ผู้เขียน หัวข้อ: Popcorn. A 400. เมื่อเทียบกับราคาแล้วน่าสนใจ  (อ่าน 2114 ครั้ง)

ออฟไลน์ newton

Popcorn. A 400. เมื่อเทียบกับราคาแล้วน่าสนใจ
« เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2012, 02:02:55 PM »
วันนี่ได้มีโอกาสมาชม ที่ร้านย่านชีคอนบางแค A400 ค่ายsigma. ภาพ2D. สวยมาก โดยเฉพาะMKV  BD full. ภาพดี motion ดี แต่3D. ยังไม่ไหลลื่นเท่าไรต้องรอfw มาแก้ ราคาเจ็ดพันกว่า ไม่่ติด cinavia ด้วย ใครลองใช้แล้วมาแชร์ประสพการณ์กันหน่อยครับ

ออฟไลน์ 1080p

Re: Popcorn. A 400. เมื่อเทียบกับราคาแล้วน่าสนใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2012, 04:48:35 PM »
ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกันเมื่อวานได้มีโอกาสลอง EGREAT R200S , HIMEDIA HD910B, A400
ผมลองเล่นเฉพาะไฟล์ 3D.ISO / BD.ISO แบบตัวเต็มเท่านั้นนะครับ
เพราะหลักๆผมเน้นเอามาใช้เล่นกับไฟล์ประเภทนี้โดยเฉพาะ
จากการที่ได้ลองโดยรวมค่อนข้างผิดหวังกับ A400 มากพอสมควรครับ
เปิดเครื่องรู้สึกขึ้นช้ากว่าทุกตัวกว่าจะขึ้นเมนู
การสั่งงานเปิดเปลี่ยนเมนูรู้สึกค่อนข้างช้า โหลดนานไปนิด
เทียบกับตัวอื่นดูจะลื่นเร็วกว่า กดรีโมทสั่งงานได้คล่องกว่า
A400 ดูหนังกด NEXT เลื่อนฉากสี่ห้าครั้งมีอาการค้างกระตุกเสียงหายเป็นบางครั้ง
สงสัยคงต้องรอfw มาแก้ไขกันไปครับ
ส่วนการเคลื่อนไหวของภาพ3D ก็ยังไม่ดีเท่าที่ควรจะเป็น
เรื่องความคมชัดสีสันของภาพ ส่วนตัวดูภาพแล้วก็แทบ
ไม่รู้สึกว่าภาพมันดูโดดเด่นหรือแตกต่างจากตัวอื่นแบบรู้สึกได้
หวังว่าsigma.รุ่นหลังๆน่าจะดีขึ้นกว่านี้ครับ
สุดท้ายควักเงิน3900บาท หิ้ว HIMEDIA HD910B กลับบ้านครับผม  ;D

ออฟไลน์ Lana Lenn

• ผู้สนับสนุน web ......
  • Super Star.
  • Total likes: 0
    • http://lennshop.com
Re: Popcorn. A 400. เมื่อเทียบกับราคาแล้วน่าสนใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2012, 11:41:57 PM »
ว่าจะซื้ออยู่เหมือนกันเมื่อวานได้มีโอกาสลอง EGREAT R200S , HIMEDIA HD910B, A400
ผมลองเล่นเฉพาะไฟล์ 3D.ISO / BD.ISO แบบตัวเต็มเท่านั้นนะครับ
เพราะหลักๆผมเน้นเอามาใช้เล่นกับไฟล์ประเภทนี้โดยเฉพาะ
จากการที่ได้ลองโดยรวมค่อนข้างผิดหวังกับ A400 มากพอสมควรครับ
เปิดเครื่องรู้สึกขึ้นช้ากว่าทุกตัวกว่าจะขึ้นเมนู
การสั่งงานเปิดเปลี่ยนเมนูรู้สึกค่อนข้างช้า โหลดนานไปนิด
เทียบกับตัวอื่นดูจะลื่นเร็วกว่า กดรีโมทสั่งงานได้คล่องกว่า
A400 ดูหนังกด NEXT เลื่อนฉากสี่ห้าครั้งมีอาการค้างกระตุกเสียงหายเป็นบางครั้ง
สงสัยคงต้องรอfw มาแก้ไขกันไปครับ
ส่วนการเคลื่อนไหวของภาพ3D ก็ยังไม่ดีเท่าที่ควรจะเป็น
เรื่องความคมชัดสีสันของภาพ ส่วนตัวดูภาพแล้วก็แทบ
ไม่รู้สึกว่าภาพมันดูโดดเด่นหรือแตกต่างจากตัวอื่นแบบรู้สึกได้
หวังว่าsigma.รุ่นหลังๆน่าจะดีขึ้นกว่านี้ครับ
สุดท้ายควักเงิน3900บาท หิ้ว HIMEDIA HD910B กลับบ้านครับผม  ;D

ต้องรอ Firmware ครับ Sigma เป็นแบบนี้แหละครับ  ยังมีโอกาสดึงความสามารถของ Dualcore 800 Mhz ได้อีกครับแต่ต้องรอสักหน่อยครับ เท่าที่ลองภาพ VXP Video-processing ตัวนี้ไม่ธรรมดาครับ แต่ถ้าเล่น ง่ายๆไม่ค่อยเลือกไฟล์ 910 ได้เปรียบครับ O0