ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ HDMI splitter เพื่อดูหนัง 3 D โดยใช้ AVR pioneer LX72 ตัวเดิมจะดีไหมครับ  (อ่าน 1954 ครั้ง)

ออฟไลน์ Derma

อยากจะลองหนัง 3D  แต่ AVR  pioneer LX72  ตัวเก่าไม่รองรับ HDMI 1.4 for 3D  ถ้าเราจะใช้ HDMI splitter  ตาม link นี้ 
http://www.mc.co.th/products/view/1416/2-port-hdmi-splitter-support-3d    โดยขาออก HDMI 2 ทาง  แยกเข้า จอภาพที่รองรับ 3 D และ AVR LX72 ภาพและเสียงที่ไดัจะดีไหมครับ

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
  • Total likes: 0
  • like.no.other
ใช้ LX72 เหมือนกันเลย เสียงดีมั่กๆ ตัวเครื่องก็ปึ้กกว่ารุ่นใหม่ๆ  O0

อยากดู 3D ผมว่าซื้อ BD ที่มี HDMI สองชุดดีกว่าครับ
The Best damn Life.

ออฟไลน์ nutsaint

ระวังจะเจอหลอกนะครับ ตัวที่เขียนว่า Support 3D เอาเข้าจริง Support 3D แบบ SBS (ซึ่งใช้ HDMI 1.3 ก็ได้)
ก่อนซื้อ ควรเอาหนัง 3D จริง ๆ (frame packing) ไปลองต่อผ่านดูก่อนครับ :nonono

หรือถ้าดูทางคอม จะมี VGA CARD ตัวไหนที่มี HDMI 2 ช่องมั่งมั้ยครับ

ออฟไลน์ nutsaint

หรือถ้าดูทางคอม จะมี VGA CARD ตัวไหนที่มี HDMI 2 ช่องมั่งมั้ยครับ

เป็น DVI ช่องหนึ่งกับ HDMI ช่องหนึ่งก็ได้ แล้วแปลงจาก DVI เป็น HDMI ก็ได้ครับ
แต่ถ้าจะต่อกับ AVR ที่เป็น HDMI 1.3 ด้วย ต้องใช้ค่ายเขียวนะครับ (ค่ายแดงไม่รู้ทำได้หรือยัง) :headphone

เป็น DVI ช่องหนึ่งกับ HDMI ช่องหนึ่งก็ได้ แล้วแปลงจาก DVI เป็น HDMI ก็ได้ครับ
แต่ถ้าจะต่อกับ AVR ที่เป็น HDMI 1.3 ด้วย ต้องใช้ค่ายเขียวนะครับ (ค่ายแดงไม่รู้ทำได้หรือยัง) :headphone

แปลง DVI to HDMI ใช้ดู 3D ไม่ได้ตามที่ต้องการใช่ไหมครับ เพราะน่าจะไม่ใช่ 1.4