พื้นที่สำหรับท่านที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกครับ > มุมร่วมด้วยช่วยกัน มาร่วมกันสอดส่องดูแลภัยรอบๆตัวเรากันครับ

ขออนุญาตบอกบุญร่วมทอดผ้าป่าซ่อมบำรุงหลังคาพระวิหารใหญ่ของวัดพนะธาตุเจดีย์หลวง

(1/10) > >>

champ143:
กลับมาจากทอดผ้าป่าที่วัดพระฟธาตุเจดีย์หลวงแล้วครับ ขอสรุปยอดทำบุญบูรณะหลังคาพระวิหารของวัดพระธาตุเจดีย์หลวงดังนี้นะครับ

ยอดทำบุญรวมที่ผมได้เป็นผู้แทนมอบให้กับท่่นเจ้าอาวาสทั้งหมด. 902,986.-  บาท(เก้าแสนสองพันเก้าร้อยแปดสิบหกบาทถ้วน)
แบ่งเป็น
 ยอดในส่วนของผมะเพื่อนๆ ทั้งหมด 573,000.-
 ยอดจากหุ้นส่วนที่บริษัท. 190,000.-
 ยอดของบริษัทของผม. 100,000.-
 ยอดจากชาวบ้านรอบๆ วัด 39,986.-

ขออนุโมทนากับผู้ร่วมทำบุญกับผมครั้งนี้ทุกๆ ท่านด้วยนะครับ ใบอนุโมทนาจะทยอยนำส่งให้ภายในสิ้นเดือนนี้นะครับ

ปล.  รูปงานทั้งหมดจะนำลงให้ต่อไปครับ

champ143:
เพื่อนๆ ครับ วันพรุ่งนี้ เวลา 12.00 น. ผมจะทำการปิดบัญชี ธนาคารกรุงเทพ สาขายาคูลท์ ตามที่โพสต์ไว้สำหรับใช้ในการทอดผ้าป่าสามัคคีครั้งนี้แล้วครับ  กำหนดทอดผ้าป่าวันศุกร์ที่ 18 เวลา 10.30 น. ครับ พรุ่งนี้ 12.00 น. ผมต้องสรุปยอดบริจาคร่วมทำบุญทั้งหมด แล้วเปลี่ยนเงินในบัญชีเป็น Cashier Cheque สั่งจ่ายวัดพระธาตุเจดีหลวง ต.เชียงราย ทั้งหมด แล้วค่าบูรณะหลังคาพระวิหารที่ช่าง ของวัดแจ้งมาเป็นเงินเท่าไหร่ ทางผมกับบริษัทผมจะสมทบจนครบจำนวนครับ (ประเมินคร่าวๆ น่าจะประมาณ 7 - 8 แสนบาท ขณะนี้ยอดในบัญชี ธนาคารกรุงเทพ จนถึงเวลา 21.00 น. 243,000.- บาท (มาจากเพื่อนๆ ในเวป HTG ประมาณ 150,000.- บาท จากเวป TAC ประมาณ 20,000.-บาท จากเพื่อนๆ ร่วมรุ่นผมอีก 73,000.- บาท ส่วนตัวผมตั้งใจทำบุญในนามครอบครัว 57,000.- ในนามบริษัทประมาณ 200,000.-บาทครับ อีก 200,000 - 300,000. จะมาจากประธานทอดผ้าป่าร่วมกับผมในครั้งนี้อีก 2 ท่าน (สส.วิศาล จ.เชียงรายฯ, ท่านผู้ว่าการรถไฟประภัสร์ จงสงวน, ท่านรองผู้ว่ารถไฟฟ้ารณชิด แย้มสะอาด และท่านที่ปรึกษานายกเมืองพัทยา ดร.วิษณุ พลายานนท์)  ฉะนั้นยอดทำบุญทอดผ้าป่าเพื่อบูรณะหลังคาพระวิหารครั้งนี้คงจะได้ตามที่ท่านเจ้าอาวาสตั้งใจไว้ที่ 800,000.- บาทครับ

ผมขออนุโมทนา สาธุ กับเพื่อนๆ พี่ๆ และท่านผู้ใหญ่ที่เคารพของผมที่ร่วมกันทำบุญในครั้งนี้ทุกท่านด้วยครับ  ขอให้ผลบุญในครั้งนี้จงดลบันดาล นำพาท่านและครอบครัวประสบแต่ความเจริญรุ่งเรืองในหน้าที่การงานและมีความอบอุ่นร่มเย็นในครอบครัวด้วยเทอญ

น.ท.วิรุฬห์ โชติบุตร รน.

ปล. ท่านเพื่อนๆ ท่านใดยังต้องการร่วมทำบุญในครั้งนี้ยังสามารถดำเนินการโอนเงินและแจ้งชื่อ นามสกุลมาได้จนถึงเวลา 12.00 น. ของวันพุะที่ 16 มกราคม 2556 นะครับ

สัปดาห์หน้าผมกละับมาจากทอดผ้าป่าครั้งนี้แล้วจะลงรูปงานทอดผ้าป่าทั้งหมดให้ชมกันครับ ส่วนใบอนุโมทนาบุญท่านใดต้องการให้ลงชื่อใครสามารถแจ้งมาได้เลยครับ

:pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray :pray

CP:

--- อ้างจาก: champ143 ที่ 14 มกราคม, 2013, 11:11:31 PM ---
--- อ้างจาก: CP ที่ 14 มกราคม, 2013, 04:30:40 PM ---
--- อ้างจาก: champ143 ที่ 13 มกราคม, 2013, 11:14:06 PM ---
--- อ้างจาก: CP ที่ 09 มกราคม, 2013, 10:47:48 AM ---
--- อ้างจาก: champ143 ที่ 08 มกราคม, 2013, 10:34:18 PM ---
--- อ้างจาก: CP ที่ 30 ธันวาคม, 2012, 07:55:36 AM ---ผมขอแจ้งความจำนง ก่อนโอนเงิน ดังนี้ครับ

ขอบริจาคในนาม ชัยโรจน์ พูนทรัพย์มณี จำนวนเงิน 50,000.-  บาท

ขอบริจาคในนาม บริษัท ไอพีดีแพคเกจจิ้ง จำกัด จำนวนเงิน 50,000.- บาท

ผมจะโอนเงินผ่าน เอทีเอม ภายในเดือนนี้ น่ะครับ

ครั้งที่แล้ว พลาดไม่ได้ร่วมทำบุญด้วย ยังระลึกถึงพี่ใหญ่ เสมอครับ....อิอิ!!!

--- End quote ---
อูยส์ ท่าน CP ขออนุโมทนาอย่างแรงครับ  ถ้าท่านพี่ว่างวันที่ 18 มกราคม อยากเรียนเชิญบินไปร่วมทอดผ้าป่ากับผมด้วยครับ ถ้าจะไปผมจะจองโรงแรมเผื่อให้ครับ ช่วยรีบแจ้งผมด่วนครับ ผมบินวันที่ 17 บ่าย ไปค้างคืนที่เชียงแสน 2 คืน วันศุกร์ 18 เวลา 10 น. ทำบุญทอดผ้าป่า ที่วัดพระธาตุเจดีย์หลวง แล้วถวายเพลพระทั้งวัดสามสิบแปดรูปด้วยครับ 

อนุโมทนาบุญครั้งนี้กับท่านพี่ ซีพีด้วยครับ

สาธุ

ผมจะเดินทางไปแบบไปเช้ากลับเย็นได้มั้ยครับ....ดีเหมือนกันครับ ผมจะได้สัมผัสกับสถานที่สิ่งศักดิ์สิทธ์ อายุ 800 ปี รับปีใหม่!!!

หวัดดีครับพี่ซีพี

ไปเช้ากลับเย็นวันที่ 18 เกรงว่าจะไม่ทันพิธีทอดผ้าป่าเวลา 10.00 น. ครับ เพราะสนามบิยเชียงรายอยู่ห่างจาก ต.เชียงแสนประมาณ เกือบ 1 ชั่วโมงครับ  แล้วเที่ยวบินเที่ยวแรกลงที่เชียงรายเกือบ 09.00 น. ครับ  อยากให้ไปค้างคืน 1 คืนครับ ถ้าจะไปผมจองตั๋วเคร่ืองบินให้และ โรงแรมอีก 1 คืน (17 ม.ค.) แล้วบินกลับเย็นวันที่ 18 ม.ค. น่าจะสะดวกกว่าครับ

เนื่องจากวันที่ 17 มกราคม ผมมีนัดประชุม จึงไปค้างคืนไม่ได้อ่ะครับ....ผมขอตั้งจิตอธิฐานร่วมทอดผ้าป่าสามัคคีในครั้งนี้ ล่ะกันครับ!

อนุโมทนาครับพี่  เดี๋ยวผมจะใส่ชื่อพี่และบริษัทให้อย่างดีนะครับ แล้วจะให้วัดออกใบอนุโมทนามาให้ด้วย แล้วพร้อมกับถ่ายรูปอย่างละเอียดมารายงานนะครับ   
ปล.  วันศุกร์ที่ 18 มกราคม เวลา 10.30 น. ขอให้พี่พนมมือหันหน้าไปทางทิศเหนือพร้อมตั้งจิตอธิษฐาน แผ่อุทืศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร ร่วมกับคณะผ้าป่าด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ  และขออนุโมทนาบุญ ในการทอดผ้าป่าสามัคคี ถึงสมาชิกทุกๆท่านเช่นกันน่ะครับ!!!

champ143:

--- อ้างจาก: CP ที่ 14 มกราคม, 2013, 04:30:40 PM ---
--- อ้างจาก: champ143 ที่ 13 มกราคม, 2013, 11:14:06 PM ---
--- อ้างจาก: CP ที่ 09 มกราคม, 2013, 10:47:48 AM ---
--- อ้างจาก: champ143 ที่ 08 มกราคม, 2013, 10:34:18 PM ---
--- อ้างจาก: CP ที่ 30 ธันวาคม, 2012, 07:55:36 AM ---ผมขอแจ้งความจำนง ก่อนโอนเงิน ดังนี้ครับ

ขอบริจาคในนาม ชัยโรจน์ พูนทรัพย์มณี จำนวนเงิน 50,000.-  บาท

ขอบริจาคในนาม บริษัท ไอพีดีแพคเกจจิ้ง จำกัด จำนวนเงิน 50,000.- บาท

ผมจะโอนเงินผ่าน เอทีเอม ภายในเดือนนี้ น่ะครับ

ครั้งที่แล้ว พลาดไม่ได้ร่วมทำบุญด้วย ยังระลึกถึงพี่ใหญ่ เสมอครับ....อิอิ!!!

อูยส์ ท่าน CP ขออนุโมทนาอย่างแรงครับ  ถ้าท่านพี่ว่างวันที่ 18 มกราคม อยากเรียนเชิญบินไปร่วมทอดผ้าป่ากับผมด้วยครับ ถ้าจะไปผมจะจองโรงแรมเผื่อให้ครับ ช่วยรีบแจ้งผมด่วนครับ ผมบินวันที่ 17 บ่าย ไปค้างคืนที่เชียงแสน 2 คืน วันศุกร์ 18 เวลา 10 น. ทำบุญทอดผ้าป่า ที่วัดพระธาตุเจดีย์หลวง แล้วถวายเพลพระทั้งวัดสามสิบแปดรูปด้วยครับ 

อนุโมทนาบุญครั้งนี้กับท่านพี่ ซีพีด้วยครับ

สาธุ

ผมจะเดินทางไปแบบไปเช้ากลับเย็นได้มั้ยครับ....ดีเหมือนกันครับ ผมจะได้สัมผัสกับสถานที่สิ่งศักดิ์สิทธ์ อายุ 800 ปี รับปีใหม่!!!

ไปเช้ากลับเย็นวันที่ 18 เกรงว่าจะไม่ทันพิธีทอดผ้าป่าเวลา 10.00 น. ครับ เพราะสนามบิยเชียงรายอยู่ห่างจาก ต.เชียงแสนประมาณ เกือบ 1 ชั่วโมงครับ  แล้วเที่ยวบินเที่ยวแรกลงที่เชียงรายเกือบ 09.00 น. ครับ  อยากให้ไปค้างคืน 1 คืนครับ ถ้าจะไปผมจองตั๋วเคร่ืองบินให้และ โรงแรมอีก 1 คืน (17 ม.ค.) แล้วบินกลับเย็นวันที่ 18 ม.ค. น่าจะสะดวกกว่าครับ

เนื่องจากวันที่ 17 มกราคม ผมมีนัดประชุม จึงไปค้างคืนไม่ได้อ่ะครับ....ผมขอตั้งจิตอธิฐานร่วมทอดผ้าป่าสามัคคีในครั้งนี้ ล่ะกันครับ!

อนุโมทนาครับพี่  เดี๋ยวผมจะใส่ชื่อพี่และบริษัทให้อย่างดีนะครับ แล้วจะให้วัดออกใบอนุโมทนามาให้ด้วย แล้วพร้อมกับถ่ายรูปอย่างละเอียดมารายงานนะครับ   
ปล.  วันศุกร์ที่ 18 มกราคม เวลา 10.30 น. ขอให้พี่พนมมือหันหน้าไปทางทิศเหนือพร้อมตั้งจิตอธิษฐาน แผ่อุทืศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร ร่วมกับคณะผ้าป่าด้วยนะครับ

CP:

สาธุ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version