ผู้เขียน หัวข้อ: ของเล่นพ่อมดมาอีกแล้วจ้า คราวนี้ทั้งถูกทั้งใช้ง่าย ๆ  (อ่าน 3238 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
หลังจากเจ้าสติกเกอร์พ่อมด WA Quantum มาสักพัก  มาใหม่อีกแล้วท่าน  มันมีชื่อว่า Creaktiv Systems Tuning Chip Mini ชื่อยาวมากแต่ตัวจริงเล็กกะจิ๋วนึง
ใช้ติดที่ตัว driver ของลำโพง  หัว hdmi ด้านปลายทาง  Binding post ของลำโพง  หัวปลั๊กไฟก็ได้  ลองกันดูเองแล้วกันครับ 
ตอนท่านชลิตบอกผมในงาน BAV ผมยืนหัวเราะยาวเลยอยู่หน้าโต๊ะแก 55555555  แกก็เลยปิดปากผมโดยให้ผมไปลองสี่เม็ดติดที่ทวีตเตอร์  ลองได้ชั่วโมงนึงอีกวันขึ้น BTS ไปเอาเพิ่มอีกยี่สิบ  อีกสามวันอีกยี่สิบหกเม็ด
ติดมันหมดทุก driver ลำโพงเลย  ดีไม่ดีต้องลองเม็ดละสองร้อยบาทเดี๋ยวลงรูปให้ดูจ้ะ

รูปไปอีก

อย่าถามนะครับท่านว่าทำงานยังไง  ก็แบบพ่อมดประมาณนั้นคือผมก็ไม่ค่อยรู้  ลองหาอ่านเองนะครับ
http://www.technologyfactory.eu/index.php?item=creaktiv-systems-tuning-chip-mini&action=article&aid=1840&lang=EN
ดีและถูก  หายากนะเนี่ย

สนใจอยากลองวิ่งไป CDC จ้ะ  หาท่านชลิตพ่อมดใหญ่แห่ง Hifi part ช้าอดหมดนะ
ได้ข่าวว่าบางคนซื้อเป็นร้อยเม็ดเลย อิ อิ 
โดยเฉพาะชุดโฮมนี่เห็นผลชัดมาก ๆ  ลองแล้วมาคุยกันในทู้นี้ได้นะครับ
ไม่ใช่นายหน้านะจ๊ะ  จ่ายสตางค์ซื้อเหมือนกัน

ออฟไลน์ RCDragon

• Colorful Life in Beautiful Country.....
สนใจอยากลองวิ่งไป CDC จ้ะ  หาท่านชลิตพ่อมดใหญ่แห่ง Hifi part ช้าอดหมดนะ
ได้ข่าวว่าบางคนซื้อเป็นร้อยเม็ดเลย อิ อิ 
โดยเฉพาะชุดโฮมนี่เห็นผลชัดมาก ๆ  ลองแล้วมาคุยกันในทู้นี้ได้นะครับ
ไม่ใช่นายหน้านะจ๊ะ  จ่ายสตางค์ซื้อเหมือนกัน
พี่หมอครับ แล้วเจ้าแผ่น WA Quantum ยังมีขายอยู่ไหมครับ ร้านอยู่ที่ CDC โซนใหนครับ

ต้องโทรถามทางไฮไฟพาร์ทอ่ะครับ  ผมก็ไม่ทราบ
ร้านอยู่โซนทางด้านที่มีร้านซัมซุง โซนี่  ทางด้านขวามือ (หันหน้าเข้าหาจากด้านถนน) ชั้น 2
ผมก็ไม่ค่อยได้ไป  อาศัยฝากเฮียเขาซื้อมาให้  เขาไปบ่อย  สำหรับบ้านผมที่นี่ไกลมว๊าก

ออฟไลน์ อูฐ

โอ้  พ่อมดรูปหล่อมาอีกล่ะ      มายั่วสาว ๆ อีกแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 กุมภาพันธ์, 2013, 04:52:02 PM โดย อูฐ »

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
ผมลองกับ HDMI แล้ว  ก็ดีระดับหนึ่งครับ  แต่ไม่ตื่นเต้นเท่า WA

พี่หมอลองติดตำแหน่งไหนบ้างแล้วครับ  แล้วตรงไหนได้ผลมากที่สุดครับ

----

พี่หมอต้องลองอีกแผ่นของเขา เจ้าเดียวกัน Powerchip

แปะถูกที่ ( ไฟ AC ขาเข้า ) พละกำลังเพิ่ม   

แปะผิด ไม่มีผล

---

แต่ทั้งหมด คุ้มเงินสุด WA ที่ลำโพง  ยังกะซื้อลำโพงรุ่นใหญ่เลย

ผมติดที่หัว hdmi ด้านปลายทาง
ผมว่าภาพดีขึ้นเห็นได้ไม่ยากนะครับ  คุ้มมาก