ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำแผ่น BD ฮ่องกงซักหน่อย Taichi Zero and Taichi Hero  (อ่าน 4468 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมอทีเจ

• สมาชิกรุ่น Classic
  • Superstar...
  • Total likes: 0
เมื่อวานดูสองแผ่นนี้  สนุกกว่าที่คาด  ภาพสวยมาก เสียงดีมาก  หนังดูสนุก ผสมผสานแนวใหม่แนวเก่าได้แปลกดี  ดูรวดเดียวสองแผ่นเลย
แผ่นไทยก็มีนะครับ พากย์ไทยด้วย  หรืออยากดูแบบ 3D ก็ต้องแผ่นฮ่องกง  แผ่นฮ่องกงมีแพ็คคู่ด้วย
บางท่านคิดว่าเป็นหนังตลกอาจพลาดไป  หนังสือฮ่องกงเป็นแผ่น must watch ทีเดียว  แนะนำให้หามาชมครับ  แผ่นไทยก็ราคาโอเคมาก

Re: แนะนำแผ่น BD ฮ่องกงซักหน่อย Taichi Zero and Taichi Hero
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 12:34:57 PM »
แผ่นไทยเห็นที่ Planet Laser มีเหลืออยู่คู่นึงราคาพิเศษด้วย

ออฟไลน์ หมี

• สมาชิกรุ่น Classic .
  • *
Re: แนะนำแผ่น BD ฮ่องกงซักหน่อย Taichi Zero and Taichi Hero
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 01:00:17 PM »
นางเอก น่ารัก  :iou

ออฟไลน์ cinemania

• Back to Cinema
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 01:09:39 PM »
นางเอก น่ารัก  :iou

เห็นด้วยครับ ... น่ารักมากๆ  Y] O0

ออฟไลน์ Plasmama

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 01:22:53 PM »
นางเอกชื่อ Angelababy น่ารักโคตร  :yahoo :yahoo

ออฟไลน์ RAK

• Super Star
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 02:07:35 PM »
Taichi Zero and Taichi Hero มีเก็บไว้แล้ว อย่างนี้ต้องรีบดูครับ

ดูแต่หนังฝรั่งเริ่มเอียน เมื่อคืนเลยดูหนังตำรวจสวบสวนฮ่องกงซะบ้าง ภาพสวยเสียงดีเนื้อเรื่องใช้ได้เลยคร๊าบ  ;)

อยากถามหน่อยครับ ผมเป็นคนเดียวเปล่า หนังบู๊ เกาหลี ทั้งเกี่ยวกับ ตำรวจ เจ้าพ่อ ดูตั้งหลายเรื่องยังไงก็ไม่มันส์ สู้ ฮ่องกงไม่ได้เลยครับ ??

ออฟไลน์ Sun my Son

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 02:36:25 PM »
นางเอกน่ารักมาก... อีกหนึ่งเสียง อิอิ  :D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 02:46:17 PM »
ผมว่าแล้ว  แกล้งไม่โพสท์เรื่องนางเอก  แต่ละคนเข้ามามีแต่นางเอกน่ารักท้างน้านนนนน
ยืนยันอีกเสียงครับ  นางเอกน่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก  ห้ามพลาด ดูเหมือนเป็นลูกครึ่ง
ระวังดูจบหลงรักนางเอกเข้าล่ะ   
ส่วนพระเอกนี่รู้สึกจะเป็นมวยจริง ๆ เข้าแข่งขันอะไรซักอย่างอ่านไม่ทัน  แต่รำมวยสวยมาก

ออฟไลน์ crusader

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 02:50:40 PM »
Taichi Zero and Taichi Hero มีเก็บไว้แล้ว อย่างนี้ต้องรีบดูครับ

ดูแต่หนังฝรั่งเริ่มเอียน เมื่อคืนเลยดูหนังตำรวจสวบสวนฮ่องกงซะบ้าง ภาพสวยเสียงดีเนื้อเรื่องใช้ได้เลยคร๊าบ  ;)

อยากถามหน่อยครับ ผมเป็นคนเดียวเปล่า หนังบู๊ เกาหลี ทั้งเกี่ยวกับ ตำรวจ เจ้าพ่อ ดูตั้งหลายเรื่องยังไงก็ไม่มันส์ สู้ ฮ่องกงไม่ได้เลยครับ ??

ไม่ต้องห่วงครับ คุณมีผมเป็นเพื่อนร่วอุดมการณ์อีกหนึ่งคน  ผมว่าพี่หลีนี่มันไม่ค่อยธรรมชาติ ขึ้แอ๊คเยอะมาก หนังบู๊โบราณผมเคยบอกลูกผมให้สังเกตุเวลาฟันดาบมีอยู่อย่างเดียว หมุนตัวกลับแล้วก็ฟันเกือบทุกเรื่องเป็นอย่างนี้  ผมว่าหนังบู๊ฮ่องกงดูมีมิติกว่า ถึงจะขึ้แอ๊คบ้าง แต่สำหรับผมรับได้ ฮิฮิ  อันนี้ผมชอบเป็นการส่วนตัวมาตั้งแต่สมัยชอว์แล้วครับ โดยเฉพาะเฮียตี้หลุง กับ เฮียเดวิดเจียง

ออฟไลน์ tsainont (FilmJunkie)

• Super Star.
    • Sanguan Electric
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 03:25:41 PM »
เกาหลีนี่ดีบางเรื่องครับ โดยเฉพาะแนวร่วมสมัย กับพวกแนวแก้แค้น ส่วนพวกตำรวจ-มาเฟีย เกาหลียังห่างอยู่ แต่ไม่ไกลมาก ส่วนย้อนยุคยังสู้ฮ่องกงไม่ได้แน่นอน (สงสัยเกาหลีไม่ได้ไปฝึกที่เส้าหลิน ง้อไบ๊ อิอิ)

ล่าสุดดู The Thieves (เกาหลี-ฮ่องกง) แบบพากย์ไทย ก็สนุกไปอีกแบบ แรกๆ เหมือนจะออกฮาๆ หลังๆ มีแอบซีเรียส

อีกเรื่องก็ Chinese Zodiac ของเฉินหลง หนังมันเหมือนรีบมารีบไป ยังไงไม่รู้ หลังๆ หนังเฉินหลงเป็นงี้หมดเลย รีบเหลือเกิน เ่ล่าเรื่องไม่ละเอียด ยังดีที่มีคิวบู๊มาช่วยชดเชย

ส่วน Angelababy ไม่ต้องพูดถึง วิ๊งๆ เลยล่ะ อิอิ
สนใจผลิตภัณฑ์พัดลมอุตสาหกรรม พัดลมโรงงาน พัดลมฟาร์ม พัดลมเกษตร โบลเออร์ เชิญที่ www.se-fan.com นะครับ

ออฟไลน์ dage

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 03:39:05 PM »
ชอบเหมือนกันเรื่องนี้ ผมชอบภาค 2 มากกว่านะ  :showoff

อีกเรื่อง พยัคฆ์ร้ายกิโยติน ก็สนุกดีนะครับ ลองดูๆกัน

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 03:52:11 PM »
The Guillotines รอแผ่นฮ่องกงอยู่  น่าจะได้ชมอาทิตย์หน้า  เพื่อนไปวันอังคารฝากซื้ออยู่  เห็นว่าสนุกดีเหมือนกัน

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 04:09:13 PM »
The Guillotines รอแผ่นฮ่องกงอยู่  น่าจะได้ชมอาทิตย์หน้า  เพื่อนไปวันอังคารฝากซื้ออยู่  เห็นว่าสนุกดีเหมือนกัน

เรื่อง The Guillotines เสียงดีมากครับ โดยเฉพาะ surround ครับ  Y] O0

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 07:33:29 PM »
ผมว่าภาคสองสนุกและมันกว่าภาคแรก คล้ายๆกับว่าเป็นการเดินเรื่องจากภาคแรกมาภาคสองแล้วเห็นบอกว่าอาจมีต่อภาคสามซะด้วยสิ  ผมฟังพากษ์ไทยนะ่ครับ O0

ออฟไลน์ อูฐ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 07:53:11 PM »
พรุ่งนี้ผมจะบินไปฮ่องกงเลยอ่ะ  ไม่เพียงซื้อแผ่นหนังน่ะ จะแวะไปชวนน้องนางเอกคนนี้ไปกินข้าวซะหน่อย   เอ จะเป็นน้องหรือลูกหว่า

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 08:55:03 PM »
อืมมม  น่าจะเป็นหลานนะ ประมาณนี้ อิ อิ

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 09:00:23 PM »
ชอบพระเอก รำสวย แต่ตาเหมือนไม่สามัคคีกัน

นางเอกก็น่ารัก รำสวยมากเช่นกัน

เป็นหนังบู๊ที่รำมวยสวยแบบไม่ใส่ Effect มากจนเลี่ยน

อยากดูภาคสามต่อจริง ๆ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 มีนาคม, 2013, 11:49:49 PM »
ชอบพระเอก รำสวย แต่ตาเหมือนไม่สามัคคีกัน

นางเอกก็น่ารัก รำสวยมากเช่นกัน

เป็นหนังบู๊ที่รำมวยสวยแบบไม่ใส่ Effect มากจนเลี่ยน

รำสวยต้องเรื่องนี้เลยครับ The Grandmasters ยอดปรมาจารย์ยิปมัน
จาง ซื่อ ยี่ เล่นเป็นผู้สืบทอดหมัดบุปผาพริ้ว 64 ฝ่ามือ ของสกุลกง ... รำสวยมาก ๆ ครับ เป็นหนึ่งในหนังที่ท่ารำสวยที่สุดตั้งแต่ดูมาเลยครับ

ออฟไลน์ Old Tube

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 มีนาคม, 2013, 12:35:25 AM »
 :secret หนังภาคเสียงไทย ฮาดีครับ หนังออกแนวๆ หน่อย ชอบภาคแรกสนุกดีครับ  :showoff
oldtube
นายอุกฤษ เหมพิจิตร
184 อาคารฟอรั่ม ทาวเวอร์ ถ.รัชดาภิเษก เขตห้วยขวาง แขวงห้วยขวาง กรุงเทพฯ 10310
 tel.084-677-3599

ออฟไลน์ Mr.Big

• ผู้สนับสนุน web 1ปี
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 มีนาคม, 2013, 08:42:15 AM »

รำสวยต้องเรื่องนี้เลยครับ The Grandmasters ยอดปรมาจารย์ยิปมัน
จาง ซื่อ ยี่ เล่นเป็นผู้สืบทอดหมัดบุปผาพริ้ว 64 ฝ่ามือ ของสกุลกง ... รำสวยมาก ๆ ครับ เป็นหนึ่งในหนังที่ท่ารำสวยที่สุดตั้งแต่ดูมาเลยครับ

รออยู่เหมือนกันครับ เป็นหนังที่อยากดูมากที่สุดตอนนี้เลย

เคยดูเบื้องหลังแล้ว นักแสดงลงทุนฝึกจริง ๆ จัง ๆ

นางเอกโดนจับฝึกฉีกขา 180  ร้องไห้เลย

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 มีนาคม, 2013, 10:43:52 AM »
The Grandmasters นี่ต้องแผ่นบลูเรย์ฮ่องกงแท้เท่านั้น  เมื่อไหร่จะออกน๊า

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 มีนาคม, 2013, 02:00:57 PM »
The Grandmasters นี่ต้องแผ่นบลูเรย์ฮ่องกงแท้เท่านั้น  เมื่อไหร่จะออกน๊า

เรื่องนี้เสียงดีด้วยครับ ผมไปดูในโรงมา  Y] O0

ออฟไลน์ newton

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 มีนาคม, 2013, 02:54:44 PM »
เบื้องหลัง  Angelababy  http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1533132

ทำบุญสวยชาติหน้า  ทำหน้าสวยชาตินี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มีนาคม, 2013, 02:59:07 PM โดย newton »

ออฟไลน์ BlackMagic

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 มีนาคม, 2013, 03:11:56 PM »
Taichi,Chinese Zodiac,The Guilotines,The Grandmaster

เป็นหนังฮ่องกง ที่มาตัดต่อและแก้สีในเมืองไทยครับ ลองดูชื่อใน End Roller ครับ K)

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20 มีนาคม, 2013, 04:05:29 PM »
Taichi,Chinese Zodiac,The Guilotines,The Grandmaster

เป็นหนังฮ่องกง ที่มาตัดต่อและแก้สีในเมืองไทยครับ ลองดูชื่อใน End Roller ครับ K)

ทำ cg ในไทยด้วยครับ ... หนังเรื่อง the last tycoon หรือเจ้าพ่อเซี่ยไฮ้คนสุดท้าย ที่เล่นโดยโจวเหวินฟะ ก็ให้กันตนาทำ cg ให้ครับ

ออฟไลน์ BlackMagic

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 21 มีนาคม, 2013, 08:59:05 AM »

ทำ cg ในไทยด้วยครับ ... หนังเรื่อง the last tycoon หรือเจ้าพ่อเซี่ยไฮ้คนสุดท้าย ที่เล่นโดยโจวเหวินฟะ ก็ให้กันตนาทำ cg ให้ครับ

หนังทั้ง 5 เรื่องตัดต่อและแก้สี ที่เมืองไทยครับ ส่วน CG ทำที่จีน ฮ่องกง เกาหลีใต้และฝรั่งเศษครับ

ไม่ได้ทำ CG ที่เมืองไทยครับ...