ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดUBC ผ่านAVR แล้วขึ้นER 09. Protection (HDCP) แก้อย่างไรครับ. มีวิธีแก้แล้วครับ  (อ่าน 6777 ครั้ง)

ออฟไลน์ newton

กะจัดูฟุตบอบผ่านPJ. แล้วเซ็งมากดูมานานแล้วไม่เป็นเป็นวันนี้โทรไปถามtrue ให้ทำโน่นทำนี่และแล้วก็ไม่สำเร็จ ใครเคยเจอปัญหานี้่ช่วยแนะนำหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ตุลาคม, 2012, 06:15:03 PM โดย newton »

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
Re: เปิดUBC ผ่านAVR แล้วขึ้นER 09. Protection (HDCP) แก้อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2012, 06:22:13 PM »
น่าจะไม่ได้คับ 

ออฟไลน์ อูฐ

Re: เปิดUBC ผ่านAVR แล้วขึ้นER 09. Protection (HDCP) แก้อย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2012, 06:59:03 PM »
มาอ่านใหม่   หมายถึงต่อแล้วเคยดูได้  และ ตอนนี้ไม่ได้หรือคับ  ของคับผมไม่ได้เลย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2012, 07:47:12 PM »
ทางTrueบอกว่าพึ่งออกfwตัวใหม่มา เมื่อก่อนดูบอลผ่านPJ ได้ทุกนัดภาพมันสวยมากทตอนนี้ดูไม่ได้. ต้องพยายามหาวิธีให้ได้ครับ

ออฟไลน์ nuummie

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2012, 10:18:48 PM »
ผมต่อผ่าน DVDO Duo ก็เจออาการเดียวกันครับ ตอนนี้เลยต่อตรง Plasma ถ้าแก้ได้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ Tee_K

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2012, 11:09:02 PM »
ของ อ. ต่อ จาก true ->amp ->Lumagen

อาจเจอ สอง HDCP เลย ไม่ทราบ ลอง set ที่ lumagen ปลด HDCP in เป็น off

ถ้าของคุณ nunmmie ต่อ เข้า DVDO Duo เข้า Advance setting ปลด HDCP เป็น auto น่าจะไม่มีปุ่ม off  มีแต่Auto กับ on

กลับมาถึงของ อ. ต่อ  ถ้าทำแล้วไม่ได้ แล้วที่ amp มีฟังชั่นปลดหรือเปล่า ถ้าไม่ได้คงต้องต่อ source True ->Lumagen แล้ว ต่อ ภาพ และ เสียง จาก scaler แทนแบบเดิมครับ

ถ้ายังไม่ได้อีก หมดปัญญาแล้วครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ตุลาคม, 2012, 11:20:51 PM »
ลองแล้วไม่ได้ครับ. นัดช่างtrue. มาเปลี่ยนกล่องก่อนครับ ขอบคุณหมอมากครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 2012, 12:09:15 AM »
ได้แล้วครับ ขอบคุณคุณหมอมากครับ ภาพสวยขึ้นเยอะเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ตุลาคม, 2012, 12:10:51 AM โดย nuummie »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ตุลาคม, 2012, 10:03:21 AM »
http://diy.alinkcorp.com/article/hdcp.asp  ยังหาวิธีไม่ได้กลุ้ม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 ตุลาคม, 2012, 05:27:43 PM »
เจอวิธีแก้แล้ว ต้องเปลี่ยนsoftware  จาก401เป็น211 ครับผมพึ่งพบtrue ยังไม่รู้ ตอนนี้ดูได้แล้ว c)

ยินดีด้วยนะครับ เครื่องผม firmware 401 ดูได้ครับ firmware รุ่นแรกที่มากับเครื่องตอนเปลี่ยนใหม่ๆไม่ได้ครับ

ตอน down firmware ต้องให้ทาง Truevision ทำให้หรือเปล่าครับ

กล่องคุณ Newton เปลี่ยนเป็น Linear Power Supply หรือยังครับ ของผมเปลี่ยนแล้ว ได้ความใสกับมิติขึ้นมาอีกหน่อยครับ

ยังครับลืมไปเลยตอนนี่up สายHDMi  ใช้linear ของใครครับ

ผมให้เขาเอากล่องหลายกล่องมาลอง  จนเจอ211

ยังครับลืมไปเลยตอนนี่up สายHDMi  ใช้linear ของใครครับ

มีของ Clef กับของคุณ Jackในระบบแล้ว คราวนี้เลยลองของ Heuristic Research บ้างครับ

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=97081

ข้อดีคือรองรับกระแสได้ 3.8A และไม่ร้อนครับ ผมส่งสาย Mundorf ไปเดินภายใน กับสาย ทองแดงชุบเงินฉนวน teflon ไปโมสาย DC เพิ่มครับ สายเงินภาพจะคมชัดและใสกว่าสายที่แถมมาหน่อยครับ

http://www.ebay.co.uk/itm/Guitar-Pickup-Shielded-Silver-Teflon-Wire-3-cond-15-ft-/380461248912?pt=Guitar_Accessories&hash=item589541f190

ราคาของ Heuristic ไม่แรงมากครับเลยล้มเลิกโครงการที่จะประกอบ Linear Power Supply เอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ตุลาคม, 2012, 10:38:52 PM โดย nuummie »

ยังครับลืมไปเลยตอนนี่up สายHDMi  ใช้linear ของใครครับ

แนะนำ ของ clef ครับ อ.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 ตุลาคม, 2012, 01:06:57 AM »
เจอวิธีแก้แล้ว ต้องเปลี่ยนsoftware  จาก401เป็น211 ครับผมพึ่งพบtrue ยังไม่รู้ ตอนนี้ดูได้แล้ว c)

FW 401-->211 ดูได้แล้วหรือครับ กล่องที่มายี่ห้ออะไร Samsung จะภาพดีกว่า

ของผม FW 401 ก็ดูได้ ปกติ เหมือนก่อนที่เป็น211 แล้ว true upfW อัตโนมัต เมื่อเดือนสองเดือนที่แล้ว

ยังครับลืมไปเลยตอนนี่up สายHDMi  ใช้linear ของใครครับ

ตอนสั่งอาจจะต้องระบุกระแสที่ต้องการด้วยครับ ของกล่อง Samsung power supply เดิมระบุ output ที่ 12v 3.34A

เข้าใจว่า Linear ตัวมาตรฐานของ Clef จ่ายกระแสไม่มากเท่า spec ของ supply เดิมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ตุลาคม, 2012, 07:21:31 AM โดย nuummie »

ขอบคณทุกท่านผมเปลี่ยนทุกอย่างมาบมากลืมเปลี่ยนภาคจ่ายไฟ กล่องTrue. พวกหมอมีความด้านHTกีมากลูกผมเห็นท่าจะเป็นอย่างนั้นด้วย เมื่อวานมานั่งดูหนังบอกว่าภาพสวยคมแต่ไม่ขึ้นขอบ ฝากลูกกับคุณหมอ. TK. หมออิ๊ดด้วย

ตอนสั่งอาจจะต้องระบุกระแสที่ต้องการด้วยครับ ของกล่อง Samsung power supply เดิมระบุ output ที่ 12v 3.34A

เข้าใจว่า Linear ตัวมาตรฐานของ Clef จ่ายกระแสไม่มากเท่า spec ของ supply เดิมครับ

ครับ บอก clef ว่า  ต่อกล่อง HD True จะได้จัดการกระแสได้ถูกต้อง เห็นเสี่ยกัม เสี่ยสิทธิ ทำใช้อยุ่

ที่หายากคือ หัวต่อ กล่อง ขนาดไม่เหมือนใคร ผมใช้วิธี ตัดหัวเก่า เปลี่ยนเลย

ขอบคณทุกท่านผมเปลี่ยนทุกอย่างมาบมากลืมเปลี่ยนภาคจ่ายไฟ กล่องTrue. พวกหมอมีความด้านHTกีมากลูกผมเห็นท่าจะเป็นอย่างนั้นด้วย เมื่อวานมานั่งดูหนังบอกว่าภาพสวยคมแต่ไม่ขึ้นขอบ ฝากลูกกับคุณหมอ. TK. หมออิ๊ดด้วย

อิอิ อ. สอนลูกดูภาพ ฟังเสียงตั้งแต่ตอนนี้เลยเหรอ หรือเค้าบอกเอง แบบนี้น่ากลัว ท่าทางต่อไปมีแวว เสีย สะตางค์ แน่  :o :D :headphone

เอ ลูก อ. อยู่ ศิริราช ปีไหนครับ

ปีสี่แล้วครับ. ต่อไปรบกวนคุณหมอชี้แนะด้วยทั้ง HT และ ว่าที่หมอน้อยด้วยครับ c) :drive1

เขามีพรสวรรค์ด้านHTมากเวลาผมซื้อด้านHTผมจะพาเขาไปด้วยเขามีส่วนช่วยตีดสินใจ

เขามีพรสวรรค์ด้านHTมากเวลาผมซื้อด้านHTผมจะพาเขาไปด้วยเขามีส่วนช่วยตีดสินใจ

เอ้อ แล้วเวลาซื้อ GS เค้าช่วยตัดสินใจด้วยหรือเปล่า ฮิๆๆ ;D

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

ภาคจ่ายไฟเดิมที่ให้มา จ่ายไฟเกินกว่า เครื่อง ubc ใช้งานครับ ที่เราทำให้ลูกค้าเราจะวัดเครื่องขณะทำงานจริงว่าต้องการกระแสตรง DCเท่าไหร่. ?ใช้กี่A? ไม่ใช่ดูที่ตัวadaptor ที่แถมมาครับ
เพราะการจ่ายไฟสูงไม่ได้บอกว่าคุณภาพสูงครับ ความพอดี และสะอาดเป็นคำตอบที่ถูกต้องกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤศจิกายน, 2012, 11:32:01 AM โดย กัมปนาท KK »