ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูหน้าตาแผ่นหนัง BLURAY 4K ที่กำลังจะออกวางขายกันคร่าวๆครับ  (อ่าน 3826 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
Master in 4K????
จริง ๆ แผ่น blu-ray 50 GB มันไม่น่าจะพอใส่หนัง 4K นะผมว่า  หรือมาสเตอร์เป็น 4K แต่ลดรูปมาลงแผ่น BD

ออฟไลน์ 1080p

อาจเป็นไปได้ครับที่หนัง 4K จะบันทึกในแผ่น BD รุ่นใหม่ที่มีขนาดความจุมากกว่า 100 GB ครับ รอดูของจริงกันต่อไปครับ :)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

วาว ต้องเปลี่ยน player กันอีกแหงม  เครื่องเก่าไม่น่าเล่นแผ่น 200 GB อย่างนี้ได้

ออฟไลน์ No Name

อ่านดูแล้ว Master in 4K แต่ตัวหนังยังเป็น 1080p อยู่ครับ

ออฟไลน์ X!!

• [เอ็กซ์]
  • Cat's Daddy
    • http://ekkapan.googlepages.com/
แผ่นที่ sony ปล่อยออกมาก่อน ก็คงออกแนวเหมือนแผ่น dvd superbit สมัยก่อนนู้นละมั้งครับ

คงอีกซักพัก กว่าจะปล่อยแผ่นที่เป็น 4k เต็มๆออกมา

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • Super Star
  • like.no.other
นึกถึงเวลาโหลดแผ่น  :cold :cold
The Best damn Life.