ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุอินเตอร์เน็ทเล่นจากโน้ตบุ๊ค ทำยังไงครับ  (อ่าน 997 ครั้ง)

ออฟไลน์ P.K.

อยากฟังวิทยุอินเตอร์เน็ทจากโน้ตบุ๊ค ต้องทำยังไงครับ ใครรู้แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ moo779

Re: วิทยุอินเตอร์เน็ทเล่นจากโน้ตบุ๊ค ทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 มีนาคม, 2013, 10:37:19 AM »
หาDAC ที่ใช้กับคอมเเล้วต่อเข้าแอมตามปกติได้เลยครับ
แล้วเปิดwebsite วิทยุที่ต้องการฟังก้อเรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ P.K.

Re: วิทยุอินเตอร์เน็ทเล่นจากโน้ตบุ๊ค ทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2013, 10:49:31 PM »
แบบที่เปิดจากเว็บทำอยู่แล้วครับ แต่อยากได้แบบที่ต้องเข้าตามโซนทวีป แล้วแยกเข้าโซนประเทศ แยกเข้ากลุ่มเพลงแบบนั้นครับ ซึ่งมันจะมีในรีซีฟเวอร์กับเครื่องเล่น HD บางรุ่น ซึ่งแบบหลังยังทำไม่เป็นครับ