ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อจอดูทีวี ผ่านจาน วันนี้เลือก Plasma หรือ LED ดีครับ  (อ่าน 2898 ครั้ง)

ออฟไลน์ DS

• มุ่งมั่น ทำให้มัน.....มีทั้งแสงและเสียง
  • Super Star.
  • **
ไม่รู้จะไปถามที่หน้าเว็ปไหนดี เข้ามาที่นี่ก็แล้วกัน
เดิมใช้จอ LCD พอดีมีตังค์ว่าจะไปซื้อจอใหม่ เจอคนขายคุยว่าจอพลาสมา สมารท์ทีวี
ให้สีดีกว่า และมีอะไรหลาย ๆ อย่าง ดีกว่าจอรุ่นใหม่ที่เป็นสมาร์ททีวี LED
ไม่แน่ใจว่ามันจริงหรือเปล่า เลยเข้ามาขอรบกวนด้วยครับ
ยีห้อ Panasonic ครับ

ออฟไลน์ dr.nop

• **
  • CIH club thailand
    • saensuk hifi.com
Re: จะซื้อจอดูทีวี ผ่านจาน วันนี้เลือก Plasma หรือ LED ดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน, 2012, 07:02:04 AM »
Pana เขามีชื่อ และ เป็น พลาสมาทีวีที่ น่าจะดีที่สุด ตอนนี้ แต่ถ้า led คงต้อง lg หรือ ss. การเลือกก็ขึ้นกับว่าดูในที่แสงมากหรือ ห้องที่มีแสงน้อยหรือห้องมืด
ถ้าเป็นผม ถ้าดูในห้องมืด หน่อย จะใช้ plasma แต่ถ้า เป็นห้องสว่าง ถึงสว่างมาก ผมจะเลือก led ครับ และถ้าเป็น 3d ผมจะเลือก ledของ lg ครับ ภาพหลุดกว่าเจ้าอื่นครับ (passive)

ออฟไลน์ DS

• มุ่งมั่น ทำให้มัน.....มีทั้งแสงและเสียง
  • **
Re: จะซื้อจอดูทีวี ผ่านจาน วันนี้เลือก Plasma หรือ LED ดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน, 2012, 11:08:22 AM »
ขอบคุณมากครับ