ผู้เขียน หัวข้อ: Dolby Digital Plus ใน True Vision HD หายไปหลายช่องในสองวันนี้หรือเปล่า  (อ่าน 2514 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
ตั้งแต่เมื่อวานสังเกตว่าช่อง History HD Discovery HD National Geo HD True Sport 1 2 กลายเป็น PCM 2 channel ธรรมดา  แต่ช่องอื่นยังเป็น Dolby Digital Plus อยู่  ของท่านอื่นเป็นหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
คุณหมอมีปัญหา ผมก็กำลังมีปัญหา แม้ปัญหาคนละเรื่อง แต่ก็ปัญหาเหมือนกัน
เราเปลี่ยนไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ
:crazy

ออฟไลน์ koh25008

ลองดูที่บ้านวันนี้ก็เป็นเหมือนกันครับพี่หมอ

ออฟไลน์ sunrise

บ้านผมเป้นแหมือนกันครับ

ออฟไลน์ CA

บางช่องที่หายไปเพราะมีระบบ audio ให้เลือกเพิ่มจากปกติแค่ ไทย กับ english ก็มี dd+ เพิ่มมาอีกอันนึงครับ ลองกดดูครับ  K)

ขอบคุณครับเดี๋ยวคืนนี้ไปลองดู

ขอบคุณคุณ CA ครับ  เลือกดูใน audio ได้ dolby digital plus คืนมาแล้วสงสัยเปลี่ยนตอนอัพเฟิร์มแวร์ใหม่
เจอปัญหาใหม่  พอเลือกแล้วมันไม่ยอมจำแฮะ  พอเปลี่ยนไปช่องอื่นเปลี่ยนกลับมากลายเป็น PCM อีกแล้ว  เข้าไปเซ็ทใน user setup   audio  ก็เลือก hdmi ให้เป็น Dolby + แล้วนี่นา  คราวนี้ทุกครั้งที่เปลี่ยนช่องต้องกดเลือก audio ทุกครั้งเพื่อให้กลายเป็น DD+  มีวิธีเซ็ทให้มันจำไหมครับ  ผมทำไรผิดหรือเปล่า

ออฟไลน์ top

ของผมต้องเลือกภาษาแรกให้เป็น english ครับ มันถึงจำ

ภาษาแรกของผมก็เป็น english อยู่แล้วครับ  แปลก ไม่ยอมจำ dolby digital plus เลย

ออฟไลน์ top

Test เมื่อกี้นี้ของผมปกติครับ ^-^ ยังจำอยู่ marantz 6006 ครับ