ผู้เขียน หัวข้อ: ศู่นย์ panasonic รับซ่อมเครื่องหิ้วมั๊ยครับ  (อ่าน 1374 ครั้ง)

ออฟไลน์ poltoday

ศู่นย์ panasonic รับซ่อมเครื่องหิ้วมั๊ยครับ
« เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2013, 10:13:09 PM »
เจ้าpana ae4000  ของผมจวบจนวันนี้ยังซ่อมไม่ได้ หลัง จากเช็คอาการ แล้วเป็น input board เสียร้านข้างนอกไม่มีอะไหล่  คนหิ้วมาขายก็ไม่ได้ ใส่ใจขายเสร็จก็จบ ๆเอาเครื่องดองๆไว้สรุปว่าต้องเปลี่ยนบอร์ด
 เริ่มเซ็งๆ เบื่อๆแระ ใช้มาได้สองสามร้อยชั่วโมงดันเจ๊ง  :cry2 :( :giveup

ไม่ทราบพี่ๆน้าๆ พอมีประสบการณ์เครืองหิ้ว เสียแล้วต้องเข้าศูนย์ แล้วไม่ทราบเค้ารับซ่อมให้มั๊ยครับ 
พี่ๆท่านใดพอมีร้านแนะนำ ซ่อมก็แนะนำกันได้นะครับ   

ชอบคุณ ล่วงหน้าด้วยค๊าบ

ออฟไลน์ Glassear

Re: ศู่นย์ panasonic รับซ่อมเครื่องหิ้วมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2013, 10:42:57 PM »
ของผมนานมาแล้วหิ้ว AE200 จากญี่ปุ่นเข้ามา  ดูๆอยู่หลอดระเบิด  แต่ไม่มีอะไรไหม้   เอาเข้าไปที่ศูนย์พานา  แถวๆมีนบุรี   เขารับซ่อมให้ครับ   ค่าซ่อมเกือบสองหมื่น   ถ้าเป็นสมัยนี้   ซื้อเครื่องใหม่เลยคุ้มกว่า
แต่เขาก็ซ่้อมดีนะ   ตอนนี้ยังใช้ได้อยู่เลย

ออฟไลน์ projectorman

• ผู้สนับสนุน web
  • *
  • Total likes: 0
Re: ศู่นย์ panasonic รับซ่อมเครื่องหิ้วมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์, 2013, 10:52:23 PM »
ศูนย์บริการ Panasonic รับซ่อมเครื่องหิ้ว ครับ
แต่จะคิดค่าบริการ ค่าอะไหล่

สอบถามเพิ่มเติม
Panasonic Siew Sales (Thailand) Co.,Ltd
Tel : 02-7318888

ออฟไลน์ poltoday

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 กุมภาพันธ์, 2013, 08:24:02 AM »
ขอบคุณครับ :clap :clap พี่ๆ น้าๆ ยังไงได้ ความคืบหน้ายังไงจะแจ้งล่วงหน้าไว้เป็น แนวทางสำหรับคน เล่นของหิ้วครับ  :-X