ผู้เขียน หัวข้อ: บอร์ด เงียบเหงาจัง เพื่อน ๆ ช่วยมาทะเลาะกันในบอร์ด เยอะ ๆ หน่อยซิ  (อ่าน 3474 ครั้ง)

ออฟไลน์ อูฐ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
มาช่วยให้บอร์ดไม่เงียบเหงา  มานินทา มาวิจารณ์  มาเสนอข้อโต้แย้งกัน   หนุก ๆ จะได้มีอะไรให้ผมอ่านบ้างอ่ะน่ะ

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
นั้นซิเงียบจังเลย  สงสัยไปเล่นพวก line whatapp กันหมด

ออฟไลน์ No Name

นั่นสิครับ ช่วงนี้พอมีเวลาจะเข้ามาอ่านกระทู้ แต่กระทู้แทบไม่ขยับเลย

คงต้องรอเสี่ยอูฐจัดดีลดีๆ ราคาทีวีจอยักษ์ๆ ลดราคาแรงๆ ถึงจะช่วยทำให้บอร์ดคึกคักครับ

ออฟไลน์ GUNTAM

อ่านบอร์ดฝรั่ง ก็มีเรื่องระหว่าง Dac Firewire VS USB แต่ตัวผมมีคำตอบอยู่แล้วว่า Firewire ผมเล่นเป็นกลุ่มเล็กๆ มีเทสต์เสียงทุกวันอาทิตย์ที่ Poem ไม่รู้จะไปแชร์ข้อมูลให้ใครเลยครับ

ออฟไลน์ อูฐ

อ่านบอร์ดฝรั่ง ก็มีเรื่องระหว่าง Dac Firewire VS USB แต่ตัวผมมีคำตอบอยู่แล้วว่า Firewire ผมเล่นเป็นกลุ่มเล็กๆ มีเทสต์เสียงทุกวันอาทิตย์ที่ Poem ไม่รู้จะไปแชร์ข้อมูลให้ใครเลยครับ

มาแชร์ ข้อมูลที่นี่ได้เลย      อยากได้ความรู้จากท่านเยอะ ๆ อ่ะคับ   ผมก็กำลังจะเริ่มเล่นเพลงจากคอม ยังไม่มีความรู้เลยคับ  รบกวนมาช่วยชี้แนะที่นี่เยอะ ๆ หน่อยน่ะคับ  จะขอบพระคุณมากคับ

ออฟไลน์ b3344

• Super Star
ทะเลาะแดี็ยวโดนไล่ออกครับ  แต่ถ้าป๋าจะช่วยปกป้องผม เด็ยวผมจัดให้  55555

ออฟไลน์ RayS

ผมก็ว่างั้นอะครับเดี๋ยวนี้เข้ามาอ่านไม่ค่อยมีอะไรใหม่เท่าไรเลยครับ ถ้าเป็นแต่ก่อนจะมีการแสดงความคิดเห็นที่แตกต่างกัน ของพี่ๆหลายๆท่าน ผมว่าได้ความรู้ดีครับ 

ออฟไลน์ หมูอ่อนนุช

ถกเถียงอย่างสร้างสรรครับ..บอร์ดถึงจะไม่เหงา
ถ้าทะเลาะกัน บ้านไหนบ้านนั้น..กระเจิงกันหมด

นี่ขนาดเราคุยกันในสิ่งที่เรารัก เราชอบเหมือนๆกัน ยังอุตส่าห์ทะเลาะกันได้ K]
งานการก็น่าจะเครียดพอแล้วนะครับ..อยู่ในบอร์ดแบบคนคอเดียวกัน ควรจะเฮฮากันไว้ :)
My twitter.........wo_ofm

มาแชร์ ข้อมูลที่นี่ได้เลย      อยากได้ความรู้จากท่านเยอะ ๆ อ่ะคับ   ผมก็กำลังจะเริ่มเล่นเพลงจากคอม ยังไม่มีความรู้เลยคับ  รบกวนมาช่วยชี้แนะที่นี่เยอะ ๆ หน่อยน่ะคับ  จะขอบพระคุณมากคับ

กระทู้แรกเกี่ยวกับ Firewire ผมโพสไว้ตั้งแต่ปี 2008 http://www.htg2.net/index.php?topic=29297 ตอนนั้นผมจำไม่ได้ว่า DAC USB เริ่มฮิตหรือยัง แต่ผมก็เล่น Firewire จนถึงทุกวันนี้ครับ
ปัจจุบันเปลี่ยนจาก Maudio เป็น Motu Ultralite MKIII (ต่อได้ทั้ง USB และ Firewire แน่นอน Firewire เสียงดีกว่าครับ)

ผมควรจะไปโพสต่อที่กระทู้เก่าดีมั้ยครับ

ออฟไลน์ อูฐ

มาคุยที่นี่ก็ได้คับ ขอบคุณ สำหรับข้อมูล คับ

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • ตู่ นินจา

กระทู้แรกเกี่ยวกับ Firewire ผมโพสไว้ตั้งแต่ปี 2008 http://www.htg2.net/index.php?topic=29297 ตอนนั้นผมจำไม่ได้ว่า DAC USB เริ่มฮิตหรือยัง แต่ผมก็เล่น Firewire จนถึงทุกวันนี้ครับ
ปัจจุบันเปลี่ยนจาก Maudio เป็น Motu Ultralite MKIII (ต่อได้ทั้ง USB และ Firewire แน่นอน Firewire เสียงดีกว่าครับ)

ผมควรจะไปโพสต่อที่กระทู้เก่าดีมั้ยครับ

ตั้งกระทู้ใหม่เลยครับ แล้วแปะ link ของเก่าไว้ด้วยในกระทู้ใหม่ด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ ขุนดง

ขอแวะมาคุยเฉยๆนะครับ ไม่ชอบทะเลาะง่ะ!  N]

ออฟไลน์ อูฐ

ผมเขียนทะเลาะ  เพื่อให้คนเข้ามาอ่านเยอะ ๆ  แบบว่าเป็นมุข ขำ ๆ อ่ะคับ  ไม่ได้ให้มาทะเลาะ    แค่อยากให้มาพูดคุยแลกเปลี่ยนในมุมที่มองแตกต่างกันอ่ะคับ

ออฟไลน์ nut_ty

• คนดีคือคนที่ไม่เอาเปรียบผู้อื่น ทั้งในทางตรงและทางอ้อม
  • ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star
  • *
งั้นมาเถียงกันเรื่องการสร้างอุปกรณ์ Firewire Audio ดีกว่า ไอ้เรื่องซื้อมาใช้ น่ะเรื่องหมูๆ เกิดมาเพื่อเป็นผู้บริโภคอย่างเดียว ไม่มันส์หรอก... จะโดนมั้ยเนี่ย  ;D
นายวัชระ สลัดแก้ว
โทร 083 1214445

ออฟไลน์ nuummie

พี่อูฐว่างๆแวะไปหาพี่กิตติคุณ Discovery Hifi สิครับ  ร้านนี้บุกเบิก Digital Music มาและน่าจะมีของเล่นให้เลือกมากมาย หลากหลายราคาครับ

:D :D :D

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
Weiss นี้มาจาก Discovery Hifi ใช่ไหมครับ เห็นมีพี่ท่านนึง ชมให้ฟังใหญ่เลย 

ออฟไลน์ ADD

• May force be with you!
เงียบจริงๆครับ ผมเข้าหน้า board ผ่านๆแค่ 5 วินาที ต่อด้วยหน้าซื้อขาย จบแล้วครับ

ออฟไลน์ nuummie

Weiss นี้มาจาก Discovery Hifi ใช่ไหมครับ เห็นมีพี่ท่านนึง ชมให้ฟังใหญ่เลย 

ใช่ครับ  O0 O0 O0

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • Super Star.
  • *
ผมมี idea

1. เปิดบ้านสังสรรค์ เอาอุปกรณ์ของเล่น เทคนิคต่าง ๆ มาทดลองกัน ... ( ขุนจิต น่าจะจัดได้ )

2. ไป Hifi Part ( ไม่ได้ค่าโฆษณานะ )  ให้พี่หมอพาไปลองของเล่นกัน  ทดสอบกันเป็นหมู่คณะ  น่าสนุกดีครับ

ออฟไลน์ robyrd

• OmG! อัพมากไปแล้ว _"!
    • What's Up Bangkok
ตลาดซื้อขายยังเหงาเลยครับ

แปลกใจที่หุ้นขึ้นขนาดนี้ แต่เครื่องเสียงไม่ค่อยขยับเท่าไหร่

ออฟไลน์ orrtum

ช่วงนี้เห็นเงียบๆกันหลายบอร์ดเลยครับ
ข้อมูลติดต่อครับ http://www.htg2.net/index.php?topic=87246.0

ออฟไลน์ ixoxi999

รู้สึกว่า เวปจะเงียบๆยังไงก็ไม่รู้ครับ

กำลังจัดให้อยู่ครับ

บอร์ดคงเงียบเพราะช่วงนี้เศรษฐกิจแย่จริงๆครับ ยอดขายกล้องจากร้านที่ผมไปซื้อประจำตกมาก (เจ้าของร้านเป็นรุ่นพี่สวนกุหลาบ เลยได้ข้อมูลที่แน่นอน)
เวปบอร์ดขายกล้องก็ไม่ค่อยมีคนขายมากเหมือนเมื่อก่อน เพราะขายแล้วก็ไม่มีงบที่จะเพิ่มเงินซื้อตัวใหม่ ทำให้คนขายน้อยลง คนซื้อน้อยลง
แท๊กซี่ก็บ่นเรื่องค่าอาหารแพงมาก จนต้องกินแต่หมูปิ่งกับข้าวเหนียว (นั่งหลายคัน บ่นเหมือนกันหมด)

แต่ในกลุ่มผมที่เล่น Firewire กำลังร้อนแรง เพราะเป็นของใหม่ และคุณภาพเสียงยังปรับแต่งกันได้ทุกอาทิตย์ครับ สาย Oyaide เทสต์แล้ว ยังมองหาสาย Audioquest มาเทสต์เปรียบเทียบ
ล่าสุดก็ส่ง Mac mini ใส่ SSD HDD เสียงก็ดีขึ้นมาอีกมาก iTune ก็อัพเป็นเวอร์ชั่น 11.0.2 เสียงก็เนียนขึ้นไปอีก ทำให้ยังมีอะไรเล่นกันได้ทุกอาทิตย์ครับ

ออฟไลน์ TOM+

คุณ GUNTAM สวนกุหลาบรุ่นไหนครับ

ผมรุ่น 101  แก่งั่กเลย 555

ออฟไลน์ อูฐ

เครื่องเสียงขายไม่ดี  ทำไมเพื่อนผมเป็นเจ้าของร้าน สยามสวิส  โรเล็ก  บอกขายดีมาก  หุ้นขึ้น  เขาขายโรเล็กได้เยอะเลยอ่ะ   

ออฟไลน์ อูฐ

คุณ GUNTAM สวนกุหลาบรุ่นไหนครับ

อ้าว คุณ tom    ก๊วนผมอยู่ สวนกุหลาบ รุ่น 100  เพียบ เลยอ่ะ

ออฟไลน์ TOM+

อ้าว คุณ tom    ก๊วนผมอยู่ สวนกุหลาบ รุ่น 100  เพียบ เลยอ่ะ

งั้นก๊วนพี่อูฐ  งั่กกว่าผมอีก  555