ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอรายงานตัวและฝากตัวด้วยครับ  (อ่าน 2523 ครั้ง)

ออฟไลน์ กมล ลำปาง

ผม กมล ลำปาง สมาชิกใหม่ ซิงๆ ขอฝากตัวและรายงานตัวกับพี่ๆด้วยครับ
กมล ลำปาง

ออฟไลน์ กุ้งสยาม

• .
  • สมาชิกรุ่น Classic
  • Total likes: 0
    • .
Re: สมาชิกใหม่ขอรายงานตัวและฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มีนาคม, 2013, 05:33:41 PM »
ยินดีต้อนรับ  เข้ามาโพส มาคุยกันเยอะๆนะครับ มาเรื่องราวดีๆมาแบ่งปันกัน  :kicking
พูดคุยกันเพิ่มเติม  081-615-8672

ออฟไลน์ Too' Ninja

• Admin
  • Superstar...
  • ตู่ นินจา
Re: สมาชิกใหม่ขอรายงานตัวและฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มีนาคม, 2013, 05:38:31 PM »
ยินดีต้อนรับครับผม  c)

ออฟไลน์ RCDragon

• Colorful Life in Beautiful Country.....
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มีนาคม, 2013, 11:28:52 PM »
ยินดีต้อนรับครับ :clap

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มีนาคม, 2013, 11:59:39 PM »
ยินดีต้อนรับคับ  พี่  มาคุยเรื่องหนังเก่าๆ  เยอะน่ะคับ

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มีนาคม, 2013, 12:00:18 AM »
 :clap

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มีนาคม, 2013, 01:24:16 AM »
ยินดีต้อนรับครับ :clap

ออฟไลน์ b3344

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 มีนาคม, 2013, 02:29:14 AM »
Welcome ครับ

ออฟไลน์ satang

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มีนาคม, 2013, 09:02:51 AM »
ยินดีต้อนรับครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 มีนาคม, 2013, 11:36:40 AM »
ก่อนอื่นผมต้องขอขอบพระคุณท่านตู่ และท่านอูฐ มากๆ ที่ให้ความช่วยเหลือผม ให้มีโอากสก้าวเข้ามาสู่บ้านแห่งความสุขและสนุกสนานหลังน้ิ
 ผมอยากเข้าใจจะขาด ตั้งแต่ เมื่อ 10ปี ก่อน ผมได้แต่แอบดูทางหน้าต่างอิจฉากิจกรรมคนในบ้านทำกันอย่างสนุกสนานกัน  อยากเข้าร่วมด้วยแต่ไม่สดวก
ผม แอบดู ทุกๆกวัน วันละหลายๆครั้งด้วย [ ผมว่างงานครับ ] เปิดก่อนChick E mail เสียอีก บัดนี้ท่านตู่ได้ช่วยเปิดประตูให้ผมได้เข้ามาแล้ว ดีใจจริงๆครับ  ผมมีเรื่องที่ต้องขออภัยท่่านสมาชิก ที่ผมใช้ computorไม่ค่อยเป็น กว่าผมจะ log in เข้ามาได้เหงือ่ตกครับ  และผมใช้ภาษาไทยในการเขียนและบรรยายออกจะห้วนไปบ้างไม่ไพเราะไม่ค่อยสุภาพเพราะว่า
ไม่ได้เรียนพิมพ์ดีด  พิมพ์ช้ามากใช้ 2 นิ้วจิ้ม  จึงพยายามหาวิธี ลดคำให้พิมพ์สั้นและน้อยคำ อย่างเช่นคำว่า ภาพยนต์ ผม พิมพ์ หนัง แทน เป็นต้น
สกดง่ายและสั้น บางครั้งสกดคำผิดต้องขออภัยพี่ๆ และน้องๆ ด้วยครับ
 อย่างไรก็ตามวันนี้ผมมีความสุขมากๆ ที่ได้เป็นสมาชิกบ้านหลังนี้ สมใจนึก ขอขอบพระคุณเพื่อนๆทุกๆท่านที่ให้การต้อนรับผมอย่างอบอุ่นครับ
ขอขอบพระคุณอีกครั้งหนึ่ง
 กมล ลำปาง

ออฟไลน์ Rasputin

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 มีนาคม, 2013, 03:47:42 PM »
สวัสดีครับยินดีที่ได้รู้จัก...ผมก็ใช้นิ้วจิ้มพิมพ์ที่ละตัวเหมือนกัน...

ออฟไลน์ koh25008

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 มีนาคม, 2013, 03:56:58 PM »
ยินดีต้อนรับครับ  d_d

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 มีนาคม, 2013, 05:50:04 PM »
ยินดีต้อนรับครับ  :hi2
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ หมอเอก

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 มีนาคม, 2013, 08:21:02 PM »
สวัสดีครับ แม่ผมก็เป็นคนลำปางครับ ส่วนผมตอนนี้อยู่อุดรและ
 :wiggle

ออฟไลน์ Old Tube

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 12:16:59 AM »
ยินดีต้อนรับ ครับผม :drunk :drunk :drunk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มีนาคม, 2013, 12:30:30 AM โดย Old Tube »
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ psit1971

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 05:32:39 AM »
 c) :clap :bye1
ที่อยู่จัดส่งครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=87579.0

ออฟไลน์ JohnCena

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 12:20:58 PM »
 c) :drunk

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 05:49:48 PM »
 ขอบพระคุณทุกๆท่านทีให้การต้อนรับผมด้วยความอบอุ่น ขอบพระคุณท่านอูฐ ผมจะเอาหนังเพลงเก่าที่ผมสะสมมา
หลายสิบปีทะยอย post ลงไปเรื่อยๆครับ หวังว่าคงไม่เบื่อก่อนนะครับ เหตุที่ชอบสะสมหนังเพลงเพราะว่ถ้าเป็นหนัง ธรรมดา
หนังชีวิต หนังสืบสวนสอบสวน ผจญภัย action สะสมไม่ค่อยคุ้มครับดูจนจบรู้เรื่อง กว่าจะนำมาดูใหม่ต้องรอ
ให้ลืมๆไปอีกหลายปี ค่อยนำกลับมาดูใหม่ ดูอย่างเก่ง 2 เที่ยวก็เบื่อแล้วเพราะเรารูเรื่องหมดแล้วไม่สนุกเหมือนดูครั้งแรกได้ลุ้น
ดูรอบสองรู้แล้วไม่ได้ลุ้น ไม่สนุกเท่าเที่ยวแรก สู้หนังเพลงไม่ได้ ดูได้ตลอด อย่างหนังขาวดำเรื่อง The Merry Widow ปี 1934
แสดงโดย Jeanette MacDonald เธอร้องเพลงไพเราะมาก เสียงSoprano [ระดับเสียงสูงของหญิง[]
 เธอร้องได้สูงมากและไพเราะต่อเนื่องในยาวนาน[ ปอดคงจะใหญ่] ผมเเปิดดู หนังเรื่องนี้บ่อยมากๆ เป็นหนังเพลงที่ผมรักและชอบมากที่สุด
เรื่องหนี่ง เรียกว่าดูทุกสัปดาฆ์ ครับ ดูจนจำคำพูดในหนังได้หมด ไม่ต้องอ่านคำบรรยาย  ผมต้องเก็บไว้หลายๆแผ่นกลัวเสียครับ หาซื้อยาก ต้องฝากเพื่อนอเมริกาซื้อให้  นับว่าใช้สุดคุ้มคุ้ม ตัวอย่างหนังที่ซื้อแล้วไม่คุ้มคือหนัง ที่ผมได้กล่าวข้างต้น ผมได้บทเรื่ยนจากVideo tape สะสม หลายปีพอชักจะลืมเนื้อเรื่องเอามาเปิดดูเทปมันขึ้นรา
 เก็บไว้นานไม่ได้เปิด ต้องโยนทิ้งหลายร้อยม้วนหนังดีๆทั้งนั้น ใช้ไม่คุ้ม แต่เทปหนังเพลงไม่เป็นเพราะเปิดบ่อยแต่มันยืด เพราะเปิดมากไป
       สวัสดีครับ คุณหมอเอก  คุณแม่เป็น คนลำปางดีใจจังทีได้ทราบ  ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนจะได้ไปคาระวะ ผมเป็นเขยลำปางครับ เลิกทำงานแล้วมาอยู่ลำปาง
เพราะทนรถติดไม่ไหว บ้านแถว อยู่เมืองทองพัฒนาการ ไปทำงานที่ราชวงค์เดินทางเป็นชั่วโมง ระยะทาง20กว่าโล ผมขับไปเที่ยวเชียงใหม่
ระยะทาง 96โล ใข้เวลาพอๆกันครับ แต่ขับสนุกกว่ามาก ทิวทัศน์สวยอากาศดี ไม่ต้องหยุดรถบ่อยๆ นี่เป็นสาเหตุที่กทม ไม่น่าอยู่ ผมยินดีขอต้อนรับคุณ Psit 1971
ครับ  [เพราะผมเข้ามาก่อน 1 วัน ] 
กมล ลำปาง 

ออฟไลน์ หมอเอก

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 07:01:56 PM »
แม่เป็นคนสบปราบน่ะครับผม แต่ตอนนี้อยู่ที่พะเยาแล้วครับ เดี๋ยวปีใหม่นี้ผมก็กลับบ้านที่พะเยาครับผม ดำหัวผู้เฒ่าผู้แก่
 O0

ออฟไลน์ barber000777

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 มีนาคม, 2013, 09:34:06 AM »
ดีครับ
ห้องพักหรู ราคาถูก สุโขทัย
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.646154802093849.1073741828.633793116663351&type=1

Uploaded with ImageShack.us[/

ออฟไลน์ ขุนดง

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 มีนาคม, 2013, 04:21:08 PM »
ยินดีต้อนรับครับ   d_d

ออฟไลน์ cars

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21 มีนาคม, 2013, 12:26:56 PM »
 d_d d_d d_d

ออฟไลน์ กัมปนาท KK

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2013, 11:44:13 AM »
มาต้อนรับช้าไปนิดครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 25 มีนาคม, 2013, 01:08:36 PM »
ผมขอขอบพระคุณทุกๆท่าน คุณขุนดง คุณ Car  และ คุณกัมปนาท มากครับที่ให้การต้อนรับผม อย่างอบอุ่น ที่คุณบอกว่าสายไปหน่อย ไม่หรอครับ เพราะ
คุณกัมปนาท มีกิจธุระมาก ผมเห็นในในเวปนี้บ่อยๆ ผมเข้าใจคนทำธุระกิจครับมักจะไม่ค่อยมีเวลาว่าง  ถ้าอยู่กทมผม คงจะไปพบที่ร้าน เพราะคุณ มี อุปกรณ์ เครื่องเสียงที่น่าสนใจหลายอย่าง เมื่อสองปีก่อนผมจะซื้อเครื่อง Scaler DVDO iSan Duo ซึ่งจำเป็นต้องใช้มาก เพราะผมชอบดูหนังเก่า และหนังเก่าภาพไม่ค่อยชัด ไม่กล้าซื้อโดยตรงที่คุณเพราะปัญหาการการส่งซ่อมเครื่อง ผมต้องขับรถไปซื้อที่เชียงใหม่ ร้านที่ผมซื้อเขายังไม่รู้จักเลยว่าเป็นเครื่องอะไร ผมบอกว่าคุณติดต่อไปที่ Clef Audio พูดกับคุณกัมปนาท
ซิเขามีขาย เขาจึงยกหูโทร ผมก็ได้เครื่องมาใช้ดีมาก ที่แรกผมกะจะซื้อเครื่อง รุ่่น DVDO Edge ที่ร้านในเชียงใหม่ Airport Plaza มี นำแผ่นที่ผมอัดหนังไปลองปรากฎว่ายัง
ไม่ถูกใจ และมาถูกใจกับรุ่น iscan Duo  ผมซื้อโดยยังไม่เคยเห็น แต่ได้อ่านที่เพื่อนๆพูดในเวปมาก   ขอเรียนถามคุณกัมปนาท มีรุ่นใหม่ที่ดีกว่านี้ไหม เผื่อเครื่องนี้เสีย เพราะใช้มากกับcable TVแล TVจานดาวเทียมดูทั้งวัน หนังผมแต่ละเรื่องอายุยืน 60-70ปี ทั้งนั้น ครับ หนังสมัยใหม่ดูติดตามเรื่องไม่ทันดูจบแล้วงง ไม่รู้ว่าเขาเล่นอะไรกัน 555 ขออภัยด้วยครับคนแก่
ขอบคุณครับ
กมล ลำปาง