ผู้เขียน หัวข้อ: "รวมพลคนรักหลอด ครั้งที่ 3 (อีสาน)"  (อ่าน 391090 ครั้ง)

ออฟไลน์ Charoen.P

• Super Star.
  • **
Re: "รวมพลคนรักหลอด ครั้งที่ 3 (อีสาน)"
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 11 มีนาคม, 2006, 12:28:54 PM »
ผู้ที่จะไป SOD ที่อุดรฯ อยากให้ เสนอชิ้นงานที่จะนำไปก็ดีครับ เผื่อจะชนกัน ไม่ต้องเอาไปมากครับ

เนื่องจากกลุ่มพวกเราส่วนใหญ่เป็นมือใหม่ และไม่ค่อยมีประสบการณ์ในการด้านนี้มากนัก กำลังเริ่มพัฒนาไปพร้อมๆ กัน จึงไม่ค่อยมีเครื่อง และหลอด ให้เล่น (DIY)  มากนัก ที่เราพยายามนัดพบรวมตัวกันบ่อยๆ ก็เพื่อจะได้แลกเปลี่ยนความรู้เล็กๆ น้อยๆ กันเท่านั้นครับ

ดังนั้น หากไม่เป็นการรบกวนพี่มุมคนรักหลอดมากนัก ใช้เครื่องพี่เป็นหลัก รวมทั้งช่วยอบรมถ่ายทอดความรู้ให้พวกเราด้วยนะครับ    :wiggle
เมื่อวานผมประสานงานกับพี่เสงี่ยมแล้วครับ  พี่เค้ารับผิดชอบเรื่องสายลำโพง สายสัญญาณ สาย AC

krupohn  รับผิดชอบ การถ่ายภาพ

คุณ surasakp  ช่วยดูและเรื่องการต่อๆ เสียบๆ เครื่อง ยกๆ ย้ายๆ  :showoff :showoff

เสาร์-อาทิตย์ คงเก็บทำความสะอาดห้อง SOD เสร็จครับ  :help

พ่อน้องเปรียว ลองประสานกับพี่มุมคนรักหลอดดูนะครับ  ผมอยากให้ไปร่วมงานด้วยครับ รู้จักกันไว้ เพราะหลังจากนี้ไปผมไม่แน่ใจว่าจะได้จัดรวมเพื่อนๆ อีกเมื่อไหร่ครับ เพราะมีโครงการ (ใหญ่) ส่วนตัวที่จะต้องเร่งดำเนินการให้เสร็จภายในปีสองปีนี้ครับ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มีนาคม, 2006, 01:02:49 PM โดย Charoen.P »

ออฟไลน์ krupohn

• Super Star
  • *
  • ฟังเพลงร็อค ในห้องเล็ก
Re: "รวมพลคนรักหลอด ครั้งที่ 3 (อีสาน)"
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 11 มีนาคม, 2006, 10:28:03 AM »
อ้างถึง
ตกลงว่าจะเลื่อนอ๊ะเปล่าครับ

:) งานของเราไม่เลื่อนครับ  ยืนยันเสาร์ 18 มีนาคมนี้  แน่นอน ครับ  :secret

ออฟไลน์ พ่อน้องเปรียว

• **
  • งดสร้างแอมป์ชั่วคราว
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2006, 10:58:07 PM »
วันนี้ได้รับแจ้งจากทางโคราชว่าเลื่อนการสัมนาไปเป็นเดือน  พ.ค. ครับ ถ้าใกล้วันผมจะแจ้งคุณ  สุรศักดิ์  อีกที เผื่อให้แวะมารับผมกับเพื่อนที่กาฬสินธุ์ด้วย  ขอบคุณครับ

ตกลงว่าจะเลื่อนอ๊ะเปล่าครับ
* "อนาถา" มันมีสเน่ห์ตรงไหนนะ * 
 I=E/R # V=IR  # R =V/I # P=IV #
เราออกแบบและสร้างแบบนี้? ต้องให้คะแนน
Aesthetic=ความงามหรือสุนทรียะ
Function=ประโยชน์ใช้สอย
Ergonomic=ความเหมาะสมกับสรีระผู้ใช้
Safety=ความปลอดภัยในการใช้งาน
Durable=ทนทาน
Maintainance=ง่ายต่อการซ่อมบำรุง
Cost=ราคาเหมาะสม

ออฟไลน์ สุรศักดิ์

• *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2006, 01:11:47 PM »
ผู้ที่จะไป SOD ที่อุดรฯ อยากให้ เสนอชิ้นงานที่จะนำไปก็ดีครับ เผื่อจะชนกัน ไม่ต้องเอาไปมากครับ
ผมมี 807SE ครับ เดิมๆตอนแรกที่สร้างเสร็จ ยังไม่ได้ปรับจูนมากนัก ผมจะติดไป แต่ตั้งใจไปฟังอย่างเดียวครับ(ทีแรกตั้งใจไปฟัง 2A3 ครับ ถ้าตรงใจมากๆจะลงทุนทำครับ)

ออฟไลน์ มุมคนรักหลอด

• Superstar..
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2006, 12:21:20 PM »

• *
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 10 มีนาคม, 2006, 08:28:11 AM »
วันนี้ได้รับแจ้งจากทางโคราชว่าเลื่อนการสัมนาไปเป็นเดือน  พ.ค. ครับ ถ้าใกล้วันผมจะแจ้งคุณ  สุรศักดิ์  อีกที เผื่อให้แวะมารับผมกับเพื่อนที่กาฬสินธุ์ด้วย  ขอบคุณครับ

c) โอ.. ยินดีอย่างยิ่งครับ  ถ้าฝนไม่ตก FE166 ขี้เหร่จะไปร่วมโชว์เสียงให้พี่ ๆ ช่วยคอมเม้นต์ครับ c)  c)

ออฟไลน์ อินตา

• *
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 09 มีนาคม, 2006, 02:20:46 PM »

• **
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 09 มีนาคม, 2006, 11:20:09 AM »
ลำโพงอ้างอิง
ได้ Fostex  FE166E ลงตู้ V-pipe แบบพับครึ่ง  1 คู่  ครับ (ถ้าฝนไม่ตกนะครับ เพราะต้องขนใส่กระบะท้ายรถมาครับ)  :whistling

• *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 08 มีนาคม, 2006, 04:35:10 PM »
 :o ฝากความหวังปรีของพี่อินตาเครื่องนี้ไว้กับคุณ Surasakp ด้วยนะครับ  ผมพลาดมาครั้งนึงแล้วครับ  :cry2

• *
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 08 มีนาคม, 2006, 10:48:37 AM »
ผมแวะไปรับก็ได้ครับ แจ้งความประสงค์มาให้ทราบเท่านั้นครับ ยินดีครับ แต่เสียดายที่พี่ไม่ได้ร่วมในงานนี้ด้วย แต่โอกาสหน้าคงมีอีกครับ

• **
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 08 มีนาคม, 2006, 08:39:05 AM »
สวัสดีครับ  ทุกๆท่าน
      ได้ข่าวจะมีการรวมพล  คนรักหลอดอีสานอีกครั้ง ผมเองไม่ค่อยได้เวพ  ก็เลยล้าหลังไปเยอะเลย   ตอนนี้ทำปรีเสร็จแล้วครับ  กะว่าจะเอาไปให้ทุกท่านได้ช่วยวิจารณ์   แต่ว่าต้องขออภัยทุกท่านด้วย  วันที่  17-18 มี.ค. ผมต้องเดินทางเข้าร่วมสัมนาที่  โคราช  เสียดายมากๆๆครับ

พี่ฝากคุณ surasakp ไปให้พวกเราฟัง.............ก็ได้ครับ  หรือจะเอาไปฝากพี่เสงี่ยมช่วยยกไปก็ได้ครับ  c)

« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 08 มีนาคม, 2006, 03:09:30 AM »
      ได้ข่าวจะมีการรวมพล  คนรักหลอดอีสานอีกครั้ง ผมเองไม่ค่อยได้เวพ  ก็เลยล้าหลังไปเยอะเลย   ตอนนี้ทำปรีเสร็จแล้วครับ  กะว่าจะเอาไปให้ทุกท่านได้ช่วยวิจารณ์   แต่ว่าต้องขออภัยทุกท่านด้วย  วันที่  17-18 มี.ค. ผมต้องเดินทางเข้าร่วมสัมนาที่  โคราช  เสียดายมากๆๆครับ

เอ้....สวนทางกลับผมแล้วซิครับ ผมยกพลไปอุดรฯ  วันที่ 17 ผมเดินทาง คุณอินตา นำปรีมาฝากผมนำไปเสนอพี่ ๆ น้อง ๆ ฟังก็ได้ครับ

ออฟไลน์ อินตา

• *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2006, 09:11:21 PM »
      ได้ข่าวจะมีการรวมพล  คนรักหลอดอีสานอีกครั้ง ผมเองไม่ค่อยได้เวพ  ก็เลยล้าหลังไปเยอะเลย   ตอนนี้ทำปรีเสร็จแล้วครับ  กะว่าจะเอาไปให้ทุกท่านได้ช่วยวิจารณ์   แต่ว่าต้องขออภัยทุกท่านด้วย  วันที่  17-18 มี.ค. ผมต้องเดินทางเข้าร่วมสัมนาที่  โคราช  เสียดายมากๆๆครับ

« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2006, 10:58:23 AM »
สรุปเครื่องที่ผมจะนำไป SOD ครับ
     1. SE 2A3 ( ดุ )
     2. PP LE34 ชุดปรับปรุงภาคจ่ายไไฟใหม่ล่าสุด (ซึ่งจะนำลง YB 2006)
     3. SE 84 ไม่มีหลอดไดเวอร์ (ใหม่ล่าสุด เสร็จวันเสาร์ จูนเครื่องในวันอาทิตย์นี้เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ) พบความแปลกใหม่ สำหรับ แอมป์รูปแบบใหม่
(จะนำลงใน YB 2006)
     4. ปรี pasive สุดยอดปรีแอมป์ เสียงที่เป็นธรรมชาติมากที่สุด ทั้งมีหม้อแปลงและแบบ "T network "

อาจจะมีของแถมอื่น ๆ อีกครับ กำลังพิจารณาอยู่ประมาณ 2-3 ตัว ครับ

สำหรับอาหาร เอาแบบง่าย ๆ ครับ เราคนอิสานมีอะไรก็กินกันอย่างนั้นครับ ไม่ต้องยุ่งยากอะไร ถ้าไม่ลำบากก็ก๋วยเตียว คนละชาม ร้านหน้าบ้าน ก็พอแล้งครับ

• **
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2006, 04:12:38 PM »
ขอบคุณพี่มุมคนรักหลอดมากๆ เลยครับ และคณะพี่ๆ เพื่อนๆ จากโคราช ที่จะเดินทางไปร่วมงานครับ
เสาร์-อาทิตย์ที่จะถึงนี้ ผมจะเตรียมทำความสะอาดห้อง (เดิม) เพื่อใช้ในการรวมพล

อาหาร..........อยากให้ช่วยกันออกความคิดเห็นด้วยครับ อยากจะรับประทานอะไร คงเป็นมื้อเที่ยง 1 มื้อ:secret

เครื่องดื่ม.......ต้องการอะไรบ้าง ช่วยกันแจ้งให้เจ้าภาพทราบด้วยนะครับ   dd :drunk

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2006, 09:33:52 PM »
ชุดนี้ถ้าเสร็จทัน จะนำไปเปิดให้ฟัง ความสดใสร่าเริง ของแอมป์ไม่ต้องมีหลอดไดเวอร์ ความเป็น ไฮ ไฟด์ สุด ๆ เลย

• **
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2006, 06:51:13 PM »
ครับ ตัวจริงเท่กว่าในรูปครับ
* "อนาถา" มันมีสเน่ห์ตรงไหนนะ * 
 I=E/R # V=IR  # R =V/I # P=IV #
เราออกแบบและสร้างแบบนี้? ต้องให้คะแนน
Ergonomic=ความเหมาะสมกับสรีระผู้ใช้
Maintainance=ง่ายต่อการซ่อมบำรุง

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2006, 09:08:12 AM »
ชุดที่ 2 พร้อมแล้วครับ
  เมื่อวานพ่อน้องเปลี้ยวมาร่มฟังด้วย ให้แนวทางว่า เสียงบางไป ผมเลยต้องเพิ่มชุด I/v ให้ DAC เข้าไปปรากฎว่า เสียงทุ่มออกมาเยอะมาก ๆ ตอนนี้ปรับจูนเข้าที่แล้ว ก็พร้อมแล้วเช่นกันสำหรับชุดนี้ในวันเสาร์ที่ 18 และเป็นชุดสำหรับความหนาของเสียงดนตรี และความอิ่มเอิบสำหรับดนตรีครับ

« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2006, 10:21:57 PM »
ไม่รู้ผมจะทำแอมป์ PP 60 W. ทันไหม เพราะเหลือเวลาอีกไม่กี่วัน เพื่อจะเอาไปขับเจ้า NHT SB1  SB3   จะได้สมน้ำสมเนื้อกันหน่อย

• **
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2006, 03:59:49 PM »
ขอฝากเรื่องลำโพงด้วยนะครับ ผมจะไม่เอาไปด้วย ทุกเครื่องที่ผมเอาไปไม่เกิน 10 w. ลำโพงคิดว่าไม่ต่ำกว่า 90 db ขึ้นไปครับ
ลำโพงชุดเดิมของเจ้าภาพน่าจะรับไหวอยู่นะครับ FOSTEX 126E กับ NHT SB3 หรือว่าจะมีชุดใหม่แบบใหญ่กว่านี้ครับ  :o

NHT SB1  SB3   ขับยากครับ กินวัตต์มาก :nono
สงสารแอมป์ของเพื่อนๆ พี่ครับ ครั้งก่อน 845  ของพี่อินตา ก็ออกอาการมาแล้วครับ :cry2

• *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2006, 03:32:14 PM »
ขอฝากเรื่องลำโพงด้วยนะครับ ผมจะไม่เอาไปด้วย ทุกเครื่องที่ผมเอาไปไม่เกิน 10 w. ลำโพงคิดว่าไม่ต่ำกว่า 90 db ขึ้นไปครับ
ลำโพงชุดเดิมของเจ้าภาพน่าจะรับไหวอยู่นะครับ FOSTEX 126E กับ NHT SB3 หรือว่าจะมีชุดใหม่แบบใหญ่กว่านี้ครับ  :o

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2006, 12:23:36 PM »
อย่างนั้นคงต้องพิจารณาถึงลำโพงเป็นหลักแล้วละครับ เพราะแต่ละท่านที่จะนำเครื่องไป ต้องเกืยบที่สุด ของที่สุด ที่ตนเองมีอยู่ไปร่วมงานแล้วครับ

• **
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2006, 12:18:33 PM »
Penton 8"

ถ้าเป็นลำโพงตัวนี้ ผมว่าไม่ดีเท่าที่ควรครับ เสียงค่อนข้างติดแห้งมาก ๆ เลยครับ โดยเฉพาะย่านความถี่ 1-2 K.โด่ง มาก ๆ ต้องจัดทำเนสเวิกส์ช่วย ถ้าเป็นมิติใช้ได้ทีเดียว ผมเคบปล้ำอยู่หลายเดือน สุดท้ายต้องตั้งไว้เฉย ๆ ครับ ลำโพงคงเป็นปัญหากับพวกวัตต์ต่ำ ๆ ครับ
[/quote]

ใช่ครับ  ใช้อ้างอิงไม่ได้เลยครับ  ผมจะพยายามหาลำโพงดีๆ มาสำหรับพี่โดยเฉพาะ รับปากครับ  :D

• **
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2006, 12:17:03 PM »
อืมมม อยากไปร่วมด้วยจังเลยครับ พอดีช่วงวันที่ 15-18 มีนา ผมไปเที่ยวแถว สุรินทร์ ศรีสะเกษ แล้วก็อุบล พอดี กะจะไปดูปราสาทแล้วก็เทียวผาแต้ม น้ำตกแสงจันทร์ฯ
ไม่ทราบว่าจัดงานกันที่อุดรรึป่าวครับ ต้องใช้เวลาเดินทางจากสุรินทร์สักกี่ชั่วโมง เพราะคืนวันศุกร์ผมคงนอนที่สุรินทร์ครับ  :drive1

ยินดีอย่างยิ่งเลยครับ วันที่ 2 ต.ค.48 กะว่าจะพบกันที่ กทม. ไม่ได้เจอกันไปหนหนึ่งแล้วครับ วันที่ 18 มี.ค.49 นี้ ขอเจอตัวจริงนะครับ  c) :clap
ระยะทาง สุรินทร์ - อุดรธานี  373 กม. ครับ  

« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2006, 12:16:41 PM »
Penton 8"
[/quote]

ถ้าเป็นลำโพงตัวนี้ ผมว่าไม่ดีเท่าที่ควรครับ เสียงค่อนข้างติดแห้งมาก ๆ เลยครับ โดยเฉพาะย่านความถี่ 1-2 K.โด่ง มาก ๆ ต้องจัดทำเนสเวิกส์ช่วย ถ้าเป็นมิติใช้ได้ทีเดียว ผมเคบปล้ำอยู่หลายเดือน สุดท้ายต้องตั้งไว้เฉย ๆ ครับ ลำโพงคงเป็นปัญหากับพวกวัตต์ต่ำ ๆ ครับ

ออฟไลน์ นกสีเหลือง

• *
  • I love Phuket
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2006, 10:45:18 AM »
อืมมม อยากไปร่วมด้วยจังเลยครับ พอดีช่วงวันที่ 15-18 มีนา ผมไปเที่ยวแถว สุรินทร์ ศรีสะเกษ แล้วก็อุบล พอดี กะจะไปดูปราสาทแล้วก็เทียวผาแต้ม น้ำตกแสงจันทร์ฯ
ไม่ทราบว่าจัดงานกันที่อุดรรึป่าวครับ ต้องใช้เวลาเดินทางจากสุรินทร์สักกี่ชั่วโมง เพราะคืนวันศุกร์ผมคงนอนที่สุรินทร์ครับ  :drive1

• *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2006, 09:11:28 AM »
:) โอ เรื่องนี้ ไม่ห่วงครับ  พอดีเจ้าภาพท่านมี OB ตัวเก่งรออยู่ เดี๋ยวถามทางกาฬสินธิ์ หน่ออยมีอะไรจะไปโชว์บ้างเอ่ย ;)
ผมอาจจะยก 807 SE ติดไปด้วยครับ แต่คงไม่ต้องเปิดฟังหรอกครับ คิวยาวทีเดียว ส่วนพี่อินตาเห็นว่ากำลังทำปรีใหม่หรือยังงัยไม่แน่ใจครับ เดี๋ยวถามแกก่อนว่ามีอะไรไปโชว์บ้าง  c)

• **
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 2006, 12:30:15 AM »
ใช้ OB หรือครับ สงสัยผมคงต้องทำอุปกรณ์บางอย่างเสริมแล้วครับ เพราะ OB เสียงที่ไส ปิ๊ง ผมคงต้องเพิ่มมวลความหนาของเสียงดนตรี โดยทำอุปกรณ์บางอย่างเสริมแล้วครับ

OB ของผม ตัวดอกลำโพงคุณภาพไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ  (Penton 8" ตัวละ 250 บาท)  ถ้าเป็นไปได้อยากให้ krupohn เอา Fostex 166E ติดรถมาด้วยครับ  (ตู้ยังไม่ทำสีไม่เป็นไรครับ.....เอาเสียงเป็นหลักครับ......... O0) คง Burn ได้ที่แล้วนะครับ ส่วนพี่เสงี่ยม จาก อ.ส่องดาว จ.สกลนคร ได้เตรียมเส้นสายไว้ 1 กระเป๋าเดินทางเช่นเคยครับ ราคารวมเฉพาะสายก็เลข 6 หลักครับ  พ่อน้องเปรียว ลอง PM นัดกับพี่มุมคนรักหลอดดูนะครับ ว่ารถพี่เค้าพอเหลือที่ว่างหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆ ถ้าไปกับพี่เค้า ต้องช่วยแบกเครื่องให้พี่เค้าด้วยนะครับ..............มโหฬาร :showoff :showoff

วันนัดอย่างเป็นทางการ (คงไม่เป็นโรคเลื่อนอีกนะครับ) :D
วันเสาร์ที 18 มีนาคม 2549

• **
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2006, 11:18:06 PM »
ถ้าเสาร์-อาทิตย์ ผมไปด้วยได้แน่ๆ

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2006, 10:22:27 PM »
ใช้ OB หรือครับ สงสัยผมคงต้องทำอุปกรณ์บางอย่างเสริมแล้วครับ เพราะ OB เสียงที่ไส ปิ๊ง ผมคงต้องเพิ่มมวลความหนาของเสียงดนตรี โดยทำอุปกรณ์บางอย่างเสริมแล้วครับ

• *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2006, 06:15:04 PM »
 :) โอ เรื่องนี้ ไม่ห่วงครับ  พอดีเจ้าภาพท่านมี OB ตัวเก่งรออยู่ เดี๋ยวถามทางกาฬสินธิ์ หน่ออยมีอะไรจะไปโชว์บ้างเอ่ย ;)

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2006, 10:29:50 AM »

• *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2006, 10:16:37 AM »
18 มีนาคม เหมาะเลยครับ  dd

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 2006, 09:49:19 AM »
    - คิดว่าน่าจะเป็นวันเสาร์ที่ 18 คงจะเหมาะครับ เป็นวันว่างเดือน มี.ค. ที่มีอยู่เช่นกันครับ ทีมโคราชเฉพาะส่วนตัวผม คงจะ 3 คน ครับ ส่วนท่านใดจะร่วมเดินทางด้วย ก็แจ้งมาก็แล้วกันครับ

• **
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2006, 10:26:10 PM »
ช่วงต้นมีนาคม ช่วงนี้ยังไม่เข้มข้นเรื่องการเลือกตั้งมากนัก ผมพอจะหลบหลีกไปได้ครับ เพราะอุดรไม่ไกลบ้านมากนัก ส่วนการเดินสายทางเหนือ คิดว่าคงลำบากแน่นอนครับ เพราะเจอห้ามคนตายช่วงเมษา ต้นเดือนเลือกตั้ง สส. กลางเดือนค่อนปลาย สว. คงจะว่ากันอีกทีก็ พ.ค. ครับ
     ช่วงเลือก ............
                 - ต้นเดือน มี.ค. หลังวันที่ 12 ไปครับ สำหรับอุดร
                 - พ.ค. คิดว่าผมจะทัวเหนือครับ

หลังวันที่ 12 มี.ค. 49  คงมีวันว่าง วันเสาร์-อาทิตย์ที่ 18-19 มี.ค.49 เท่านั้นครับ
เพราะวันที่ 22-25 มี.ค.49 คาดว่าผมจะต้องเดินทางเข้า กทม. เพราะเป็นวันเกิดกรม (สำนักงาน) ต้องเข้าสัมมนาทุกปีครับ

พ่อน้องเปรียว อยู่โคราช เดินทางพร้อมคุณพี่มุมคนรักหลอดก็ได้ครับ  พี่เค้าอยู่ในตัวเมืองโคราช (กันเอง) เหมือนกันครับ และยังมีคุณ Somtick และอีกหลายท่าน ลองสอบถามดูนะครับ

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2006, 08:35:24 PM »
ช่วงต้นมีนาคม ช่วงนี้ยังไม่เข้มข้นเรื่องการเลือกตั้งมากนัก ผมพอจะหลบหลีกไปได้ครับ เพราะอุดรไม่ไกลบ้านมากนัก ส่วนการเดินสายทางเหนือ คิดว่าคงลำบากแน่นอนครับ เพราะเจอห้ามคนตายช่วงเมษา ต้นเดือนเลือกตั้ง สส. กลางเดือนค่อนปลาย สว. คงจะว่ากันอีกทีก็ พ.ค. ครับ
     ช่วงเลือก ............
                 - ต้นเดือน มี.ค. หลังวันที่ 12 ไปครับ สำหรับอุดร
                 - พ.ค. คิดว่าผมจะทัวเหนือครับ

• **
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2006, 08:28:45 PM »
:) คุณพ่อน้องเปรียวอยู่ไหนครับ  คงไม่ยากสำหรับท่านเจ้าภาพครับ  ;)
อยู่โคกกรวด อ.เมืองนครราชสีมาครับ  (( มีคุณพี่ท่านใดอยู่โคราชบ้างครับ เรียกผมไปบีบนวดแลกกับการขอฟังเสียงเพลงแอมป์หลอดได้นะครับ 095809677

• **
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2006, 04:49:26 PM »
     ผมไม่สามารถไปร่วมงาน SOD แน่นอนครับ ในวันที่ 1 และ 2 เม.ย.เพราะต้องมีภาระกิจเกี่ยวกับการเลือกตั้ง

ไม่ยกเลิกครับ
แต่ขอเสียงหน่อย   สมาชิกคิดว่าน่าจะพร้อมกันว่างเมื่อไหนครับ 
ช่วงเดือนเมษายน 2549
ต้นเดือน.........เลือกตั้ง สส. :shutup
กลางเดือน........สงกรานต์ :shutup
ปลายเดือน.......เลือกตั้ง สว. :shutup
ช่วงเดือน มี.ค.49 คุณพี่มุมรักหลอด....(ปูชนียบุคคล).....ติดภารกิจ SOD ที่ กทม. และ เชียงราย  :nono
เวลาที่เหมาะสม..........อาจเป็นช่วง พ.ค.49................หรือจะหาช่วงว่างกันอย่างไรครับ K]

• *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2006, 09:15:26 AM »
 :) คุณพ่อน้องเปรียวอยู่ไหนครับ  คงไม่ยากสำหรับท่านเจ้าภาพครับ  ;)

• **
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2006, 09:09:57 AM »
สมาชิกใหม่ก็อยากไปปรากฎตัวเหมือนกันครับ :drive1จะขับรถไปเองหรือไปรถไฟดีล่ะนี่ แล้วพักที่ไหนถ้าต้องค้างคืน

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 2006, 07:17:17 AM »
 :( ไม่เห็นด้วยที่สุด สำหรับการยกเลิกครับ  แต่ก็ยังเห็นด้วย  สำหรับการเลื่อน  เป็นโรคเลื่อนอีกแล้ว  วัน ที่ 1 ผมก็จะไปทำบัตรประชาชนครับ  ถึงเกณฑ์พอดี 555...  2f ก็คงพิจารณาเลื่อนเข้ามาใกล้ ๆ หรืออกห่างไปอีกทีครับ  dd :drunk

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์, 2006, 10:00:25 PM »

ผมไม่สามารถไปร่วมงาน SOD แน่นอนครับ ในวันที่ 1 และ 2 เม.ย.เพราะต้องมีภาระกิจเกี่ยวกับการเลือกตั้ง

• **
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์, 2006, 09:52:44 PM »
ขอเป็นวันเสาร์ที่ 1 เมษายน 2549  นะครับ 
แต่ถ้าเพื่อนๆ พี่ๆ จะเพิ่มวันอาทิตย์ที่ 2 เมษายน 2549 ด้วย ผมก็ยินดีอย่างยิ่งครับ :victory

วันนี้รัฐบาลประกาศยุบสภา  และกำหนดให้มีการเลือกตั้งใหม่ ในวันที่ 2 เมษายน 2549
อาจจะกระทบกับวันนัด "รวมพลคนรักหลอด ครั้งที่ 3 (อีสาน)" (ก่อนวันเลือกตั้ง 1 วัน ไม่ควรชุมนุมกัน)
สมาชิกที่จะมาร่วมงาน มีข้อเสนอแนะ หรือ จะปรับเปลี่ยนวันนัดรวมพล
กรุณาเสนอความคิดเห็นด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์, 2006, 09:56:47 PM โดย Charoen.P »

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2006, 07:59:17 PM »
- ลำโพงเอาไว้ลองเครื่องเวลาปรับจูนครับ
- ตอนนี้กำลังปรับจูนเบอร์ #26 เขาให้เข้ากับเครื่องอยู่ครับ เบอร์ # 26 ใช้ choke plate ครับ เสียงดี ๆ มาก ในตอนนี้ครับ ผมเลยไม่กล้าเอาลงกล่อง กลัวเสียงเปลี่ยนครับ น่ากลัวจะยกไปทั้งกระสือแบบนี้เลย จะได้เห็นตับไต ไส้พุงกันเลย จะได้ไม่ต้องหงายท้องให้ดูข้างใน

• *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2006, 03:52:27 PM »
พี่มุมคนรักหลอดครับ เห็นลำโพงกองๆอยู่ที่พื้น ถ้าหากไม่มีที่เก็บก็ใส่รถไปให้น้องๆในวันนัดรวมพลฯก็ได้นะครับ  ;D ยินดีมากเลย

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 25 มกราคม, 2006, 10:47:36 PM »
ดูใกล้ ๆ ครับ

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 25 มกราคม, 2006, 10:37:48 PM »
ดีครับ 1 เม.ย.
  ผมเริ่มเอาเครื่องเก่ามาปัดผุ่นแล้วครับ ปรับจูนใหม่เสร็จแล้ว 1 เครื่อง ครับ

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 25 มกราคม, 2006, 01:33:03 PM »
ไม่ขัดข้องครับ 1 เม.ย. นัด SOD  :drive1

• *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 25 มกราคม, 2006, 12:43:01 PM »
 :clap  1 เมษา รับเงินเดือนใหม่ ๆ ยังใช้ไม่หมด  เอ้า  จะรอชื่นชม  และเฝ้าฟังครับ  :yahoo

• **
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 25 มกราคม, 2006, 12:32:33 PM »
ขอเป็นวันเสาร์ที่ 1 เมษายน 2549  นะครับ 
แต่ถ้าเพื่อนๆ พี่ๆ จะเพิ่มวันอาทิตย์ที่ 2 เมษายน 2549 ด้วย ผมก็ยินดีอย่างยิ่งครับ :victory

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 25 มกราคม, 2006, 09:36:33 AM »
1-2 เม.ย. น่าจะเหมาะครับ เพราะ 8 เม.ย. ใกล้วันที่เราต้องมีการกวดขันผู้ใช้ยวดยาน และเฝ้าระวัง การกำหนดมาตรการป้องกันอุบัติเหตุ ซึ่งเจ้าหน้าที่เกี่ยนวข้องทุกฝ่าย ต้องช่วยกัน ดีครับ ช่วงต้นเดือน ถ้าว่ากัน 2 วัน ยิ่งเหมาะครับ จะได้สถิติใหม่แห่งการ SOD ข้ามวันข้ามคืน

• *
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 24 มกราคม, 2006, 11:00:19 PM »
ผมให้เกียรติคนไกลก่อนครับ และอาวุโสด้วย พี่มุมคนรักหลอด สะดวกไหมครับ ประมาณ 1-2 เม.ย. ครับ

• **
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 24 มกราคม, 2006, 10:15:19 PM »
หากไม่ติดราชการช่วง "ห้ามคนไม่ให้ตายในเทศกาลสงกรานต์" ไปร่วมแน่นนอนครับ พร้อมกับขุมกำลังประมาณ 3-4 เครื่องเป็นอย่างน้อยครับ ครับ

เลื่อนขึ้นมาเป็น เสาร์-อาทิตย์ ที่ 1-2 เมษายน 2549 ก็ได้ครับ

เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยเสนอความคิดเห็นด้วยครับ........ :gathering :gathering

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 24 มกราคม, 2006, 07:51:36 PM »
หากไม่ติดราชการช่วง "ห้ามคนไม่ให้ตายในเทศกาลสงกรานต์" ไปร่วมแน่นนอนครับ พร้อมกับขุมกำลังประมาณ 3-4 เครื่องเป็นอย่างน้อยครับ ครับ

• *
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 24 มกราคม, 2006, 04:48:59 PM »
 dd มาร่วมเชียร์อีกคนครับ  สำหรับ 6C33 อยากสัมผัสเสียงอย่างมาก ๆ เลยครับ ยังไงต้องขอร้องแกมอ้อนวอนครับ  สำหรับพี่มุมคนรักหลอด  :drive1

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 24 มกราคม, 2006, 04:31:25 PM »
ที่กำหนดไว้เบื้องต้นว่าวันที่ 8 เม.ย. เป็นวันนัดรวมพลนั้น ณ วันนี้ยังไม่มีปัญหาใดๆครับ ตอบรับในเบื้องต้นว่าเข้าร่วมงานครับ เพราะอยากจะฟังเสียง 2A3 ของเจ้าภาพครับ และเห็นว่า พี่มุมคนรักหลอด จะนำ 2A3 เข้าร่วมด้วย ถือว่าเป็นบุญหูอย่างยิ่งครับ รวมทั้งอาจจะได้ฟัง 6C33C ที่กำลังทำอยู่และนำเสนอผ่านบอร์ดไปบ้างแล้ว ถ้าไม่ติดอะไรมากจริงๆ ขอเข้าร่วมครับ 

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 18 มกราคม, 2006, 04:06:58 PM »
เราใช้เครื่องเชื่อมแก๊สเป่าให้ติดกันเลยน่าจะดีกว่านะครับ  ง่ายด้วย หรือว่าสายไฟทองแดงมันไม่ติดกับแท่งกราวด์หลอด  ส่วนขั้นตอนการฟังดินที่เรากลัวว่านานๆ ไปสายทองแดงจะหลุดออก  ผู้รู้แนะนำว่าให้ใช้ปูนซีเมนต์เททับเลยครับ ใช้แค่ถังหิ้ว ถังเดียวก็พอครับ เททับตรงจุดที่เราเชื่อมนั่นแหละครับ ไม่มีหลุด และไม่มี อ๊ออไซด์เขียวๆ ไปเกาะอย่างแน่นอนครับ

ออฟไลน์ KORN

• เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 18 มกราคม, 2006, 03:49:39 PM »
ขอบคุณ คุณ KVA สำหรับการอธิบายอย่างละเอียดมากเลยครับในเรื่องการหลอมละลายแท่งกราวด์ จะลองทำครับ เพราะดูแล้วการใช้น็อตยึดไม่ดีเลยเลยครับ สายไฟสำผัสกับแท่งกราวด์น้อยมาก

ที่อยู่และเบอร์โทรทวงตัง

กดตรงนี้ครับ

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 18 มกราคม, 2006, 03:29:59 PM »
อีกรูปดูกันใกล้ๆหน่อย

ออฟไลน์ KVA

• *
  • Do It Yourself if you can!
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 18 มกราคม, 2006, 03:29:04 PM »
  วิวสวยมากครับ ดูจากรูปแล้วถ้าได้ไปยืนที่ริมหน้าผาจริงๆ....คงหดสมชื่อละครับ  :cold