ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ทีวี Panasonic GT/VT50 หากถอดหรือเปลี่ยนปลั๊กไฟอย่าลืม set โหมดกลับเน้อ  (อ่าน 1959 ครั้ง)

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
    • Sanguan Electric
จอพลาสม่าซัมซุงรุ่นเก่า (A650) ของผมก็เป็นครับ ถ้าถอดปลั๊กไว้นานๆ setting หายหมด ถ้าถอดแป๊บเดียวไม่เป็นไร

แล้วก็ไม่มีตรงไหนที่สามารถเซฟ setting หรือโปรไฟล์ได้ครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ nang kang-pla

• ทำวันนี้ให้ดีเพื่อวันพรุ้งนี้ และอย่าทำวันนี้ไม่ดีเหมือนเมื่อวาน

ลองเปลี่ยนสายไฟดู เอ๊ะทำไมภาพมันเปลี่ยนไปหว่า พอกดดูปรากฏมันกลับไปโหมด Normal ทั้ง ๆ ที่เคย set เป็น THX Cinema เลยต้องเปลี่ยนกลับ ภาพกลับมาสวยเหมือนเดิมเลย  :yahoo :yahoo :yahoo
เอ ไม่น่าจะใช่นะ โดยส่วนใหญ่ตอนนี้เขาทำโหมด แบลคอัพมาให้หมดแล้วนะ จะถอดจะเสียบไฟ ก็จำค่าเดิมก่อนทำไว้ครับลองเช็คการตั้งค่าดูครับ
เลขบันชีและที่อยู่ครับ>>>http://www.htg2.net/index.php?topic=42109.0

ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ สิ่งที่ทำไม่ได้คือยังไม่ใด้ทำ

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
ของผมไม่เจอปัญหานี้แฮะ

ออฟไลน์ archy

• **
ยังไม่มีโอกาสเปลี่ยน แต่เข้ามาเก็บความรู้ไว้ก่อง
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pariwats

ลองเปลี่ยนสายไฟดู เอ๊ะทำไมภาพมันเปลี่ยนไปหว่า พอกดดูปรากฏมันกลับไปโหมด Normal ทั้ง ๆ ที่เคย set เป็น THX Cinema เลยต้องเปลี่ยนกลับ ภาพกลับมาสวยเหมือนเดิมเลย  :yahoo :yahoo :yahoo