ผู้เขียน หัวข้อ: ถีง คุณพงษ์ ครับบบบบ  (อ่าน 5051 ครั้ง)

ถีง คุณพงษ์ ครับบบบบ
« เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 05:07:40 PM »
โอว จอร์จ  มันเยี่ยมเลอเลิศอะไีรเช่นนี้ like :kicking

นั่งลองนอนลองเจ้าสาย 0 ตั้งแต่เที่ยงคืนหลังกลับจากงาน ยัน 3 โมงเช้า ถาดเข้าออกแทบพัง ทั้งเครื่องตัวเอง+หยิบยืมเครืองแถวบ้านที่เคยดูคุ้นตาสุดๆ
1 ในนั้นมีเครื่องไม่ถึง 4 พัน(สงสัยคนลอง บ้า ฮิ ฮิ) ลองเอาแผ่นที่ดูแล้วเฉยๆ กะจะเก็บลืมในตู้    เจอสาย 0 เข้าไป  ภาพที่เห็นจากฟิล์มชัดๆเลยเนี่ย  อิอิ O0

ปล. แพ็คกระเป๋า เตรียมรอไป Universalแล้วครับ  ฮิ ฮิ :kicking
 :drive1

Sent from my htc one x

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Total likes: 0
  • May force be with you!
Re: ถีง คุณพงษ์ ครับบบบบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 06:06:37 PM »
จริงเหรอครับ ไม่หลับไม่นอนเลยนะ อยากเอามาลองบ้างจังครัล  :victory

ออฟไลน์ STAFF PLANET LASER

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 06:23:31 PM »
โอว จอร์จ  มันเยี่ยมเลอเลิศอะไีรเช่นนี้ like :kicking

นั่งลองนอนลองเจ้าสาย 0 ตั้งแต่เที่ยงคืนหลังกลับจากงาน ยัน 3 โมงเช้า ถาดเข้าออกแทบพัง ทั้งเครื่องตัวเอง+หยิบยืมเครืองแถวบ้านที่เคยดูคุ้นตาสุดๆ
1 ในนั้นมีเครื่องไม่ถึง 4 พัน(สงสัยคนลอง บ้า ฮิ ฮิ) ลองเอาแผ่นที่ดูแล้วเฉยๆ กะจะเก็บลืมในตู้    เจอสาย 0 เข้าไป  ภาพที่เห็นจากฟิล์มชัดๆเลยเนี่ย  อิอิ O0

ปล. แพ็คกระเป๋า เตรียมรอไป Universalแล้วครับ  ฮิ ฮิ :kicking
 :drive1
สงสัยได้ไปแน่ๆ ตั้ง2ที่นั่งแนะ O0

ออฟไลน์ nui67

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 06:24:48 PM »
ไปเทรดมาเหมือนกันยังไม่ได้ลองเลย  ;) ;)
Stewart StudioTek 130 Motorized 92" + JVC RS-15/Samsung 3D PS50C7000 > Oppo 103 > Onkyo PR-SC5507 > Emotiva XPA-5 200 x 5 ch > Usher Be-10 DMD, Usher CP-777 DMD, Pro Cinema 8330, JL Fathom F112

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 06:30:23 PM »
อดเทรดครับ ฮือ ฮือ  
ซื้อสด แต่เครดิต 2 วัน 5555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน, 2012, 06:37:51 PM โดย ลุงเอง อิอิ ฮิ ฮิ คนหน้าตาดี(ซาเหมอ) เว้นวันรถติด »

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 08:08:44 PM »
อดเทรดครับ ฮือ ฮือ  
ซื้อสด แต่เครดิต 2 วัน 5555

Merrex เอามา trade ได้ตลอดนะคร้าบบบบบ ... ว่าแต่ลุงเหน่งยังเล่นเครื่องเสียงอยู่อีกเรอะครับ  :D
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 08:51:01 PM »
เครื่องเสียไม่เล่น แต่เครื่องเสียงยังบ้าอยู่แถมเรื่องภาพ/หนัง บ้าไม่เลิกครับ ฮิ ฮิ

เมื่อวานเพ่กรอบนั่งไหน หาไม่เจอ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 กันยายน, 2012, 10:16:10 PM »
เครื่องเสียไม่เล่น แต่เครื่องเสียงยังบ้าอยู่แถมเรื่องภาพ/หนัง บ้าไม่เลิกครับ ฮิ ฮิ

เมื่อวานเพ่กรอบนั่งไหน หาไม่เจอ

นั่งอยู่ The tide ที่บางแสนคับ  :whistling
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

ออฟไลน์ merrexkable

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 กันยายน, 2012, 12:33:14 PM »
โห ..เสี่ย golf ชิลตลอดอ่ะ!!    ;D ;D

HDMI-0 ขอ burn ต่อ อีก 50 ชม ให้ ferrex ในหัวเข้าที่ด้วย จะอิ่มเนียนอีกเล็กน้อยนะคร๊าบ.... :headphone :headphone

planet อ่ะ  คนส่งชิงรางวัลมาขนาดนี้ ถ้าลูกค้า planet ไม่ได้ Universal นี่ ต้องไปต่อว่า "ดวง" คุณตั๊ก เลยนะครับเนี่ย.. ;D  ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 กันยายน, 2012, 12:35:35 PM โดย merrexkable »
EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"

ออฟไลน์ ICE

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 กันยายน, 2012, 01:32:33 PM »
อ้าว.....  ผมลงชื่อ dealer เป็นคุณ "ตั๊ก" ไปด้วยอ่ะ

จาได้ลุ้นมั้ยเนี่ย  อิ อิ 

แซวเล่นนะ ขำๆ

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 กันยายน, 2012, 01:36:39 PM »
ตอน ลุง ลองสายHDMI คงเทสกับหนัง AV แน่นอนถึงดูได้ยันเช้า ว่าแต่นางเอกคนไหนเอ่ย อิ อิ  0)]

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 กันยายน, 2012, 01:49:04 PM »
จ๊ากกก สงสัยเสี่ยrakเอาspy cam มาแอบติดที่บ้านผมแน่เลย ฮิ ฮิ

ออฟไลน์ Monmon

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 กันยายน, 2012, 03:35:36 PM »
ได้มาเหมือนกัน 2 เส้น ถูกเหมือนได้เปล่า trade 1.3c ไป คุ้มโคดๆ สงสัยต้องผูกขาด merrex แล้ว 555 ได้ใจเรื่อง trade in มากๆ แถมจาก htg ได้ up อีก 12% ดีนะ คว้ามาก่อน ท่าทางจะหมดเลยแน่ๆ   c)

ออฟไลน์ Schumi

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 กันยายน, 2012, 04:35:34 PM »
เข้ามาหวัดดีลุง pdn คร๊าบบบบ

รับเมลลุงสม่ำเสมอมาเกือบ 10ปี  อิอิ

ออฟไลน์ ice_berger77

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 กันยายน, 2012, 05:02:18 PM »
ขอสอบถามทางMerrexครับว้่าได้รางวัลมาเหมือนกันแต่สายสั้นไป สามารถนำไปเทรดเป็นสายยาวหรือรุ่นอื่นได้ไหมครับ
หากได้ต้องติดต่อที่ไหนครับ

ขอบคุณทาง Merrex ที่สนับสนุนวางวัลครับ

O0 O0 O0

ออฟไลน์ STAFF PLANET LASER

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 กันยายน, 2012, 05:17:47 PM »
อ้าว.....  ผมลงชื่อ dealer เป็นคุณ "ตั๊ก" ไปด้วยอ่ะ

จาได้ลุ้นมั้ยเนี่ย  อิ อิ 

ถ้าลงชื่อเป็นตั๊ก ไม่ต้องห่วงเลยครับพี่    ขนาดจับรางวัลในงานมี 100 รางวัลผมยังไม่ได้รางวัลเลยอะ .....แล้วจะได้ไปสิงคโปร์ไหมเนี่ย

แซวเล่นนะ ขำๆ

ออฟไลน์ nammm

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 กันยายน, 2012, 05:32:08 PM »
ไม่ได้รางวัล เลยซื้อ HDMI 0 แทน .....จะส่งมาให้พรุ่งนี้ จะลองมั่งละ 555.....ถ้าดีคงได้ขาย XLO  c) c) c)

ออฟไลน์ POP

• [POP]
  • Superstar...
  • PADI 94502
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 17 กันยายน, 2012, 06:02:13 PM »
จ๊ากกก สงสัยเสี่ยrakเอาspy cam มาแอบติดที่บ้านผมแน่เลย ฮิ ฮิ

ไม่ต้องติด Spy Cam แค่ดูจาก email ลุง ก็ทราบถึงแนวรสนิยมได้เป็นอย่างดีนะครับ ;D ;D ;D
Movies & Musics Lover
POP

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 กันยายน, 2012, 07:01:25 PM »
เข้ามาหวัดดีลุง pdn คร๊าบบบบ

รับเมลลุงสม่ำเสมอมาเกือบ 10ปี  อิอิ

ป๋า ว่างๆขับลัมโบ  มารับไปกินลมหน่อยดิคร้าบ5555

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 17 กันยายน, 2012, 07:04:31 PM »

ไม่ต้องติด Spy Cam แค่ดูจาก email ลุง ก็ทราบถึงแนวรสนิยมได้เป็นอย่างดีนะครับ ;D ;D ;D

สวัสดีเสี่ยป๊อบครับ  หลังๆมานี้น้องเค้ามีฐานะใส่ผ้าผ่อนหมดแล้วครับ ฮิ ฮิ

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 กันยายน, 2012, 12:30:22 AM »
โห ..เสี่ย golf ชิลตลอดอ่ะ!!    ;D ;D

HDMI-0 ขอ burn ต่อ อีก 50 ชม ให้ ferrex ในหัวเข้าที่ด้วย จะอิ่มเนียนอีกเล็กน้อยนะคร๊าบ.... :headphone :headphone

planet อ่ะ  คนส่งชิงรางวัลมาขนาดนี้ ถ้าลูกค้า planet ไม่ได้ Universal นี่ ต้องไปต่อว่า "ดวง" คุณตั๊ก เลยนะครับเนี่ย.. ;D  ;D ;D

คนอยากไปไม่ใช่ผมมมมม ... คุณภรรยา และคุณลูกชายยยยยย  :black_eye

ขอสอบถามทางMerrexครับว้่าได้รางวัลมาเหมือนกันแต่สายสั้นไป สามารถนำไปเทรดเป็นสายยาวหรือรุ่นอื่นได้ไหมครับ

ขอบคุณทาง Merrex ที่สนับสนุนวางวัลครับ

O0 O0 O0

แลกได้ทุกที่เลยครับ ... แลกรุ่นไหนก็ได้ ... ติดต่อผ่าน dealer ได้ทุกที่ เวลาคิดเงินจะเอา price list มาคิดส่วนต่างครับผม ดังนั้นของเดิมได้มาจากที่ใดมิมีผลครับ  :)

ออฟไลน์ kanovsky

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 กันยายน, 2012, 09:17:36 AM »
ขอบคุณคุณพงษ์ สำหรับรางวัล merrex kable-0 นะครับ...แต่ยังไม่ได้เอาไปเสียบเลย เดี๋ญวต้องรีบหาโอกาสไปเสียบดู และ burn ซธแล้ว เดี๋ยวจะล้าสมัยไปกว่าคนอื่นเขา

ว่าแต่ ของที่ได้รางวัล ส่งชิงโชคไป USS ได้ด้วยป่าวครับ...แล้วต้องไปส่งที่ไหนหละเนี่ย

ออฟไลน์ utm

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 กันยายน, 2012, 11:27:34 AM »
ผมเอา 1.3c ไปเทรด2เส้นเหมือนกัน ตอนแรกเทรดเป็น HDMI-1 V1.4 ทั้ง 2 เส้น ช่วงนั่งทานอาหารได้คุยกับท่านที่ใช้สาย HDMI-0 (K.ICE, K.satang ) เลยออกอาการเขว ตอนเทรดน้องๆที่บู๊ทเขาก็เชียร์ให้ผมเอา HDMI-0 1.2m อยูแล้วแต่ผมเห็นว่าหัวมันใหญ่น่าจะมีปัญหาการเสียบเลยไม่เอา สุดท้ายก็ขอเปลี่ยนเป็น HDMI-0 ตอนที่กำลังจับรางวัลกันนั่นแหละ ลองมา 2 คืนแล้ว ถ้าไม่เอาตัวนี้มาผมคงเสียดายแย่เลย ภาพดีกว่าตัว HDMI-1 แบบดูออกเลย ส่วนเสียงยังไม่ได้ลองจริงจัง หัวเสียบก็มีปัญหานิดหน่อยคือติดหัวน๊อตที่ยึดเครื่องทำให้เสียบไม่สุดไม่ค่อยแน่นเท่าไหร

ออฟไลน์ ICE

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 กันยายน, 2012, 04:12:04 PM »
ผมเอา 1.3c ไปเทรด2เส้นเหมือนกัน ตอนแรกเทรดเป็น HDMI-1 V1.4 ทั้ง 2 เส้น ช่วงนั่งทานอาหารได้คุยกับท่านที่ใช้สาย HDMI-0 (K.ICE, K.satang ) เลยออกอาการเขว ตอนเทรดน้องๆที่บู๊ทเขาก็เชียร์ให้ผมเอา HDMI-0 1.2m อยูแล้วแต่ผมเห็นว่าหัวมันใหญ่น่าจะมีปัญหาการเสียบเลยไม่เอา สุดท้ายก็ขอเปลี่ยนเป็น HDMI-0 ตอนที่กำลังจับรางวัลกันนั่นแหละ ลองมา 2 คืนแล้ว ถ้าไม่เอาตัวนี้มาผมคงเสียดายแย่เลย ภาพดีกว่าตัว HDMI-1 แบบดูออกเลย ส่วนเสียงยังไม่ได้ลองจริงจัง หัวเสียบก็มีปัญหานิดหน่อยคือติดหัวน๊อตที่ยึดเครื่องทำให้เสียบไม่สุดไม่ค่อยแน่นเท่าไหร

ดีใจด้วยครับ ที่ใช้ของที่ผมยุส่งไปแล้ว แฮปปี้
แต่รุ่นหัวทองใหม่นี่ไม่น่าติดหัวน็อต หลัง AVR แล้วนะครับ

ออฟไลน์ Monmon

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 18 กันยายน, 2012, 04:24:51 PM »

ผมก็ติด เพราะใช้กับ tv samsung แล้วมันเสียบด้านข้าง แต่ได้คุยกับคุณพงศ์ เขาให้เอาไขควงแกะกล่องที่ครอบตรงหัวออก มันติดคล้ายๆ กาวไว้ แกะออกได้ ไม่มีสายไฟห้อยออกมา ผมทำแล้ว ก็โล้นๆ หน่อย แต่ก็ใช้งานปกติครับ ลองดูครับ ผมกลัวว่าหากเสียบไม่แน่น อาจจะมีปัญหาระยะยาวนะครับ เวลาจะเทรดอีก ผมว่าก็ทากาวแปะกลับ ทาง merrex ก็รับไม่น่ามีปัญหานะครับ  O0

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2012, 02:53:15 PM »
ได้มาเหมือนกัน 2 เส้น ถูกเหมือนได้เปล่า trade 1.3c ไป คุ้มโคดๆ สงสัยต้องผูกขาด merrex แล้ว 555 ได้ใจเรื่อง trade in มากๆ แถมจาก htg ได้ up อีก 12% ดีนะ คว้ามาก่อน ท่าทางจะหมดเลยแน่ๆ   c)

หมดจริงๆครับ  HDMI-0 กำลังรอของเข้า วันเสาร์นี้ครับ  :'( :'( K] K] K]
 "Better price for Better sound"

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2012, 02:55:05 PM »

O0 O0 O0

เอามา TRADE ได้ตามปกติเลยนะครับ
วันนั้นกฌตั้งโต๊ะหน้างานให้มาเทรด UP 12% ก็ไม่มาเทรด... :nono :nonono   ;D ;D

เทรดได้กับ dealer ทุกที่ planetlaser  หรือ ติดต่อ ที่ digital pro 028625459 ก็ได้ครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2012, 03:01:07 PM »
ขอบคุณคุณพงษ์ สำหรับรางวัล merrex kable-0 นะครับ...แต่ยังไม่ได้เอาไปเสียบเลย เดี๋ญวต้องรีบหาโอกาสไปเสียบดู และ burn ซธแล้ว เดี๋ยวจะล้าสมัยไปกว่าคนอื่นเขา

ว่าแต่ ของที่ได้รางวัล ส่งชิงโชคไป USS ได้ด้วยป่าวครับ...แล้วต้องไปส่งที่ไหนหละเนี่ย

ได้ชิงโชคสิครับ!!!  รีบส่งมาด่วนเลยนะครับ!!!!!!
วันนั้นก็รอรับส่วนชิงโชคอยู่ในงานนะครับ  ;D ;D

กรอกชื่อ ที่อยู่  เบอร์โทร ส่วนชิงโชค  ส่งมาที่ planet laser หรือ ส่งใส่ซองไปรษณีย์มาที่ Merrexkable 24 ซ. เชียงใหม่ คลองสาน กทม 10600 ได้เลยนะครับ
รีบเลยครับ ใกล้หมดเขตแล้ว  :) :) :)

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2012, 03:04:30 PM »

ผมก็ติด เพราะใช้กับ tv samsung แล้วมันเสียบด้านข้าง แต่ได้คุยกับคุณพงศ์ เขาให้เอาไขควงแกะกล่องที่ครอบตรงหัวออก มันติดคล้ายๆ กาวไว้ แกะออกได้ ไม่มีสายไฟห้อยออกมา ผมทำแล้ว ก็โล้นๆ หน่อย แต่ก็ใช้งานปกติครับ ลองดูครับ ผมกลัวว่าหากเสียบไม่แน่น อาจจะมีปัญหาระยะยาวนะครับ เวลาจะเทรดอีก ผมว่าก็ทากาวแปะกลับ ทาง merrex ก็รับไม่น่ามีปัญหานะครับ  O0

merrex รับ ดูแลตลอดแน่นอนครับ  ถ้าไม่ใช่หัวขาดกระเด็น   ;)

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2012, 03:05:05 PM »
หมดเขตเมื่อใดครับ...ผมสามารถส่งชิงโชคด้วยได้ไหมครับ
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2012, 04:17:36 PM »
หมดเขตรับใบ  25  ตค ครับ

คุณดาวเหนือ ทางเราเขียน หยอดกล่องให้แล้วครับ  ;D
ต้นขั้วติดอยู่ที่กล่องสายที่ส่งไปให้ครับ
ขอให้โช...ค  ดี.............นะคร๊าบบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 03 ตุลาคม, 2012, 08:04:27 PM »

ขอบคุณมากครับ

ขอพรของคุณพงษ์ เป็นจริงนะครับ  :)

Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5