ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแจ้ง "Merrexkable NEW COPPER-1 วางจำหน่ายแล้วครับ"  (อ่าน 3945 ครั้ง)

ออฟไลน์ merrexkable

ขอแจ้ง "Merrexkable NEW COPPER-1 วางจำหน่ายแล้วครับ"
« เมื่อ: 08 ธันวาคม, 2005, 11:20:56 PM »
พบกับ สายสัญญาณ merrexkable copper-1 รุ่นใหม่ ที่ ให้เสียง เบสที่หนาเนียนขึ้น
มีมิติเสียงที่ดีกว่า copper-1 เก่า และ ให้ความลื่นไหลและสมดุลเสียงที่ดีกว่าอย่างเห็นได้ชัด
ตัวนำ: stranded tin plated OFC copper
ฉนวน: silicon with resin-impregnated fiber glass
ราคา: 2500 บาท

new copper-1 มีจำหน่ายแล้วที่ merrex dealer ทุกแห่ง

สาย merrex ทดลองฟัง 7 วัน ไม่พอใจคืนเงินเต็มจำนวนครับ
และสำหรับท่านที่มีสาย copper-1 รุ่นเก่า สามารถใช้สิทธิ trade-in เต็มราคา (2000 บาท) ได้ตามปกตินะครับ

ดูรายชื่อ dealer ได้ที่ www.merrexkable.com ครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ธันวาคม, 2005, 02:59:44 AM โดย merrexkable »
EXPERIENCE  THE  DIFFERENCE
 "Better price for Better sound"

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Superstar...
  • Total likes: 0
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
สวยดีจัง ราคาเท่าไหร่ครับ� ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ธันวาคม, 2005, 11:28:23 PM โดย [เอ็กซ์] »

สวยดีจัง ราคาเท่าไหร่ครับ� ::)

2500 บาท ครับ
ในความเห็นผมเอง ผมว่าเสียงดีกว่า copper-1 เก่า มากทีเดียวครับ ใครที่ชอบแนวเสียงสายทองแดง
เราขอเชิญชวนให้ทดลองครับ 
 "Better price for Better sound"

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
ไว้ว่างๆ ส่งมาให้สักชุดนะครับ

จะเอามาแทน Copper-1 ที่ทำงาน .. ของเดิม Copper-1 ที่ำทำงานช่วยผ่อนคลายบรรยากาศได้ดีมากเลย ... ตัวนี้ไม่แน่ใจว่าจะฟังแล้วสบายกว่าเดิมหรือเปล่าหนอออ  ::)
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ Lukjeab's Daddy

• Lukjeab Hi Fi
  • รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
รุ่นใหม่หน้าตา สีสัน ดูดีขึ้น ;)

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
เทียบแนวเสียงกับ silver 1 หน่อยสิครับ
:crazy

• รักวัวให้ผูก รักลูกให้ซื้อเครื่องเสียงให้ลูกฟัง
ได้มาแล้วจะมาลองเทียบให้ครับ

แต่เท่าที่ดูคงไม่ได้ออกมาเพื่อเป็นรุ่นเล็กกว่า silver-1

แต่ออกมาเพื่อให้แมทช์กับชุดที่อยากได้เสียงเบสที่หนาขึ้นครับ ;)

แนวเสียงสำหรับคนชอบเสียงสายทองแดงครับ� ;)

ออฟไลน์ No.10

merrex บริการประทับใจ สงสัยต้องอุดหนุนอีก c) รอบททดสอบอยู่ครับแล้วค่อยขอลองฟัง..เคยใช้ Copper 1 รุ่นเดิม แนวคนละอย่างกะ Silver แต่ Copper ฟังได้นุ่มๆเรื่อยๆครับ เอาไว้ฟังที่ห้องนอนอีกที่น่าจะดี อิอิ

ใครว่าหน้าตาไม่สำคัญ ;D

สายสวยๆใครเห็นก็อยากเสียบ 0)

ออฟไลน์ JBC

• สมาชิกรุ่น Classic ....
  • JBC
ง่า.... สงสัยอ่ะครับน้องพงศ์ ที่ว่าเสียงดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเนี่ยะ ไม่ใช่ฟังได้ชัดเหรอ (แซวหน่อยนะ อุอุ)
:crazy

ออฟไลน์ Golf

• สมาชิกรุ่น Classic ..
  • Superstar..
  • **
    • HiFiBug.com
merrex บริการประทับใจ สงสัยต้องอุดหนุนอีก c) รอบททดสอบอยู่ครับแล้วค่อยขอลองฟัง..เคยใช้ Copper 1 รุ่นเดิม แนวคนละอย่างกะ Silver แต่ Copper ฟังได้นุ่มๆเรื่อยๆครับ เอาไว้ฟังที่ห้องนอนอีกที่น่าจะดี อิอิ

ไว้จะเอาไปส่งที่สนามบอลนะคับบบ  :P
spec เป็นเพียงสิ่งที่สร้างความน่าสนใจให้เราไปลอง ... ไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เราต้องตัดสินใจซื้อ

เลือกเครื่องเสียง ... "ลองให้เยอะ ซื้อให้น้อย จ่ายเมื่อมั่นใจ"

Merrex Kable มีจำหน่ายแล้วที่ http://www.hifibug.com/default.php?manufacturers_id=29

===============

http://www.HiFiBug.com

ออฟไลน์ tongweb

ใครว่าหน้าตาไม่สำคัญ ;D

สายสวยๆใครเห็นก็อยากเสียบ 0)

เห็นด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆคับ  :-* :-* :-* :-* :-*
โอ้� หลั่น� ล้า� ท่องไปในเวปกว้าง

ออฟไลน์ xthaix

• *** ความกลมกลืนของสิ่งที่แตกต่าง ***
Re: ขอแจ้ง "Merrexkable NEW COPPER-1 วางจำหน่ายแล้วครับ"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2005, 04:04:42 PM »
อ้างถึง
สำหรับท่านที่มีสาย copper-1 รุ่นเก่า สามารถใช้สิทธิ trade-in เต็มราคา (2000 บาท) ได้ตามปกตินะครับ

หมายถึงเอา copper-1 ไปแลกซื้อ เพิ่มเงินอีก 500 เหรอครับ...  0)
ไปแลกซื้อได้ที่ไหนอ่ะ ผมอยู่วัชรพล รามอินทรา....  :drive1

ออฟไลน์ ต ต้น

• สมาชิกไฮโซ
Re: ขอแจ้ง "Merrexkable NEW COPPER-1 วางจำหน่ายแล้วครับ"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2005, 05:06:25 PM »
ผมรอท่อหดเปลี่ยนเป็นสองสีอยู่ครับแล้วถึงจะลอง สีเดียวกันกลัวเสียบผิดๆถูกๆ  :-[
B)   มาเล่นดนตรีกันเถิด   B)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2005, 09:16:04 PM »
อ้างถึง
สำหรับท่านที่มีสาย copper-1 รุ่นเก่า สามารถใช้สิทธิ trade-in เต็มราคา (2000 บาท) ได้ตามปกตินะครับ

หมายถึงเอา copper-1 ไปแลกซื้อ เพิ่มเงินอีก 500 เหรอครับ...� 0)
ไปแลกซื้อได้ที่ไหนอ่ะ ผมอยู่วัชรพล รามอินทรา....� :drive1
ใช่ครับ คุณ ไท  เพราะ copper-1 ราคาเต็ม 2000 บาท
สามารถ trade ได้ที่ ร้านเรือนงาม  หรือที่ dealer merrex ทุกที่ครับ  ถ้าขี้เกียจจะส่งไปรษณีย์มาที่ merrex ก็ได้ครับ  ;)  (ไม่คิดค่าส่งเหมือนปกติทุกอย่างครับ และ สายที่ trade ไปแล้วก็เอามา trade เป็นรุ่นอื่นๆ ได้ต่อไปเหมือนเดิมครับ)
รามอินทรา รู้สึกว่าจะใกล้ คุณ ไก่ นะครับ ถ้าสะดวกจะไปแลกที่คุณไก่ (lukjeab's hifi)ก็ได้เช่นกันครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2005, 09:23:05 PM »
ผมรอท่อหดเปลี่ยนเป็นสองสีอยู่ครับแล้วถึงจะลอง สีเดียวกันกลัวเสียบผิดๆถูกๆ� :-[

ถ้าใส่สองสีแล้วเสี่ยต้นจะลองเหรอครับ ผมว่า เอา silver-0SE (หัว eichman silver) ไปลองดีกว่าไหมครับ อันนี้แยก2สีไว้ชัดเจนเลยครับ อิ อิ      :wiggle

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2005, 09:33:33 PM »
ใส่ 2 สีจะกลายเป็นสายดำแดงไปน่ะจิ N]

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2005, 09:40:27 PM »
อ้างถึง

หมายถึงเอา copper-1 ไปแลกซื้อ เพิ่มเงินอีก 500 เหรอครับ...� 0)
ไปแลกซื้อได้ที่ไหนอ่ะ ผมอยู่วัชรพล รามอินทรา....� :drive1

ถ้าสะดวกวันหยุดก็แวะมาได้ครับ แถวเตรียมน้อมฯ สุขา3 ประมาณซัก 10 กม.ได้มั๊ง ถ้าจะมาโทรแจ้งก่อนนะครับ เพื่อพาลูกไปเที่ยว :victory

ออฟไลน์ ตั้งไข่

• Superstar....
  • Keane and Ken's Daddy
    • FotoCoffeeS.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2005, 03:50:06 PM »
ถ้าจะมาโทรแจ้งก่อนนะครับ เพื่อพาลูกไปเที่ยว :victory
พาลูกเจี๊ยบออกนอกบ้านแล้วเหรอครับ :)
ไม่อยากหมดตรูด ต้องยึดนโยบาย "น้ำเต็มแก้ว" กับ "กบในกะลา"

"ไฟบางทีก็ดับด้วยน้ำไม่ได้ ต้องใช้ระเบิดโยน" by pop2000

ของพี่ๆเขา เพราะลำโพงคู่เดียว ส่วนของผม เพราะแอมป์ตัวเดียว :black_eye

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2005, 10:41:11 AM »
ถ้าจะมาโทรแจ้งก่อนนะครับ เพื่อพาลูกไปเที่ยว :victory
พาลูกเจี๊ยบออกนอกบ้านแล้วเหรอครับ :)

วันก่อนพาไปเดอะมอลล์ กลับมาคึกใหญ่ไม่ยอมหลับยอมนอน :yahoo

วันศุกร์นี้ว่าจะพาไปไหว้หลวงพ่อบ้านแหลมที่แม่กลองครับ :drive1

ปล. เชิญกลับมุม :kicking

ออฟไลน์ No.10

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2005, 12:12:28 PM »
...........หลังจากทนฟังเสียงที่สดจัดๆ มา4-5วัน :shutup ตอนนี้เริ่มรู้สึกถึงความทุ้มนุ่มลึกของสายเส้นนี้แล้วครับ..(ลองฟังจาก THE GREATEST BASSO และ Breaking The Silence By Janis Ian อืม....เป็นสายที่คุ้มตังค์มั่กๆคับ ราคาแค่นี้กับสิ่งที่ได้ทา...เคยใช้ Copper-1 มาก่อน ตัวนี้ไม่ทิ้งบุคลิกเดิมเลย..แต่บอกตามตรงว่าโดยส่วนตัว..ชอบ Silver-1SE มากกว่าเนื่องจากฟัง Vocal ได้น้ำเสียงมีมวลมากกว่าอ่ะครับ ;) ถ้าฟังแบบ Relax ผ่อนคลาย..เอาแบบนุ่มๆ...เรื่อย...สายคู่นี้น่าลงทุนมากครับ ยิ่งฟังกับแอมป์หลอด ยิ่งเข้ากันดีจิงๆเยยคร๊าบบบ :kicking

แต่สายสีส๊วย..สวย..ม่วงอ่อนๆ ดูโมเดิร์นดีครับ โดยส่วนตัวชอบนะครับ...แต่รอเงินเทวดาก่อน อิอิ :spiteful

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 มกราคม, 2006, 06:24:07 PM »
มีคนถามมาเยอะว่า สาย copper-1 เดิมก็ดีอยู่แล้วทำไมถึงออกรุ่นใหม่
เหตุผล จริงๆแล้ว เป็นแบบนี้ครับ
เนื่องจากเราได้เจอสายรุ่นใหม่ที่มีความลงตัวในด้าน tonal balance , ความให้ตัวซึ่งง่ายในการติดตั้งกับระบบที่ดีกว่า copper-1 รุ่นเดิม รวมทั้งสะดวกต่อการผลิตมากกว่า (copper-1 เดิม ทำยากกกกกกก มากกกกก เลยครับ  :cry2 :cry2) ถึงแม้มีราคาสายแพงกว่าสาย copper-1 เดิมพอสมควร

และการเพิ่ม product เป็น copper-0 ก็ จะยิ่งเพิ่มความหลากหลายให้ product line จนเกินไป
เมื่อชั่งใจแล้วทางเราจึงตัดสินใจถอด copper-1 รุ่นแรกออก (จริงๆตัวนำ copper-1 เดิมก็ยังเหลืออยู่ครับ)

จึงถือเป็นการปรับ line สินค้าให้ลงตัวไปด้วยทีเดียวเลย  ส่วนตัวผมเอง ผมชอบเจ้า copper-1 ใหม่ มากกว่า copper-1 เดิม ที่เสียงจะเหมาะกับดูหนังซะมากกว่า นะครับ

ยังไงก็ลองนำไปฟังดูนะครับ  :headphone  O0