ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกผิดหวังกับงาน BAV  (อ่าน 2893 ครั้ง)

ออฟไลน์ pong_9898

รู้สึกผิดหวังกับงาน BAV
« เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2013, 07:16:16 PM »
ผมไม่ได้มางาน BAV มาประมาณปีนึงได้ วันนี้ตั้งใจจะไปซื้อ Smart TV ในงาน เลยพาแฟน ลูกกับแม่ไปด้วยเผื่อจะได้ช่วยเลือก
เมื่อก่อนก่อนเข้างานต้องซื้อบัตรเพื่อที่จะไปชมตามห้อง ส่วนขายของไม่ต้องเสียค่าบัตร แต่วันนี้มันกลับกันส่วนขายของกับต้อง
เสียค่าบัตร ผมตั้งใจจะไปซื้อ ทีวี แต่ต้องเสียค่าบัตรเพื่อเข้าไปซื้อของรู้สึกนอยนิดหน่อย ก็แค่อยากระบาย ครับ

ออฟไลน์ WITS

Re: รู้สึกผิดหวังกับงาน BAV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2013, 08:15:09 PM »
อึม  ปีนี้รู้สึกว่า ขึ้นลิฟท์มา ก็เจอด่านชั้น 3 ให้ไปแลกบัตรเลยครับ  ดีที่มี บัตร ปิยะนัส เข้าฟรี
จริงๆ ถ้าตามข่าว จะมี ร้านที่ออกงาน โทรไปขอบัตรได้ เช่น พี่ขุนจิต ใจดี มีน้ำส้มแจกด้วยครับ c)

ออฟไลน์ utm

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Total likes: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2013, 09:51:57 PM »
รู้สึกเซ็งเหมือนกันที่เข้าไปซื้อของต้องเสียค่าบัตร ผมมีเวลาน้อยตั้งใจไปซื้อสายไฟ กับแผ่น DVE ที่ชั้น3 ต้องเสียค่าบัตรไป 100 โดยไม่ได้ไปฟังเสียงห้องไหนเลย เมื่อก่อนชั้นที่ขายแผ่นและ Accessories จะไม่ต้องเสียค่าบัตรแต่ปีนี้กลับต้องเสีย

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• Superstar...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2013, 10:14:47 PM »
คงเข้าใจคลาดเคลื่อนนิดหน่อยมั้งครับ
งานที่ Landmark เก็บบัตรแบบนี้มาตั้งแต่แรกแล้วครับ
งานที่ไม่เก็บบัตรชั้นขายของคืองาน  BAV ที่ Fortune ครับ
งานนั้นประมาณเดือนมิ.ย. หรือ ก.ค. ถ้าจะซื้อทีวีต้องไปงานนั้นครับ  
เขาจัดปีละสองครั้งครับผม  ต้นปีจะเน้น super hiend กลางปีเน้น mid-high end

ออฟไลน์ Plasmama

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์, 2013, 10:48:49 PM »
คงเข้าใจคลาดเคลื่อนนิดหน่อยมั้งครับ
งานที่ Landmark เก็บบัตรแบบนี้มาตั้งแต่แรกแล้วครับ
งานที่ไม่เก็บบัตรชั้นขายของคืองาน  BAV ที่ Fortune ครับ
งานนั้นประมาณเดือนมิ.ย. หรือ ก.ค. ถ้าจะซื้อทีวีต้องไปงานนั้นครับ  
เขาจัดปีละสองครั้งครับผม  ต้นปีจะเน้น super hiend กลางปีเน้น mid-high end
ตามคุณหมอทีเจว่าครับ จริงๆงานนี้เน้นโชว์ แต่ระห้องที่ไปชุดเป็นล้านทั้งนั้น ซื้อของรองานที่ฟอจูน ไม่ผิดหวังแน่

ออฟไลน์ cinemania

• Superstar...
  • Back to Cinema
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2013, 12:14:21 AM »
ส่วนตัวผมตั้งใจเต็มที่ไปฟังชุดเครื่องเสียง hi-end ที่มาโชว์ในงาน .... ซึ่งแต่ละห้องจัดเต็มกันมา นับรวมกันน่าจะร่วมร้อยล้าน
เสียงดีทุกห้อง ดีมากดีน้อยก็ถือว่าดีกว่าชุดที่บ้านเราอยู่ดี

ค่าบัตร 100 ผมว่าโครตคุ้มครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปอีกรอบครับ ... โอกาสได้ฟังชุดเครื่องเสียงใหญ่ ๆแบบนี้ ชีวิตนึงมีไม่กี่หนครับ  Y] O0

ออฟไลน์ b3344

• Super Star
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2013, 04:47:34 AM »
บอกแบบกลางๆนะครับ คนจัดงานเขาก็มีค่าใช้จ่าย.   บัตร100 สำหรับการเดินเล่นโรงแรมหรูๆแอร์เย็นๆมีเพลงให้ฟัง ผมว่า100นี่คิดกะบค่ารถที่แสนติดในสุขวิทและค่ามรถไฟฟ้า ผมว่า100 กับการที่ไปซื้อทีวีในราคาที่ลดหลายๆพัน หรือเป็นหมื่นก็ลองคิดกันเองแล้วกันครับว่าคุณจ่าน 100แต่ได้ส่วนลด1000-10000 หรือมากกว่า  ตรรกกะง่ายๆครับ
และถ้าผู้จัดงานเขาขาดทุนแล้วไม่มีการจัดงานมเราจะไปฟังที่ไหนล่ะครับเครื่องเครื่องเสียงราคาหลายร้านคุณเดิน้ข้าไปมร้านเขาเขาจะเปิดให้คุณฟังมั้ยก็ลองคิดดูเอาครับ

จริงถ้าตามข่าวในเว็บเขาแจกบัตรฟรีเยอะแยะ.  ผมเคยถามว่าทำไมต้องเก็บบัตร ส่วนหนึ่งก็กันคนมั่วมาในงาน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กุมภาพันธ์, 2013, 04:52:12 AM โดย b3344 »

ออฟไลน์ utm

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2013, 06:04:59 AM »

ขอโทษทีครับผมเข้าใจผิดเอง ใช่ที่ Fortune จริงด้วยที่ไม่เก็บบัตร

ออฟไลน์ satang

• Super Star
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2013, 09:01:11 AM »

ขอโทษทีครับผมเข้าใจผิดเอง ใช่ที่ Fortune จริงด้วยที่ไม่เก็บบัตร

ผมอยู่ในงาน ทั้ง ศุกร์-เสาร์ แต่ไม่ได้เจอกันเลย เสียดายๆ