ผู้เขียน หัวข้อ: แม่สาย ณ.วันนี้  (อ่าน 4574 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dr.A

แม่สาย ณ.วันนี้
« เมื่อ: 02 มกราคม, 2013, 08:09:48 AM »
ช่วงสิ้นปี 2555 ได้มีโอกาศไปเที่ยวเชียงราย และได้แวะข้ามฝั่งไป ท่าขี้เหล็ก ( ไม่ได้ไปมา 2ปีแล้ว )
เดี๋ยวนี้ ร้านขาย dvd cd และ Bd มีคนเลือกซื้อน้อยลงนะ ผมไม่แน่ใจว่า คนไทยมาซื้อของลิขสิทย์มากชึ้น
หรือว่า load มาดูเองมากชึ้น แต่ตรงกันช้าม กระเป๋า และ เครื่องหนัง copy brandname กลับมีร้านขาย
มากขึ้นกว่าเดิมมาก หรือว่า เดี๋ยวนี้จะเป็น trend ของสุภาพสตรีแล้วครับ

ออฟไลน์ orrtum

Re: แม่สาย ณ.วันนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 มกราคม, 2013, 02:43:02 PM »
น่าจะมีผลมาจากเว็บบิตทั้งหลายแหล่นะครับ
ข้อมูลติดต่อครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=87246.0

ออฟไลน์ jadis

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มกราคม, 2013, 02:46:05 PM »
ผมไปมาเกือบทุกปีครับ  ตั้งแต่อายุ17 อิ   อิ  20กว่าปีผ่านมา  เปลี่ยนแฟนไปหลายคนก้อยังพาไปเที่ยวที่นี่เหมือนเดิม  555  ล่าสุดขนแผ่นเพลลมาแจกเพื่อนประมาน50แผ่นไม่ซ้ำกันนะครับ   เกือบออกมาไม่ได้ ผั่งไทยเนี้ยแหละครับจะไม่ให้เอาออกมา    แต่เพื่อนผมนิขนกันเป้นร้อย  เฮื้อๆๆๆๆ   มานบอกว่ากุไปซื้อเกือบทุกปีไม่เห้นแม่งตรวจไรเลย   ที่บ่นๆนิ  มาตราฐานอยู่ตรงไหนอะคับ
จักรพันธุ์ ยิ้มละมัย เลขที่ 67/113  ซ. ประชาชื่น33  ถ.ประชาชื่น
ต.บางซื่อ  อ.บางซื่อ  กรุงเทพๆ   10800

094 545 0029
line id : prince0127

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 มกราคม, 2013, 07:32:29 PM »
วิธีเอาแผ่นข้ามมาถ้าเราซื้อเยอะ  ถามเขาเลยถือถุงชื่อร้านไหนผ่านง่าย  เขามีเกื้อกันอยู่  แต่ถ้าซื้อมากๆจิงๆ  บอกให้ร้านมาส่งให้ที่ฝั่งไทย นัดกันฝั่งไทยอ่ะคับ

ออฟไลน์ nammm

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 มกราคม, 2013, 08:46:29 PM »
ตอนที่ไป บลูเลย์ยังไม่ฮิต ครับ  แบกดีวีดี กลับมาซะเยอะเลย  c) c) c) c) c) c).....

ออฟไลน์ pomsang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 มกราคม, 2013, 08:32:52 AM »
เมื่อก่อนเคยซื้อ DVD เยอะมาก มีทั้งดี และ ไม่ดี ตอนนี้ยกให้พี่ชายไปหมดแล้วครับ

ออฟไลน์ nammm

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 มกราคม, 2013, 09:57:41 AM »
เมื่อก่อนเคยซื้อ DVD เยอะมาก มีทั้งดี และ ไม่ดี ตอนนี้ยกให้พี่ชายไปหมดแล้วครับ

เหมือนผมเลย แต่ผมยกให้พ่อไปหมดแล้ว  :clap :clap :clap :clap

ออฟไลน์ Mannyy142

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 มกราคม, 2013, 08:30:42 PM »

เหมือนผมเลย แต่ผมยกให้พ่อไปหมดแล้ว  :clap :clap :clap :clap

ของผมไปมาเมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว ซื้อ DVD หนังซีรีย์กลับมาเป็นเต็มเลย แต่ไม่ได้ดูสักแผ่น  N]

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 มกราคม, 2013, 08:59:04 PM »
ไปทุกปีเลยครับ  ต้องขึ้นไปทำงานที่เชียงราย ลูกน้องก็พาไปเที่ยว ปีละครั้งสองครั้ง แล้วแต่โอกาส ขนมาเล็ก ๆ น้อย ๆ ส่วนมากจะเป็นเพลงครับ ถ้าเป็นหนังก็มีหลายแบบ แบบดีหน่อย น้อง ๆ BD ก็ 3-4 แผ่น100 บาท เป็น D9 ถ้า D5 แผ่น write ก็ 7-8 แผ่น/ ร้อย ดูได้บ้าง ดูไม่ได้บ้างก็ต้องลุ้นกันไป เดี๋ยวนี้แม่สายเจริญมาก เห็นมีสร้างตึกแถวใหม่ ๆ เปิดร้านใหม่ ๆ ขึ้นเยอะ มีแต่ร้านแฟชั่นซะส่วนใหญ่ สิ้นเดือนนี้ก็ต้องไปเชียงรายอีกแล้ว

เวลากลับจากเชียงราย ก็เอาแผ่นหนังติดมือมาให้ ผบ.ทบ ดูว่าซื้อมานิด ๆ หน่อย ๆ ส่วน CD เพลงลูกน้องขนมาให้ แอบเอาเข้าบ้านวันหลัง  ถ้าเห็นซื้อเยอะโดนบ่นแน่ ๆ 

ออฟไลน์ ADD

• สมาชิกรุ่น Classic
  • May force be with you!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 มกราคม, 2013, 12:45:17 PM »
เดี๋ยวนี้ load bit กันมากขึ้นครับ แผ่น BD ก็ไว้ใจไม่ค่อยได้ concert ก็ซื้อลิขสิทธิ์ ไป แผ่นแม่สายไม่ค่อยได้สัมผัสเท่าไหร่แล้่ว  :cold

ออฟไลน์ Kaka

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 มกราคม, 2013, 08:58:29 PM »
ผมไปเมื่อต้นเดือน ธ ค 55 กะไปสอยแผ่นบูลเลย์เต็มที่ ได้มาประมาณ 30 แผ่น เป็นแผ่น 25 กิ๊ก ทั้งหมดเพราะ 50 GB ราคาแพงไม่ไหว กลับมาถึงบ้านนั่งเปิดทุกแผ่น ที่ใช้ได้จริงๆ ประมาณ 20 กว่าแผ่น ส่วนที่เหลือ คือ บางแผ่น เสียงไทย ออกแค่ 2.0 บางเรื่อง ซับไม่มี บางเรื่อง ไม่มีเสียงไทยซะงั้น แล้วก็ซับไทยจะไม่คมชัดครับ ถ้าจะให้ดีผมว่าซื้อ 50 กิํกน่าจะดีสุดไม่ตัด ไม่ลดทอน อะไรเลย

ออฟไลน์ ukrit

• เครื่องดีไม่จำต้องแพง เครื่องแพงไม่แน่ว่าจะดี
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 มกราคม, 2013, 11:09:41 AM »
ผมก็เพิ่งไปปีใหม่นี่เองครับ จากสมัยก่อนไปปีละสองหน หิ้วแผ่นมาครั้งละเกือบๆร้อยแผ่นทุกครั้ง แต่ครั้งนี้แผ่นเดียวก็ไม่ติดมือมาเลย
เพราะหันไปเล่นแบบฮาร์ดดิสแทนครับ  :)
แล้วราคาแผ่นก็ขึ้นอีกจากเคยซื้อ 35-40 เดี๋ยวนี้ 50 แล้ว  แถมคุณภาพแย่ลงกว่าเดิม เพราะโรงงานหน้าใหม่ก็เกิดขึ้นเยอะ แล้วเอาแผ่นก๊อปไปทำซ้ำกันเปลี่ยนแค่หน้าปกกันซื้อมาก็ซ้ำกันเยอะเลย คุณภาพก็ไม่ต้องพูดถึง
ได้แต่หิ้วเสื้อผ้ากระเป๋ามาแจกเขาแทนครับ

ออฟไลน์ vinut

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 มกราคม, 2013, 10:09:36 AM »
เมื่อก่อนไปที่ไรก็ไปซื้อแผ่นเหมือนกันครับ แต่เดี๋ยวนี้เค้าสั่งกันทางเน็ตโดยตรงครับ โดยส่งตรงจากแม่สายกันเลยทีเดียว
ธรุกิจก็ต้องปรับให้เข้ากับยุคสมัยครับ และต้องตอบสนองความสะดวกให้ผู้บริโภคมากสุด ไม่งั้นอยู่ไม่ได้ครับ
ติดต่อ หรือ นัดหมาย

http://www.htg2.net/index.php?topic=54605.0

ออฟไลน์ nattawat

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 มกราคม, 2013, 01:24:36 PM »
เดี๋ยวนี่ไม่ค่อยได้ไปเลย เมื่อ่อนก็จะไปซื้อ cd กับ เสื้อ ครับ