ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วย รีวิว ของรางวัลกันหน่อยในกระทู้นี้น่ะคับ หนุก ๆ  (อ่าน 14233 ครั้ง)

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
แง ๆ  ผมไม่เคยได้รางวัลอะไรกับเขาเลย ทุกงานที่เคยจัด :cry2 :cry2 :cry2 :cry2  เป็นแต่ผู้ให้  ไม่เป็นไร  you will get what u gave  ท่องไว้ อิ อิ

เพื่อน ๆ  ได้รางวัลเป็นสินค้าอะไร  รบกวน เขียนรีวิวสินค้าที่่่ท่านได้รับในกระทู้ให้หน่อย เพื่อเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกและ ร้านค้าที่สนับสนุนเวปเราอ่ะคับ  เช่น ขาลำโพง sp hifi  งานดี โลหะเยี่ยม วางแล้วเสียงดี  สายไฟ lessloss ของคุณหยก เสียบแล้ว เสียงนิ่ง มีพลัง เป้นต้น     เพื่อ สินค้าบางตัว เจ้าของสินค้าที่แจกจะได้มาเสริมแนะนำอ่ะคับ     เอาแบบว่าใช้แล้วดียังไง มาเล่ามาบอกกล่าว  ถ้าใช้แล้วไม่ชอบแอบบอกกับผมสองคน และ คืนมาให้ผมใช้ล่ะกันน่ะ  :secret :secret :secret :secret เพราะผมส่วนใหญ่เป็นคนเลือกสินค้าน่ะ      สินค้าที่ได้จากเพื่อน ๆ ก็มาเขียนมาเล่ากันได้น่ะ  เช่นแผ่นเพลงไหนได้จากใครเช่นได้จากหมอทีเจ ก็อาจจะบอกว่า เย็ เพลงเก่า แก่ ๆ เจ้าของคงแก่น่าดูเป็นต้น  น่ะคับ

ผมอยากรีวิวเป็นคนแรก  แต่ไม่ได้รางวัล :cry2 :cry2 :cry2 :cry2 :cry2

ออฟไลน์ WK

• Super Star.
  • ตราไก่
 ;) ผมเตรียม แห้ว 1 กระป๋องสำหรับ เสี่ยอูฐแล้วครับ ...มารับได้ :yahoo
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
อิอิ. รางวัลสปาของเดอะลอร์ด จากผมสองร่งวัล ที่คุณsorกลึงSanta.  ได้ไป จะรีวิวอย่างไงเนี่ยเสี่ยอูฐคร๊าบ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric
คนได้รางวัล สปา ไปเนี่ย เครียดเลย รีวิวไ่ม่ถูก อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
    • .
ผมได้ น้ำยา พ่อมด merlin ไป  เมื่อคืน... ยกดื่ม รวดเดียวหมดขวดเลย

โอ้โห... ทั้งภาพทั้งเสียงดีขึ้นทันทีเลยครับ  แต่รสชาติมันขมไปหน่อย..
ตอนนี้มานอนล้างท้องอยู่ รพ.  หมอบอกเวลาใช้ต้องทีละหยดก็เห็นผลแล้ว...ฮิฮิ

:D :D :D  O0 O0 O0  ;D ;D ;D
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ nut_ty

• คนดีคือคนที่ไม่เอาเปรียบผู้อื่น ทั้งในทางตรงและทางอ้อม
  • ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star
  • *
ท่านที่ได้รับ Vibratack ไป อย่าลืมรีวิวนะครับ ต้มกินกับซุปกระดูกหมูก็อร่อยครับ พอๆ กับ คนอร์  :D
นายวัชระ สลัดแก้ว
โทร 083 1214445

ออฟไลน์ koh25008

อิอิ. รางวัลสปาของเดอะลอร์ด จากผมสองร่งวัล ที่คุณsorกลึงSanta.  ได้ไป จะรีวิวอย่างไงเนี่ยเสี่ยอูฐคร๊าบ
รางวัลสปาคงต้องรีวิวพร้อมบอกรหัสเบอร์มาใ้ห้ใ้ด้วยครับพี่ใหญ่  ;D
ผมไม่ได้รางวัลแต่ได้น้ำยาเมอลิน มาครับ ทาแบตโทรศัพท์ เห็นผลครับ เครื่องเร็วขึ้นมาก แบตทนนานขึ้น  O0

ออฟไลน์ MuTae

รางวัลสปาคงต้องรีวิวพร้อมบอกรหัสเบอร์มาใ้ห้ใ้ด้วยครับพี่ใหญ่  ;D
ผมไม่ได้รางวัลแต่ได้น้ำยาเมอลิน มาครับ ทาแบตโทรศัพท์ เห็นผลครับ เครื่องเร็วขึ้นมาก แบตทนนานขึ้น  O0

โอ้ว... น้ำยาเมอลินมันดีอย่างนี้นี่เอง  O0   เอามาลองทาอย่างอื่นบ้างดีกว่า  :showoff

ออฟไลน์ Mr.Big

• *
เพิ่งจะฟื้นไข้วันนี้  จะรีบหาโอกาสลองฟัง สาย LessLoss สักหน่อย

-----

ท่าน Koh ต้องลองกับ Batt รถยนต์ ( ทำความสะอาดขั้วก่อนนะ )  แล้วจะยิ่งประทับใจ ฟังเพลงก็เพราะ รถยนต์มีกำลังขึ้นอีกนิด หลายคนลองแล้วประหยัดน้ำมันด้วย

ผมโปรโมชั่นแรง ๆ สำหรับงาน HTG2 
http://www.htg2.net/index.php?topic=82760.0

แต่ที่แปลกใจ คือ ลูกค้ารายเก่ามาเพียบเลย คุณ Ake / คุณ Numm บอกทารถที่บ้านหมดทุกคันแล้ว / คุณยิ้ม ....

---------

พี่กุ้ง สลับขวด Merlin กับขวดเหล้าหรือเปล่า 555

โอ้ลืมนึกไปถ้าลองทาที่หัวอื่นมันจะทนขึ้นไหมเนี่ย  ;D

ท่านที่ได้รับ Vibratack ไป อย่าลืมรีวิวนะครับ ต้มกินกับซุปกระดูกหมูก็อร่อยครับ พอๆ กับ คนอร์  :D
นั่นน่ะซิครับคุณ Nut ty เห็นทีเแรกนึกว่าคนอร์  :headphone

ออฟไลน์ BILLYHUI

ผมได้ขาตั้งลำโพง อวบ ๆ แน่น ๆ  กำลังดีครับ :yahoo

ออฟไลน์ pop2000

ครับ ผมได้ฟิล์มติดกระจกรถ ของ Hanita ครับ ยังไม่ได้ไปติด สงสัยต้องรีวิวล่วงหน้าว่า หากติดแล้วคงเย็นแน่ๆครับ       ขอขอบคุณผู้เสนอตั้งรางวัลฟิล์มให้กับงาน และผู้ที่มอบให้กับผมด้วยครับ  d_d

ออฟไลน์ khun_sor

รางวัลนี้ เป็นกุศโลบาย ของพี่ใหญ่เรา มากกว่านะครับ ผมว่า เพราะโดยส่วนใหญ่ เราจะไปหาของมาปรับปรุง ชุดเครื่องเสียง ให้ได้ความพึงพอใจที่เพิ่มขึ้น โดยลืมไปว่า ตัวเราเองก็เป็นส่วนประกอบของ ระบบ เช่นกัน พี่ใหญ่เลยจัดของรางวัล ในการปรับปรุง ตัวเรา พอ ตัวเรา ตัวเบาหวิว แล้ว ฟังอะไรก็เพราะพริ่งไปหมด  2f 2f

ไว้จะรายงาน พร้อม ภาพปลากรอบ เลย ดีไหมครับ  :whistling

ขออภัย ท่านอูฐ ด้วย คุยกันยังไม่จบเลย ผมก็เผ่นซะก่อน เกรงว่า ท่านอูฐ จะต้องคุยกับคุณวิจิตร ต่อผมเลยออกไปก่อนครับ ขอโทษที

ออฟไลน์ หมอทีเจ

รีวิวรางวัลของพี่ใหญ่  เสี่ยงหัวแบะเหลือเกิน อิ อิ  บอร์ดนี้ใครมาอ่านได้นะครับระวัง ผบ.หน่อย
เพื่อนผมคุณประพฤกษ์จับฉลากได้ Linn Skeet เรียกถูกไหมเนี่ย  เอาไปรองใต้ขาตั้งลำโพงบอกเสียงดีขึ้นมากครับ  แนะนำให้ใช้เลย  ผมต้องรีบไปเอาสักชุดก่อนแล้วเดี๋ยวหมดแน่

ออฟไลน์ eark

ได้รางวัล สาย mrrexkable  hdmi ครับ จะลองแกะ test ดู มีส่งชิงโชคด้วย รับรางวัลเกินค่างานเลี้ยงน่าจัดทุกเดือนนะ....5555

เชิดชัย สีหาวงษ์
104/2 ถ.รามอินทรา 40 แยก 15
แขวงนวลจันทร์ เขตบึงกุ่ม
กทม. 10230
โทร 0848 ๓๑ ๘๘๓๑
Line id   s_cherdchai
ออมทรัพย์ กสิกรไทย แฟชั่นไอแลนด์  72028 09280

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
เสียดายจริงๆไม่ได้ไปร่วมด้วย ปีนี้ติดงานแต่งงานครับ ไม่งั้นจะไปล่ารางวัลใหญ่เช่นเคย
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ koh25008

รีวิวรางวัลของพี่ใหญ่  เสี่ยงหัวแบะเหลือเกิน อิ อิ  บอร์ดนี้ใครมาอ่านได้นะครับระวัง ผบ.หน่อย
เพื่อนผมคุณประพฤกษ์จับฉลากได้ Linn Skeet เรียกถูกไหมเนี่ย  เอาไปรองใต้ขาตั้งลำโพงบอกเสียงดีขึ้นมากครับ  แนะนำให้ใช้เลย  ผมต้องรีบไปเอาสักชุดก่อนแล้วเดี๋ยวหมดแน่
เสียงดีจิงๆครับพี่หมอทีเจ ผมก็ใช้อยู่กะว่าจะจับรางวัลให้ได้แต่ กินแห้ว  :cry2 :cry2

ออฟไลน์ อูฐ

อยากเห็นรีวิว ของเครืองกรองไฟ isoclean   ปลัีกไฟ  powerbride    สาย merrexkable   ขาลำโพง sp hifi  บ้างอ่ะคับ   ใครได้ไป  เขียนมาคุยกันหนุก  ๆ  น่ะคับ

ออฟไลน์ harts

ได้ลม มาเต็มๆ เย็นสบายเลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kanovsky

รีวิวซักหน่อย...ที่ผมได้ลองแล้วก็ Magnet CPS-8 เครื่องกรองไฟคุณภาพ....สุดยอดจริงๆ พอเปลี่ยนจากปลั๊กพ่วงธรรมดา มาใช้ CPS-8 ภาพเนียน ไม่มี noise กวนตา กวนใจเลย นี่ขนาดถอดจากกล่องเสียบเลยนะเนี่ย พอดีเอามาเสียบกับทีวี แล้วก็กล่อง sat receiver หลักๆเลยเห็นด้านภาพที่ดีขึ้นอย่างเห็นๆเลยครับ ด้านเสียงยังไม่ค่อยจะรู้เท่าไหร่

ออฟไลน์ BILLYHUI

พี่อูฐครับ ขาตั้ง SP HIFI หนักดีครับ

ออฟไลน์ monbuny

ผมได้ แผ่นของ AV best buy ฟังแล้วจะมาบอกนะครับ :)
good sound creates good imagination

ออฟไลน์ อูฐ

รีวิวซักหน่อย...ที่ผมได้ลองแล้วก็ Magnet CPS-8 เครื่องกรองไฟคุณภาพ....สุดยอดจริงๆ พอเปลี่ยนจากปลั๊กพ่วงธรรมดา มาใช้ CPS-8 ภาพเนียน ไม่มี noise กวนตา กวนใจเลย นี่ขนาดถอดจากกล่องเสียบเลยนะเนี่ย พอดีเอามาเสียบกับทีวี แล้วก็กล่อง sat receiver หลักๆเลยเห็นด้านภาพที่ดีขึ้นอย่างเห็นๆเลยครับ ด้านเสียงยังไม่ค่อยจะรู้เท่าไหร่

magnet  ฝากขอบคุณ คับ  และ แจ้งว่า มีปัญหาสินค้าอย่างไร ที่นี่ บริการเต็มที่น่ะคับ

ออฟไลน์ nuitaro

ผมได้แผ่นจากคุณกิตติคุณ Discovery Hi-Fi เป็นแผ่นของ WIESS Audiophile Jazz Prologue III by Mr. Kent Poon ในกล่อง มีสองแผ่น เป็น CD หนึ่งแผ่น อีกแผ่นเป็น DVD บรรจุ File เพลง
Hi-Res 13 เพลง เป็น File Apple lossless AIFF มีทั้ง 24 Bit/96Khz 24 Bit/192Khz และ 16 Bit/44.1Khz แค่แผ่น CD ก็บันทึกเสียงมาดีมากแล้วครับ ส่วน Flie Hi-Res ไม่ต้องสงสัยว่าจะเสียงดีแค่ไหน ถูกใจผมจริงๆ ไม่ผิดหวังครับ   c) c) c)

ออฟไลน์ Night_Angel

ได้ merrex มาครับ แต่ สาย DIY แบบผม  นั่งมอง  ตูจะเอาไปทำไรดีหว่า จะเสียบ TV สายก็สั้นไป  เสียบ HD media ก็ยังไม่ยาวพอ  ... เอามาใช้งานผิดประเภท  ทำสาย I2S ดีไหมนี่ 
DIY ไม่มีคำว่าเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา
ได้ merrex มาครับ แต่ สาย DIY แบบผม  นั่งมอง  ตูจะเอาไปทำไรดีหว่า จะเสียบ TV สายก็สั้นไป  เสียบ HD media ก็ยังไม่ยาวพอ  ... เอามาใช้งานผิดประเภท  ทำสาย I2S ดีไหมนี่ 

เห็นเค๊าว่าเอาไป trade ได้ครับ  :D

ออฟไลน์ Night_Angel

เห็นเค๊าว่าเอาไป trade ได้ครับ  :D

อ้าวเหรอครับ  เด๊่ยวลองสอบถามตัวแทนครับ ขอบคุณมาก
DIY ไม่มีคำว่าเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ One Man

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณผู้มี จิตอันเป็นกุศลสมทบทุนของรางวัลทุกท่าน ???  และต้องขผู้ทีจับรางวัลใ้ห้ ครับ c) ของที่ผมได้ เป็นของหนัก  แต่ผมอยากได้มาก ^-^  ที่สำคัญ แฟนเอาไปใช้ไม่ได้ :clap
หลังจากที่ได้มาก็ ได้นำไปชุบ นิดหน่อย  ขณะนี้กำลัง Burn  อยู่  จะ Review ให้าทิตย์หน้าครับ    แต่ที่แน่ ๆ ตอนนี้คือ รายละเอียดเสียงดีขึ้นครับ  c)

ออฟไลน์ Pran

ขอบคุณบริษัท Clef-Audio มากครับ ที่ได้มอบ เครื่องกรองไฟ power bridge รุ่น PB-10SE เป็นของรางวัล

สำหรับ Power bridge ผมก็มีใช้อยู่ น่าจะซื้อมาใช้เมื่อหลายปีก่อน เมื่อตอนเปิดตัวออกมาใหม่ๆ จำได้ว่าเปิดตัวครั้งแรกในงานเครื่องเสียง ที่จัดที่โรงแรม แถวรัชดา เห็นว่าขายดีจนผลิตแทบไม่ทัน

เครื่องกรองไฟ ก็ถือว่าเป็นเรื่องสำคัญสำหรับระบบภาพและเสียง ที่ผมใช้อยู่ก็มี ของ Silicon, Iso bar, และ Power bridge 6 แต่ก็ไม่เคยทราบว่าทำให้เสียงดีขึ้นแค่ไหน เพราะไม่มีเวลาที่เปรียบเทียบ แค่เวลาฟังเพลงยังไม่ค่อยมีเลย

เมื่อได้รับ Power bridge รุ่น PB-10SE มา ดูแล้ว รูปทรงคล้ายๆ ของเดิม แต่มีปรับปรุงใหม่ทำให้ดูหรูกว่าเดิมมาก มีสวิทเพิ่มขึ้นมา ทำให้สะดวกเมื่อไม่ได้ใช้เป็นเวลานาน

การใช้งาน ก็มีการแบ่งช่องเป็นส่วนของ ภาพ Video ส่วนของ Digital ส่วนของ Analog และส่วน High power  ทำให้สามารถใช้งานได้ตามความต้องการได้มากขึ้น

ได้ลองใช้งานแล้วครับ ต่อ Power bridge PB-10SE  เข้ากับปลั๊กผนัง ไฟ LED ติดครบทุกดวง แสดง inphase  จากนั้นลองเอา Plasma TV Samsung มาต่อ ภาพที่ออกมา ดีขึ้นกว่าเดิมมากครับ สีสัน contrast ดีขึ้นมากๆ เลยครับ เหมือนการเพิ่ม contrast แต่ไม่เหมือนการเพิ่ม contrast เอะยังไง คือการเพิ่ม contrast มากๆ จะทำให้ภาพมีเกรน หยาบขึ้น แต่การใช้เครื่องกรองไฟ Power bridge รุ่น PB-10SE สีแลดูอิ่มขึ้นชัดเจนขึ้น ไม่มีเกรนหยาบ เหมือนการเพิ่ม contrast มากๆ
ส่วนด้านเสียงยังไม่ได้ลอง ครับ ถ้าลองแล้วจะมาแจ้งให้ทราบครับ

ออฟไลน์ satang

ขอบคุณบริษัท Clef-Audio มากครับ ที่ได้มอบ เครื่องกรองไฟ power bridge รุ่น PB-10SE เป็นของรางวัล

สำหรับ Power bridge ผมก็มีใช้อยู่ น่าจะซื้อมาใช้เมื่อหลายปีก่อน เมื่อตอนเปิดตัวออกมาใหม่ๆ จำได้ว่าเปิดตัวครั้งแรกในงานเครื่องเสียง ที่จัดที่โรงแรม แถวรัชดา เห็นว่าขายดีจนผลิตแทบไม่ทัน

เครื่องกรองไฟ ก็ถือว่าเป็นเรื่องสำคัญสำหรับระบบภาพและเสียง ที่ผมใช้อยู่ก็มี ของ Silicon, Iso bar, และ Power bridge 6 แต่ก็ไม่เคยทราบว่าทำให้เสียงดีขึ้นแค่ไหน เพราะไม่มีเวลาที่เปรียบเทียบ แค่เวลาฟังเพลงยังไม่ค่อยมีเลย

เมื่อได้รับ Power bridge รุ่น PB-10SE มา ดูแล้ว รูปทรงคล้ายๆ ของเดิม แต่มีปรับปรุงใหม่ทำให้ดูหรูกว่าเดิมมาก มีสวิทเพิ่มขึ้นมา ทำให้สะดวกเมื่อไม่ได้ใช้เป็นเวลานาน

การใช้งาน ก็มีการแบ่งช่องเป็นส่วนของ ภาพ Video ส่วนของ Digital ส่วนของ Analog และส่วน High power  ทำให้สามารถใช้งานได้ตามความต้องการได้มากขึ้น

ได้ลองใช้งานแล้วครับ ต่อ Power bridge PB-10SE  เข้ากับปลั๊กผนัง ไฟ LED ติดครบทุกดวง แสดง inphase  จากนั้นลองเอา Plasma TV Samsung มาต่อ ภาพที่ออกมา ดีขึ้นกว่าเดิมมากครับ สีสัน contrast ดีขึ้นมากๆ เลยครับ เหมือนการเพิ่ม contrast แต่ไม่เหมือนการเพิ่ม contrast เอะยังไง คือการเพิ่ม contrast มากๆ จะทำให้ภาพมีเกรน หยาบขึ้น แต่การใช้เครื่องกรองไฟ Power bridge รุ่น PB-10SE สีแลดูอิ่มขึ้นชัดเจนขึ้น ไม่มีเกรนหยาบ เหมือนการเพิ่ม contrast มากๆ
ส่วนด้านเสียงยังไม่ได้ลอง ครับ ถ้าลองแล้วจะมาแจ้งให้ทราบครับ

ได้ Power bridge รุ่น PB-6S มา ยังไม่ได้แกะ แต่เห็นด้วยครับ ที่ใช้อยู่ก็เป็นแนวเดียวกันครับ  O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 กันยายน, 2012, 03:16:56 PM โดย satang »

ออฟไลน์ ธี

ครับ ผมได้ฟิล์มติดกระจกรถ ของ Hanita ครับ ยังไม่ได้ไปติด สงสัยต้องรีวิวล่วงหน้าว่า หากติดแล้วคงเย็นแน่ๆครับ       ขอขอบคุณผู้เสนอตั้งรางวัลฟิล์มให้กับงาน และผู้ที่มอบให้กับผมด้วยครับ  d_d
ยินดีกับคุณ pop 2000 ด้วยครับ
สำหรับรางวัลฟิล์ม hanita ฟิล์มผมติดรถแล้วช่วยเสริมราศีให้เจ้าของรถหล่อขึ้น. เพราะกัน UV ได้ 99.99%. แฮ่ม

รีบมาติดฟิล์มเร้็ว ๆ นะครับ. จะได้หล่อขึ้นเร็ว ๆ. 
ถ้าจะเข้ามาติดก็ pm มาก่อนก็ได้จะได้จัดเวลาิยู่บ้านเผื่อได้ลิงฟัง system ผมด้วย :drive1

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
    • .
ติดฟิล์มกับคุณธีแล้ว  แถมดูหนังจาก system สุดบรรจง ห้องหนึ่ง
ห้องดูหนังของคุณธี  สร้างโดยมืออาชีพระดับประเทศ (ไม่ใช่ผมนะครับ ผมไม่ถนัด)

..มีเวลาขอเข้าไปดูและฟังนะครับคุณธี   ช่วงนี้รถซ่อมเสร็จแล้ว
จะได้มีเวลาตะรอนทัวร์  อย่าลืมหาร้านอร่อยๆอย่างวันก่อนอีกนะคร๊าบบบ
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ ธี

ติดฟิล์มกับคุณธีแล้ว  แถมดูหนังจาก system สุดบรรจง ห้องหนึ่ง
ห้องดูหนังของคุณธี  สร้างโดยมืออาชีพระดับประเทศ (ไม่ใช่ผมนะครับ ผมไม่ถนัด)

..มีเวลาขอเข้าไปดูและฟังนะครับคุณธี   ช่วงนี้รถซ่อมเสร็จแล้ว
จะได้มีเวลาตะรอนทัวร์  อย่าลืมหาร้านอร่อยๆอย่างวันก่อนอีกนะคร๊าบบบ

ด้วยความยินีคร้าบ. 
มาเมื่อำรบอกเล้ย. 
เรื่องกินชอบอยู่แล้ว. 

ครับ ผมได้ฟิล์มติดกระจกรถ ของ Hanita ครับ ยังไม่ได้ไปติด สงสัยต้องรีวิวล่วงหน้าว่า หากติดแล้วคงเย็นแน่ๆครับ       ขอขอบคุณผู้เสนอตั้งรางวัลฟิล์มให้กับงาน และผู้ที่มอบให้กับผมด้วยครับ  d_d
สำหรับรางวัลฟิล์ม hanita ฟิล์มผมติดรถแล้วช่วยเสริมราศีให้เจ้าของรถหล่อขึ้น. เพราะกัน UV ได้ 99.99%. แฮ่ม

รีบมาติดฟิล์มเร้็ว ๆ นะครับ. จะได้หล่อขึ้นเร็ว ๆ.  
ถ้าจะเข้ามาติดก็ pm มาก่อนก็ได้จะได้จัดเวลาิยู่บ้านเผื่อได้ลิงฟัง system ผมด้วย :drive1

ที่ทำงานเพิ่งติด ฟิลม์ Hanita ไปไม่นาน โดยได้รับการแนะนำจาก พิจิตร สุดหล่อ  ;D  ;D ให้โทรคุยกับคุณธี คุณธีก็ได้ส่งน้องมาแนะนำที่ทำงาน(น่ารัก) ช่างที่ติดฟิลม์ ก็ชำนาญ บริการดีมากครับ
  O0  O0 ได้ราคาพิเศษ แต่ใน HTG งาน พิเศษ กว่าเยอะ  :cry2 แต่ก็เข้าใจครับ สำหรับงานเราต้องสุดๆ ครับ  2f  2f
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กันยายน, 2012, 07:28:16 AM โดย satang »

ออฟไลน์ deng

• DHT = Deng hoard Triode :)
  • 08-9448-1899
ผมได้รางวัลเป็น เครื่องเล่น Blu-ray จากอากีฮาบาร่า โดยคุณสุพจน์ (ใหญ่) แถมแว่นตาสามมิติรุ่นใหม่ที่ใช้ดูหนังสามมิติในงานให้อีก 4 อัน   ขอบคุณมากๆครับ  :bowdown

แต่ไม่รู้จะรีวิวอะไร เพราะของไม่อยู่    น้องสาวขอเอาไปให้หลานดูและยกเอาไปแล้ว
รีวิวแต่แว่นตาแล้วกัน  ใส่สบาย ไม่หนัก ใส่แล้วไม่รำคาญ (เพราะผมใส่แว่น)
เวลาดูหนัง เห็นภาพสามมิติดีมาก ยิ่งถ้าดูหนังต้นทุนไม่มากแบบที่ฉายในงานด้วยแล้ว  0)]

ขอบคุณคณะกรรมการทุกท่านที่ช่วยกันจัดงาน งานเยี่ยมมากครับ   like
**ข้อมูลส่วนตัวครับ**
http://www.htg2.net/index.php?topic=17090.0

ออฟไลน์ WK

• ตราไก่
ผมก็ถูกรางวัลใหญ่มาโดยไม่คาดฝัน  Audyn Libero HD version in black  สินค้าน้องใหม่แต่เก๋าส์ในเมืองไทย เหมาะกับระบบภาพด้วยสิ อย่างนี้ชอบเลย จะได้เห็นดำเห็นแดงกัน แต่ตอนนี้ยังนอนในถุงดำอยู่เลย  ลองใช้เมื่อไรจะมาบอกเล่า 9-10 ครับ  K)
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ ธี

ครับ ผมได้ฟิล์มติดกระจกรถ ของ Hanita ครับ ยังไม่ได้ไปติด สงสัยต้องรีวิวล่วงหน้าว่า หากติดแล้วคงเย็นแน่ๆครับ       ขอขอบคุณผู้เสนอตั้งรางวัลฟิล์มให้กับงาน และผู้ที่มอบให้กับผมด้วยครับ  d_d

. ขอบคุณครับคุณ Satang. ที่รีวิว ฟิล์มให้. น้องคนขายยิ้มแก้มป่องเลย. 
สำหรับคุณสตางค์พิเศษสุด ๆ เลยครับ.  PM หาผมได้เลย

ที่ทำงานเพิ่งติด ฟิลม์ Hanita ไปไม่นาน โดยได้รับการแนะนำจาก พิจิตร สุดหล่อ  ;D  ;D ให้โทรคุยกับคุณธี คุณธีก็ได้ส่งน้องมาแนะนำที่ทำงาน(น่ารัก) ช่างที่ติดฟิลม์ ก็ชำนาญ บริการดีมากครับ
  O0  O0 ได้ราคาพิเศษ แต่ใน HTG งาน พิเศษ กว่าเยอะ  :cry2 แต่ก็เข้าใจครับ สำหรับงานเราต้องสุดๆ ครับ  2f  2f

ออฟไลน์ ice_berger77

คุณธีครับหากจะติดฟิล์มฮานีตะนี่ต้องไปติดต่อที่ไหนครับพอดีจะติดรถสวิฟน่ะครับ
เสียดายวันงานไม่เห็นคูปองติดฟิล์ม K] K]

ขอบคุณครับ  d_d d_d

ออฟไลน์ syuttachai

สมาชิกท่านหนึ่งได้รับ merrex รุ่นท็อบไปเห็นบอกว่าจะนำไปลองเปรียบเทียบกับ chord silver plus ดู ไม่ทราบว่าได้ลองหรือยังครับ อยากทราบผล ช่วยตอบหน่อยครับ

. ขอบคุณครับคุณ Satang. ที่รีวิว ฟิล์มให้. น้องคนขายยิ้มแก้มป่องเลย. 
สำหรับคุณสตางค์พิเศษสุด ๆ เลยครับ.  PM หาผมได้เลย

น้องน่าร้กจริงครับ อธิบายก็ชัดเจนดี  O0 ใครจะเปลี่ยนใหม่ แนะนำ hanita เลยครับ  O0  O0

ออฟไลน์ ธี

คุณธีครับหากจะติดฟิล์มฮานีตะนี่ต้องไปติดต่อที่ไหนครับพอดีจะติดรถสวิฟน่ะครับ
เสียดายวันงานไม่เห็นคูปองติดฟิล์ม K] K]

ขอบคุณครับ  d_d d_d
ขอบคุณครับ.  Office. อยู่แถว ๆ แยกวังหิน. โทรขอคิวที่คุณ เอี๊ยม. ได้เลยครับ
บอกว่าเพื่อนคุณธีร์.  เดี๋ยวน้องเขาจัดราคาพิเศษให้ :'(
Swift. ตัวใหม่เหรอครับ.  ใช้ดีไหมครับ.  รถสวยจรืง ๆ ผมยังชอบเลย

ออฟไลน์ ice_berger77

ขอบคุณมากครับคุณธี
เป็น Swift ตัวใหม่ครับ ยังไม่ได้รถหรอกครับเค้านัดเดือนหน้าครับ รอมานานแล้ว  ;D ;D

:clap :clap :clap :clap

ออฟไลน์ cheeva7072

ผมได้ Dune ครับ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ของเลยครับ คุณไนท์แจ้งว่าของหมด ให้รอไปก่อนๆๆๆๆๆๆๆ  :cry2

ออฟไลน์ One Man

ของผมได้ ISO Clean 500 หลังจาก Burn ได้ 50 ชม. ขอรายงานดังนี้
- ด้านเสียง หลังจากที่ต่อกับ System ของผม ชุดเล็ก เล็ก K) พบว่า เสียงที่ได้ มี มิติ และแยกแยะ เครื่องตนตร๊ได้ชัดเจนขึ้น ^-^ แต่ที่น่าตกใจคือ ทำให้รู้สึกเห็นภาพได้ชัดเจนขึ้น ยามหลับตา :clap
- ด้านภาพ พบว่า Noise ของภาพลดลง  ภาพดูมีมิติชัดเจนขึ้น K) ขนาดแฟนบอกว่า ได้แผ่นใหม่มา หรือ :clap
สรุปผมว่ายอดเยียมครับ :clap  ผมว่าท่านที่จะ up ระบบ ไม่ว่า แบบไหน ผมว่าลองหา เครืองกรองไฟมาเพิ่มใน System ท่านก่อนดีกว่าครับ :o

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

การใช้งาน ก็มีการแบ่งช่องเป็นส่วนของ ภาพ Video ส่วนของ Digital ส่วนของ Analog และส่วน High power  ทำให้สามารถใช้งานได้ตามความต้องการได้มากขึ้น

ได้ลองใช้งานแล้วครับ ต่อ Power bridge PB-10SE  เข้ากับปลั๊กผนัง ไฟ LED ติดครบทุกดวง แสดง inphase  จากนั้นลองเอา Plasma TV Samsung มาต่อ ภาพที่ออกมา ดีขึ้นกว่าเดิมมากครับ สีสัน contrast ดีขึ้นมากๆ เลยครับ เหมือนการเพิ่ม contrast แต่ไม่เหมือนการเพิ่ม contrast เอะยังไง คือการเพิ่ม contrast มากๆ จะทำให้ภาพมีเกรน หยาบขึ้น แต่การใช้เครื่องกรองไฟ Power bridge รุ่น PB-10SE สีแลดูอิ่มขึ้นชัดเจนขึ้น ไม่มีเกรนหยาบ เหมือนการเพิ่ม contrast มากๆ

ดีใจที่ท่าน Pran  ได้ของรางวัลและท่านเป็น ลูกค้าเก่าของเราจะได้เห็นการเปลี่ยนแปลงของPower bridge ระหว่างรุ่นเดิม กับ  รุ่นใหม่ที่ได้ปรับปรุงคุณภาพให้สูงกว่าเดิม (เราแข่งกับตัวเองครับ )

ท่าน satang   ก็เป็นผู้สนับสนุนสินค้าของ Clef  มาโดยตลอดยินดีที่ได้   Power bridge PB-6S  ไปใช้เพิ่มอีกเครื่องนะท่าน  อีก  2ปี ไปลุ้นรางวัลกันอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กันยายน, 2012, 11:12:27 AM โดย กัมปนาท KK »

ผมเองได้สินค้าเครื่องกรองไฟ Surge Guard model SP-8AVE 1ไปใช้เช้นกัน   ;D ;D ;D ;D  +เครื่องกรองไฟของบริษัทClef ทำให้ ไฟที่บ้านสะอาดมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ
จนแม่บ้านซักผ้ากับเครื่องซักผ้า แทบไม่ต้องใส่ผงซักฟอกกันเลยท่าน :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กันยายน, 2012, 12:23:29 PM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

เห็น PB ใหม่นี่สวยจริง ๆ ของเก่าผมมี 3 เครื่อง ถ้าจะไปให้ MO พอจะทำได้หรือไม่ครับ  ความจริงรุ่นเก่าก็ดีมาก ๆ อยู่แล้ว อต่เห็นรุ่นใหม่ปรับปรุงแล้ว น้ำลายไหลครับ เลยอยากจะเอาไป Mo ซะหน่อย

เห็น PB ใหม่นี่สวยจริง ๆ ของเก่าผมมี 3 เครื่อง ถ้าจะไปให้ MO พอจะทำได้หรือไม่ครับ  ความจริงรุ่นเก่าก็ดีมาก ๆ อยู่แล้ว อต่เห็นรุ่นใหม่ปรับปรุงแล้ว น้ำลายไหลครับ เลยอยากจะเอาไป Mo ซะหน่อย

เอา UP ได้เลยครับพี่ เพิ่มวงจรที่ ช่อง video  ทำช่อง hi-power แบบต่อตรงก็ได้พี่ ยิ้มละไม

ออฟไลน์ Withaya

ผมเลือก Beatleห in Mono มาครับ ผมสะดุดตาตั้งแต่ตอนเดินเข้าไปเลือกของรางวัล เพราะไม่ได้เดินมาดูของรางวัลก่อน (มัวแต่คุยอยู่) เพราะมันเขียนว่า mono ผมว่าคนที่เอามาจับฉลากมีรสนิยมมากๆ  เพราะถ้าดั้งเดิม beatle จะอยู่ในยุค mono  ผมเองก็โตมาไม่ทัน The beatle   แผ่นซีดีของ the beatle ที่ซื้อทีหลังก็เป็นแผ่น stereo ซะหมดแล้ว  Beatle in Mono แผ่นซีดีที่ทำหน้าตาเลียบแบบแผ่นเสียง เป็น boxset ออกมา มี 13แผ่น ตอนนี้ผมยังฟังได้ไม่ครบเลยครับ  เปิดฟังเพลง "A Hard Day's Night" แล้วได้อารมณ์มากๆ  เสียงจะไม่ไฮไฟเหมือนแผ่น audiophile นะครับ แต่อารมณ์เพลงนั้นได้เลย   :kicking

ขอบคุณ HTG2 และคนที่เลือกเอา Beatles in Mono มาเป็นของรางวัลนะครับ  สุดยอดครับ

• *
อยากรู้ไม๊ ใครเป็นเจ้าของรางวัล  :clap

อยากรู้ไม๊ ใครเป็นเจ้าของรางวัล  :clap

อยากรู้เหมือนกันครับ  ได้แต่คิดว่าเจ้าของรางวัลรสนิยมดีจัง

• *
พี่ใหญ่ Champ143 ครับ

ขอบคุณ คุณใหญ่ Champ 143 ด้วยนะครับ   O0

ขอบคุณ คุณใหญ่ Champ 143 ด้วยนะครับ   O0
แหะ แหะ ผมไม่ได้ชื่อใหญ่ครับ ที่เขาเรียกพี่ใหญ่กันเพราะว่าตัวใหญ่มากนะครับ ฮิฮิ  ;D