ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ HDMI splitter เพื่อดูหนัง 3 D โดยใช้ AVR pioneer LX72 ตัวเดิมจะดีไหมครับ  (อ่าน 2011 ครั้ง)

ออฟไลน์ Derma

• **
หรือถ้าดูทางคอม จะมี VGA CARD ตัวไหนที่มี HDMI 2 ช่องมั่งมั้ยครับ

เป็น DVI ช่องหนึ่งกับ HDMI ช่องหนึ่งก็ได้ แล้วแปลงจาก DVI เป็น HDMI ก็ได้ครับ
แต่ถ้าจะต่อกับ AVR ที่เป็น HDMI 1.3 ด้วย ต้องใช้ค่ายเขียวนะครับ (ค่ายแดงไม่รู้ทำได้หรือยัง) :headphone

แปลง DVI to HDMI ใช้ดู 3D ไม่ได้ตามที่ต้องการใช่ไหมครับ เพราะน่าจะไม่ใช่ 1.4

ออฟไลน์ nutsaint

หรือถ้าดูทางคอม จะมี VGA CARD ตัวไหนที่มี HDMI 2 ช่องมั่งมั้ยครับ

เป็น DVI ช่องหนึ่งกับ HDMI ช่องหนึ่งก็ได้ แล้วแปลงจาก DVI เป็น HDMI ก็ได้ครับ
แต่ถ้าจะต่อกับ AVR ที่เป็น HDMI 1.3 ด้วย ต้องใช้ค่ายเขียวนะครับ (ค่ายแดงไม่รู้ทำได้หรือยัง) :headphone

• **

ออฟไลน์ nutsaint

ระวังจะเจอหลอกนะครับ ตัวที่เขียนว่า Support 3D เอาเข้าจริง Support 3D แบบ SBS (ซึ่งใช้ HDMI 1.3 ก็ได้)
ก่อนซื้อ ควรเอาหนัง 3D จริง ๆ (frame packing) ไปลองต่อผ่านดูก่อนครับ :nonono

ออฟไลน์ YOE

• The truth is out there
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Super Star
  • like.no.other
ใช้ LX72 เหมือนกันเลย เสียงดีมั่กๆ ตัวเครื่องก็ปึ้กกว่ารุ่นใหม่ๆ  O0

อยากดู 3D ผมว่าซื้อ BD ที่มี HDMI สองชุดดีกว่าครับ
The Best damn Life.

• **
ใช้ HDMI splitter เพื่อดูหนัง 3 D โดยใช้ AVR pioneer LX72 ตัวเดิมจะดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์, 2013, 09:38:20 AM »
อยากจะลองหนัง 3D  แต่ AVR  pioneer LX72  ตัวเก่าไม่รองรับ HDMI 1.4 for 3D  ถ้าเราจะใช้ HDMI splitter  ตาม link นี้ 
http://www.mc.co.th/products/view/1416/2-port-hdmi-splitter-support-3d    โดยขาออก HDMI 2 ทาง  แยกเข้า จอภาพที่รองรับ 3 D และ AVR LX72 ภาพและเสียงที่ไดัจะดีไหมครับ