ผู้เขียน หัวข้อ: SINE สายไฟธรรมดา ที่ไม่ธรรมดา  (อ่าน 5547 ครั้ง)

ออฟไลน์ RCDragon

• Total likes: 0
  • Colorful Life in Beautiful Country.....
SINE สายไฟธรรมดา ที่ไม่ธรรมดา
« เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2013, 12:11:29 AM »
สวัสดึคร้บ....... ได้ไปเดินเล่นในงาน BAV HI-END มาแทบทุกเย็น
     ได้มีโอกาสนำน้อง "SINE" สายไฟที่ดูธรรมดา หัวท้ายก็ธรรมดา ไปลองเสียบต่อที่บ้าน ซึ่งคุณ ตั๊กจาก Planet Laser ใจดี ให้ลองไปต่อที่บ้านเมื่อตอนวันศุกร์
ทำเอาเราแทบไม่ได้นอนเลย........ จนถึงวันเสาร์บ่ายๆ จำใจต้องถอดกลับมาคืนเจ้าของร้าน........ ทั้งๆที่ไม่อยากถอดออกเลย........เฮ้ออออ

สายไฟอะไรเนี่ย ให้เสียงดีจริงๆเลย ทำเอาฟังเพลงเพลิน ได้อารมณ์ บรรยากาศดีจริงๆ......... แต่ก็นะ ก็ต้องถอดคืนเจ้าของไปก่อน........ รอก่อนนะ น้อง SINE ถึงเวลาจะไปสู่ขอ  ^-^

ออฟไลน์ RayS

Re: SINE สายไฟธรรมดา ที่ไม่ธรรมดา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2013, 11:42:26 AM »
ดีจริงครับ ผมว่าเรื่องความเป็นดนตรีเด่นครับ ราคาลดแล้วผมว่ารับได้ครับ

• Colorful Life in Beautiful Country.....
Re: SINE สายไฟธรรมดา ที่ไม่ธรรมดา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์, 2013, 08:08:20 PM »
ในที่สุดผมก็อดใจไม่ไหว ทนเสน่ห์ของน้องเค้าไม่ไหว.........ก็เลยไปขอแบบด่วนเลยแต่กลายเป็นว่าไปขอพี่สาวแทน..... อิอิ
พี่สาวเธอชื่อว่า "SINE-CASSIO"
.........เฮ่ออออ หุ่นเธอช่างได้ใจจริงๆ

ออฟไลน์ surakit_htg2

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2013, 10:07:16 AM »
SINE-CASSIO รบกวนช่วยบอกเล่าแนวเสียงนิดหน่อย และราคาด้วยครับ....ขอบคุณครับ  :) :) :)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2013, 01:35:56 PM »
SINE-CASSIO รบกวนช่วยบอกเล่าแนวเสียงนิดหน่อย และราคาด้วยครับ....ขอบคุณครับ  :) :) :)
สวัสดึครับ K. surakit_htg2 ผมได้ตอบไปทาง PM แล้วนะครับ สำหรับแนวเสียงกับราคา  ;)

=======================
แต่ก็ขอนำมาเขียนเล่ากันแบบชิวๆ แบ่งปันกับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นะครับ  ;D

สรุปแบบสั้นๆ ง่ายๆ นั้น สาย Cassio นั้น เรียกได้ว่า เสียบเข้าไปแล้วเนี่ย ทำเอาเราสัมผัสกับ เสียง ดนตรี จริงๆ ฟังเพลงได้ อารมณ์ บรรยากาศ ดีจริงๆเลยครับ
สมดุลย์เสียงดี ให้ความสงัดดีมากๆ ผลที่ได้ก็เลยทำให้เราสัมผัสกับ บรรยากาศได้ดี ชิิ้นดนตรีเนี่ย ชัดอย่างเป็นธรรมชาติ เสียงร้องไม่ว่าชายหรือหญิง เอ่อ ทำไมมันได้อารมณ์เช่นนี้ แหบก็แหบได้ใจ ถึงแม้เธอจะโหนเสียงสูงมากๆ ก็ได้อารมณ์ ไม่มีอาการบาดหู จิ๊ดหูเลย
เรื่อง น้ำหนักอ่อนเบา ของเสียงร้อง เสียงเครื่องเคาะ เสียงกลองต่างๆ เฮ่อได้อารมณ์เหลือใจเลยครับ พี่น้องครับ เสียงเป่าแซ๊กโซโฟนเนี่ย ลื่นไหลสัมผัสลมที่ออกมาจากเครื่องทองเหลืองเป็นธรรมชาติอิ่มฉ่ำได้ใจมาก  ;)

ตอนนี้เสียบมาก็ได้ประมาณ 40 ชั่วโมงแล้วครับ ชื่นมื่่นจริงๆ ติดใจในเสนห์ของสายเส้นนี้จริงๆเลย........................ c)

ออฟไลน์ london FC 433

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2013, 01:48:50 PM »
ว่างๆ  ก็หยิบติดไม้ติดมือมาให้ลองบ้างเด้อ   103  ใกล้แล้วท่านหมดเครื่อง   :wiggle like
ดูแลโลกใบนี้  ดูแลคนรอบข้าง  พี่น้องชาวไทย
  เล่นอย่างมีสติ   ลุยกันเลย  เดินหน้าอย่างเดียว

ออฟไลน์ Supot B

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2013, 03:13:21 PM »
ในที่สุดผมก็อดใจไม่ไหว ทนเสน่ห์ของน้องเค้าไม่ไหว.........ก็เลยไปขอแบบด่วนเลยแต่กลายเป็นว่าไปขอพี่สาวแทน..... อิอิ
พี่สาวเธอชื่อว่า "SINE-CASSIO"
.........เฮ่ออออ หุ่นเธอช่างได้ใจจริงๆ

ราคาเท่าไหร่เหรอ
- Luxkit A3000 Mono Block
-CD Sony CDP-R3
-Turntable Pioneer PL 50Lii
-ลำโพง Altec A7

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 กุมภาพันธ์, 2013, 05:39:36 PM »

ราคาเท่าไหร่เหรอ
คุณ พจน์ ครับ ราคาตั้งของสาวเจ้าอยู่ที่ 31,250 บาท ครับ ลองถามกับตั๊ก Planet Laser นะครับ ราคาลดในงาน BAV ที่ผ่านมาอยู่ที่ 25,000 บาท ครับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2013, 10:49:54 AM »
รู้สึกจะมีรุ่นท้อปกว่านี้ด้วยนะท่าน  ไม่ลองเหรอ อิ อิ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2013, 01:18:43 PM »
รู้สึกจะมีรุ่นท้อปกว่านี้ด้วยนะท่าน  ไม่ลองเหรอ อิ อิ
สวัสดึครับ พี่หมอ สำหรับรุ่นทํอป ผมบอกกับตั๊กว่า ให้เก็บไว้ให้พี่หมอดีกว่าครับ อิอิ  :)

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2013, 01:31:33 PM »
หึ หึ แหมเข้าใจตอบนะท่านแจ็ค

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2013, 07:49:13 PM »
หึ หึ แหมเข้าใจตอบนะท่านแจ็ค
คุณหมอลองรึยังครับสายรุ่นใหญ่ของsine อยากรู้แนวด้วยคนครับ ผมใช้รุ่น7000บาทก็ว่าดีแล้วนะครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์, 2013, 08:02:14 PM »
กำลังฟังอยู่ครับ  Sine รุ่น Kosmos ราคาตั้งแสนนึง  ขนลุก  เห็นราคาแล้วแทบสลบ  ฟังเป็นวิทยาทาน
เท่าที่เริ่ม ๆ ฟังน่ะดีแน่ไม่มีที่จะติ  กิน Anaconda VX ที่ใช้อยู่  ผมเสียบ DAC นะ  แต่ราคาก็อ่ะนะ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2013, 09:48:43 AM »
ใช้ 7000 กว่าบาทต่อไป :giveup