ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ Projector รุ่นพวกนี้ด้วยครับ  (อ่าน 1107 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pete

Re: แนะนำ Projector รุ่นพวกนี้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มกราคม, 2013, 10:13:40 AM »
ผมใช้ Acer K330 อยู่ครับ อายุหลาอดนาน แต่ก็ไม่ใช้ว่าไม่ร้อนนะครับ ยังมีความร้อนอยู่พอสมควรแต่ไม่เท่ากับ หลอด ปกติ
ราคาล่าสุดที่เช็คดูก็ 25700 บาท ครับ ถ้าใช้ห้องมืดคุณภาพ ok ดีครับ สีสดสวย แนะนำว่าอย่าใช้เกิน 80" จะให้ภาพได้ดีที่สุด ผมเคยใช้ประมาณ 92"
ภาพก็ยังใช้ได้ แต่พลังของสีขาวอาจจะลดลงไปหน่อย เมนูมีให้ปรับแต่งค่าสีอะไรไม่ได้มากเท่า porjector รุ่นทั่วๆไป แต่ก็อยู่ในระดับที่ ok ครับ
สนใจมือ 2 ไหมครับ ผมซื้อมาไม่ค่อยได้ใช้เลย

แนะนำ Projector รุ่นพวกนี้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มกราคม, 2013, 11:05:09 PM »
1.Acer K330 ครับ
2.Optoma ML500 ครับ

3.Epson EH TW480 แต่ราคาน่าจะแรงกว่าข้างบน

เล็งๆ ไว้แค่ 1 กับ 2 นะครับ เพราะตัวที่ 3 หาราคาไม่ได้เลย และน่าจะเกินงบด้วย งบมีประมาณ 25,000.00 ครับ

ระยะฉายประมาณ 4 - 5 เมตร ห้องควบคุมแสงได้ดีพอสมควร เหตุที่เลือกรุ่นข้างบนเพราะเป็น LED อายุหลอดนานและไม่ร้อน มีช่อง HDMI ครับ
หรือมีรุ่นอื่นๆ แนะนำด้วยนะครับ

และที่สำคัญขอราคาตลาดปัจจุบันของรุ่นข้างบนด้วยนะครับ อยากทราบว่่ปัจจุบันราคาเป็นไงแล้ว และรบกวนขอแหล่งซื้อด้วยนะครับ อยู่แถวศรีนครินทร์ แต่สะดวกทั้ง กทม ครับ ถ้าราคาถูกและคุ้ม

สุดท้ายนี้ ขอบคุณมากครับ และสวัสดีปีใหม่ครับ :yahoo