ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ จู่ๆสัญญาณภาพจาก HDMI ของ Denon 2910 ก็ไม่ออกครับ  (อ่าน 1105 ครั้ง)

ออฟไลน์ Help !!!

• Guest (บุคคลทั่วไป)
  • Superstar...
  • *
  • Total likes: 0
  • Please Help Thanks
พอดีพึ่งซื้อ DVD Denon 2910 มา วันแรกก็ต่อสายทั้ง component กับ HDMI เข้า Plasma
เวลาเล่นก็ลองภาพสลับไปมา ระหว่าง component กับ HDMI ดูก็ใช้ได้ดี
แต่พอมาอีกวัน จู่ๆสัญญาณภาพจาก HDMI ก็ไม่ออกครับ ก็เลยลองต่อทาง DVI โดยใช้สาย DVI to HDMI ดูสัญญาณภาพก็ออกปรกติครับ ไม่ทราบว่าใครใช้รุ่นนี้อยู่แล้วรู้วิธี set ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

Mtec
กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เพื่อนๆที่ยังไม่ได้สมัครสมาชิกฝากถามมา ก็ขอความอนุเคราะห์จากเพื่อนๆสมาชิก ช่วยตอบให้ด้วยนะคร๊าบผม...ขอบคุณมั่กๆครับ...