ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะต่อสายซับให้ยาวขึ้นได้ไหมครับ  (อ่าน 1021 ครั้ง)

ออฟไลน์ โต้งกรุงเทพฯคร้าบ

• เราต่างจากเมื่อวานแบบไหน ดีขึ้น เลวลง หรือเหมือนเดิม
  • Total likes: 0
  • ความสุข อยู่ที่ใจครับ
ผมจะต่อสายซับให้ยาวขึ้นได้ไหมครับ
« เมื่อ: 01 มกราคม, 2006, 01:06:05 PM »
พอดีผมย้ายชุด HT ไปห้องใหม่ ต้องย้าย Sub ให้ไกลจาก AV ไปอีกเกือบ 2 เมตร
ลืมไปว่าสายเดิมมันแค่ 1.5 เมตรเอง ตอนนี้เลยฟังแบบแห้งๆ อยู่อะครับ
เหมือนเคยเห็นมีคนถามแต่ผมหาไม่เจอแล้วน่ะครับ

ขอให้สุขภาพแข็ง แรงดี ตลอดปี 2549 นะครับ
-= รักเสียงเพลงและหนัง แต่ยังไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย =-

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
Re: ผมจะต่อสายซับให้ยาวขึ้นได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 มกราคม, 2006, 01:12:54 PM »
ซื้อสายเพิ่มอีกเส้น แล้วใช้แจ๊คตัวเมีย 2 หัว ต่อสายสองเส้นเข้าด้วยกันก็ได้ครับ เลือกแจ๊คที่ดูคุณภาพดีๆหน่อย

แต่คุณภาพที่ได้อาจจะด้อยกว่าการซื้อสายเส้นใหม่ยาวๆไปเลยครับ

ออฟไลน์ mew2005

Re: ผมจะต่อสายซับให้ยาวขึ้นได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มกราคม, 2006, 03:20:22 PM »
เห็นตรงกันครับ   :blowup