินเดีย   แกงไก่อร่อยมาก ๆ  หมูสับนึ่งกับปลาเค็มเนี่ยแทบอยากขอข้าวต้มร้อน ๆ มาเลยทีเดียว  พนักงานก็เอาใจใส่ดีมาก  กินจนท้องแตกอาหารยังไม่หมด  ผมยังพลาดไปอีกตั้งหลายรายการเพราะมัวขึ้นไปดมน้องพริตตี้อยู่บนเวที อิ อิ

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 09:03:20 PM »
สวัสดีพี่ Malago เขียนบทความอ่านแล้วกินใจมาก พออายุมากขึ้นก็ต้องดูแลสุขภาพมากยิ่งขึ้นอ่ะครับ เมื่อก่อนไปกะหมอทีเจ ต้องสั่งขาหมูหนังเยอะๆ เอาแบบที่มันมันแพร๊บเดี๋ยวนี้ก็มิกล้าแล้วครับ อาหารที่งานผมก็ถ่ายมาทุกช๊อตก่อนเปิดงานเอาเข้าจริงกินไม่กี่อย่างที่ หมอ recommend นอกนั้นนั่งโม้กะเพื่อนเก่า จนอิ่มไปเลย เสียดายนะครับที่ไม่ได้เจอพี่ Malago ในงาน จริงแล้วไม่รู้จักเสียด้วยแล้วพี่ ได้รางวัลอะไรหรือป่าว ถ้าได้ คงมีรูปที่ผมได้พยายามถ่ายทุกคนไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน, 2012, 12:10:08 PM โดย WK »
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ pu3707

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 09:46:55 PM »
ผมจับได้สาย Hdmi วันนี้เอาไปเปลี่ยนเป็นรุ่น digital 0 เรียนร้อยแล้ว

ออฟไลน์ Mr.Big

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 10:35:37 PM »
ขออภัย เพื่อนสมาชิกหลายท่านที่แวะเวียนมาคุย แต่ผมคุยไม่ได้เต็มที่ เพราะป่วยหนักมาตั้งแต่วันพฤหัส
วันนั้นเสร็จงาน ไข้ขึ้นสูง ขึ้นรถหลับเป็นตายถึงบ้านเลย  จนกระทั่งตอนนี้ก็ยังไม่หายดี

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 10:39:03 PM »
ขออภัย เพื่อนสมาชิกหลายท่านที่แวะเวียนมาคุย แต่ผมคุยไม่ได้เต็มที่ เพราะป่วยหนักมาตั้งแต่วันพฤหัส
วันนั้นเสร็จงาน ไข้ขึ้นสูง ขึ้นรถหลับเป็นตายถึงบ้านเลย  จนกระทั่งตอนนี้ก็ยังไม่หายดี

ขอให้หายไวไวครับคุณบิ๊ก

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• **
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 11:01:03 PM »

ผมก็เช่นกัน ใส่ Mask มางาน ถอดออกตอนกินข้าว กลับจากงานต้องไปส่ง ผบ.ทบ.+ผบ.สส ที่เมืองกาญจน์ ถึงเกือบเที่ยงคืน ฝนตกตลอดทาง  วันนี้กลับมาก็ตกอีกเหมือนกัน

ที่บ้านผมเดี้ยงทั้งครอบครัว 3 คน ป่วยหมด  ตอนนี้เป็นกันเยอะจริง ๆ

หังว่าคุณ BIG จะหายเร็ว ๆ นะครับ