ผู้เขียน หัวข้อ: oppo ไฟไม่เข้า  (อ่าน 1432 ครั้ง)

ออฟไลน์ wonderway

oppo ไฟไม่เข้า
« เมื่อ: 27 ตุลาคม, 2012, 07:42:50 PM »
วันนี้ว่างเลยอยากดูหนังแต่พอเปิดระบบไฟทุกอย่างมาดูที่ บูเลย์ oppo 83 ดันไม่มีไฟเข้ารองเช็กระบบไฟดูแล้วไม่น่าจะเกิดจากตัวกรองไฟ รองยกออกมาต่อตรงก็ไม่มีไฟ อาการแบบนี้เกิดจากอะไรครับ (เปิดดูที่เครื่องฟิวส์ก็ไม่ขาด)
หรือว่าต้องส่งไปหาช่างอย่างเดียว  :help

ออฟไลน์ goldlaitun

Re: oppo ไฟไม่เข้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2012, 04:18:21 PM »
ลองดูที่ขั้วไฟด้านหลังครับว่าแน่นหรือปล่าว ส่วนตัวเคยเจอใช้สายไฟเส้นอื่นมาลองต่อแล้วสายไฟเส้นใหม่มีน้ำหนักค่อนข้างมาก พอสายทิ้งตัวประกอบกับหัวไม่ค่อยแน่น ทำให้ไฟไม่เข้า ผมเลยแก้ปัญหาโดยการม้วนกระดาษแล้วสอดใต้ด้านใต้สายให้ดันขึ้น ก็ใช้ได้ครับ แต่หากไม่ได้ก็คงต้องส่งศูนย์ล่ะครับ

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ตุลาคม, 2012, 04:44:34 PM »
ลองดูที่ขั้วไฟด้านหลังครับว่าแน่นหรือปล่าว ส่วนตัวเคยเจอใช้สายไฟเส้นอื่นมาลองต่อแล้วสายไฟเส้นใหม่มีน้ำหนักค่อนข้างมาก พอสายทิ้งตัวประกอบกับหัวไม่ค่อยแน่น ทำให้ไฟไม่เข้า ผมเลยแก้ปัญหาโดยการม้วนกระดาษแล้วสอดใต้ด้านใต้สายให้ดันขึ้น ก็ใช้ได้ครับ แต่หากไม่ได้ก็คงต้องส่งศูนย์ล่ะครับ
รองทำตามดูแล้วครับปรากฏว่า ไฟติดเปลี่ยนสายไฟใหม่ แต่พอกดปุ่มอะไรก็ได้ที่รีโม๊ด เครื่องก็ดับอีก สงสัยงานนี้มีวิ่งเข้าศูนย์ แน่นอน แต่อยากจะทราบอาการคร่าวๆๆว่าน่าจะเกิดจากอะไรเคยเห็นกระทู้สมาชิกในนี้อาการก็เป็นอย่างนี้ประกันหมดสะแล้วด้วยไม่รู้ค่าซ่อมแพงไหม...... :cry2

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
  • Superstar...
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน, 2012, 04:42:24 AM »
ของผมก็เสียงออกมั่งไม่ออกมั่งเป็นๆหายๆอยู่เรื่อย
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน, 2012, 11:23:23 AM »
ส่งไปแล้วครับศูนย์ซ่อมที่พระราม2 แรกๆๆช่างก็หาไม่เจอ เลยบอกให่เช็คอย่างละเอียด ปรากฏว่าเป็นที่ powersuppy เลยต้องเปลี่ยน ค่าซ่อมประมาณ 2500 ......รอเตรื่องกลับมาครับ :whistling