ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ Audio Switcher หรือ Audio Selector ดีๆ สักตัว ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1947 ครั้ง)

ออฟไลน์ MAXXX77

มีใครใช้อุปกรณ์เสริมจำพวก Audio Switcher บ้างไหมครับ พอดีจะเอามาสวิทชิ่ง Subwoofer เพื่อให้ใช้งานร่วมกับ Int. Amp และ AVR.

เพราะตอนนี้ ผมต่อ Subwoofer ผ่านช่อง Pre-out ของ Int. Amp เป็นเมนหลัก

ส่วนเวลาดูหนังผมจะ bypass สัญญาณเสียงคู่หน้าจาก AVR. ผ่านตรงเข้าช่อง Bypass HT ของ Int. Amp

ดังนั้น...เวลาเซ็ตลำโพงสำหรับดูหนัง ด้วยความที่พื้นที่ในการจัดวาง AVR มันอยู่ในมุมอับ จึงทำให้ผมสลับสายซับไปมาค่อนข้างลำบากมาก

ผมจึงไม่ได้ใช้ซับร่วมกับ AVR แต่จะตั้งให้คู่หน้าเป็น fullband แทน เพราะไม่งั้นเสียงเบสไม่ออกเลย

ด้วยเหตุนี้...ผมก็เลยอยากหาอุปกรณ์จำพวก Audio Switcher เพื่อจะได้สลับใช้ Subwoofer ระหว่าง Int. Amp และ AVR.

พี่ๆ น้าๆ ท่านไหนเคยผ่านหูผ่านตา ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ ใจจริงอยากได้แบบเข้า 2 ออก 1 หรือเข้า 3 ออก 1 ก็พอ

แต่ที่ขายๆ กันอยู่จะประมาณเข้า 4 ออก 1

ที่เล็งๆ เอาไว้เอาไว้ แต่ไม่รู้ว่าจะดีหรือเปล่า จะเป็นของยี่ห้อ KRAMER (แต่เมืองไทยดันไม่มีของต้องรอ)

ใครมีตัวไหนแนะนำ หรือใครรับทำอุปกรณ์จำพวกนี้ได้รบกวนด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา
ของดีๆหายากอยู่ครับ ผมก็เคยหาอยู่เหมือนกัน เลยใช้แบบป๊องแป๊งแทนครับ  :D

ถ้าหาได้แล้วก็ช่วยฝากบอกกันมั่งนะครับ  c)

ออฟไลน์ MAXXX77

ของดีๆหายากอยู่ครับ ผมก็เคยหาอยู่เหมือนกัน เลยใช้แบบป๊องแป๊งแทนครับ  :D

ถ้าหาได้แล้วก็ช่วยฝากบอกกันมั่งนะครับ  c)

สงสัยมีแววได้วานให้นัก DIY มือฉมังทำให้เสียแล้ว

ว่าแต่มีใครพอรับทำบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • ตู่ นินจา

สงสัยมีแววได้วานให้นัก DIY มือฉมังทำให้เสียแล้ว

ว่าแต่มีใครพอรับทำบ้างไหมครับ

ถ้างั้นลองแวะไปห้องนี้ครับ http://www.htg2.net/index.php?board=13.0