ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นบ้านทาวน์โฮมทำห้องดูหนังฟังเพลง จะมีปัญหากับเพื่อนบ้านไหมครับ  (อ่าน 2307 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0019

• **
อยากรู้ว่าจะทำยังไงไม่ให้เสียงรบกวนเพื่อนบ้าน ค่าใช้จ่ายคงแพงน่าดูเลยใช่ไหมครับ  :( ขอความคิดเห็นและคำแนะนำด้วยครับ แล้วถ้ามีบ้านจริงๆ คงมารบกวนอีกที  Y]

ปล. ยังไม่ได้ซื้อบ้านอ่ะครับ กำลังดูๆ อยู่ ผมอยากได้บ้านเดี่ยว แต่พ่อแฟนอยากให้อยู่ทาวน์โฮมมากกว่าเพราะเค้าว่าปลอดภัยกว่า (จริงเหรอ....)

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
ต้องดูผนังครับ จะดูคงต้องเลือกตำแหน่งห้องดีๆและไม่ควรมีหน้าต่างครับ
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
  • สมาชิกรุ่น Classic
    • .
ถ้าชอบดูหนังในตอนกลางคืน อาจจะต้องพึ่งหูฟัง หล่ะครับ
วันก่อนที่งาน htg  12ปี คุณไนท์  เอาหูฟังไร้สาย  รองรับ 7.1
true hd  dts hd มาให้ลองฟัง  ความโปร่งกว้างของเสียงดีทีเดียว
รับสัญญาณได้ค่อนข้างกว้างและไกล   น้ำหนักเสียงก็พอได้
ดูหนังได้สนุกไม่แพ้ ชุดครื่องเสียง ปกติ 

...แต่มันไม่รบกวนใครแน่นอน
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ barber000777

เลือกห้องริมที่ไม่มีเพื่ิอนบ้านอยู่เป็นดีที่สุด
แต่จริงๆ แล้วอาจมีปัญหากับคนในบ้านมากกว่า :yahoo
ห้องพักหรู ราคาถูก สุโขทัย
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

Uploaded with ImageShack.us[/

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
ตัด SubWoofer ออกไปได้เลยครับ

เป็นจุดแรกที่รบกวนเพื่อนบ้านมากที่สุด

ออฟไลน์ Sutthi s.

• **
ของพี่ชายแม่ผมซื้อทาวน์โฮม3หลังติดกัน มีแปลนว่าจะทำห้องดูหนังที่ชั้นสอง โดยชั้นสองของทั้ง3ห้องไม่ต้องทำกำแพง(ได้ส่วนลดอีกนิดหน่อย)
ส่วนปัญหาเรื่องข้างบ้านแก้โดยชวนแม่ผมซื้อหลังข้างซ้ายและให้น้องสาวแม่ซื้อหลังข้างขวา(หัวเสมั๊ยล่ะ)
ตอนนี้ใกล้เทพื้นชั้นสองแล้วครับ ส่วนความก้องสะท้อนและดังไปข้างบ้านก็ต้องปรับอคูสติคกันไป รอผู้เชี่ยวชาญมาตอบครับ :)

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
มีหลายท่านทำห้องดูหนังในทาวน์โฮมแต่ต้องบุผนังนิดหน่อยครับ ถูกสุดเอาถาดไข่มาแปะผนังครับ
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

ออฟไลน์ 0019

• **
สงสัยคงต้องฟังเพลงอย่างเดียวละ ดูหนังต้องอาศัยหูฟัง แต่มันไม่ได้อรรถรสเต็มที่ เฮ้อ ....  :black_eye

ออฟไลน์ Withaya

• Super Star
  • *
เปิดเบาๆเอาครับ  หรือไม่ก็ชวนเพื่อนบ้านมาดูด้วยเลย