ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้แผ่นเสียงคาราบาวแล้วแผ่นงอบ้างครับ  (อ่าน 1610 ครั้ง)

ออฟไลน์ b3344

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
  • Total likes: 0
พอดีเห็นว่างอกันหลายคนเลยเอาข้อมูลมาแชร์กันหน่อย ของผมได้มาสามแผ่น เล่นแล้ว 1แผ่น ไม่งอครับ ถึงงอก็ไม่กลัว อิอิ

ออฟไลน์ crusader

Re: ใครได้แผ่นเสียงคาราบาวแล้วแผ่นงอบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2012, 03:55:35 PM »
จะไปรับพรุ่งนี้ครับ แล้วจะมาแชร์ว่าแจ๊คพ๊อตหรือเปล่า

ออฟไลน์ yai-united

Re: ใครได้แผ่นเสียงคาราบาวแล้วแผ่นงอบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2012, 08:10:10 PM »
วันนี้ไปรับมาแล้ว พนักงานเอามาให้เลือก15แผ่น คัดออกมาได้6แผ่นแต่ก็ยังมีบิดงอนิดหน่อย ดุๆแล้วเป็นทุกแผ่นมากหรือน้อยเท่านั้น
ส่วนเรื่องเสียงลองฟังแล้ว อืม......ดีกว่าแผ่นซีดีปั๊มหลังๆ แล้วก็ไม่มีเสียงรบกวน noise floorไม่ค่อยมี แต่อย่าเอาไปเทียบกับแผ่น
เลเบลแดงเลยครับ อิอิ

ออฟไลน์ crusader

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2012, 10:18:11 PM »
ไปรับมาแล้วครับ แล้วก็คิดว่าคงจะเอาไปเปลี่ยนเหมือนกัน เป็นระลอกคลื่นสวยงามมากเวลามองดูมันหมุน ผมไม่เคยฟังแผ่นสมัยโน้นนะครับ ยอมรับว่าแผ่นปั๊มใหม่นี้เสียงดี ดีกว่าซีดีไม่รู้กี่เท่า เสียดายดั๊นบิดซะอีก เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องไปลองวัดดวงดู ถามหน่อยครับเสียงร้องนี่ปลายๆเสียงแตกหรือเปล่าครับ แต่เสียงดนตรีนี่ไม่มีอาการเลยเป็นเฉพาะเสียงร้อง