ผู้เขียน หัวข้อ: รูปไปทำบุญทอดผ้าป่าที่วัดพระธาตุเจดีย์หลวง เมื่อ 18 มกราคม 2556  (อ่าน 4522 ครั้ง)

ออฟไลน์ champ143

• Superstar...
  • Total likes: 0
  • COMPLETED HT ROOM
ขอลงรูปที่ผมได้นำเงินทอดผ้าป่าไปถวายให้กับคณะสงฆ์วัดพระธาตุเจดีย์หลวง ต.เชียงแสน จ.เชียงราย เมื่อวันศุกร์ที่ 18 มกราคม 2556 ที่ผ่านมาให้ดูกันหน่อยครับ

ต้องขอย้ำยอดทำบุญทั้งสิ้น 902,986.- บาทครับ

รูปคณะของผู้บริหาร บ.โชติจินดา มูเชล ของผมที่ร่วมไปทำบุญในครั้งนี้ ถ่ายหน้าทางเข้าพระวิหาร ที่เห็นอยู่ด้านหลังครับ

ถ่ายภาพหน้าพระพุทธรูปเชียงแสน พระประธานประจำพระวิหาร อายุพระพุทธรูปองนี้ประมาณ 1200 ปี ครับ  
ปล. โปรดสังเกตุกระดาษในมือผม เขียนตัวเลขยอดบริจาคจากกรุงเทพที่ผมถือมาทั้งสิ้น 843,000.- ครับ

ภาพต้นผ้าป่า ที่ทางวัดจัดเรี่ยไรชาวบ้านรอบๆ วัดร่วมด้วย ได้ยอดทำบุญมาร่วมอีก 39,986 บาท

กำลังถวายอาหารเพลพระสงฆ์ (ทั้งวัด 26 รูป)

ผมในฐานะประธานคณะผ้าป่า ได้รับอนุญาตจากท่านประธานในพิธี (สส.วิศาลฯ สส.จ.เชียงราย) ให้เป็นผู้จุดธูปและเทียนบูชาพระรัตนตรัย

คณะสงฆ์กำลังทำพิธีพิจิารณาผ้าป่า นำโดยท่านเจ้าอาวาสวัดพระธาตุเจดีย์หลวง

ท่าน สส. วิศาลฯ ประธานในพื้นที่ ได้ถวายเครื่องสังฆทานแก่ท่านเจ้าอาวาส

ผมกำลังถวายปัจจัยทั้งหมดที่ได้จากการร่วมบุญ 902,986.- บาท แก่ท่านเจ้าอาวาส เพื่อใช้ในการบูรณะหลังคาพระวิหารที่ชำรุดผุพัง

ท่านเจ้าอาวาสปำลังประกาศยอดเงินทำบุญให้ญาติโยมได้ทราบ พร้อมทั้งแจ้งให้ทราบว่าวัดจะนำไปดำเนินการอะไรบ้างสำหรับเงินทำบุญในครั้งนี้

ภาพคณะผ้าป่าที่ร่วมเดินทางมาในครั้งนี้ทั้งสิ้น 68 คน ชาวบ้าน ญาติโยมรอบๆ วัดอีก 29 คน

(ปล. ยังมีต่ออีกนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม, 2013, 10:13:48 PM โดย champ143 »

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
อนุโมทนาครับพี่  Y]

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
โมทนาสาธุด้วยครับ

ออฟไลน์ WK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star.
  • ตราไก่
อิ่มบุญมาเลยนะครับพี่....
S.10 - ten -ten - S.10

ออฟไลน์ CP

• สมาชิกอาวุโส
  • My Porsche Boxster Spyder
ขออนุโมทนาบุญ เช่นกันครับ :clap :clap :clap

ออฟไลน์ Old Tube

c) ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ   :clap :clap :clap
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ jadis

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับผม
จักรพันธุ์ ยิ้มละมัย เลขที่ 67/113  ซ. ประชาชื่น33  ถ.ประชาชื่น
ต.บางซื่อ  อ.บางซื่อ  กรุงเทพๆ   10800

094 545 0029
line id : prince0127

ออฟไลน์ KJ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ  อยากจะบอกว่าทำบุญกับพี่กุศลแรงสุดๆจริงๆ :headphone

ออฟไลน์ อูฐ

ผู้บริหารบริษัท  ใจบุญ อย่างนี้  กิจการบริษัทของบริษัทคงจะรุ่งเรื่องรุ่งโรจน์ ตามบุญที่พี่ทำอ่ะคับ    มีงานบุญดีๆ มาบอกบุญน้องๆ บ่อย ๆ น่ะคับ   

ออฟไลน์ CP

ทำบุญร่วมกันแล้ว....น่าจะได้เวลาสังสรรค์ย่อยได้แล้วน่ะครับ...อิอิ!!!! d_d

ออฟไลน์ ขุนดง

อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่ใหญ่ บุญปางหน้าที่อุดรนะครับ ที่นี่กุศลแรงง! อิ อิ  c)

อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่ใหญ่ บุญปางหน้าที่อุดรนะครับ ที่นี่กุศลแรงง! อิ อิ  c)

หวัดดีท่านขุนดง หายหน้าหายตาไปเลยนะครับ สบายดีนะ.  เอาซิครับ ที่อุดรมีที่ไหนที่น่าจะไปทอดผ้าป่าบ้าง อยากได้วัดที่มีความต้องการปัจจัยไปซ่อมบำรุงโบสถ์หรือพระวิหารจริงๆครับ ท่านขุนช่วยแนะนำด้วยเผื่อจักคณะไปปีต่อๆ ไป

ทำบุญร่วมกันแล้ว....น่าจะได้เวลาสังสรรค์ย่อยได้แล้วน่ะครับ...อิอิ!!!! d_d
หลังตรุษจีนนัดทานข้าวกันเลยพี่ จะได้นำพระบูชาไปมอบให้ท่านพี่ด้วย

ออฟไลน์ ขุนดง

อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่ใหญ่ บุญปางหน้าที่อุดรนะครับ ที่นี่กุศลแรงง! อิ อิ  c)

หวัดดีท่านขุนดง หายหน้าหายตาไปเลยนะครับ สบายดีนะ.  เอาซิครับ ที่อุดรมีที่ไหนที่น่าจะไปทอดผ้าป่าบ้าง อยากได้วัดที่มีความต้องการปัจจัยไปซ่อมบำรุงโบสถ์หรือพระวิหารจริงๆครับ ท่านขุนช่วยแนะนำด้วยเผื่อจักคณะไปปีต่อๆ ไป

ไม่ได้หายไปใหนครับพี่ใหญเข้ามาอ่านตลอด ห้อง HT ที่ทุ่มทุนสร้างไม่ได้ป้องกันระบบความชื้นดีพอ เลยเป็นเชื้อราในผนัง
มีกลิ่นอับชื้นใช้การไม่ได้ เลยไม่รู้จะคุยเรื่องอะไรกับใครครับ  :)
ส่วนเรื่องทอดผ้าป่า เดี๋ยวผมจะลองหาวัดให้พี่ใหญ่พิจารณานะครับ และจะชวนสมาชิก HTG2 แถวนี้จัดกองผ้าป่าเข้าร่วมด้วย กุศลแรงแน่ทีนี้ อิ อิ  c)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กุมภาพันธ์, 2013, 02:22:58 PM โดย ขุนดง »

ออฟไลน์ CP

หลังตรุษจีนนัดทานข้าวกันเลยพี่ จะได้นำพระบูชาไปมอบให้ท่านพี่ด้วย

ด้วยความยินดีอย่างยิ่งครับ!!!! d_d

ออฟไลน์ อูฐ

หลังตรุษจีน  ขอเรียนเชิญคณะกรรมการที่ร่วมทำงานจัดงาน htg2    ทานข้าวร่วมกันน่ะคับ           พี่ใหญ่  นัดวันเวลาเลยน่ะคับ   อยากเจอพี่ ๆ  แต่งานนี้ พี่ใหญ่ห้ามจ่ายน่ะ บอกล่วงหน้าก่อนเลย

หลังตรุษจีน  ขอเรียนเชิญคณะกรรมการที่ร่วมทำงานจัดงาน htg2    ทานข้าวร่วมกันน่ะคับ           พี่ใหญ่  นัดวันเวลาเลยน่ะคับ   อยากเจอพี่ ๆ  แต่งานนี้ พี่ใหญ่ห้ามจ่ายน่ะ บอกล่วงหน้าก่อนเลย
เอาเลยครับ ด้วยความยินดีครับผม
สถานที่แล้วแค่ผู้อุปถัมภ์ทานข้าวฟรีคงไม่เลือกครับที่ไหนก็ไป แต่ถ้าทานนมผมขอเป็นเจ้าภาพและเลือกสถานที่ให้นะคร๊าบ. แฮ่ แฮ่.  ;D

ปล.กำหนดวันขอตั้งแต่25กพ เป็นต้นไปนะครับ สัปดาห์หน้าคิวเต็มเหยียดเลยครับ

ออฟไลน์ CP

แต่ถ้าทานนมผมขอเป็นเจ้าภาพและเลือกสถานที่ให้นะคร๊าบ. แฮ่ แฮ่.  ;D
[/quote]

แหะ...แหะ...พี่ใหญ่ช่วย ขยายความประโยคนี้ หน่อยซิคร๊าบบบบ!!!! อิอิ...

ออฟไลน์ หมอทีเจ

มาทันกินพอดีเรา อิ อิ บุญไม่ทันแต่กินทัน
สวัสดีครับพี่ ๆ หิวแล้วครับ  ทั้งข้าวทั้งนม อิ อิ,
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กุมภาพันธ์, 2013, 05:20:07 PM โดย หมอทีเจ »

ออฟไลน์ อูฐ

พี่หมอ ทีเจ  รบกวนเลือกวันเลือกสถานที่หน่อยซิคับผม  ขอบคุณ พี่มากคับ

เอาแบบ buffet สองจ่ายหนึ่งแบบเดิมดีไหมท่านเสี่ยอูฐ SLK อิ อิ

คิดไปคิดมา บุฟเฟ่ท์ Golden Tulip ของท่านท็อปที่เรานั่งกินกันหลายหนก็โอเคนะท่าน  ราคาไม่แพง บริการดี ที่จอดรถก็สะดวก ไปมาพอไหว
วันศุกร์เย็นเหมือนเดิมดีไหมครับท่าน
ปลายมกราผมเพิ่งจัดงานคืนสู่เหย้าสูติรามาที่นั่น  ท่านท็อปจัดให้ดีมาก ๆ อาหารอร่อย ห้องสวยปิ๊ง  แฮะ แฮะ ลอกงาน htg2 ไปเลย  ขอบคุณท่านท็อปด้วย

ออฟไลน์ CP

คิดไปคิดมา บุฟเฟ่ท์ Golden Tulip ของท่านท็อปที่เรานั่งกินกันหลายหนก็โอเคนะท่าน  ราคาไม่แพง บริการดี ที่จอดรถก็สะดวก ไปมาพอไหว
วันศุกร์เย็นเหมือนเดิมดีไหมครับท่าน

เห็นด้วยครับ.....กำหนดวันหลัง 25 กพ. น่าจะเป็นวันศุกร์ 1 มีนาคม 2556 โอเค มั้ยครับ!!!!

ได้ครับพี่ผมว่าง  ไม่ทราบท่านอื่น ๆ จะว่าอย่างไร

ออฟไลน์ อูฐ

ยกมือ ได้คับ  หนึ่งที่ คับ ผม  เชิญ เพื่อน ๆ สมาชิก ใครอยากไปเรียนเชิญน่ะคับ กินของอร่อยกัน