ผู้เขียน หัวข้อ: Magnet Viper Speaker Cable ความบริสุทธิ์ทองแดงที่ระดับ 6N  (อ่าน 3875 ครั้ง)

ออฟไลน์ p'tum

:D Magnet มีสายลำโพง(Speaker Cable)รุ่น" Viper " ความบริสุทธิ์ทองแดงที่ระดับ 6N แล้วครับ เป็นสายลำโพงที่ให้เสียงTonel Balance เสียงสุ่มดุลดี ให้เสียงกลางที่อิ่มดีมาก และให้เสียงเบสที่ลงต่ำดีDeep Bass ดี อีกทั้งเสียงย่านกลางสูง ก็ให้เสียงใสกระจ่างสะอาดดี  :o

^-^ชุดสาย Magnet Viper Speaker Cable ที่เข้าชุดหัวเรียบร้อยแล้วครับ O0

ออฟไลน์ Saroj63

Re: Magnet Viper Speaker Cable ความบริสุทธิ์ทองแดงที่ระดับ 6N
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มกราคม, 2013, 02:00:42 PM »
ราคาเท่าไหร่ครับ
ข้อมูลส่วนตัวครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=82754.0

Re: Magnet Viper Speaker Cable ความบริสุทธิ์ทองแดงที่ระดับ 6N
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มกราคม, 2013, 03:08:12 PM »
  ราคาสอบถามที่บริษัทได้ครั้บ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม, 2013, 09:06:24 AM โดย p'tum »

ออฟไลน์ airbusdriver

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มกราคม, 2013, 03:11:04 PM »
กี่ awg ครับ?

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มกราคม, 2013, 03:15:36 PM »
                                     Magnet Speaker Cable รุ่น" Viper"  Specifications

Magnet Speaker Cable รุ่น Viper

มีสายข้างใน 4 เส้น
1. สาย สีแดง เป็นเนื้อสายโลหะทองแดง 6N ขนาด0.25mm จำนวน 50 เส้น แนะนำเป็นสายบวก ต่อกับเสียงสูง
2. สาย สีดำ เป็นเนื้อสายโลหะทองแดง 6N ขนาด0.25mm จำนวน 50 เส้น แนะนำเป็นสายลบ ต่อกับเสียงสูง
...
3. สายสีส้ม เป็นสายทองแดง6N แบบฝอยขนาด 0.1mm จำนวน7กลุ่ม กลุ่มละ 45 เส้น รวม = 315 เส้น แนะนำเป็นสายบวก ต่อเสียงต่ำ
4. สายสีม่วง เป็นสายทองแดง6N แบบฝอยขนาด 0.1mm จำนวน7กลุ่ม กลุ่มละ 45 เส้น รวม = 315 เส้น แนะนำเป็นสายลบ ต่อเสียงต่ำ
** รวมสายทั้ง 4เส้น มีเนื้อทองแดงรวมกัน = 730 เส้น และเดินสายไข้วกันภายใน

ออฟไลน์ Saroj63

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มกราคม, 2013, 04:04:53 PM »

ช่องทางในการซื้อทางไหนบ้างครับ และ ในงาน BAV สิ้นเดือนนี้มีขายหรือไม่ แล้ว ราคานี้หรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม, 2013, 09:05:46 AM โดย p'tum »
ข้อมูลส่วนตัวครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=82754.0

ออฟไลน์ Supot B

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มกราคม, 2013, 04:13:12 PM »

ช่องทางในการซื้อทางไหนบ้างครับ และ ในงาน BAV สิ้นเดือนนี้มีขายหรือไม่ แล้ว ราคานี้หรือเปล่าครับ
น่าสนใจ ไม่ทราบไดนามิคแรงปะทะ เป็นไงบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม, 2013, 09:05:21 AM โดย p'tum »
- Luxkit A3000 Mono Block
-CD Sony CDP-R3
-Turntable Pioneer PL 50Lii
-ลำโพง Altec A7

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มกราคม, 2013, 10:11:08 PM »
 :D ตอนนี้มีจำหน่ายแล้วครับที่โชว์รูมครับ แล้วงาน BAV ก็เอาไปจำหน่ายครับแล้วจะใช้ Magnet Speaker Cable รุ่น" Viper" c) สำหรับท่านที่จะทดสอบชุดฟังของเราด้วยครับ O0 Magnet Speaker Cable รุ่น" Viper" ท่านสามารถเอาสายเดิมของท่านไปเทียบเสียงที่โชว์รูมได้เลยครับรับลองท่านจะไม่ผิดหวังจริงๆ เกินราคาค่าตัวจริงๆครับ :clap

:wiggle Magnet Viper Speaker Cable เข้าหัวเป็นแบบ Bi-wiring :kicking

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มกราคม, 2013, 10:22:57 PM โดย p'tum »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มกราคม, 2013, 10:33:55 PM »
 :secret จากการทดสอบฟังทั้งทางผมเองและลูกค้าที่ฟังแล้วพอสรุปได้ว่าสายลำโพงMagnet Speaker Cable รุ่น" Viper"ให้เสียงTonel Balance เสียงสุ่มดุลดี ให้เสียงกลางที่อิ่มดีมาก และให้เสียงเบสที่ลงต่ำดีDeep Bass ดี อีกทั้งเสียงย่านกลางสูง ก็ให้เสียงใสกระจ่างสะอาดดี ประมาณนั้นครับ และทดสอบโดยการฟังจริงเทียบกับสายชนิดถักชื่อดังได้เสียงที่โปร่งกว่าเสียงที่กว้างกว่าและเสียงเบสที่นิ่มนวลได้ไพเราะกว่าเสียงกลางกว้างมีมิติแหลมชัดเจนกว่าจริงๆครับ O0

ทำไมแนะนำสายฝอยเป็นเสียงต่ำ : บางค่ายบอกสายฝอยเป็นเสียงสูง
-- เนื่องจาก เสียงสูงเดินทางตามผิวโลหะ สายฝอยมีพื้นที่ผิวโลหะมากขึ้น แต่ก็ให้ทั้งเสียงสูงดีและให้เสียงDeep bass เบสดีด้วยเช่นกัน
ในกรณีนี้ ทางบริษัทฯออกแบบมาแนะนำให้ใช้สายฝอยเป็นความถี่ต่ำ เพื่อให้ได้เสียงได้ทุกย่านความถี่ และได้เสียงความถี่ต่ำที่ลงได้ลึกด้วย
และการใช้เนื้อโลหะ บริสุทธิ ทองแดง 6N ส่งผลให้ได้เสียงที่ครบสมดุลทุกย่านความถี่เลยก็ว่าได้ แต่หากจะสลับต่อสายฝอยไปไว้เสียงสูงและสายแข็งไปไว้เสียงต่ำ ก็ไม่ขัดข้องครับ แล้วแต่ชอบแล้วแต่ System.

เบื่องต้นสายลำโพงดังกล่าวแนะนำให้Burn inก่อน จะยิ่งได้เสียงดี ด้านเสียงลองฟังกันดูครับ :clap
เท่าที่ได้ข้อมูลมา และความเห็นของผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มกราคม, 2013, 10:36:59 PM โดย p'tum »

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2013, 11:40:57 PM »
 :headphone ทดสอบฟังเสียงที่งานBAV ได้นะครับพรุ่งนี้วันสุดท้ายครับ :drive1