ผู้เขียน หัวข้อ: โอ้ย พี่น้องครับเลือกไม่ถูกครับ พลาสม่า พานา ระหว่าง 42xt50t กับ 42ut50t  (อ่าน 1944 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Please Help Thanks
ผมอ่านกระทู้ของท่านแล้วก็แล้วก็ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับ ไม่รู้จะเลือกอันคุ้มกว่า คือจะนำมา ดูฟรีทีวีละคร ข่าว ตอนกลางคืน และดูหนังจากดีวีดี 60  + บรูเรย์40 เฉพาะเสาร์-อาทิตย์ รบกวนช่วยทีครับพี่ๆ น้อง ๆ ขอบคุณมากครับ

บอล
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

• *
1. 42xt50t ไม่full hd สะแกนภาพ 600 hz
2. 42ut50t full hd  สะแกนภาพ  2500 hz
ข้อมูลค่าวๆ ตามนี้ครับ

บอล
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...

ออฟไลน์ jakky_th

• *
ดู free TV เป็นหลัก XT
ดู BD เป็นหลัก  UT
แต่ถ้าราคาไม่ต่างกันมาก UT ไปเลยครับ

ออฟไลน์ azazz

• **
ดู free TV เป็นหลัก XT
ดู BD เป็นหลัก  UT
แต่ถ้าราคาไม่ต่างกันมาก UT ไปเลยครับ

แต่จอUTก็สะท้อนไม่เบานะครับ แนะนำคุมแสงดีๆหน่อย

• *
ได้มาแล้วครับสรุปผมเลือก 42xt50 มาครับภาพดูหนัง full hd และทีวีผมว่าโอเคนะครับ แต่หูผมมีปัญหาหรือเปล่าก็ไม่ทราบ ผมดูหนังจากแผ่นบรูเรย์แท้ กับ ยามาฮ่า 2010 + bdp lx55 ที่บันทึกระบบ dtshd master ผมกับแยกไม่ออกว่าเสียงต่างจาก แผ่นดีวีดีตรงไหน แฮ่ๆ  มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ หรือต้องปรับ dsp ของยามาฮ่า เป็นโหมดไหน ผมใช้เอทแวนเจอร์ ประจำครับ แต่ภาพมองเห็นได้ชัดว่าต่างดีวีดีมากครับ ขอบคุณมากครับ

บอล