ผู้เขียน หัวข้อ: Projector อยู่ในห้อง HT ฝุ่น/ร้อน น้อย จะอยู่ได้กี่ปีครับ  (อ่าน 1796 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • Total likes: 0
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
ผมใช้ Panasonic AE4000 มา 3 ปี ใช้ไป 1,050 ชม. แขวนอยู่ในห้อง HT

กำลังคิดว่าจะซื้อหลอดเก็บไว้ก่อนที่จะไม่มีขายดี?

เลยอยากถามคนเล่น Projector ครับว่า ปรกติ เครื่องprojectorมีอายุกี่ปีครับ

:)

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
ที่ที่ทำงาน อยู่มา 5 ปี ใช้งานเกือบทุกวัน ประมาณวันละ 3-5 ชม สุดท้ายพอถึงเวลาจะต้องเปลี่ยนหลอด ค่าหลอดก็ใกล้ๆกับเครื่องรุ่นใหม่ๆที่ราคาถูกลงเรื่อยๆ สุดท้ายเค๊าซื้อเครื่องใหม่แทน โดยเพิ่มตังค์จากค่าหลอดอีกนิดหน่อย อันนี้ก็ต้องลองพิจารณาเปรียบเทียบดูครับ โดยส่วนตัวเครื่องมันทนครับ

ออฟไลน์ Plasmama

ใช้เครื่อง 350 Hr ต่อปี อีก ห้าหกปีหลอดคงหมดอายุ ป่านั้นเครื่องรุ่นใหม่คงไปไกลแล้ว

ออฟไลน์ TuM_LowDef

ผมใช้โหดกว่าอีกไม่กี่เดือนล่อไป1088 ช.ม แลา ae4000. ของผม

ออฟไลน์ dr.nop

• Super Star.
  • **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
ขึ้นกับอายุ หลอดมากว่าครับ บางทีใช้น้อยก็เดี้ยงได้เหมือนกันครับ สภาวะแวดล้อม อาจมีผลไม่มากนักครับ