ผู้เขียน หัวข้อ: หา Mixer เล็กๆสำหรับร้องคาราโอเกะ  (อ่าน 1555 ครั้ง)

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
หา Mixer เล็กๆสำหรับร้องคาราโอเกะ
« เมื่อ: 24 ตุลาคม, 2012, 08:18:15 AM »

หา Mixer เล็กๆสำหรับร้องคาราโอเกะ

ตอนนี้ที่ดูๆไว้มี

Behringer XENYX-802
Behringer XENYX 1202FX 
YAMAHA MG102C

ถ้าผมจะใช้แค่ Behringer XENYX-802 มันจะเล็กไปไหมครับ...แต่ผมก็คงใช้ไมค์แค่สองตัว หรือควรซื้อให้ใหญ่ซักหน่อย

ระหว่าง Behringer กับ YAMAHA เล่นอะไรดีครับ
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ nim

Re: หา Mixer เล็กๆสำหรับร้องคาราโอเกะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 2012, 09:28:10 AM »
น้า ดาวเหนือ ไป ณัฐพงษ์ เลยครับ มีเยอะ เลือกไม่ถูกเลย ผมได้ Behringer XENYX 1002 FX มาหลายปีแล้ว ช่วงลดราคา ประมาณ 2,xxx บาท ก็ใช้ดีครับ ต่อเข้า Power amp. เลย เสียบ Mic. balance ได้ 2ตัว  รุ่นที่ น้าต้องการ เสียบได้ 4 ตัวเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ตุลาคม, 2012, 09:30:17 AM โดย nim »
"ทุกๆคน ดีหมด ยกเว้นตัวเรา"

ออฟไลน์ ดาวเหนือ

• Norts Star
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • จะคิดถึงตัวเราใย. . . . . . . . จะต้องตายทุกคนไป
Re: หา Mixer เล็กๆสำหรับร้องคาราโอเกะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 2012, 10:05:46 AM »
น้า ดาวเหนือ ไป ณัฐพงษ์ เลยครับ มีเยอะ เลือกไม่ถูกเลย ผมได้ Behringer XENYX 1002 FX มาหลายปีแล้ว ช่วงลดราคา ประมาณ 2,xxx บาท ก็ใช้ดีครับ ต่อเข้า Power amp. เลย เสียบ Mic. balance ได้ 2ตัว  รุ่นที่ น้าต้องการ เสียบได้ 4 ตัวเลย

ขอบคุณครับ
Speakers : AKG K-7XX , NHT Super Zero
Amp : Burson Soloist , Poem
Source : marantz CD-63mkII KI , TEAC R-5

ออฟไลน์ -=(หวาก)=-

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2012, 10:15:16 AM »
เอา yamaha ตัวที่มี แอฟเฟ็คในตัวดีกว่าครับ behringer ก็ดีแต่ที่เคยใช้หลายตัว นานๆแล้วจะเจอปัญหาพวกปุ่มกด (ไม่รู้เพราะใช้โหดเกินรึเปล่า ^-^)
จริงๆถ้าแค่เล่นเกะในบ้าน ลองดู ALTO ก็พอครับถูกกว่ากันเยอะ ^__^
-=(เสียงที่ดี คือ เสียงที่ชอบ)=-