ผู้เขียน หัวข้อ: BD concert ที่รอคอยมาแล้ว Eagles Farewell 1 Tour  (อ่าน 5417 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
BD concert ที่รอคอยมาแล้ว Eagles Farewell 1 Tour
« เมื่อ: 04 มีนาคม, 2013, 01:39:47 PM »
ภาพสวยใส เสียงดีเยี่ยม เพลงเพราะมาก
ดูแผ่นจีนที่เอา HD DVD มาทำเสียนาน  แผ่นจริงมาแล้วนะครับ  ราคาถูกด้วย  ซื้อมาไม่ถึงเจ็ดร้อย
ความยาวเกือบสามชั่วโมง  สุดคุ้ม

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
Re: BD concert ที่รอคอยมาแล้ว Eagles Farewell 1 Tour
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2013, 04:37:16 PM »
ผมเพิ่งโหลด  ว่าจะซื้อแผ่นแท้เหมือนกัน  :yahoo

ออฟไลน์ akeshipping

Re: BD concert ที่รอคอยมาแล้ว Eagles Farewell 1 Tour
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2013, 06:31:57 PM »
มองหามาหลายปีแล้วครับแผ่นนี้ :headphone :headphone :headphone

ออฟไลน์ nammm

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มีนาคม, 2013, 11:36:24 PM »
อยากได้แผ่นก่อนหน้านี้ด้วยครับ แต่ยังไม่เห๊นมี blu-ray  เลย....น่าจะชื่อ Hell freeze over ละมัง

ออฟไลน์ ยศ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2013, 12:28:33 PM »
ชุดนี้ผมมีเป็นDVDซื้อมานานแล้วแต่ยังไม่เคยเปิดดู ว่าจะสอยใหม่เป็นBD แล้วชุดนี้กับชุด HELL FREEZE OVER ต่างกันยังครับ

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2013, 02:14:13 PM »
 :o  อยากได้เช่นกัน  ต้องรีบไปซื้อด่วน

ออฟไลน์ champ143

• COMPLETED HT ROOM
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2013, 04:45:59 PM »
มาช่วยตอบครับ

ชุด Hell Freeze Over นี่เป็นการเล่นแสดงสดแบบ unplugged ครับ ใช้เครื่องดนตรีที่เป็นพวกไฟฟ้าน้อยชิ้นมากครับ แสดงที่ MTV เมื่อ 1994 ชุดนี้เพลงจะน้อยกว่า ชุด Farewell Tour I ครับ ยังไม่มีบลูเรย์ออกมา ทั้งแผ่นก๊อปจีนด้วยก็ไม่มีครับ ชุดนี้สมาชิกในวง 5 คนอยู่กันครบหน้า
ส่วนชุด Farewell Tour I นี่ แสดงสดเต็มรูปแบบ ที่ rod laver arena เมลเบิร์น ออสเตรเลียครับ แสดงเมื่อ 14, 15 และ 17 พฤศจิกายน 2004 คอนเสิร์ตนี้ขาดสมาชิกวงดั้งเดิมไป 1 คน คือ Don Felder มือกีตาร์ ที่เล่นกีตาร์โปร่งโซโล่ในชุด Hell Freeze Over เพลง Hotel California ได้สุดยอดมากๆ ครับ

ต้องบอกว่าชุด Farewell Tour I ที่ออสเตรเลียนี่ บันทึกต้นฉบับมาดีมาก น่าเก็บสะสมจริงๆ เดิมมีออกเป็น HD DVD ผมก็รีบซื้อเก็บไว้ วันนี้ฟอร์แมตนี้ตายไปแล้ว รอบลูเรย์แท้ๆ มานาน ต้องแอบซื้อแผ่นบูเรย์ก๊อปจากจีนที่ก็อปมาจากแผ่น HD DVD ก็พอกล้อมแกล้มไม่เลว ตอนนี้ทำเป็นบลูเรย์แท้ๆ แล้วไม่มีไม่ได้ครับขอบอก  เพลงเพราะ รู้จักคุ้นหู หยิบมาฟังได้บ่อยๆ สนุกดี แถมมีเครื่องเป่ามาเป่าแบ๊คอั๊พหลายเพลงด้วย :clap :clap 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มีนาคม, 2013, 05:33:33 PM โดย champ143 »

ออฟไลน์ ICE

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2013, 05:26:44 PM »
ข้อมูลปึ๊กมากๆ เลยครับ สุดยอด   O0 O0 O0    ผมก็ชอบ Don Felder ครับ  เล่นกีตาร์เพราะมาก  เสียดายไม่มีใน Farewell

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2013, 07:19:20 PM »

ชุด Hell Freeze Over นี่เป็นการเล่นแสดงสดแบบ unplugged ครับ ใช้เครื่องดนตรีที่เป็นพวกไฟฟ้าน้อยชิ้นมากครับ แสดงที่ MTV เมื่อ 1994 ชุดนี้เพลงจะน้อยกว่า ชุด Farewell Tour I ครับ ยังไม่มีบลูเรย์ออกมา ทั้งแผ่นก๊อปจีนด้วยก็ไม่มีครับ ชุดนี้สมาชิกในวง 5 คนอยู่กันครบหน้า
ส่วนชุด Farewell Tour I นี่ แสดงสดเต็มรูปแบบ ที่ rod laver arena เมลเบิร์น ออสเตรเลียครับ แสดงเมื่อ 14, 15 และ 17 พฤศจิกายน 2004 คอนเสิร์ตนี้ขาดสมาชิกวงดั้งเดิมไป 1 คน คือ Don Felder มือกีตาร์ ที่เล่นกีตาร์โปร่งโซโล่ในชุด Hell Freeze Over เพลง Hotel California ได้สุดยอดมากๆ ครับ

ต้องบอกว่าชุด Farewell Tour I ที่ออสเตรเลียนี่ บันทึกต้นฉบับมาดีมาก น่าเก็บสะสมจริงๆ เดิมมีออกเป็น HD DVD ผมก็รีบซื้อเก็บไว้ วันนี้ฟอร์แมตนี้ตายไปแล้ว รอบลูเรย์แท้ๆ มานาน ต้องแอบซื้อแผ่นบูเรย์ก๊อปจากจีนที่ก็อปมาจากแผ่น HD DVD ก็พอกล้อมแกล้มไม่เลว ตอนนี้ทำเป็นบลูเรย์แท้ๆ แล้วไม่มีไม่ได้ครับขอบอก  เพลงเพราะ รู้จักคุ้นหู หยิบมาฟังได้บ่อยๆ สนุกดี แถมมีเครื่องเป่ามาเป่าแบ๊คอั๊พหลายเพลงด้วย :clap :clap 
พี่ วิรุฬ ข้อมูลปึ๊กเลยครับ  O0

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2013, 08:00:14 PM »

พี่ วิรุฬ ข้อมูลปึ๊กเลยครับ  O0
หวัดดีครับคุณรักษ์ไม่ได้พบกันนานมากแล้วนะครับ
พอดีรับปากเสี่ยอูฐเขาไว้เมื่ออาทิตย์ที่แล้วว่าจะกลับเข้ามาช่วยตอบคำถามน้องๆ ให้ความรู้สมัยเก่าๆ หน่อยครับ

ออฟไลน์ goldlaitun

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2013, 09:21:55 PM »
มีแผ่นก็อป เหมือนกันครับ เดี๋ยวคงต้องซื้อแผ่นแท้เก็บไว้บ้าง แต่ก็อยากได้ที่เป็นอีกชุดเหมือนกันครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 มีนาคม, 2013, 11:19:41 PM »
มีแผ่นก็อป เหมือนกันครับ เดี๋ยวคงต้องซื้อแผ่นแท้เก็บไว้บ้าง แต่ก็อยากได้ที่เป็นอีกชุดเหมือนกันครับ
น่าเสียดายจริงๆ ครับ ชุด Hell Freeze Over ไม่ได้ออกพวก HD ออกมาครับ  คงต้องริพจากดีวีดี มาไว้ในฮาร์ดิสก์ แล้วเล่นภาพการอั๊พสเกลให้เป็น 1080i ก็พอช่วยได้บ้างครับ :headphone

ออฟไลน์ goldlaitun

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2013, 09:10:40 AM »
สมัยก่อนเคยดูที่เป็นแผ่น เลเซอร์ ดิส ก็คิดว่าเสียงดีสุดๆแล้ว ถ้าออกเป็น BD คงต้องตามเก็บให้ได้ครับ

ออฟไลน์ ยศ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 มีนาคม, 2013, 05:19:29 PM »
สงสัยครับว่าconcertบางชุด ทำไมถึงไม่ออกเป็นBDครับ อยากได้หลายชุดเลยรอแล้วก็ยังไม่ออกสะที Hell Freeze Overก็เป็นชุดที่ชอบมากชุดนึง ,BEE GEEก็ชอบมากเคยออกเป็นBDแต่มันไม่ใช่แบบconcetอ่ะเคยซื้อมาแต่ก็ขายทิ้งเพราะไม่ชอบ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07 มีนาคม, 2013, 08:10:44 AM »
สงสัยครับว่าconcertบางชุด ทำไมถึงไม่ออกเป็นBDครับ อยากได้หลายชุดเลยรอแล้วก็ยังไม่ออกสะที Hell Freeze Overก็เป็นชุดที่ชอบมากชุดนึง ,BEE GEEก็ชอบมากเคยออกเป็นBDแต่มันไม่ใช่แบบconcetอ่ะเคยซื้อมาแต่ก็ขายทิ้งเพราะไม่ชอบ
ได้ข่าวว่ากำลังจะมีการรีอิชชู่คอนเสิร์ตดังๆในอดีตทยอยออกเป็นฟอร์แมตบลูเรย์ครับ เร็วๆ นี้ที่จะออกตามมาก็ของ. Bee Gees. ชุด One Night Only. เล่นที่ MGM lasvagas ที่โด่งดังนั่นล่ะครับเห็นว่าประมาณกลางปีนี้นะ

ออฟไลน์ อ้น

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 มีนาคม, 2013, 11:38:48 PM »
ภาพสวย เนียนตาดีมากครับ เสียงดี surround เยอะมว๊ากกกกก

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 มีนาคม, 2013, 01:33:40 AM »
อย่าได้  คอนเสิรทวงชาตรี  แกรนดเอ็ก  คาราบาว  pm5   Impossible  เป็น  บูรเรย  บ้างอ่ะคับ

ออฟไลน์ หมอทีเจ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 มีนาคม, 2013, 08:22:47 AM »
ที่เสี่ยอูฐอยากได้คงต้องฝันเอาจ้ะ  ขนาดค่ายใหญ่ ๆ อย่างคอนเสิร์ทค่ายอากู๋ยังไม่สนใจจะทำเลย  ค่ายอื่น ๆ ไม่ต้องพูดถึง

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 มีนาคม, 2013, 09:11:37 AM »
ที่เสี่ยอูฐอยากได้คงต้องฝันเอาจ้ะ  ขนาดค่ายใหญ่ ๆ อย่างคอนเสิร์ทค่ายอากู๋ยังไม่สนใจจะทำเลย  ค่ายอื่น ๆ ไม่ต้องพูดถึง
อากู๋แกรมมี่กังเลงๆจะทำบลูเรย์คอนเสิร์ตเหมือนกันครับ ได้ข่าวมา. ขนาดโน๊ตเดี่ยวไมค์9 ยังออกบลูเรย์เลย งง

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21 มีนาคม, 2013, 02:01:19 PM »
ที่ไม่ทำเพราะทำออกมาคุณภาพจะพอกับ DVD หรือเปล่า  :shutup

ออฟไลน์ sunrise

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 มีนาคม, 2013, 03:55:58 AM »
ขุดนี้สุดยอดทั้งภาพและเสียง Eagleเพลงดังเพราะๆเยอะมาก ผมให้าดาวเลย

ออฟไลน์ skulltong

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2013, 07:25:28 PM »
 :thumb :thumb :thumb
ขุดนี้สุดยอดทั้งภาพและเสียง Eagleเพลงดังเพราะๆเยอะมาก ผมให้าดาวเลย

ออฟไลน์ Saitosan

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2013, 11:34:59 AM »
ที่ไม่ทำเพราะทำออกมาคุณภาพจะพอกับ DVD หรือเปล่า  :shutup

พี่ได้มาแล้วครับหมี ไม่ต้องซื้อเผื่อนะครับ

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 มีนาคม, 2013, 05:46:03 PM »
แผ่นนี้ ถ้าเลือกเป็นเสียง PCM เสียงจะเบากว่า DTS-HDMA เยอะเลยหรือป่าวครับ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ