ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ KEF 104/2 บ้างครับ อดีตตัวดัง  (อ่าน 1624 ครั้ง)

ใครเคยใช้ KEF 104/2 บ้างครับ อดีตตัวดัง
« เมื่อ: 23 ตุลาคม, 2012, 01:15:18 AM »
มีเพื่อนรุ่นพี่ห่าง ๆ เขาจะขายให้บอกผ่านเพื่อนผมอีกทีนึง เห็นบอกว่าขายให้ถูก ๆ ครับพอดี

ไม่เคยฟังด้วย พอ search ดูใน internet ก็ไม่ค่อยเจอคนเล่น

แต่ว่า  ในต่างประเทศเห็นเยอะอยู่  ค้นเจอว่าเป็นระดับ Audiophile Referece

ของแนว Vintage เลยทีเดียว แต่ว่าที่สำคัญที่สุดคือไม่รู้จะไปหาฟังที่ไหน

สุ้มเสียงเป็นอย่างไรไม่ทราบเพราะไม่เคยฟังครับ  ใจจริงก็อยากจะไปฟังอยู่เหมือนกัน

แต่ว่่าพี่ท่านอยู่คนละทิศกันเลยทีเดียว -*- เหนือสุดเลย

ออฟไลน์ london FC 433

Re: ใครเคยใช้ KEF 104/2 บ้างครับ อดีตตัวดัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ตุลาคม, 2012, 04:16:03 PM »
เสียงดีครับรายละเอียดดีครบทุกย่านมีวูฟเฟออยู่ข้างในตัวตู้ด้วย รู้สึกว่าเป็นรุ่น reference  รุ่นใหญ่ของ KEF เป็นลำโพงในตำนาน 104 107   ถ้าหาฟังได้ตอนนี้น่าจะโชว์รูม BW  ลองโทรถามดูว่าของอยู่ที่โชว์รูมใหน  เมื่อก่อนเห็นโชว์ที่ตึกไฮไฟราชดำริ    ลองหาฟังดูครับ   หรือไม่ก็เล่นเลยครับ   สู้ๆ    ลุยกันเลย เดินหน้าอย่างเดียว like
ดูแลโลกใบนี้  ดูแลคนรอบข้าง  พี่น้องชาวไทย
  เล่นอย่างมีสติ   ลุยกันเลย  เดินหน้าอย่างเดียว

Re: ใครเคยใช้ KEF 104/2 บ้างครับ อดีตตัวดัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 2012, 07:19:42 PM »
ขอบคุณมาก ๆ ครับ  เดี๋ยวต้องลองไปฟังดูแล้วครับ    :showoff :showoff :showoff :showoff :showoff :showoff like like like like like like