ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านขาย Furutech/Oyaide แถว Namba  (อ่าน 4652 ครั้ง)

ออฟไลน์ airbusdriver

หาร้านขาย Furutech/Oyaide แถว Namba
« เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2013, 10:50:50 AM »
ปลายเดือนมีไป Osaka ครับ ใครพอจะรู้จักร้านที่ขายพวก Furutech หรือ Oyaide แถวๆ Namba บ้างครับ?
รบกวนชี้พิกัดหน่อย
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ pu3707

Re: หาร้านขาย Furutech/Oyaide แถว Namba
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2013, 01:44:14 PM »
มี big camera แต่ผมแนะนำให้ไป den den town ขึ้นรถไฟฟ้าไป 1 หรือ2 สถานีเอง จะมีห้าง yodobashi  และร้านข้างทางผมว่าราคาถูกและของเยาะกว่าครับ

ออฟไลน์ Wolverine

• Super Star
  • *
  • Total likes: 0
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
Re: หาร้านขาย Furutech/Oyaide แถว Namba
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2013, 10:10:18 PM »
ขอแจมหน่อยนะ ผมกำลังจะไปต้นเดือนหน้าเหมือนกัน ไปเที่ยว 11 วัน
เมืองไหน ร้านไหนดี รบกวนแนะนำหน่อยครับ

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ airbusdriver

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์, 2013, 01:53:24 PM »
มี big camera แต่ผมแนะนำให้ไป den den town ขึ้นรถไฟฟ้าไป 1 หรือ2 สถานีเอง จะมีห้าง yodobashi  และร้านข้างทางผมว่าราคาถูกและของเยาะกว่าครับ

den den town เหมือนเคยผ่าน จะลองไปดูครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์, 2013, 10:34:44 PM »
den den town เป็นแหล่งขายของเล่น เครื่องเสียง ซีดี แผ่นเสียง และ sex shop

ออฟไลน์ ixoxi999

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์, 2013, 09:06:22 AM »
มันไม่อยู่ริมถนนแน่ๆครับ เพราะผมเดินกี่ทีก็ไม่เห็นมีเลย

ใครรู้แหล่งของมันจริงๆรบกวนด้วยนะครับ

ส่วนที่ yodobashi umeda ก็พอมีบ้างนะครับ มีให้เลือกอยู่พอสมควร

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์, 2013, 01:53:03 PM »
ที Den Den town มี 2-3 ร้านครับอยู่ริมถนน ผมไปซื้อ oyaida ที่นี่ เป็นร้านไม่มีแอร์ลองเดินขึ้นไปชั้นบนจะมีครับ ส่วนถ้าไปโตเกียวก็ต้องอากิฮาบาร่าครับ

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์, 2013, 03:05:07 PM »
ก่อนซื้อเช็คราคาในไทยก่อนนะครับจะได้ต่อราคาร้านที่ ญี่ปุ่น ได้ไม่พลาดครับเพราะราคาที่ไทยใกล้เคียงทางญี่ปุ่นมากครับ+ - 10%
บางรายการตัวshow มีลด50% ตัวtest ก็มีหลายรุ่นครับ โทรมาเช็คที่ผมได้ครับ081-6203385
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กุมภาพันธ์, 2013, 03:07:17 PM โดย กัมปนาท KK »

ออฟไลน์ 100db

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
  • Just fall in love with music....
    • Siam Audiophile
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์, 2013, 11:07:39 PM »
ผมไปญี่ปุ่นปีละหลายครั้งแต่ Furutech ผมซื้อเมืองไทยครับ  O0

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2013, 12:22:07 AM »
Oyaide ผมไปสอยสาย coax มาครับ ถูกกว่าร้านในเมืองไทยพอสมควรครับ ลองเทียบราคาดูครับ แต่สายที่ผมซื้อไม่ใช่รุ่นเทพนะครับ รุ่นเริ่มต้นครับ c)

ขนาดไปซื้อที่ yodobashi ถ้าเจอร้านใน den den town จริงๆ ผมว่า น่าจะถูกกว่าอีกหน่อย

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์, 2013, 11:07:42 AM »
เช็คราคาในเว็ป  yodobashi ก่อนได้ครับ ส่วน Furutech ผมก็ซื้อเมืองไทย ซื้อกับคุณกัม คุณนุชประจำครับ ลองดูครับ

• *
  • ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์, 2013, 04:50:12 PM »
Furutech ผมก็ซื้อกับคุณ กัมปนาท เหมือนกันครับ
กะไปซื้อแต่ Oyaide
 :)
ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เลี้ยงไม้น้ำ ชีวิตนี้ สุขจริงหนอ

ออฟไลน์ viceversa

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์, 2013, 08:32:25 PM »
ที Den Den town มี 2-3 ร้านครับอยู่ริมถนน ผมไปซื้อ oyaida ที่นี่ เป็นร้านไม่มีแอร์ลองเดินขึ้นไปชั้นบนจะมีครับ ส่วนถ้าไปโตเกียวก็ต้องอากิฮาบาร่าครับ

ร้านขวา กับซ้าย ราคา ขี่กันนิดหน่อยครับ แล้วแต่รุ่น แต่ร้านซ้ายส่วนมากจะถูกกว่า ซื้อแล้วร้านเค้าลดให้ด้วยครับ O0

Bic Camera มีแน่ๆแต่ราคาแพงกว่าร้านข้างบน อย่าลืมพกpassport ไปทำบัตรสมาชิก มีส่วนลด5%ครับ  ^-^

yodobashi ลงสถาณี umeda ครับยังไม่เคยไปเหมือนกันครับว่าจะลองไปมีไป วันที่19feb ไว้จะลองไปดูใหครับ  :bye1

ออฟไลน์ Nocturne

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์, 2013, 11:18:52 AM »
ขอแจมด้วยคน กำลังจะไป แต่ผมไปแค่โตเกียวน่ะครับ แหล่งเครื่องเสียงโตเกียวนี่ต้องไปลุยแถวไหนเหรอครับ?

???

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์, 2013, 07:18:39 PM »
วันนี้ผมเดินทั่ว Nippombashi เลยครับ ผมหาสาย Subwoofer หาไม่ได้เลย ร้านใหญ่ๆกลับมาปิดวันนี้อีก เซ็งมากๆ

ส่วนที่ yodobashi มีอย่างอื่นเยอะดี แต่กลับมีสาย sub ให้เลือกอยู่ 3 อัน เฮ่อ เซ็งไปเลยครับ อดกันไป ท่าทางต้องซื้อที่กทม อย่างเดียวเลย

ออฟไลน์ Martra

• www.vonorfivestars.com
  • *
  • "One Stop Solution for Bed and Bedding Products"
    • http://www.vonorfivestars.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2013, 11:07:19 AM »
ขอเพื่อนๆอัพเดท อีกทีครับ ไป 28 นี้ โอซาก้า อย่างเดียว
มีอะไรน่าสนใจตอนนี้ไหมครับ ไม่เคยไปครับ น่าจะแวะ den den ได้ 2 - 3 ชม.

คงเล็ง หัวเข็มที่ โยดา อาศัย ค่าเงินถูก พอกล้อมแกล้มได้ครับ
Vinyl Sound = Toe Tapping and Heaven on Earth...:dj

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2013, 11:25:27 AM »
กระทู้นี้ของคุณ Wolverine http://www.htg2.net/index.php?topic=85219.0

น่าจะอยู่ในโอซาก้าหรือป่าว (ถ้าจำไม่ผิด)
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2013, 01:55:00 PM »
กระทู้นี้ของคุณ Wolverine http://www.htg2.net/index.php?topic=85219.0

น่าจะอยู่ในโอซาก้าหรือป่าว (ถ้าจำไม่ผิด)

รูปนั่นที่ Tokyo ครับ

รอบนี้ผมไปทั้ง Tokyo + Kyoto ของที่ Tokyo หลากหลายมากว่าประมาณ 10% ครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Sanguan Electric
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 มีนาคม, 2013, 04:58:07 PM »

รูปนั่นที่ Tokyo ครับ

รอบนี้ผมไปทั้ง Tokyo + Kyoto ของที่ Tokyo หลากหลายมากว่าประมาณ 10% ครับ

จ๊ากกกก ปล่อยไก่

ที่โอซาก้า ก็ีมีถนนเครื่องใช้ไฟฟ้าเหมือนกัน ชื่อมันคล้ายๆ กัน คงจำผิด อิอิ

ใช่ Nipponbashi den den หรือป่าว
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ